Nhật ký Đường một chiều

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Cứ theo học tiếng hàn trước. Học chừng 1 năm thì có thể học song song ngôn ngữ thứ hai. Nhớ lượng sức mình thoi nhé
em cũng muốn như vậy nhưng mà bố mẹ bảo là nên học tiếng anh còn tiếng hàn học sau

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
Từ từ em suy nghĩ nhe. Hồi xưa gd mình bắt ko học sử, nhưng mình ko nghe và mình cứ lao vào học. Kết qua thì như bây giờ đây, kkk

• Like
Reactions: VânHà.D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
16/6/2019
Ngày 8 trước kỳ thi THPTQG 2019

~Gửi Thanh Xuân của tôi~

Bữa tiệc nào rồi cũng phải tàn. Vậy là bữa tiệc mang tên "Tuổi học trò" của tôi đã chính thức khép lại vào ngày hôm nay - một ngày có lẽ tôi ko thể nào quên được.

Thời gian như một cỗ máy vô hình, nó cứ thế lặng lẽ trôi đi mà ko chờ đợi ai. Đến lúc này tôi vẫn chưa tin được là tôi đã học xong 12 năm học.
12 năm đi học vs biết bao kỷ niệm buồn vui bên bạn bè và thầy cô. Nhưng nhớ mãi có thể vẫn là năm cuối cấp.

12C13- ngôi nhà nhỏ của tớ ơi, chúng ta quen biết nhau chưa đc bao lâu thì bây giờ đã phải xa nhau rồi. Từ bây giờ trở đi, chúng mình ko còn cơ hội đọc bài cho nhau chép mỗi khi lên bảng trả bài, ko còn đc hỏi bài nhau trong những giờ kiểm tra, và cũng ko còn đc rủ nhau cúp học tập thể nữa. Tớ nhớ quá.

Tớ cũng như các bạn thôi , khi bắt đầu năm học ai cũng muốn rời khỏi ngôi trường càng sớm càng tốt, khi kết thúc thời đi học ai cũng mong được một hai ngày ở lại.

Tự nhiên mấy hôm nay lại nhớ quãng thời gian đó, kiểu như không khí bên ngoài làm ảnh hưởng đến suy nghĩ của mình vậy… Hối tiếc…vì ngày đó chỉ hi vọng mọi thứ qua nhanh, và vội vã bước qua, chẳng cảm nhận được nhiều. Đến khi thật sự qua…thật sự không còn nữa rồi thì thấy nhớ…thấy tiếc…

Tốt nghiệp là giây phút xuất hiện những giọt lệ trong veo mang theo bao nỗi niềm cảm xúc vui buồn xen lẫn. Là giây phút cuối chúng ta cùng ngồi trên ghế nhà trường, là những cái ôm của những đứa bạn thân thương, là những bàn tay thầy cô lau nước mắt. Tốt nghiệp là thời khắc những người trẻ chấp cánh bước vào đời.

Lời cuối, tớ chúc Team C13 của chúng ta sẽ đậu tốt nghiệp 100% và chúc các bạn sẽ trưởng thành từng ngày để bước vào tương lai.
Video này là tâm huyết của tớ, tuy nó ko đẹp nhưng bên trong nó lại chứa đựng tình cảm của tớ dành cho
Team C13.

Thời gian trôi nhanh thật đấy. Vậy là mình đã tốt nghiệp đc gần 1 năm rồi. Giờ đây cảm thấy nhớ những ý tháng tháng cấp 3 vô cùng, nhớ những lần vui đùa bên nhau, nhớ những lần cả lớp rủ nhau cúp học vân vân và mây mây.
Uớc gì có thể trở lại đc nhưng mà ko thể

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
4, 24/6/2020
nhanh thật đó Vậy là đã một năm rồi Ngày này năm trước mình đã thấy mình đã thi trung học phổ thông quốc gia được hai môn Văn và Toán. Giờ nghĩ lại vẫn còn tức môn Toán ghê. Nhưng mà nó đã qua rồi

Hôm nay trời đang mưa. với mình mưa gợi lại những nỗi buồn kỷ niệm đã qua. tự nhiên mình cảm thấy mình là một kẻ thất bại cảm thấy cuộc sống này rất là buồn.

Nhưng mà mình vẫn lạc quan lắm đó chỉ là những suy nghĩ trong lúc buồn thôi.

cuộc sống không bao giờ kết thúc ở ngõ cụt chỉ là ta chưa đủ rộng mở để tìm thấy lối đi.
Cố lên nào cô gái. Cố lên

Last edited:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
6, 3/7/2020

Bởi vì sự thật là tất cả chúng ta đều mệt quá rồi. Mỗi người trong chúng ta đều đã kiệt sức. Khi ở ngưỡng quá sức chịu đựng, chúng ta chẳng có gì ngoài một trái tim tan nát và linh hồn bị tổn thương sâu sắc đang đi tìm kiếm sự chân thành.
Tôi biết thế nào là mệt mỏi, đó không đơn thuần là cảm giác vật lý, nó chính là cảm xúc.

Thế giới mà chúng ta đang sống khiến chúng ta kiệt sức. Những mối lo lắng, những sự nghi ngại, những cách người ta vô ơn và bạc bẽo khiến chúng ta chùn bước, níu giữ tất thảy mọi cố gắng của chúng ta. Bạn và tôi, chúng ta đang sống trong một thế giới như thế.
Chúng ta mệt mỏi vì yêu thương quá nhiều, chăm sóc quá nhiều. Chúng ta kiệt quệ cả thân xác lẫn tâm hồn vì một thế giới chỉ biết đón nhận mà không bao giờ biết đáp đền. Chúng ta mệt mỏi vì mất phương hướng. Mệt mỏi vì màu xám đang dần tô đậm cuộc đời chúng ta.
Tôi biết trước đây, khi còn thanh thuần và tràn đầy hy vọng vào một thế giới tốt đẹp, chúng ta đã rất vui vẻ mà không hề biết đến mệt mỏi của ngày hôm nay. Khi đó, sự lạc quan của mỗi chúng ta nhiều hơn bất cứ khó khăn nào. Chúng ta chẳng hề ngại ngần lao vào những rắc rối, đưa tay giúp đỡ bất cứ ai có thể.

Thế giới này chính là một trò chơi mà dù cho bạn có cố gắng như thế nào cũng không thể giành được chiến thắng.
Thế nhưng, hiện tại thì sao? Chúng ta đang bị bào mòn từng phút, từng giây. Trái tim chúng ta vỡ vụn vì những lời hứa chẳng bao giờ thành hiện thực. Thế giới này chính là một trò chơi mà dù cho bạn có cố gắng như thế nào cũng khó có thể giành được chiến thắng. Chúng ta đang bị mất sức quá nhiều và hầu hết đều chán nản khi nghĩ việc “chơi” lại từ đầu. Tôi biết chứ.
Bởi vì sự thật là tất cả chúng ta đều mệt quá rồi. Mỗi người trong chúng ta đều đã kiệt sức. Khi ở ngưỡng quá sức chịu đựng, chúng ta chẳng có gì ngoài một trái tim tan nát và linh hồn bị tổn thương sâu sắc đang đi tìm kiếm sự chân thành.
Chúng ta muốn được chia sẻ nhưng lại quá mệt mỏi để yêu cầu ai đó quan tâm. Chúng ta bị bệnh sợ phải bắt đầu lại từ đầu. Chúng ta phải học cách chấp nhận rủi ro nhưng lại không đủ can đảm để đối mặt với nó. Sau tất cả, chúng ta không chắc chắn chúng ta còn bao nhiêu sức lực để bắt đầu lại mọi việc.

Khi con người đối xử với nhau bằng những toan tính, lừa lọc thì tự khắc tất cả cùng mệt mỏi.
Chúng ta đều nghĩ rằng chỉ mình mình gặp phải vấn đề tồi tệ này, cô đơn giữa bao người khác. Nhưng sự thật là chúng ta – bạn và tôi đang mệt mỏi lẫn nhau. Trong trò chơi mà thế giới đang quay cuồng vì nó, chúng ta lừa dối trong lời nói, qua loa trong hành động, chút chân thành là điều khó kiếm tìm nhất.

Chúng ta không hề muốn bản thân mình như thế, không ai muốn đóng vai phản diện trong thế giới này nhưng chúng ta phải tự phòng vệ, bảo vệ bản thân chúng ta. Và vô tình, chúng ta đã xây dựng lên một chúng ta khác, không phải chúng ta tốt đẹp trước đây. Khi con người đối xử với nhau bằng những toan tính, lừa lọc thì tự khắc tất cả cùng mệt mỏi.
Bạn à, tôi biết cảm giác tồi tệ này của bạn và của tôi. Chúng ta có thể làm gì với một linh hồn đang mệt mỏi đây. Những lý tưởng tốt đẹp trước đây của chúng ta đang bị vùi dập bởi sự tuyệt vọng. Nhưng bạn ơi, hãy đứng lên, thử cố gắng thêm một lần nữa, với tất cả niềm tin, sự hy vọng và cảm xúc tích cực của mình. Những nỗ lực trước đây đã khiến bạn mệt mỏi nhưng chúng ta đã đi gần đến cái đích cuối cùng rồi. Hãy tiếp tục con đường dang dở đó, dù có bất kỳ chuyện gì ngăn cản bước chân của chúng ta.

Đường đi nào cũng trải đầy gai hoa hồng. Đừng vì mệt mỏi mà bỏ lỡ nhiều thứ ven đường.
Tất cả chúng ta đều mạnh mẽ hơn những gì chúng ta nghĩ, đó là sự thật không thể chối cãi. Luôn có nhiều hơn một tình yêu mà chúng ta có thể cho đi, nhiều hơn một hy vọng mà chúng ta có thể chờ đợi, nhiều niềm đam mê mà chúng ta chưa kịp khai phá hết.
Chúng ta đi chưa đủ xa để đến được vùng đất riêng của mình, nhìn thấy hoa thơm và trái ngọt – thành quả cho công sức chúng ta đã bỏ ra. Nếu chúng ta mong chờ một kết quả ngay lập tức, chúng ta sẽ chẳng bao giờ có được và chúng ta sẵn sàng từ bỏ mà không biết rằng chỉ cần đi thêm một chút nữa, nhiều điều tốt đẹp đang chờ sẵn ta ở phía trước.

Chúng ta phải thật mạnh mẽ để mệt mỏi không thể tìm đến chúng ta. Bạn và tôi không cho phép kiệt sức ngăn cản chúng ta. Không có nỗ lực nào là kém đáng quý, tất cả đều được trân trọng, đặc biệt là nỗ lực vượt qua mệt mỏi, chán nản, thất vọng để bắt đầu lại từ đầu.

Chúng ta đi chưa đủ xa để đến được vùng đất riêng của mình, nhìn thấy hoa thơm và trái ngọt – thành quả cho công sức chúng ta đã bỏ ra.
Chúng ta phải thừa nhận rằng, ít người trong số chúng ta được truyền cảm hứng mỗi ngày. Chúng ta cô đơn và lạc lõng. Chúng ta không có ai để chia sẻ và cũng chẳng biết chia sẻ những gì. Chúng ta buồn bực nhưng lại chẳng biết phải nói bắt đầu từ đâu. Chúng ta nghẹn ứ trong hàng đống cảm xúc tiêu cực không thể thốt nên lời. Những mệt mỏi này chất chứa ngày qua ngày, bủa vây lấy mọi cảm xúc của chúng ta. Chúng ta chỉ muốn nằm xuống, nghỉ ngơi và bỏ cuộc.
Nhưng bạn à, chỉ vì bạn đang bị cuộc đời vùi dập không có nghĩa là bạn không thể thay đổi. Hãy thử nghĩ lại xem, những người bạn ngưỡng mộ hẳn cũng đã phải có khoảng thời gian mệt mỏi như chính bạn bây giờ, cũng đã từng muốn từ bỏ giấc mơ.
Nhưng điều đó không ngăn cản được họ chạm tay tới thành công. Hãy nghĩ rằng những mệt mỏi lúc này chính là thử thách ông trời tạo ra cho bạn, để xem bạn mạnh mẽ và kiên nhẫn đến đâu. Bạn đang được cho phép để vấp ngã, khi vấp ngã nghĩa là bạn đang tiến đến gần hơn thành công của chính mình.

Dù mệt mỏi nhưng đừng cho phép bản thân mình dừng lại bạn nhé!
Khi bạn cảm thấy mệt mỏi, hãy đi chậm lại. Lặng lẽ và cẩn trọng. Nhưng đừng dừng lại. Chúng ta chỉ đang chơi một trò chơi do thế giới này tạo ra. Đã là trò chơi thì dù sớm dù muộn cũng sẽ phải có người chiến thắng vào một ngày nào đó bạn sẽ thấy mình đang đứng đầy ngạo nghễ trên đỉnh vinh quang.

Nguồn: Internet

đúng là cuộc sống này đã làm cho ta quá mệt mỏi nhưng chúng ta lại có thời gian để suy nghĩ về những gì chúng ta đã làm.

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Trong cuộc sống, đôi khi bạn sẽ cảm thấy thất vọng và mất niềm tin vào bản thân khi gặp phải những khó khăn hay một thất bại nào đó. Tuy nhiên, hãy luôn giữ niềm tin vào bản thân, thành công sẽ tìm đến với bạn!

1. Tin tưởng vào bản thân mới chính là yếu tố quan trọng nhất giúp bạn có được sự thành công. Nếu ngay cả việc đặt niềm tin vào bản thân mà bạn cũng không làm được thì đừng phí hoài công sức đi tìm sự thành công!
2. Khi bạn cho bản thân mình thêm một cơ hội cũng chính là cho bạn được làm lại, được sống một cuộc đời mới ý nghĩa và nhiệt huyết hơn.
3. Đừng chỉ biết đi theo suy nghĩ của đám đông mà hãy mạnh mẽ tin rằng bạn sẽ chính là người thay đổi tư duy của đám đông đó.
4. Nếu cuộc sống của bạn không có bóng dáng của sự thất bại hay đau khổ. Điều đó có nghĩa là bạn chưa từng thực sự cố gắng và khao khát một điều gì đó mãnh liệt trong cuộc đời.
5. Sự thành công chính là kết quả cố gắng của bản thân trong việc sắp xếp và thống nhất các công việc nhỏ. Hãy đề ra các mục tiêu cụ thể, phù hợp và tiếp tục cố gắng cho từng ngày.
6. Đừng sợ thất bại! Hãy học cách chấp nhận rủi ro và mạnh mẽ bước ra ngoài cuộc sống. Cách duy nhất có thể giúp bạn thành công chính là việc liên tục đặt mình vào những tình huống có thể khiến bạn gặp thất bại.
7. Người thành công là người biết nắm bắt và dám thực hiện khi cơ hội bất ngờ xuất hiện. Sự chuẩn bị tốt nhất cho bản thân chính là chìa khóa quan trọng giúp bạn mở cánh cửa thành công
8. Sự thất bại sẽ luôn cùng bạn đồng hành trên mỗi bước đường trong cuộc sống. Nếu không có sự thất bại, bạn sẽ chẳng bao giờ biết được đâu mới là giới hạn thực sự của bản thân.
9. Đừng hạ thấp bản thân bởi suy nghĩ bạn không giỏi bằng người khác. Bởi đơn giản ở bạn cũng có những điểm khiến người khác kiếm tìm.
10. Trước khi biết mình không thể thực hiện một điều gì đó, hãy cố gắng thử ít nhất một lần. Nếu bạn không dám thử, sao bạn có thể khẳng định bản thân mình không thể làm được.
Nguồn: vnwriter

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T3/17/08/20
"Bất kỳ một sự vinh quang nào cũng cần phải trả bằng một giá. Và khó khăn gian khổ càng nhiều và thử thách càng nhiều, sự vinh quang đó còn trở nên rực rỡ. Chúng ta đừng đi tìm những chân lý sâu xa đơn thuần qua những áng văn và những bài thơ và bài toán."
Trích" Sống mãi tuổi 20"
Đọc câu này thấy hay nên ghi lại thôi.:)

Cuộc sống muômn hình vạn trạng nhiều gian nan thử thách. Nhưng chúng đến ko phải cản bước ta, từ những khó khăn thử thách ấy ta mới có thể trưởng thành hơn.

☆☆♡♡☆☆
Một năm đc tưng đây thông báo. Hơi bị khủng đấy. Kkkk

Last edited:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T7/29/8/20
Nếu mệt mỏi quá rồi thì hãy tạm nghỉ ngơi đi cô gái. Đừng lúc nào cũng gồng mình lên chịu đựng tất cả như vậy.
Trong đêm, ánh đèn đường rất sáng nhưng đâu có đủ sáng để chiếu rọi tâm hồn đang dần chìm đắm trong bóng tối. Cô cứ lang thang trên đường phố mà đôi mắt cứ chực trào. Chân cô rảo bước, nhanh chóng, mạnh mẽ như đang chạy. Cảm giác như đang chạy trốn khỏi sự tổn thương, cô đơn và mỏi mệt. Cô muốn khóc, muốn hét thật to để cho cả thế giới biết cảm nhận của cô. Nhưng cô không thể, vì sao ư? Vì cái vỏ bọc mà cô tự tạo ra đã quá quá dày, dày đến nỗi chúng cuốn lấy cô mà không thể ngày một, ngày hai mà dứt ra được.
Cô không xinh đẹp, cũng không giỏi giang, nhà cũng không phải khá giả. Ba mẹ cô sống không thuận hòa, bạn bè cô có mấy ai thật lòng.

Từ nhỏ cô đã học cách giấu đi cảm xúc, cố tỏ ra mạnh mẽ. Cô chưa từng khóc trước mặt ai, cô chỉ khóc khi đêm về. Cô trò chuyện cùng ánh trăng, kết bạn cùng màn đêm, hòa mình với nỗi buồn. Cô khóc trong nghẹn ngào, cô nhớ đến quá khứ, cô buồn cho thực tại và cô lo sợ tương lại. Cứ như thế, ngày nào cô cũng diễn ở vai vui vẻ, ngày nào cũng mỉm cười, cũng gồng mình để trở thành một con người mạnh mẽ. Cô tự xây nên một thế giới riêng cho mình mà chẳng ai bước vào được, nơi cất giấu bao kí ức buồn mà cô không muốn ai biết.
Cái thế giới chỉ có mình cô mà thôi, cô đơn, đầy ắp những nỗi buồn và nước mắt cùng những playlist nhạc buồn. Nhiều lúc cô cũng mệt mỏi với chính vỏ bọc của mình, cô muốn phá vỡ nó lắm chứ nhưng cô chẳng đủ can đảm. Cô sợ một khi phá vỡ nó, mọi cảm xúc của cô khi còn nhỏ sẽ theo gió mà bay, khiến cô không kiểm soát nổi trái tim mình.
Cô sợ rằng lí trí sẽ thất bại trước con tim, khiến cô trở thành một người không có phép tắc. Cô sợ người mà cô yêu thương sẽ đau lòng vì cô. Cô sợ mọi người sẽ nghĩ cô yếu đuối chẳng làm được việc gì, sẽ thương hại cô. Cô sợ cô sẽ mềm lòng trước những quyết định quan trọng mà lầm đường lạc lối

Cô muốn có người yêu thương nhưng lại sợ sẽ mất nhau, cô muốn có bắt đầu nhưng lại sợ kết thúc. Cô muốn nghe theo trái tim nhưng sợ bị phản bội. Cô muốn sống thật nhưng lại sợ bị xa lánh. Và vậy là, cô chưa từng làm theo những gì mình muốn, cô sống luôn theo lý trí, luôn theo những quan niệm, những lý thuyết khô khan.
Tất cả khó khăn, mệt mỏi cô đều tự mình chịu đựng, tất cả mọi công việc cô đều tự làm hết. Với cô, chỉ cần được sống yên ổn, những người cô yêu thương vô lo, vô nghĩ là đủ rồi. Thế nhưng, cô gái à, cô đã từng nghĩ cho bản thân chưa?
Cô gái à, cuộc sống này là do cô lựa chọn. Đi con đường nào là do quyền quyết định của cô. Vậy nên, nếu có mệt quá thì hãy dừng lại đi, đừng lúc nào cũng chạy theo xô bồ của cuộc sống. Đừng có gồng mình chịu đựng tất cả như vậy. Điều đó chẳng giúp ích được gì mà chỉ khiến cô càng bị đè nặng bởi sự mệt mỏi và muốn buông xuôi. Nếu chân không muốn bước tiếp thì hãy dừng lại cho ta một phút nghỉ ngơi, hãy để tất cả sang một bên nhé cô gái.
Hãy cứ mạnh mẽ như cô vẫn vậy, hãy cứ mỉm cười và kể cả yếu duối một chút thì có sao nhưng hãy tin rằng sẽ có một người yêu thương cô, chờ đợi cô, nắm tay cô đi đến bến bờ hạnh phúc.
Hạnh phúc sẽ đến với những người biết chờ đợi, dũng cảm vượt qua mọi khó khăn, đứng lên sau những nỗi đau để tìm đến một ngày mới. Và hãy can đảm lên cô gái à, đừng sợ.
Đọc xog blog này tự nhiên thấy có nhiều điểm giống mình thật. Tại sao ta cứ phải sống giả tạo, ko thành thật với bản thân mình nhỉ? Liệu nó có đem đến niềm vui cho ta ko hay chỉ là vui giả tạo thôi.

Nhưng cho dù thế nào thì cũng hãy mạnh mẽ lên cô gái.

Hạnh phúc sẽ đến với những người biết chờ đợi, dũng cảm vượt qua mọi khó khăn, đứng lên sau những nỗi đau để tìm đến một ngày mới. Và hãy can đảm lên cô gái à, đừng sợ.

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T5,3/9/20
Thời gian trôi nhanh thật, vậy là sắp học xong năm nhất rồi. Nhớ ngày này năm ngoái, chúng ta-40 con người không quen biết nhau đã cùng về chung 1 mái nhà nhỏ mang tên 19DTAC6, nhưg giờ đây ko còn cảm giác xa lạ nữa, chúng ta đã thân thiết vs nhau hơn và cũng lầy hơn. Chúng mình sẽ còn gắn bó vs nhau 3 năm nữa.

+++++++
Tuổi trẻ là ngông cuồng, tuổi trẻ là đam mê, tuổi trẻ dạy những người sắp bước vào tuổi 20 không được phép từ bỏ. Bạn và tôi vẫn đang cố gắng cho tương lai của mình phải không? Hãy tiếp tục cố gắng bạn nhé dù cuộc sống tuy khó khăn nhưng mà vẫn có muôn ngàn điều thú vị. Qua những lần cố gắng để có công việc chúng ta trở nên mạnh mẽ, qua những lần vấp ngã chúng ta trở nên kiên cường.

Tuổi trẻ là độ tuổi bạn có tất cả những thứ mà những người ở độ tuổi trên 30 đều mơ ước, nhiệt huyết, sức khoẻ, niềm tin và những ước mơ hoài bão. Nhưng trên thực tế có được bao nhiêu người dùng tuổi trẻ của mình đúng cách, có bao nhiêu người được hướng dẫn sử dụng sức trẻ ấy đúng cách.

Những bậc tiền bối của bạn luôn dặn bạn hãy sống nhiệt huyết cho thời thanh xuân của bạn không lãng phí.

18 tuổi, bạn tập đi trên đôi chân của mình sau khi rời xa cái ghế nhà trường, không còn bảo bọc gia đình và bắt đầu tự mình viết tiếp cho trang sách cuộc đời mình sau bao tháng năm được bố mẹ, thầy cô và nhà trường dìu dắt.
Một số bạn chọn bước tiếp vào cánh cổng đại học, một số bạn chọn ra đời kiếm tiền và học hỏi cho mình một cái nghề. Dù lựa chọn của bạn có ra sao thì bao nhiêu bạn vui vẻ một cách đúng nghĩa, bước đi bước nào là chuẩn bước đó. Vật lộn vài năm ngoài cuộc sống, bạn dần thích ứng, người tốt hơn và vẫn có người vẫn loay hoay tìm lối ra cho mối tơ vò không lối thoát.

Tuổi trẻ chỉ có 1 lần vì vậy hãy sống cho xứng đáng vs tuổi trẻ.
♡♡♡

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Cn, 6/9/20

Ngày mai học sinh trên toàn quốc sẽ chính thức bước vào năm học mới. Còn mình thì chưa học xong 1 năm nữa. Nghỉ dịch nhiều quá mà.

☆☆☆☆☆
Cuộc đời không có nhiều lần 10 năm. Mỗi người phải tự chịu trách nhiệm với bất kỳ sự lựa chọn nào của bản thân. Bởi vì biết rằng mỗi quyết định khi còn ngây ngô đều khiến bạn phải tiếc nuối hay tự hào, cho nên tự nhủ với lòng mỗi ngày phải nỗ lực thật nhiều.
Chỉ cần biết, mình xứng đáng với những gì mỗi ngày mình đã bỏ ra. Chỉ cần biết xung quanh mình còn rất nhiều người yêu thương mình đến thế. Chỉ cần biết, hạnh phúc là nụ cười cảm ơn cuộc sống, có thể hiện hữu ở bất cứ nơi nào. Chỉ cần trái tim biết rộng mở, biết bao dung. Chỉ cần tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến, mãi giữ nguyên sự tươi trẻ trong lòng.

♡♡♡♡♡

Tự nhiên cũng muốn ứng tuyển BQT quá. Bên cộng đồng thì chưa mở đợt ứng tuyển. Còn văn và anh, biết ứng tuyển cái nào đây. Khó lựa chọn quá :(

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T6, 25/09/2020

Hiu hiu. Lâu rồi mới vào lại nhật kí, chuẩn bị mốc meo rùi.

Cảm thấy quá mệtt mỏi rồi, ko muốn bước tiếp nữa.
Liệu tớ có nên nghỉ làm CTV ko nhỉ? Vì dạo này lịch học dày đặc, cx ko có nhiều time online.
Thật là khó chọn quá.

Lâu rồi mới đc ngắm cầu vồng.

Có ai biết tòa tháp kia ko nhỉ :D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T4, 21/10/2020
1 tháng rồi bây giờ mới vào lại nhật ký.
Cũng không biết nói gì nhỉ? Haha

Một buổi chiều nhàn hạ ngồi đọc sách tại thư viện trường chờ mấy đứa bạn học xong làm video tiếng anh.
15h mấy bạn mới học xong :( Chờ lâu quá rồi, từ 9h30 sáng đến giờ, ngồi mà muốn mòn luôn cái ghế :D

Công nhận là thư viện trường mình rộng thật. Đây chỉ là 1 phần thôi

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T5, 22/10/2020

Hôm qua nhóm mình đi làm cái video tiếng anh thảo luận về Future Dream.
Nay ngồi xem lại cười đau bụg cả buổi tối. Nhìn hài kinh khủng, vs lại ko có gì đág sợ hơn giọg của mình ghi âm lại

Quỷ thần.

@Chris Master Harry . Chị up đc lên rồi. Xem xog đừg cười nha

Last edited:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T2, 6/11/2021.
Ulatr. Hơn 1 năm không đụng vào cái nhật ký, mạng nhện quá trời :D
Mất cả thanh xuân để tìm lại cái nhật ký mốc meo này.
Hôm nay cũng chưa có gì để viết vô đây.
Tìm lại nhật ký và viết đại mấy dòng để không bị mất nhật ký đó mà. kkk

PS: NK của tớ xàm xí lém. Đừng có đọc :D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T3, 7/12/2021
Một ngày vẫn như bao ngày, ăn- ngủ- và chạy deadline :D
Hôm nay mất hơi nhiều chất xám 1 tí vì cái này: :p
Khi có 1 đứa bạn học bên khoa Luật cùng với sự lươn lẹo khiến tớ mất nhiều chất xám để trả lời.
Ơ. Mà mình cũng lươn không kém nha kkkk:Rabbit16
Ai muốn đọc hết nội dung thì cứ vào wall bạn đó .

Buổi chiều vui vẻ nhé.♡♡♡

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
T6, 10/12/2021
Một buổi tối trời se lạnh :)
....Không biết bao giờ mới hết dịch nữa. Tình hình kiểu này thì còn lâu mới hết Cô Vy. Chán quá luôn mọi người ơi, tớ muốn đi học off, không muốn học onl nữa đâu:>(
Tớ chỉ mong sớm được đi học để ngắm 2 em này thôi à :(
Screenshot_20211210-155548.jpg Screenshot_20211210-155607.jpg

Nhớ chỗ này quá luôn

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
BD, 9h25
17/12/2021

Gửi cô bé tuổi 20.
Ngày hôm nay đánh dấu một bước ngoặt lớn trong cuộc đời của cô bé. Vì hôm nay cô bé tròn 20 tuổi.
20 tuổi, đã không còn quá trẻ nhưng cần ta nghĩ đến cuộc sống trong tương lai. Đánh dấu bước ngoặt mới trong cuộc đời mỗi con người – tuổi 20: là những chập chững bước vào cuộc sống mới, cuộc sống của sự tự lập, cuộc sống của việc phải làm quen với những cánh cửa khác cánh cửa “gia đình”. Ta sẽ lại có thêm nhiều mối quan hệ mới, nhiều bận tâm mới. Quãng đường trở về nhà sẽ dần trở nên xa lạ hơn. Thời gian để ở bên gia đình sẽ dần trở nên ít ỏi hơn. Nhưng đừng lo lắng, bởi đơn giản, gia đình vẫn mãi luôn là điểm dừng chân khi ta mệt mỏi, khi ta thực sự chẳng biết phải đi đâu. Cuộc đời này nhiều bão giông đến vậy, ta hãy cứ quay về chốn bình yên, quay về nơi luôn có những người yêu thương vô điều kiện.
20 tuổi, ta phải tự bơi .Ta đã tưởng mình khá ổn trong việc tìm cách cân bằng mọi chuyện, giữa việc học, chuyện tình cảm, cuộc sống và các mối quan hệ… Nhưng có lẽ ta đã nhầm. Không còn trẻ con để dựa dẫm mãi vào người khác như tuổi , nhưng lại chưa đủ trưởng thành để bắt đầu tự đứng trên đôi chân của. Ta loay hoay giữa những rắc rối, không biết hỏi ai, không biết làm gì.
20 tuổi, ta phải quyết định mọi thứ cho cuộc sống sau này của ta, không thể dựa dẫm vào bố mẹ được nữa.
20 tuổi, cô bé phải thậ mạnh mẽ và trưởng thành hơn. Đừng mít ướt nữa nhé, lớn rùi và cũng bớt mơ mộng đi.
20 tuổi, cái tuổi nhận ra được nhiều thứ từ bài học cuộc sống, nhận ra rằng bản thân phải học cách đối mặt với những gì mà mình sợ nó, nhận ra rằng gia đình là tất cả, và nhận ra rất rất nhiều điều khác nữa.

20 tuổi – cột mốc đánh dấu bước ngoặc mới của cuộc đời tôi. Ừ thì khi 20, tôi tự mình biết luyến lưu những năm tháng tuổi trẻ, dù có tiếc nuối thì thời gian cũng một đi không trở lại.
20 tuổi, ta tràn trề năng lượng và chẳng ngại thử thách, cũng chẳng sợ sai. 20 tuổi, ta háo hức vẽ những nét vẽ đầu tiên trên bức tranh rộng lớn của cuộc đời mình..

Screenshot_20211217-092046.jpg Screenshot_20211217-093244.jpg

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
21h3, 25/12/2021

Năm nay là 1 mùa Giáng sinh thật đặc biệt.Năm nay chỉ ở nhà onl hmf và gửi những lời chúc đến mọi người, nhưng với tớ như vậy là vui rồi.
Nhiều khi chơi kiểu thần bí cũng thấy vui vui :D
~~~~~~~
Haizzzzz
dạo này cảm thấy mệt mỏi ghê luôn á. tự nhiên trên trời giáng xuống cho mình 1 thằng bạn mưa, lươn thấy ớn, ăn vạ là số 1, cà khịa tớ cũng nhất luôn.ngày nào cũng cho tớ ăn mấy tô lươn-> ớn luôn á. :D

Ngọcc Anhh Yumerinn

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng mười hai 2021
650
3
2,044
231
13
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Vĩnh Phúc
T4, 21/10/2020
1 tháng rồi bây giờ mới vào lại nhật ký.
Cũng không biết nói gì nhỉ? Haha

Một buổi chiều nhàn hạ ngồi đọc sách tại thư viện trường chờ mấy đứa bạn học xong làm video tiếng anh.
15h mấy bạn mới học xong :( Chờ lâu quá rồi, từ 9h30 sáng đến giờ, ngồi mà muốn mòn luôn cái ghế :D
View attachment 167123

Công nhận là thư viện trường mình rộng thật. Đây chỉ là 1 phần thôi
View attachment 167124
Mấy quyển này em cũng đang đọc nek , hay zữ luôn

Duc Lee

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười một 2021
50
328
46
22
Quảng Bình
21h3, 25/12/2021

Năm nay là 1 mùa Giáng sinh thật đặc biệt.Năm nay chỉ ở nhà onl hmf và gửi những lời chúc đến mọi người, nhưng với tớ như vậy là vui rồi.
Nhiều khi chơi kiểu thần bí cũng thấy vui vui :D
~~~~~~~
Haizzzzz
dạo này cảm thấy mệt mỏi ghê luôn á. tự nhiên trên trời giáng xuống cho mình 1 thằng bạn mưa, lươn thấy ớn, ăn vạ là số 1, cà khịa tớ cũng nhất luôn.ngày nào cũng cho tớ ăn mấy tô lươn-> ớn luôn á. :D
Đúng kkkkk, năm nay quá vui luôn, tự nhiên ông trời ban cho bạn dễ thương, hay giận để mình trêu hihi :D

Top Bottom