Nhật ký <Send to my pretty girl>

Jin_Mory2677

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng hai 2014
200
284
161
Hà Tĩnh
THPT AMS
Last edited:

Ngọc's

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng ba 2017
596
555
201
21
Vĩnh Phúc
THPT Lê Xoay
Trời trong xanh nắng hiền lành ngày 08 tháng 07 năm 2017
Vic ạ... Mình không biết nên bắt đầu như thế nào?! Có lẽ nói ra lỗi lầm của người khác sẽ luôn dễ hơn nói ra khiếm khuyết của chính mình? Đó là vì đây sẽ không chỉ là lời thú thật mà sẽ là cách mà mình nói cho cậu một điều mình chưa bao giờ dám nói.
Chỉ mới hôm qua, sau ba ngày offline để suy nghĩ. Mình đã hoàn toàn bỏ cuộc! Mình dự định sẽ nói với cậu rằng: "ba ngày suy nghĩ coi như công cốc rồi. Nói đi babe, điều gì làm cậu ghét mình đến thế?" Nhưng cũng chính hôm qua, mình lại tiếp tục nhìn nhận lại bản thân khi đọc những dòng status của cậu. Mình thực sự đã làm điều gì đó kinh khủng lắm ư??? Suốt cả ngày mình không hiểu nổi điều đó. Và đó, mình lại chụp lại màn hình và gần như cả ngày chỉ ngồi đọc và suy nghĩ. Mình đã ngỡ ngỡ hiểu phần nào khi quay về ký ức.
Vic ạ... Trước khi đến với câu"mình mà bị crush là cậu chịu trách nhiệm đó"thì mình đã trải qua "một mối tình đầu" như đã nói. Tuy vậy, thực sự thì đó là "đã". Mình đã nói dối khi @Uchiha Sasuke tự ý "ghép cặp" mình với cậu. Rằng mình đã có người yêu và bla bla...Mình lại tiếp tục giữ bí mật mãi đến bây giờ. Và...cậu biết không? Sau khi kết thúc, mình đã có một quãng thời gian dài thật buồn...khi đó, chính cậu đã là người giúp mình tìm lại niềm vui. Khi mình nhắn tin xin kết thúc chuyện giữa chúng ta, mình đã thầm nhủ rằng:"mình không thích cậu, Vic à!" Nhưng sau tiếng "ping"- tin nhắn đã gửi, mình lại có cảm giác gì đó không đúng. Và mình nhận ra rằng, không biết tự bao giờ, từ sự thích thú, crush nhẹ,
Mình đã yêu cậu mất rồi!!!
Thú thực thì chưa bao giờ mình cảm thấy tiếc nuối vì đống tin nhắn đó. Bởi lẽ, mình thực sự muốn chuyển đổi từ trạng thái "thích" sang "yêu" cậu một cách thực sự. Mình đã tự giam mình một thời gian để khi quay lại sẽ thực sự chính chắn hơn. Thực sự làm cậu thấy tốt hơn. Nhưng có một cái gì đó không đúng. Có lẽ mình và cậu không nghĩ giống nhau? Có cái gì đó mập mờ mà định hình, như thể cậu đang giữ khoảng cách với mình? Chuyện gì đang xảy ra vậy? Mình càng cố gần bao nhiêu thì cùng cực, nam châm vẫn cứ đẩy nhau. Cậu lại bơ mình và xem như mình không tồn tại. Và hôm nay, mình đã phần nào hiểu được cảm xúc của cậu! Mình xin lỗi vì mình quá mập mờ và có gì đó làm cậu tổn thương như cậu nói! Mình thực sự ngốc nghếch nhỉ?! Mình cũng đã dấu luôn rằng mình đang theo đuổi cậu. Cách mình trả lời có vẻ thật ngu ngốc. Mình cảm thấy ngại nếu cậu đọc được trong khi cậu thì .... Tất cả từ trước đến nay đều là lỗi của mình, mình không có gì để bào chữa cả. Chỉ mong sau khi đọc nó, cậu sẽ phần nào hiểu những gì mình đang làm! @Victoriquedeblois
He he, lại có một mối tình đơn phương trên diễn đàn rồi :D
Công khai quá =)))

• Like
Reactions: Snowball fan ken

Uchiha Sasuke

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
27 Tháng bảy 2016
100
553
194
Hà Tĩnh
THPT Nguyễn Du
Haizzz...nguy hiểm gì mà nguy hiểm ( ̄  ̄|||)
_____________________________________________________________________________________
Gió vi vu mù mịt tăm tối ngày 09 tháng 07 năm 2017
Lại thêm một ngày dài không có hồi âm...
Cậu còn ghét mình lắm à @Victoriquedeblois ? Nói đi babe! Mình phải sám hối thế nào thì cậu mới hết giận?
Làm ơn nói gì đi... cậu mà giận thì mình biết làm sao? Cậu im lặng thì đáng sợ lắm! Biết không?
hehe, --__--
nghe vi vu tối tăm thật

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
31
nơi trái tim yêu thương của quá khứ
Theo kinh nghiệm FA hơn 20 năm của anh thì việc em thổ lộ mà còn tag bạn vào sẽ làm bạn ngại và không muốn nói chuyện hơn. Em nên ib riêng để nói chuyện với bạn mới được. Quan trọng nhất là không nên vội vàng. Với các bạn nữ vội vàng làm âm điểm đấy.

• Like
Reactions: Jin_Mory2677

Jin_Mory2677

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng hai 2014
200
284
161
Hà Tĩnh
THPT AMS
Tối ngày 09 tháng 07 năm 2017
Haizzz... chỉ là đi chơi thôi mà, có cần phải xách một đống Kim Chi theo không... Ăn xong chắc không biết mấy chai nước thì đủ!
Cuối cùng cũng được tha thứ ^^ thế là OK rồi ^^
Sắp tới chắc mình phải off vài ngày đi chơi thôi ^^ Không biết trên đó có wifi không ha ??? Đi lên rừng mà Umma chuẩn bị một đống Kim Chi :V Ai đó hốt hộ cái... Thịt thì cứ thịt tươi đem đi nướng là OK, cớ sao phải nướng rồi mới đem đi nhỉ ??? Nghe người ta bảo hoa mẫu đơn trên đó nhiều lắm, không biết nó ra sao nhỉ???

Victoriquedeblois

Giải nhất cuộc thi Văn học trong tôi
Thành viên
1 Tháng ba 2017
345
747
224
Hà Nội
Tối ngày 09 tháng 07 năm 2017
Haizzz... chỉ là đi chơi thôi mà, có cần phải xách một đống Kim Chi theo không... Ăn xong chắc không biết mấy chai nước thì đủ!
Cuối cùng cũng được tha thứ ^^ thế là OK rồi ^^
Sắp tới chắc mình phải off vài ngày đi chơi thôi ^^ Không biết trên đó có wifi không ha ??? Đi lên rừng mà Umma chuẩn bị một đống Kim Chi :V Ai đó hốt hộ cái... Thịt thì cứ thịt tươi đem đi nướng là OK, cớ sao phải nướng rồi mới đem đi nhỉ ??? Nghe người ta bảo hoa mẫu đơn trên đó nhiều lắm, không biết nó ra sao nhỉ???
Xl bạn nha mình ko hề tha thứ cho bạn bạn đừng có tự nhận như v

Victoriquedeblois

Giải nhất cuộc thi Văn học trong tôi
Thành viên
1 Tháng ba 2017
345
747
224
Hà Nội
^^ Sao cũng được
Là vại mà vột nga vày đã vài chà ván cha vết =____=, ba vạn tha vì cha vảnh khả vông onl, Vic tha vì là vại bá vơ mà vình và và hạ vơi là vạnh nhà vạt mà vột cha vút.
Cha vả h viểu cha vuyện ga vì đa vang xa vảy ra va na vữa??? Ba vuổi sa váng, ha vai đa vứa ha vẹn nha vau ra đa vánh ma vột tra vận ở sa vau tra vường tha vì tra vưa ma vẹ na nó đa vến ma vắng, ba vảo sa vao la vại ba vắt na vạt na vó. Ta dự da vưng cha viều ha vai ma vẹ ca von nha và na vó đa vến xa vin l vỗi =____= Cha vắc ba viến đa vổi kha ví ha vậu na vên ca von nga vười ta va bị đa vổi ta vính tha vì pha vải +---+
Haizzz... ma vai la và la vại ba vận ra vộn na vữa ra vồi =____=, sa váng ngha vỉ, cha viều ha vọc th vêm, ta vối la vại ca vó tha vầy ka vèm @@ đa vã tha vế, ba và cha vị la vại va về cha vơi va vào Sunday, ba vả la vại a váp ba bức ba vắt ha vọc cha chứ đa vến cha vơi ga vì đa vâu ?!
Hehe... đa vược ca vái ta vối na vay ha voàn tha vành ca vông tha vức tha vịt kha vo ta vàu ^^, ba va ba vốn la vần kha vông tha vành tha vì gia vờ đa vã Ok ra vồi ^^, ca vông nha vận la và tha vêm na vước da vừa va vào tha vì va vị nga ngon gha vê ~~
???? Cho Chủ nhân hỏi người hầu viết cái mell j thế?

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Trời trong xanh nắng hiền lành ngày 08 tháng 07 năm 2017
Vic ạ... Mình không biết nên bắt đầu như thế nào?! Có lẽ nói ra lỗi lầm của người khác sẽ luôn dễ hơn nói ra khiếm khuyết của chính mình? Đó là vì đây sẽ không chỉ là lời thú thật mà sẽ là cách mà mình nói cho cậu một điều mình chưa bao giờ dám nói.
Chỉ mới hôm qua, sau ba ngày offline để suy nghĩ. Mình đã hoàn toàn bỏ cuộc! Mình dự định sẽ nói với cậu rằng: "ba ngày suy nghĩ coi như công cốc rồi. Nói đi babe, điều gì làm cậu ghét mình đến thế?" Nhưng cũng chính hôm qua, mình lại tiếp tục nhìn nhận lại bản thân khi đọc những dòng status của cậu. Mình thực sự đã làm điều gì đó kinh khủng lắm ư??? Suốt cả ngày mình không hiểu nổi điều đó. Và đó, mình lại chụp lại màn hình và gần như cả ngày chỉ ngồi đọc và suy nghĩ. Mình đã ngỡ ngỡ hiểu phần nào khi quay về ký ức.
Vic ạ... Trước khi đến với câu"mình mà bị crush là cậu chịu trách nhiệm đó"thì mình đã trải qua "một mối tình đầu" như đã nói. Tuy vậy, thực sự thì đó là "đã". Mình đã nói dối khi @Uchiha Sasuke tự ý "ghép cặp" mình với cậu. Rằng mình đã có người yêu và bla bla...Mình lại tiếp tục giữ bí mật mãi đến bây giờ. Và...cậu biết không? Sau khi kết thúc, mình đã có một quãng thời gian dài thật buồn...khi đó, chính cậu đã là người giúp mình tìm lại niềm vui. Khi mình nhắn tin xin kết thúc chuyện giữa chúng ta, mình đã thầm nhủ rằng:"mình không thích cậu, Vic à!" Nhưng sau tiếng "ping"- tin nhắn đã gửi, mình lại có cảm giác gì đó không đúng. Và mình nhận ra rằng, không biết tự bao giờ, từ sự thích thú, crush nhẹ,
Mình đã yêu cậu mất rồi!!!
Thú thực thì chưa bao giờ mình cảm thấy tiếc nuối vì đống tin nhắn đó. Bởi lẽ, mình thực sự muốn chuyển đổi từ trạng thái "thích" sang "yêu" cậu một cách thực sự. Mình đã tự giam mình một thời gian để khi quay lại sẽ thực sự chính chắn hơn. Thực sự làm cậu thấy tốt hơn. Nhưng có một cái gì đó không đúng. Có lẽ mình và cậu không nghĩ giống nhau? Có cái gì đó mập mờ mà định hình, như thể cậu đang giữ khoảng cách với mình? Chuyện gì đang xảy ra vậy? Mình càng cố gần bao nhiêu thì cùng cực, nam châm vẫn cứ đẩy nhau. Cậu lại bơ mình và xem như mình không tồn tại. Và hôm nay, mình đã phần nào hiểu được cảm xúc của cậu! Mình xin lỗi vì mình quá mập mờ và có gì đó làm cậu tổn thương như cậu nói! Mình thực sự ngốc nghếch nhỉ?! Mình cũng đã dấu luôn rằng mình đang theo đuổi cậu. Cách mình trả lời có vẻ thật ngu ngốc. Mình cảm thấy ngại nếu cậu đọc được trong khi cậu thì .... Tất cả từ trước đến nay đều là lỗi của mình, mình không có gì để bào chữa cả. Chỉ mong sau khi đọc nó, cậu sẽ phần nào hiểu những gì mình đang làm! @Victoriquedeblois
ảo quá sống ảo cực ảo

• Like
Reactions: Jin_Mory2677
Top Bottom