CLB Hội họa Sinh hoạt hội viên tháng 12/2018

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
20
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Phấn tiên mà cô, tôi xem cả vid senpai vẽ bức này luôn đó
uầy :'< Giờ tui mới xem lại, đúng thât :"<
Hôm bữa trên trường thấy con bạn khoe một bức giống vậy (nhưng không có xích đu với con mèo) nó vẽ bằng màu sáp. Nên nhìn lại bức đây tui nhầm >< Sai sót qué ><

• Like
Reactions: Thư Vy

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
tui mới xong 2 bức truyền thần lè ^^
mà fail quá nhất là cái môi ý

namnam06

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng chín 2018
1,147
894
151
Gia Lai
THCS Lê Quý Đôn
Và cuối cùng thì chúng ta sẽ bàn về phần những họa cụ có thể sử dụng để tạo ra cho mình những em bookmark thật xinh xắn nhé >////<
Chúng ta có thể sử dụng rất nhiều các họa cụ khác nhau tùy theo ý muốn và cách mà bạn muốn thể hiện trên bookmark.
  • Màu nước (phổ biến nhất): thường được dùng khi vẽ galaxy, lông vũ, hoa lá hẹ các kiểu vì màu nước loang trông rất đẹp ><
Bạn có thể sử dụng màu nước dạng bánh:

Dạng tuýp
images

Hay loại phổ biến và giá cả phù hợp với chúng ta nhất chính là Màu nước Thiên Long ( khoảng 40 - 50k)

• Phổ biến thứ 2 trong sử dụng để vẽ bookmark là màu chì, được sử dụng cũng khá giống như màu nước, cũng có thể vẽ galaxy, lông vũ, hoa lá hẹ và cả doodle nữa. Màu chì có hai loại: chì nước và chì khô. Thật ra thì hình dạng của 2 loại này cũng không khác nhau là mấy. Chỉ có ở ngoài hộp nó sẽ ghi rõ chì nước hay chì khô thôi.
marco-raffine-pencil-aquarelle-professional-watercolor-pencils-for-drawing-set-of-colored-pencils-set-watercolor-pencils.jpg

• Phấn tiên tuy không phổ biến lắm nhưng cũng được khá ưa chuộng khi vẽ galaxy đấy nha~ Nếu chúng ta biết cách sử dụng sẽ tạo ra được những bookmark xinh lung linh từ loại phấn màu này đấy
.

• Màu marker cũng có thể dùng để vẽ bookmark, nhưng thường thì chỉ được dùng để tô char, doodle...
Marker có khá nhiều loại cho các bạn có thể thỏa mái lựa chọn:
Ví dụ:
Touchliit
touchliit-6-80-mau-4834-93370411-f80634c1cdc54b62636da587093e4574-catalog.jpg_340x340q80.jpg_.webp

Kuelox:
35efcab44c0b4832bd74850e1d663525

• Và cuối cùng là màu sáp, mặc dù nó không phổ biến lắm khi trang trí bookmark nhưng đừng xem thường những cây sáp màu nhỏ bé nhé. Nó cũng có thể dùng để vẽ galaxy và tạo hiệu hứng rất đẹp đấy. Ví dụ như thế này nè:
upload_2018-12-1_20-51-2-jpeg.91424
Chị ơi, có sân cho chì đen không ạ??

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Những cây chì nào, giấy, bla bla có cần lưu ý gì không ạ? :3
Lúc phác hay tô thì dùng chì gỗ nhé, còn line thì dùng chì kim. Nếu muốn tranh mịn thì tô một xíu chì gỗ xong lấy giấy ăn lau nhẹ qua nhé, chì mịn ra trông sẽ đẹp hơn (trừ khi cố ý muốn để lộ nét chì :3)
Còn giấy, nếu muốn vẽ bookmark thì vẫn cần giấy cứng nhé, cậu có thể tham khảo giấy vẽ màu nước loại Hot Press :D

namnam06

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng chín 2018
1,147
894
151
Gia Lai
THCS Lê Quý Đôn
Lúc phác hay tô thì dùng chì gỗ nhé, còn line thì dùng chì kim. Nếu muốn tranh mịn thì tô một xíu chì gỗ xong lấy giấy ăn lau nhẹ qua nhé, chì mịn ra trông sẽ đẹp hơn (trừ khi cố ý muốn để lộ nét chì :3)
Còn giấy, nếu muốn vẽ bookmark thì vẫn cần giấy cứng nhé, cậu có thể tham khảo giấy vẽ màu nước loại Hot Press :D
Mk mới mua một quyển, làm thử nài!

Khải KIllar

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
303
2,595
276
19
An Giang
Quản Cơ Thành
Mik ko vẽ giỏi nhưng vô chơi chung dc 0 nhỉ

• Like
Reactions: Kuroko - chan

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
- Kết quả minigame nho nhỏ :D
+ Bạn có câu trả lời nhanh nhất, chính xác nhất và đúng nhiều câu nhất: @Yun KM :1 bức tranh vẽ tay từ BCN (có thể chọn người vẽ)
+ 2 bạn ngẫu nhiên, tham gia tích cực và có câu trả lời chính xác nhất: @Hồ Nhi @Mart Hugon :5 like
@Hạ Di @Asuna Yuuki @Thư Vy T đăng luôn, sợ mai lại quên :D

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
- Kết quả minigame nho nhỏ :D
+ Bạn có câu trả lời nhanh nhất, chính xác nhất và đúng nhiều câu nhất: @Yun KM :1 bức tranh vẽ tay từ BCN (có thể chọn người vẽ)
+ 2 bạn ngẫu nhiên, tham gia tích cực và có câu trả lời chính xác nhất: @Hồ Nhi @Mart Hugon :5 like
@Hạ Di @Asuna Yuuki @Thư Vy T đăng luôn, sợ mai lại quên :D
ôi trời , tưởng mình chẳng làm được gì nữa chứ :D

• Like
Reactions: Hạ Di
Top Bottom