Sinh 12 Protein

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
đây là một bài trong đề thi, em cảm thấy khá khó, mong mọi người giúp emView attachment 165653
1. Xem lại lí thuyết sgk
2. Mình không rõ đề là 3 chất cùng cắt một lượt hay lần lượt xét từng chất cắt nên ngâm cứu thêm đã.
Nhưng mình tạm hiểu đề theo ý mình và giải thì lại thấy khá hợp lí nên đưa bạn tham khảo: val-lys-thr-met-leu-tyr
3. Cấu trúc và chức năng không giống vì bậc 1 là cơ sở quy định các bậc khác, dù trình tự giống nhau nhưng khi hình thành lk bậc 2 (lk hydro) hoặc các lk cấu trúc 3 chiều khác sẽ tạo cấu trúc không gian của pro là khác nhau vì tương tác giữa các aa khác nhau do quay theo chiều khác nhau(giải thích theo hướng tương tác liên kết kị nước và yếu giữa các aa mà chủ yếu là gốc R)
p/s: hình như là đề quốc gia cũ, nếu có nguyên đề thì cho mình xin nhé (có thể tạo hội thoại)

Last edited:

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
mình muốn hỏi kỹ lại phần 2, bạn làm sao ra được chuỗi a a đó vậy
Dựa vào vị trí cắt rồi xét các trường hợp, cái này suy luận chứ chã có phương pháp để viết cho bạn, như có nhiều cái "hiểu ngầm" chứ không viết thành văn cho người khác hiểu được. Với lại mình cần ngâm lại cái đề , thấy chưa rõ lắm.

Top Bottom