Góp ý Prototype Concept Giao diện mới của diễn đàn do mình tự làm.

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
làm dc bản mobie chưa em ....anh có ý kiến là sẽ tập trung vào hiệu ứng (hiệu ứng lững ) là hiệu ứng mà chúng ta chỉ cần nhấn giữ thì sẽ biết dc chủ đề gì (vd toán 9 --phần gì- nội dung cơ bản ..) hơi giống hiệu ứng của stt (forum trên pc)....nó sẽ tiếp kiệm dc một không gian trong mobie

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
#Pr1. Sect2. Typ1
Bao gồm chuyển động
PS: Tăng tốc video lên 1.5 xem hay hơn :))

Last edited:
  • Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
#Pr1. Sect2. Typ1
Bao gồm chuyển động
PS: Tăng tốc video lên 1.5 xem hay hơn :))

Cũng hay, nhưng chị không thích cái màu của nó lắm, chị nghĩ là nên để màu gì sáng một chút để thu hút mọi người hơn, chớ nhìn vậy là chị nản rồi đó.

hoangnga2709

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
3 Tháng chín 2014
1,028
1,241
339
Bình Định
Theo mình thấy giao diện bây giờ là ổn lắm rồi đó, muốn chuyển đổi sang giao diện khác có vẻ sẽ rất phức tạp.

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Cũng hay, nhưng chị không thích cái màu của nó lắm, chị nghĩ là nên để màu gì sáng một chút để thu hút mọi người hơn, chớ nhìn vậy là chị nản rồi đó.
Mà chị thấy diễn đàn mình như vậy là khá ổn rồi. Nói khá ổn bởi vì có một số phần vẫn chưa ổn lắm. Chị không muốn diễn đàn mình giống với các diễn đàn khác. Là một cộng đồng học tập lớn nhất Việt Nam diễn đàn mình phải nổi bật, khác biệt hơn so với các diễn đàn khác mới thu hút các thành viên. Để làm được điều đó chị nghĩ ít nhất diễn đàn phải có những điều kiện: màu sắc không quá tối, không quá sặc sỡ; diễn đàn phải dễ sử dụng... Diễn đàn mình chắc là không cần thay đổi nữa, vì trước đây chị tham gia được một thời gian thì diễn đàn nâng cấp... nên sau đó chị rất ít gia nhập diễn đàn.
Góp ý của em rất hay nhưng chị nghĩ để nguyên như cũ vẫn hơn!

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Theo mình thấy giao diện bây giờ là ổn lắm rồi đó, muốn chuyển đổi sang giao diện khác có vẻ sẽ rất phức tạp.
giao diện thì đơn giản trong việc thay đổi về màu sắc .tất cả ...cái khó chính là hiệu ứng sẽ tích hợp như thế nào trong gđ mới ...

• Like
Reactions: hoangnga2709

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mà chị thấy diễn đàn mình như vậy là khá ổn rồi. Nói khá ổn bởi vì có một số phần vẫn chưa ổn lắm. Chị không muốn diễn đàn mình giống với các diễn đàn khác. Là một cộng đồng học tập lớn nhất Việt Nam diễn đàn mình phải nổi bật, khác biệt hơn so với các diễn đàn khác mới thu hút các thành viên. Để làm được điều đó chị nghĩ ít nhất diễn đàn phải có những điều kiện: màu sắc không quá tối, không quá sặc sỡ; diễn đàn phải dễ sử dụng... Diễn đàn mình chắc là không cần thay đổi nữa, vì trước đây chị tham gia được một thời gian thì diễn đàn nâng cấp... nên sau đó chị rất ít gia nhập diễn đàn.
Góp ý của em rất hay nhưng chị nghĩ để nguyên như cũ vẫn hơn!
bất cứ cái gì cũng phải có bản update nhé em......nếu ta cứ trung thành mà ko phá cách ko theo xu thế tốt thì cũng ko dc
+++ về chuyện tính năng thì anh hải luôn luôn update luôn có gắng tốt nhất
___ chuyện gđ là phải tính lâu dài ...vừa đễ sữ dụng vừa hiểu quả vừa đáp ứng dc nhiều người ,,,,,vd dụng như iphone mới mà ios cũ thì cũng ko có nhiều tính năng mới

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Dùng css để viết và dùng stylish sửa lại à?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Nhìn mọi người góp ý nói thật là... càng góp ý em càng thấy nản. Chính xác là cái việc nâng cấp giao diện diễn đàn là phải để cho BP Kỹ thuật, BQT với nhiều bộ phận khác nữa điều chỉnh, còn em chỉ làm nhiệm vụ cung cấp ý tưởng thôi.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mình lướt qua các bài dự thi "Khi tôi là Admin" nhận thấy có rất nhiều bạn muốn thay đổi giao diện diễn đàn nên đây là một prototype của giao diện diễn đàn theo ý tưởng của mình và ý kiến của các bạn viết bài.
Mình sẽ up từ từ từng cái một cho các bạn xem và góp ý trước khi mình up tiếp nhé
#Pr1.
View attachment 10061
Nhìn giao diện mới giống báo mạng hơn là trang học tập đấy nhìn còn không thuận thao tác nữa.Giao diện hiện tại của diễn đàn thao tác trên phone đâu đến nỗi.Lúc gì mình vô thử trên điện thoại bấm á,dễ sử dụng mà.

• Like
Reactions: Snowball fan ken

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Nhìn giao diện mới giống báo mạng hơn là trang học tập đấy nhìn còn không thuận thao tác nữa.Giao diện hiện tại của diễn đàn thao tác trên phone đâu đến nỗi.Lúc gì mình vô thử trên điện thoại bấm á,dễ sử dụng mà.
Hôm qua mình dùng phone ức chế lắm, muốn đập đi vì load quá chậm.
Cái này có giống báo mạng đâu mà nhỉ. Nghe nói sắp tới diễn đàn sẽ có thêm Home như kiểu tinhte.

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Hôm qua mình dùng phone ức chế lắm, muốn đập đi vì load quá chậm.
Cái này có giống báo mạng đâu mà nhỉ. Nghe nói sắp tới diễn đàn sẽ có thêm Home như kiểu tinhte.
ức chế ghê luôn .....nó xấu và ko khả dụng .......mong sẽ update thành công

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
ức chế ghê luôn .....nó xấu và ko khả dụng .......mong sẽ update thành công
Hi em, em chụp thử màn hình khi em online diễn đàn trên mobile anh xem thử nhé. Về cơ bản box toán có nhiều công thức sẽ bị lag, anh đang cân nhắc đổi sang ứng dụng gõ công thức khác do Latex giờ đang chuyển công thức sang dạng hình ảnh nên load khá nặng.

@Trường Thái em cứ phát huy ý tưởng đi em, mà diễn đàn đang chạy mã nguồn Xenforo nên cũng cân nhắc cho việc tích hợp nữa nhé.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Hi em, em chụp thử màn hình khi em online diễn đàn trên mobile anh xem thử nhé. Về cơ bản box toán có nhiều công thức sẽ bị lag, anh đang cân nhắc đổi sang ứng dụng gõ công thức khác do Latex giờ đang chuyển công thức sang dạng hình ảnh nên load khá nặng.

@Trường Thái em cứ phát huy ý tưởng đi em, mà diễn đàn đang chạy mã nguồn Xenforo nên cũng cân nhắc cho việc tích hợp nữa nhé.
@Đình Hải Ý em nó load chậm ngay cả ở trang chủ làm ức chế cực, chứ không nhất thiết phải vào từng box. Ngoài ra em đang xem một số theme XenForo để thử áp dụng vào Concept của em.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mai sẽ cho ra mắt prototype thứ 2. Màu sáng hơn, dễ dùng và dễ áp dụng hơn đối với các diễn đàn chạy XenForo như diễn đàn mình.

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Như đã hứa, mình sẽ up..