Sự kiện [Số 02] Talkshow Cafe tối thứ 7

Status
Không mở trả lời sau này.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Chị câm nín luôn rồi huhu, vì nhiều các bạn còn nhiều tò mò về Hồng Nhật quá :D.
Giờ mình tâm sự, bày tỏ quan điểm xíu đi :v. Mọi người hay nói "học giỏi Hoá là quái vật", em nghĩ sao @Hồng Nhật ? Chứ chị là chị thấy quái vật thật đấy =))

• Like
Reactions: Blue Plus

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Để khách mời chúng ta nghỉ ngơi tí nhé các bạn, sau đây là một số câu hỏi mà chương trình đã trao đổi trước với anh @Hồng Nhật, mọi người chú ý theo dõi để hiểu thêm về khách mời nhé;)
Toshiro Koyoshi: Anh có người yêu chưa ? =))))

Trả lời:

Hi em

Nghĩ kỹ lại thì anh cũng thích...... không ít cô gái đâu, từ lớp 9 đến giờ. Nhưng nếu hỏi anh có người yêu chưa thì câu trả lời là ........ chưa!!! Bởi lẽ thích là một chuyện, còn quen là một chuyện khác, muốn quen nhau còn phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa em nhé!!!

Dương Hà Bảo Ngọc: Anh ngưỡng mộ ai nhất ?

Trả lời:

Hi em!!!

Nếu ý em hỏi là thành viên trên diễn đàn thì có lẽ người anh ngưỡng mộ nhất thì đó là anh Đình Hải!!! Anh ấy luôn quan tâm đến những vấn đề của các thành viên khác, luôn nhiệt tình trong công việc, luôn khát khao được nâng tầm của các bạn trẻ,... nói chung là anh ngưỡng mộ về mọi thứ của anh ấy!!!

Còn nếu em hỏi ngoài đời thì không ai khác, đó là ba và mẹ anh, họ là thần tượng mà suốt đời này anh cũng không thể nào quên!!!
Wow, 1 người con nghiêm túc. Chắc bố mẹ anh vui lắm khi nghe thấy tin này nhỉ

• Like
Reactions: Xiao Fang

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Giờ mình tâm sự, bày tỏ quan điểm xíu đi :v. Mọi người hay nói "học giỏi Hoá là quái vật", em nghĩ sao @Hồng Nhật ? Chứ chị là chị thấy quái vật thật đấy =))
e nghĩ ý kiến này không đúng ạ!!!
1 số bạn cứ nghĩ rằng môn Hóa rất đáng sợ, nên mặc nhiên xem những người giỏi hóa như tụi em là quái vật, nhưng nếu tìm hiểu sâu vào thì mọi người sẽ thấy môn hóa không đáng sợ như mọi người nghĩ, chỉ cần 1 chút đam mê + 1 chút cần cù siêng năng thì đã có thể học tốt môn hóa roài!!! em học tốt hóa cũng vì em thấy được những điểm thú vị và lợi ích khi học hóa chứ không phải cắm đầu cắm cổ vào học...
Vậy nên mọi người đừng lo lắng, hoảng sợ vì môn hóa nhé, nếu đã có đam mê, các bạn nên tiếp tục gắn bó với môn học mình yêu thích chứ đừng vì nghĩ nó khó mà từ bỏ... E xin hết!!!

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Chị câm nín luôn rồi huhu, vì nhiều các bạn còn nhiều tò mò về Hồng Nhật quá :D.
Riêng đối với e học Hóa là một niềm vui khi được tìm hiểu xung quang.Học Hóa chỉ là một giọt nước nhỏ giữa một đại dương tri thức :p
P/s:Mọi người không thấy khách mời gõ bàn phím mỏi tay à?Hãy cho khách mời nghỉ ngơi nhoa:D

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Khách mời của chúng ta quả thật thú vị đúng không nào. Để hiểu thêm về anh chàng “lạnh lùng boy” này thì chúng ta cùng nhau trải qua 5 câu hỏi ứng với 5 từ khóa liên quan đến Hồng Nhật tiếp sau đây (Lưu ý: 1 bạn trả lời nhanh và đúng nhất trong mỗi câu hỏi sẽ nhận được 100HMCoin) các bạn chú ý nhé! Mọi người sẵn sàng chưa nàoJFBQ00172070308A

• Like

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Khách mời của chúng ta quả thật thú vị đúng không nào. Để hiểu thêm về anh chàng “lạnh lùng boy” này thì chúng ta cùng nhau trải qua 5 câu hỏi ứng với 5 từ khóa liên quan đến Hồng Nhật tiếp sau đây (Lưu ý: 1 bạn trả lời nhanh và đúng nhất trong mỗi câu hỏi sẽ nhận được 100HMCoin) các bạn chú ý nhé! Mọi người sẵn sàng chưa nàoJFBQ00172070308A
Sẵn sàng (Mong đừng có câu hỏi sẽ có sau vài phút quảng cáo :D)

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội
Chúng ta bắt đầu với câu hỏi đầu tiên nhé :>
1. Gồm 2 từ với 6 chữ cái, câu hỏi : “ Đây là môn học mà Hồng Nhật đang phụ trách”.

• Like

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội
Chúc mừng các bạn có câu trả lời chính xác nhé <3 Anh @Hồng Nhật hãy chia sẻ về từ khóa chính xác " Hóa học" nào ^^
Trong khi chờ đợi, các bạn cùng đến với từ khóa tiếp theo :>
2. Gồm 3 từ với 11 chữ cái, câu hỏi: “ Việc nghiên cứu khoa học các thiên thể, các hiện tượng bên ngoài vũ trụ gọi là lĩnh vực gì?”.

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Chúc mừng các bạn có câu trả lời chính xác nhé <3 Anh @Hồng Nhật hãy chia sẻ về từ khóa chính xác " Hóa học" nào ^^
2. Gồm 3 từ với 11 chữ cái, câu hỏi: “ Việc nghiên cứu khoa học các thiên thể, các hiện tượng bên ngoài vũ trụ gọi là lĩnh vực gì?”.
Thiên văn học

• Like
Reactions: hanh2002123

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Thiên văn học?

• Like

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
thiên văn học

• Like

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
thiên văn học hả chị ?

• Like

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Thiên văn học

• Like

Kyungsoo Do

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng chín 2017
1,087
984
131
Nam Định
THCS Tống Văn Trân
thiên văn học

• Like

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ