CLB Hội họa Sinh hoạt hội viên tháng 12/2018

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
mị mua ko nói không à! để dành tiền ăn sáng mua

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH
Nếu gato thì em sẽ gato với tất cả dân vẽ :> Những người có màu nước , phấn tiên , touchliit cơ :3 Nói chung là có full bộ họa cụ .

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
20
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Uầy, cũng đã hơn 10h rồi :'<
---
Chắc hẳn sau khi đã đọc xong những phần trên thì mọi người rất nóng lòng muốn biết làm cách nào để tạo ra các em bookmark của riêng mình từ những họa cụ có sẵn ở nhà mình đúng không nào >.<
Vấn đề đó sẽ được tiếp tục ở buổi sinh hoạt tiếp theo về Mẹo vẽ. Tuần sau mọi người lại cùng nhau tham gia sinh hoạt, thảo luận về bookmark tiếp nhé!
---
Mọi người có thể cập nhật giúp mình để buổi sinh hoạt tuần sau chúng mình sẽ tìm kiếm một số mẹo vẽ liên quan đến những kiểu, họa cụ mà các bạn quan tâm:

- Kiểu vẽ bookmark mà bạn quan tâm (galaxy, mandala, doodle, lông vũ, hoa lá hẹ, char....?):
- Loại họa cụ (mà bạn có hoặc muốn sử dụng để vẽ bookmark):
Buổi sinh hoạt kết thúc tại đây. Hen gặp lại mọi người ở tuần sau nhé ^^
Mọi người nhớ cập nhật theo mẫu trên giúp tụi mình đó :'<​

minhsssss

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng chín 2018
277
69
51
Tuyên Quang
phúc thịnh
Và cuối cùng thì chúng ta sẽ bàn về phần những họa cụ có thể sử dụng để tạo ra cho mình những em bookmark thật xinh xắn nhé >////<
Chúng ta có thể sử dụng rất nhiều các họa cụ khác nhau tùy theo ý muốn và cách mà bạn muốn thể hiện trên bookmark.
  • Màu nước (phổ biến nhất): thường được dùng khi vẽ galaxy, lông vũ, hoa lá hẹ các kiểu vì màu nước loang trông rất đẹp ><
Bạn có thể sử dụng màu nước dạng bánh:

Dạng tuýp
images

Hay loại phổ biến và giá cả phù hợp với chúng ta nhất chính là Màu nước Thiên Long ( khoảng 40 - 50k)

• Phổ biến thứ 2 trong sử dụng để vẽ bookmark là màu chì, được sử dụng cũng khá giống như màu nước, cũng có thể vẽ galaxy, lông vũ, hoa lá hẹ và cả doodle nữa. Màu chì có hai loại: chì nước và chì khô. Thật ra thì hình dạng của 2 loại này cũng không khác nhau là mấy. Chỉ có ở ngoài hộp nó sẽ ghi rõ chì nước hay chì khô thôi.
marco-raffine-pencil-aquarelle-professional-watercolor-pencils-for-drawing-set-of-colored-pencils-set-watercolor-pencils.jpg

• Phấn tiên tuy không phổ biến lắm nhưng cũng được khá ưa chuộng khi vẽ galaxy đấy nha~ Nếu chúng ta biết cách sử dụng sẽ tạo ra được những bookmark xinh lung linh từ loại phấn màu này đấy
.

• Màu marker cũng có thể dùng để vẽ bookmark, nhưng thường thì chỉ được dùng để tô char, doodle...
Marker có khá nhiều loại cho các bạn có thể thỏa mái lựa chọn:
Ví dụ:
Touchliit
touchliit-6-80-mau-4834-93370411-f80634c1cdc54b62636da587093e4574-catalog.jpg_340x340q80.jpg_.webp

Kuelox:
35efcab44c0b4832bd74850e1d663525

• Và cuối cùng là màu sáp, mặc dù nó không phổ biến lắm khi trang trí bookmark nhưng đừng xem thường những cây sáp màu nhỏ bé nhé. Nó cũng có thể dùng để vẽ galaxy và tạo hiệu hứng rất đẹp đấy. Ví dụ như thế này nè:
upload_2018-12-1_20-51-2-jpeg.91424
nhiều màu quá mà chưa có cái nào trong đó hihj

Forgert Me Not

HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Để dành thì để dành lâu lắm rồi cơ chị , chỉ là không biết mua ở đâu :>
Mua online hoặc ra nhà sách... thường thì là fahasa có
Mua online thì nên chọn shop có tiếng chút trên face Họa cụ da đen, Art door, thế giới họa cụ...

• Like
Reactions: Beo1206

Forgert Me Not

HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Uầy, cũng đã hơn 10h rồi :'<
---
Chắc hẳn sau khi đã đọc xong những phần trên thì mọi người rất nóng lòng muốn biết làm cách nào để tạo ra các em bookmark của riêng mình từ những họa cụ có sẵn ở nhà mình đúng không nào >.<
Vấn đề đó sẽ được tiếp tục ở buổi sinh hoạt tiếp theo về Mẹo vẽ. Tuần sau mọi người lại cùng nhau tham gia sinh hoạt, thảo luận về bookmark tiếp nhé!
---
Mọi người có thể cập nhật giúp mình để buổi sinh hoạt tuần sau chúng mình sẽ tìm kiếm một số mẹo vẽ liên quan đến những kiểu, họa cụ mà các bạn quan tâm:

Buổi sinh hoạt kết thúc tại đây. Hen gặp lại mọi người ở tuần sau nhé ^^
Mọi người nhớ cập nhật theo mẫu trên giúp tụi mình đó :'<​
Good night everyone!

Top Bottom