Quy định về SPAM và GỬI BÀI VIẾT trên diễn đàn (27/2/2008)

Status
Không mở trả lời sau này.
C

chimtrangmocoi

em thấy như vậy là đúng để tránh các bạn lạc đề tài, nhưng chỉ nên áp dụng cho các diễn đàn học tập thui được hok

Vui chơi chừng mực - Biết dừng đúng lúc!

H

hoankc

tùy anh thôi , nhưng em 1 ngày post tới >300 bài về truyện game
thế có coi là spam hok nhỉ

Moderator
Em cứ xem lại quy định về SPAM là sẽ hiểu thôi. Nếu em post đúng và nội dung phù hợp thì OKIE

A

amaranth

Em thấy thay vì treo nick 3 năm thì truất quyền mod cho rồi, vì nếu như em spam mà anh treo nick em 3 năm thì em sẽ lập nick khác mà dùng, chỉ bị mất quyền mod thôi.

Moderator trả lời:
Sorry anh viết nhầm - 3 tháng
Nick rất quan trọng với mỗi người, vì nó đại diện cho cả phong cách và cá tính của người đó. Bị treo nick mà lập nick mới thì vẫn mất mặt lắm :)

C

chini106

Re: Quy định về SPAM và GỬI BÀI VIẾT trên diễn

Moderator said:
Ban quản trị diễn đàn said:
1. Những chủ đề và bài viết SPAM, không đúng quy định của diễn đàn sẽ bị xóa ngay lập tức.
2. Những thành viên
- Có trên 5 chủ đề hoặc quá 15 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick 1 tuần. (Mod - 1 tháng)
- Có trên 10 chủ đề hoặc quá 25 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick 1 tháng. (Mod - 3 tháng)
- Có trên 15 chủ đề hoặc quá 35 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick vĩnh viễn. (Mod - xóa nick)
3. Điều hành viên các BOX cần phối hợp chặt chẽ với Ban quản trị để triển khai hoạt động này.
Lưu ý: Với các chủ đề (Topic) SPAM các Mod cần di chuyển vào Thùng rác chứ KHÔNG ĐƯỢC XÓA để làm bằng chứng xử phạt thành viên.

Anh ơi, theo em như thế này khắt khe quá >"<
Nếu quy định như vậy thì làm sao có thể phấn đấu post nhều bài cho diễn đàn [ý em là những bài có ích]
Nếu quy định một tháng không post trên 15 bài thì bị treo nick hoặc ban thì có thể [vì ko tích cực] [cái này em ví dụ thôi, mọi người đừng trách em]
Còn đằng này, quy định chung cho tất cả các bài viết
Đành rằng là nó có thể sẽ hạn chế spam, nhưng em nghĩ là khó lắm. Có thể 15 bài trong 1 tuần đủ cho 1 số người chuyên spam [anh nghĩ sao] họ chỉ giành 15 bài này cho spam mà ko dùng cho việc khác. Như vậy có phản tác dụng ko?
Theo em cách này được nhưng hơi nghiêm, mong anh xem lại ạ :D

H

hoankc

chini106 said:
Moderator said:
1. Những chủ đề và bài viết SPAM, không đúng quy định của diễn đàn sẽ bị xóa ngay lập tức.
2. Những thành viên
- Có trên 5 chủ đề hoặc quá 15 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick 1 tuần. (Mod - 1 tháng)
- Có trên 10 chủ đề hoặc quá 25 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick 1 tháng. (Mod - 3 tháng)
- Có trên 15 chủ đề hoặc quá 35 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick vĩnh viễn. (Mod - xóa nick)
3. Điều hành viên các BOX cần phối hợp chặt chẽ với Ban quản trị để triển khai hoạt động này.
Lưu ý: Với các chủ đề (Topic) SPAM các Mod cần di chuyển vào Thùng rác chứ KHÔNG ĐƯỢC XÓA để làm bằng chứng xử phạt thành viên.

Nếu quy định như vậy thì làm sao có thể phấn đấu post nhều bài cho diễn đàn [ý em là những bài có ích]
Nếu quy định một tháng không post trên 15 bài thì bị treo nick hoặc ban thì có thể [vì ko tích cực] [cái này em ví dụ thôi, mọi người đừng trách em]
Đành rằng là nó có thể sẽ hạn chế spam, nhưng em nghĩ là khó lắm. Có thể 15 bài trong 1 tuần đủ cho 1 số người chuyên spam [anh nghĩ sao] họ chỉ giành 15 bài này cho spam mà ko dùng cho việc khác. Như vậy có phản tác dụng ko?
Những bài viết bị coi là spam cơ mà chini

L

lethang2602

hjxxx
chủ trương của các anh là hok cóa spam ah`+ hok cho tên spam nào chạy thoát hả
Làm thế nặng tay quá ai dám pót bài nữa hả các anh

T

tieuthu258

số lượng chủ đề spam và số bài viết spam có vẻ ko tương xứng với cùng một hình phạt
chỉ cần 1 topic spam thì đã có"n" bài spam
Em chỉ nói thía thôi
ko bàn luận gì nữa ^^

M

meo_beo

Em thấy các hình thức phạt hơi nặng tay
Với lại spam 1 tý cũng có sao đâu:D

N

ngoisaotim

ngoisaotim said:
Em đống ý gần như hoàn toàn.
Nhưng không biết về cái khoản PHẢI VIẾT ĐÚNG CHUẨN TIẾNG VIỆT nó có khắt khe quá không? Theo em thì cái này chỉ nên quy định trong các bài viết cần có sự chính xác, nhất là trong các box học tập. Còn trong những box thư giãn, giải trí... thì sử dụng từ ngữ teen một chút em nghĩ cũng không sao.

Moderator trả lời
Là những người con Việt Nam, mỗi chúng ta phải có trách nhiệm gìn giữ sự trong sáng của Tiếng Việt em ạ. Cha ông đã đổ bao mồ hôi xương máu để có được chẳng nhẽ chúng ta lại đành lãng quên hay sao :)
Hic... Người Việt Nam không gìn giữ tiếng Việt thì gìn giữ tiếng Anh à? Chúng em cũng quý tiếng Việt lắm chứ, nhưng cũng phải công nhận rằng những từ ngữ teen rất dễ thương và đôi khi, biểu hiện được rất nhiều thứ nữa. Anh có nghĩ rằng quy định này quá khắt khe hay không? Theo em thì đa số những người ở đây đều biết khi nào thì phải viết đúng chuẩn tiếng Việt hoàn toàn, và khi nào thì có thể sử dụng một vài từ teen làm bài viết trở nên thú vị hơn!

M

meo_beo

ngoisaotim said:
ngoisaotim said:
Nhưng không biết về cái khoản PHẢI VIẾT ĐÚNG CHUẨN TIẾNG VIỆT nó có khắt khe quá không? Theo em thì cái này chỉ nên quy định trong các bài viết cần có sự chính xác, nhất là trong các box học tập. Còn trong những box thư giãn, giải trí... thì sử dụng từ ngữ teen một chút em nghĩ cũng không sao.

Moderator trả lời
Là những người con Việt Nam, mỗi chúng ta phải có trách nhiệm gìn giữ sự trong sáng của Tiếng Việt em ạ. Cha ông đã đổ bao mồ hôi xương máu để có được chẳng nhẽ chúng ta lại đành lãng quên hay sao :)
Hic... Người Việt Nam không gìn giữ tiếng Việt thì gìn giữ tiếng Anh à? Chúng em cũng quý tiếng Việt lắm chứ, nhưng cũng phải công nhận rằng những từ ngữ teen rất dễ thương và đôi khi, biểu hiện được rất nhiều thứ nữa. Anh có nghĩ rằng quy định này quá khắt khe hay không? Theo em thì đa số những người ở đây đều biết khi nào thì phải viết đúng chuẩn tiếng Việt hoàn toàn, và khi nào thì có thể sử dụng một vài từ teen làm bài viết trở nên thú vị hơn!
I thing so >:D<

B

bebu2412_2008

mình là người mới hok bít có đc miễn tội ko nhỉ ;;)
đang có ít bài quá :D :D :D

L

ladyfirst

ngoisaotim said:
ngoisaotim said:

Moderator trả lời
Việc sử dụng ngôn ngữ chat các bạn có thể dùng tùy ý ngoài yahoo chat
nhưng trong forum hãy tôn trọng những người khác

M

mylovemai

oái,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,các bạn ơi!
có mỗi việc này mà vẫn chưa xonga à?
xin lỗi toiko spam đâu nhé>

C

chini106

hoankc said:
chini106 said:
Moderator said:
2. Những thành viên

Những bài viết bị coi là spam cơ mà chini

Anh tính dc sao? Anh phân biệt dc bài nào spam sao?

Q

quangnokia_123

em đồng ý với suy nghio của chini106.
Nếu các anh chị làm như vậy thì thiệt thòi cho nhưng người spam với mục đích tốt.

Q

quangnokia_123

Ban quản trị diễn đàn đã viết :
2. Những thành viên
- Có trên 10 chủ đề hoặc quá 25 bài viết trong tuần bị coi là SPAM sẽ bị treo nick 1 tháng. (Mod - 3 tháng) Theo em cách này được nhưng hơi nghiêm, mong anh xem lại

T

tieuthu258

quangnokia_123 said:
Nếu các anh chị làm như vậy thì thiệt thòi cho nhưng người spam với mục đích tốt.

tớ hỏi ná
spam với mục đích tốt nghĩa là như thế nào^^
nếu đúng chủ đề và là tốt thì ko phải là spam đâu bạn ạ :D

M

meo_beo

tieuthu258 said:
quangnokia_123 said:

tớ hỏi ná
spam với mục đích tốt nghĩa là như thế nào^^
nếu đúng chủ đề và là tốt thì ko phải là spam đâu bạn ạ :D
Ờ...spam ai lại gọi là mục đích tốt cơ chứ

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom