[sinh]cho mình hởi tí??//

C

chicong18

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mot nong dan da mua hat ngo lai co nang suat cao ve trong nhung cay ngo lai khong cho hat.gia su cong ti giong da cung cap hat giong dat tieu chuan.hay giai thich nguyen nhan dan den tinh trang cay ngo khong cho hat trong truong hop tren.lam on giai giup em bai nay:)
một nông dân đã mua hạt ngô lai có năng suất cao về trồng nhưng cây ngô lại kô cho hạt. giả sử công ti giống đã cung cấp hạt giống đủ tiêu chuẩn. hãy giải thích nguyên nhân dẫn đến tình trạng cây ngô kô cho hạt trong trường hợp trên . làm ơn giải giúp em bài này

PS: chú ý tiêu đề + bài viết phải có dấu........vì bạn mới gia nhập diễn đàn nên mình sẽ sửa hộ bạn.....bạn chú ý lần sau nhé :)

Last edited by a moderator:
D

duytan_loptruong

mot nong dan da mua hat ngo lai co nang suat cao ve trong nhung cay ngo lai khong cho hat.gia su cong ti giong da cung cap hat giong dat tieu chuan.hay giai thich nguyen nhan dan den tinh trang cay ngo khong cho hat trong truong hop tren.lam on giai giup em bai nay:)

PS: chú ý tiêu đề + bài viết phải có dấu........vì bạn mới gia nhập diễn đàn nên mình sẽ sửa hộ bạn.....bạn chú ý lần sau nhé :)

Chào bạn! bài này có liên quan đến kiến thức đó là :ảnh hưởng của mội trường lên sự biểu hiện của kiểu gen.

Hay nói cách rõ hơn, đây là thường biến ( sự mềm dẻo của kiểu hình)

Nếu giống cung cấp đạt đúng tiêu chuẩn mà kết quả là ko cho hạt thì đó là do kiểu gen của giống ngô này đã bị môi trường tác động làm thay đổi sự biểu hiện của chúng ra kiểu hình.

Nói một cách ngắn gọn là do ngô ko dc gieo trồng trong điều kiện thời tiết, đất đai,... ko thích hợp.

Vậy nhé! chúc bạn học tốt!

Top Bottom