Tâm sự Quotes

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Mấy cái hoa văn dưới chữ chị làm kiểu gì vậy ạ :<
P/s: Em nghĩ chị nên đăng vào tài năng HMF chứ :v

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Mấy cái hoa văn dưới chữ chị làm kiểu gì vậy ạ :<
P/s: Em nghĩ chị nên đăng vào tài năng HMF chứ :v
em không trích bv nên chị k biết @v@
Chị dùng brush. Em lên mạng tải brush hoa văn về rồi cài vào pts nhé

• Like
Reactions: Giang2k5

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Em có tải mà không biết cài vào pts @@
em tải về, nếu có file dạng RAR hay Zip gì gì thì giải nén ra
Lúc đó sẽ có mấy file có đuôi là "abr"
Mở pts, ấn vô brush , ấn vào dấu mũi tên ↓ thì có:

Giờ tìm file brush (file có đuôi "abr" ấy) là xong

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Credit: BT2k3, Png tree, google
Sinh nhật của một đứa bạn "đặc biệt". Quotes này là gift phụ cho nó :>>>
Dear, chúc m sinh nhật vui vẻ nha <33333

Last edited:

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
#Model: Suzy
#Credit: KhanhLinhcucheoo , BHottest , PNG tree...

#TEXT: " Một mình với bóng ngẩn ngơ...
Tình trăm năm chết ai chờ ai trông
Lá trôi theo nước xuôi dòng...
Em gom nhặt hết đem hong giữa đời ..."
Share psd bên devianart :) Ai rảnh qua ủng hộ em phát :)

________________________________________________________________________________

Tự dưng nay tâm trạng quá nên muốn viết vài dòng...
Nếu mình nhớ không nhầm thì vào ngày này năm ngoái, mình đang ôm cái máy tính mò mẫm cách ghi chữ lên ảnh. Từ khóa mình tìm kiếm lúc ấy, đơn giản chỉ là "Cách ghi chữ lên ảnh"
Sau đó thì mình nhận ra được Paint Window có khả năng trên. Mình bắt đầu sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đầu tiên
Cho đến một ngày, mình mập mờ hiểu được khái niệm "Design", "Photoshop". Mình liền sử dụng Photoshop online để tạo mấy sản phẩm mà bấy giờ mình gọi là "Quotes" (ngẫm lại hài hước ghê :>> ). Sản phẩm hồi đó lỗi tùm lum, thậm chí còn sử dụng font không việt hóa nữa ... :)))
Sau đó, trên 4rum mở một class tên là Meow class design. Tham gia chưa đầy 3 tháng thì mình nghỉ vì không thể sắp xếp thời gian. Lúc đó mình vẫn dùng Photoshop online, có thêm sự hỗ trợ của Photoshop cape. Lúc này thì mình mới bắt đầu biết đến font việt hóa và điên cuồng kiếm font về cài.Thậm chí mình còn có ý tưởng xóa hết font hiện tại. Sử dụng mỗi font việt hóa :)) Thấy khùng chưa? Kaka
Khoảng thời gian sau đó, ngày nào mình cũng lên mạng học cách des. Mình bắt đầu từ những ảnh bìa cover đơn giản (TUT trên youtube đó :v).Nhiều khi bỏ cả tối để des. Năm đó, HKI mình từ 9,0 toán đánh xuống còn 8,5. Lí từ 9,4 đánh xuống 9,2 ....
Khi cảm thấy des khá ổn, mình tự dưng lại muốn giống như Shenn, Windy TA, Asuna Yuuki , Di Thư (nói chung là các bạn CTV Thiết kế lúc ấy). Mình liều mình đăng kí xem sao. Dù lòng vẫn khỏi lo rằng "đơn xin việc" của mình sẽ bị từ chối ...
1 tháng.... ngày nào mình cũng vào xem có kết quả gì không. Hụt hẫng thật, không có :))
2 tháng ... đoán xem =)))
Tới tháng thứ 3, đúng lúc mình bỏ cuộc, thề không động tới des gì gì hết thì ... Bingo ~ Mình nhận được tin nhắn từ chị Vân và chị Tuyết, bảo mình des thử để đánh giá năng lực. (Cùng trong hội thoại của mình lúc đó ... (biết là ai không?) 2 bạn từng là CTV - Shenn và Thư)
Một thời gian sau :) lúc nào ấy nhỉ, mình được làm CTV thiết kế
Sau đó, mình quen Ri (Asuna Yuuki), em ấy rất nhiệt tình. Dạy cho mình rất nhiều thư về des. Thú thật là em ấy hiểu biết về des rộng hơn mình rất rất nhiều
Làm một thời gian, tư dưng biết đến banner, render, sign,psd clr,... và ti tỉ thứ khác.
Ảo diệu không bro? Từ một con mù des trở thành một ctv thiết kế :)
Vậy nên, bạn nào muốn làm CTV thiết kế thì đừng ngại.Nộp đơn đăng kí thôi :) Cuộc sống mà, everything will be alright!

Last edited:

Thùy TThi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng chín 2018
1,302
1,229
176
Thái Nguyên
THPT Phổ Yên
#Model: Suzy
#Credit: KhanhLinhcucheoo , BHottest , PNG tree...

#TEXT: " Một mình với bóng ngẩn ngơ...
Tình trăm năm chết ai chờ ai trông
Lá trôi theo nước xuôi dòng...
Em gom nhặt hết đem hong giữa đời ..."
Share psd bên devianart :) Ai rảnh qua ủng hộ em phát :)

View attachment 91873

________________________________________________________________________________

Tự dưng nay tâm trạng quá nên muốn viết vài dòng...
Nếu mình nhớ không nhầm thì vào ngày này năm ngoái, mình đang ôm cái máy tính mò mẫm cách ghi chữ lên ảnh. Từ khóa mình tìm kiếm lúc ấy, đơn giản chỉ là "Cách ghi chữ lên ảnh"
Sau đó thì mình nhận ra được Paint Window có khả năng trên. Mình bắt đầu sử dụng nó để tạo ra những sản phẩm đầu tiên
Cho đến một ngày, mình mập mờ hiểu được khái niệm "Design", "Photoshop". Mình liền sử dụng Photoshop online để tạo mấy sản phẩm mà bấy giờ mình gọi là "Quotes" (ngẫm lại hài hước ghê :>> ). Sản phẩm hồi đó lỗi tùm lum, thậm chí còn sử dụng font không việt hóa nữa ... :)))
Sau đó, trên 4rum mở một class tên là Meow class design. Tham gia chưa đầy 3 tháng thì mình nghỉ vì không thể sắp xếp thời gian. Lúc đó mình vẫn dùng Photoshop online, có thêm sự hỗ trợ của Photoshop cape. Lúc này thì mình mới bắt đầu biết đến font việt hóa và điên cuồng kiếm font về cài.Thậm chí mình còn có ý tưởng xóa hết font hiện tại. Sử dụng mỗi font việt hóa :)) Thấy khùng chưa? Kaka
Khoảng thời gian sau đó, ngày nào mình cũng lên mạng học cách des. Mình bắt đầu từ những ảnh bìa cover đơn giản (TUT trên youtube đó :v).Nhiều khi bỏ cả tối để des. Năm đó, HKI mình từ 9,0 toán đánh xuống còn 8,5. Lí từ 9,4 đánh xuống 9,2 ....
Khi cảm thấy des khá ổn, mình tự dưng lại muốn giống như Shenn, Windy TA, Asuna Yuuki , Di Thư (nói chung là các bạn CTV Thiết kế lúc ấy). Mình liều mình đăng kí xem sao. Dù lòng vẫn khỏi lo rằng "đơn xin việc" của mình sẽ bị từ chối ...
1 tháng.... ngày nào mình cũng vào xem có kết quả gì không. Hụt hẫng thật, không có :))
2 tháng ... đoán xem =)))
Tới tháng thứ 3, đúng lúc mình bỏ cuộc, thề không động tới des gì gì hết thì ... Bingo ~ Mình nhận được tin nhắn từ chị Vân và chị Tuyết, bảo mình des thử để đánh giá năng lực. (Cùng trong hội thoại của mình lúc đó ... (biết là ai không?) 2 bạn từng là CTV - Shenn và Thư)
Một thời gian sau :) lúc nào ấy nhỉ, mình được làm CTV thiết kế
Sau đó, mình quen Ri (Asuna Yuuki), em ấy rất nhiệt tình. Dạy cho mình rất nhiều thư về des. Thú thật là em ấy hiểu biết về des rộng hơn mình rất rất nhiều
Làm một thời gian, tư dưng biết đến banner, render, sign,psd clr,... và ti tỉ thứ khác.
Ảo diệu không bro? Từ một con mù des trở thành một ctv thiết kế :)
Vậy nên, bạn nào muốn làm CTV thiết kế thì đừng ngại.Nộp đơn đăng kí thôi :) Cuộc sống mà, everything will be alright!
Cứ sống theo đam mê là tốt ^^

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
TEXT:" Cũng chẳng phải mối tình đầu/ Chưa là tình cuối ... sao nhàu tim côi?" (Bạn mình đó đọc cho ở đâu ấy '''-v-)
Res: Jyno sawffuenp, York
Style: Jyno sawffuenp
Render Cold team
PSD clr: Bhottest

Art này tớ share psd bên stash :> À mà ai đó giới thiệu cho mừn mấy font cứng đẹp tí được k? Chứ nhìn arttows này ... củ chuối quá :<<

Tớ vừa hỏi lại bạn ý, bạn ý nói k được nhái style nên mình xóa art :(((

Attachments

358.8 KB · Đọc: 172
Last edited:
  • Like
Reactions: Giang2k5

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
China text: LEETM
Stock: Pinterest

" Năm tháng đó, tớ thích cậu là thật. Còn việc cậu có đáp lại hay không, không còn quan trọng nữa. Vì vốn dĩ, thanh xuân là để bỏ lỡ"
- by Kho quotes
Đoạn chữ ở dưới:
"The one i love, is you"

Top Bottom