۞۞ ♥Princesses^^World ♥

Status
Không mở trả lời sau này.
L

lililovely

cho ta hỏi vấn đề này nha^^
có ai thích để tóc dài ko
với cả ai thích phong cách tomboy

L

lililovely

tomboy hay phết
lại cũn rất thú vị nha^^
ôi chao đánh nhau với mấy bọn con trai đúng là công chúa lạnh lùng
vậy con để tomboy a

N

nhuquynhdat

hum nay con lm` đc bài bọn con trai đòi mượn n con ko choa
tụi nó đòi đổi bài 3 lấy bài 2 thì con kêu lm` xg từ 3 đời òi
kêu đổi lấy giấy chơi caro thì con kêu con có cả tập
=> bọn nó ko đổi đc j` => kêu con kẹt :))

Mama có cần nghe tiểu sử của con ko ợ

C

congchuaanhsang

cho ta hỏi vấn đề này nha^^
có ai thích để tóc dài ko
với cả ai thích phong cách tomboy

Để tóc dài thì có thần:)
Phong cách tomboy thật ra k hợp vs thần. Ở lớp có đánh nhau với con trai đấy nhưng chỉ mấy đứa thân thân thôi! Với lại lần nào cx thua mak ăn đấm nhừ cả lưng. Tụi con trai ngồi sau chuyên môn giật tóc thần. Lại còn "Mỗi ngày tau giật của mi 1 sợi, đến hết lớp 9 kiểu chi mi cx hói"!
Chắc phải nhờ công chúa lạnh lùng dạy cho mấy chiêu quá~

T

thaonguyen25

Mình theo phe tóc dài rồi.
Hồi lớp bốn có cắt tóc ngắn,đi vô nhà vệ sinh nữ cùng con bạn,chúng nó lại tưởng là con bạn đi cùng một thằng con trai.
Từ đó ''cạch''tóc ngắn đến già.

L

lililovely

@nhuquynhdat: ok con kể cái tiểu sử ấn tượng cho mama nghe đi
nhớ thêm vài chi tiết cho nó đặc sắc (nếu thích thế)
mama xem xem viết thành novel có đuọc ko

N

nhuquynhdat

coi nào................
Hồi 5 tuổi đuổi nhau với con em họ làm nó đập đầu zô cây => chảy máu nhiều ở trán(giờ vẫn còn sẹo)
Hồi hè lớp 2 trèo cây ngã chật khớp tay (tội nghịch ngu :)))
lớp 3,4,5,6,7 quên sạch, chả nhớ cái gì hết, chỉ nhớ hồi trước, hè thường xuyên đi vặt trộm nhã, bòng....(nhà có nhưng ko thích ăn, chỉ thích đi trôm =)))
Năm lớp 8 là năm nghịch nhất
-Đánh nhau với bọn con trai như cơm bữa :))
-bị thằng bạn lớp bên trêu(nhưng hok bồi dưỡng thì cùng lớp), ra về thẳng tay nhét quả bóng bay nước vô cặp nó rồi lấy kim châm => kq: cặp và sách nó ướt hết
Sáng hôm sau ra lớp nó bắt đền :))
-Mấy hôm sau đó trận chiến bóng bay nc' diễn ra sôi nổi => ai cũng ướt nhoẹt
-Bọn con còn kinh doanh bóng bay với giá cắt cổ =)), mua 1K đc 10 quả đem bán cho bọn con trai lớp khác với giá 2K/ quả :)) (bọn này ngu)
-Đánh nhau với 1 thằng cao mét 70 => thắng (con có mét 5 mấy thui :(()
-Bọn con gái lớp con( có cả con) bá đạo, toàn chơi mấy trò con trai. Từ lúc đá lon ở ngoài hành lang khiến bọn con trai lớp khác nhìn với vẻ ngạc nhiên :))
-Hôm trước học nghề phải thực hành, bọn con mang đồ đi còn thừa nên lấy mấy cái que buộc nilong ở đầu để trc' mặt những đứa chưa làm xong:)), bọn nó tức ko làm j` đc =))
- đi hok thêm toán lúc cô viết bài con ko ngồi ngế mà ngồi thượng lên cửa sổ :))

Còn nhiều lắm , khi nào rảnh con kể típ :D

Ai thấy hay thì cho 1 thanks coi như ủng hộ

Last edited by a moderator:
C

congchuaanhsang

coi nào................
Hồi 5 tuổi đuổi nhau với con em họ làm nó đập đầu zô cây => chảy máu nhiều ở trán(giờ vẫn còn sẹo)
Hồi hè lớp 2 trèo cây ngã chật khớp tay (tội nghịch ngu :)))
lớp 3,4,5,6,7 quên sạch, chả nhớ cái gì hết, chỉ nhớ hồi trước, hè thường xuyên đi vặt trộm nhã, bòng....(nhà có nhưng ko thích ăn, chỉ thích đi trôm =)))
Năm lớp 8 là năm nghịch nhất
-Đánh nhau với bọn con trai như cơm bữa :))
-bị thằng bạn lớp bên trêu(nhưng hok bồi dưỡng thì cùng lớp), ra về thẳng tay nhét quả bóng bay nước vô cặp nó rồi lấy kim châm => kq: cặp và sách nó ướt hết
Sáng hôm sau ra lớp nó bắt đền :))
-Mấy hôm sau đó trận chiến bóng bay nc' diễn ra sôi nổi => ai cũng ướt nhoẹt
-Bọn con còn kinh doanh bóng bay với giá cắt cổ =)), mua 1K đc 10 quả đem bán cho bọn con trai lớp khác với giá 2K/ quả :)) (bọn này ngu)
-Đánh nhau với 1 thằng cao mét 70 => thắng (con có mét 5 mấy thui :(()
-Bọn con gái lớp con( có cả con) bá đạo, toàn chơi mấy trò con trai. Từ lúc đá lon ở ngoài hành lang khiến bọn con trai lớp khác nhìn với vẻ ngạc nhiên :))
-Hôm trước học nghề phải thực hành, bọn con mang đồ đi còn thừa nên lấy mấy cái que buộc nilong ở đầu để trc' mặt những đứa chưa làm xong:)), bọn nó tức ko làm j` đc =))
- đi hok thêm toán lúc cô viết bài con ko ngồi ngế mà ngồi thượng lên cửa sổ :))

Còn nhiều lắm , khi nào rảnh con kể típ :D

Trời đất!
Đúng là khâm phục công chúa quá!
Thần hồi tiểu học (bây giờ vẫn thế) luôn bị trêu là mít ướt vì đụng cái là khóc! Ngã, khóc. Điểm kém, khóc! v.v và v.v
Bây giờ đỡ hơn nhưng vẫn khóc khi điểm kém. Có lúc chỉ khóc để ăn vạ đám con trai thôi :))

S

smile_a2

Lúc trước thì mình cũng để tóc ngắn ^^
Nhưng thấy bọn con gái ai cũng để tóc dài (lạc loài quá)
Nên để lại tóc dài.
Còn về việc đánh nhau với con trai thì chắc mình phải học hỏi thêm nhuquynhdat rồi ^_^

PS. Dạo này có cả khối bài Ktra nên mình ít vào nhóm, sorry mọi người nhiều.

B

baochau15

Mình cũng giống như smile_a2
Mình kết tóc dài và cái phần tomboy thì mình có chút chút thôi!
Chỉ thỉng thoảng binh bọn con trai thôi mà
Mà mama có muốn con kể cho nghe về tiểu sử của con không?( tiểu sử của con không kém công chúa lạnh lùng là mấy)

B

baochau15

Mà mọi người thi hsg giỏi chưa vậy?
Chỉ cho tui 1 vài kinh nghiệm đi!
Chẳng biết sao dạo này học hành sút kém quá, các cô kêu suốt! Chán! Buồn!

B

baochau15

À, mà nếu mọi người có đề hsg lớp 8 thì post lên cho mình nha! Thanks nhiều!
Tiện thể chỉ mình cách giải mấy bài toán khó nha( có thể cái này mình phải nhờ trực tiếp congchuaanhsang rồi!)
PS: Mama con đoán người có vóc dáng cao, cân đối, chắc chắn rất là xinh đẹp nhưng không kém phần ''tomboy'' đúng không ạ?

T

thaonguyen25

Chào mọi ngưòi,coi tiểu sử của nhuquynhdat thấy sốc luôn.
Bái phục,bái phục.Mình rất thích những người mạnh mẽ như vậy.
Mà có ai bị ghép đôi trong lớp như mình không? Mình thấy ớn quá.
(nói nhỏ)ở lớp mình có hai bạn ôm hôn nhau trước mắt cả lớp,từ đó cái phong trào yêu đương bắt đầu bùng nổ dữ dội.:(
Mình lỡ nói hớ một câu mà bị săn lùng tớ bến luôn,nào là hỏi:''cậu thích ai?'',''tên đó học tổ nào?''......Mọi sự chống đối đều bị đàn áp dữ dội,như mình đã từng bị áp dụng biện pháp mạnh đến từ tụi bạn(tra hỏi nè,bạo lực nhẹ nè,lừa cho nói hớ nè...).Nói chung cũng tại vạ mồm.Mà mình có thích ai đâu,thế mới điên.
Có ai giúp mình chút không?Kiểu này chắc chết quá,thi cử đến nơi rồi.Học thôi không thi xong lại lo mất ăn mất ngủ chuyện điểm số.:(
Mọi người tư vấn giùm mình làm sao dập tắt vụ này ở lớp với,nó đang ngày càng phát triển rồi. Hu hu...

C

chuatroi_2000

Chào toàn thể mọi người '
Su đang rất cần sự hỗ trợ của mọi người đây.................
Anh SU viết phần mềm đi dự thi..rất tốt... nhưng có thằng nào vào toàn bình chọn 1 sao khiến anh SU bị hạ điểm..anh rất buồn
mọi người vào link này ..ròi vào đăng nhập .roi chọn đăng nhập bằng nick face
SAU ĐÓ CHỌN 5 SAO nhé..5 sao đấy..
Link đây http://www.khuyenkhichsangtaoviet.com/app_detail/246

B

baochau15

(nói nhỏ)ở lớp mình có hai bạn ôm hôn nhau trước mắt cả lớp,từ đó cái phong trào yêu đương bắt đầu bùng nổ dữ dội.:(
Mình lỡ nói hớ một câu mà bị săn lùng tớ bến luôn,nào là hỏi:''cậu thích ai?'',''tên đó học tổ nào?''......Mọi sự chống đối đều bị đàn áp dữ dội,như mình đã từng bị áp dụng biện pháp mạnh đến từ tụi bạn(tra hỏi nè,bạo lực nhẹ nè,lừa cho nói hớ nè...).Nói chung cũng tại vạ mồm.Mà mình có thích ai đâu,thế mới điên.
Có ai giúp mình chút không?Kiểu này chắc chết quá,thi cử đến nơi rồi.Học thôi không thi xong lại lo mất ăn mất ngủ chuyện điểm số.:(
Mọi người tư vấn giùm mình làm sao dập tắt vụ này ở lớp với,nó đang ngày càng phát triển rồi. Hu hu...

Có tui đây thiên sứ ơi!
Chuyện này thì tui góp ý như vầy nè, 2 cách nha:
Cách thứ nhất là bạn cứ lờ đi, hoặc thậm chí có thể nói là '' ừ đấy tui thích thằng này thằng kia đấy. Sao? Ghen à?'', nếu bạn sợ làm mất tình bạn thì cứ kệ cho họ trêu, chán rồi thì chúng nó cũng chẳng nói nữa đâu mà!
Cách thứ hai là dùng bạo lực ( cách này chắc chỉ dùng cho tui và công chúa lạnh lùng thôi:p)
Bây giờ tui cũng đang bị ghép đôi với tên ngồi cạnh đây! Tui xin thề là tui không ưa tên đó 1 chút nào, thậm chí là ghét luôn. Nhưng mà số trời: Ghét của nào trời trao của ấy mà!:( Hồi trước nó ngồi cạnh tui rồi cô giáo chủ nhiệm chuyển hắn lên bàn trên, giờ cô giáo lại chuyển tui lên theo hắn thành ra tụi con gái có chuyện để trêu trong giờ ra chơi. Chúng nó nói nào là ''********* kết nhau thế? Đi đâu cũng phải kéo nhau đi cùng'' rồi tệ hại hơn là ''mày sợ đứa khác giật chồng mày à hay sao mà phải kè kè bên cạnh thế?'' Những lúc như thế điên cực luôn, toàn lao vô đánh chúng nó nhưng lại càng trêu
\Rightarrow cách 2 có thể loại bỏ vì mình càng đánh chúng nó càng thấy mình tức và lại tiếp tục trêu
Theo mình nghĩ thì khi bị chúng nó trêu bạn nên ngồi im, cười khẩy tỏ ra rất bình thường như không có chuyện gì xảy ra. Cách này mình thử rồi, rất hiệu nghiệm nhưng ngặt nỗi tính mình vốn nóng nên cứ được 1 thời gian là lại điên lên đánh chúng nó. Nhưng chắc bạn thaonguyen không vậy đâu vì bạn hiền lành mà, đúng không?
P/S: Văn mình không giỏi nên viết không được hay, trôi chảy.Thông cảm nha!

C

congchuaanhsang

Đúng là thiên sứ dịu dàng có khác! Bạn hiền quá! Gặp phải mình là ôi thôi rồi !
Mình cũng từng bị ghép đôi rất rất nhiều lần. Bắt đầu từ lúc tiểu học chưa hiểu thích là gì (thậm chì k hỉu ghép đôi là j lun:D) cho đến tận lớp 9 bây giờ! Khốn nỗi bọn lớp mình hễ thấy mình giảng bài hơi lâu hay nói chuyện hơi lâu với 1 người là y như răng "Khi nào đám cưới?!", "Cần tao làm mai k", "Nhớ mời tao uống rượu mừng"! Tệ hơn là "Chồng mi kìa"!?
Ban đầu mình cũng cười cười nhưng càng ngày càng quá trớn! Mình đe dọa đủ kiểu, và mặc dù biết đánh k lại vẫn cứ xông vào túm tóc bạt tai cả lũ. Rồi quát ầm lên với bộ mặ hình sự..........
Bây giờ trêu thì vẫn trêu nhưng tần số ít hơn và k dám ck vk như trc.
Nhng mà như vậy ms thấy gắn bó vs lớp bạn ạ. Vì mình nghĩ bọn nó cx chỉ đùa thôi chứ k có ác ý j. Bây h bạn tức nhưng mk chắc sau này bạn sẽ thấy vui thôi mak :)

T

thaonguyen25

Ủa,bạn bằng tuổi mình mà sao lại học lớp 9 nhỉ?Nhảy lớp à,giỏi thế.:)Ngưỡng mộ quá!
Mọi người ơi,thật sự vụ lớp mình nó cũng đã hơi nguội nguội :D
Cơ mà chúng nó bắt đầu yêu nhau thật,đã thế lại còn nhiễm thêm cái tính suy diễn cơ.
Ví dụ nhé : Mình nói là mình GATO với đôi này đôi nọ trong lớp,ý mình chỉ có là GATO với hạnh phúc với chung nó một tí là bọn này giãy nảy lên và nói là mình...thích thằng trong con trai trong đôi đấy ,lại còn nói là sẽ bị đánh ghen hay chuyện tình tay ba cái gì đấy.
Hay một ví dụ sốc hơn,mình đang học bài trong lớp,tự dưng một thằng quay xuống và bảo ...rất liên quan:' vừa ôm nhau à?''(ám chỉ mình và thằng bên cạnh)Đúng là tức chết mất.Cơ mà mình quyết định không hiện lành nữa nên đã thằng tay đạp bộp cho nó một phát đâu điếng vô lưng(cả lớp nghe thấy tiếng),thế mà nó vẫn nhăn nhở cười.
Nói chung là ức chế,mình cũng không phản đối quá chuyện yêu đương,nhung nhiều bạn ở lớp mình thấy vì yêu nên bỏ bê học hành,học sa sút nhiều lắm.Nghĩ đã thấy buồn.Lớp các bạn có thế không?Nói cho mình biết nhé!

C

congchuaanhsang

Mấy trò yêu đương đó, thú nhận nhé, lớp mình có đấy, nhưng thích có mức độ và không xao lãng việc học, nói chung là có chừng mực. Căn bản ai cũng ý thức được là cuối cấp rồi không thể cứ thế mà chơi bời. Còn mình mặc dù bị ghép với rất nhiều người nhưng thật ra chưa hề thích ai. Đôi lúc nói đùa với mấy bạn trên HM là có BF cũng là chém cho vui thôi!
@thaonguyen: Bạn nghe coi vụ này của mình có kinh điển k nhé: Đang giờ học, thằng bạn ngồi cạnh tự nhiên túm lấy vai mình, kéo mình về phía nó (cùng lúc cả đám bàn dưới mắt chữ O miệng chữ A nhìn chằm chằm), rồi dúi người mình xuống bàn, rồi vươn tay qua người mình lấy cái bút! Cả đám bàn dưới (ra vẻ) thở phào: "Tau tưởng mi định làm gì"!? Còn mình mặt đơ từ đầu chí cuối, căn bản có để ý gì đâu, đang ngồi 8 vs con bạn! Thế là từ đó bị ghép đôi với thằng kia luôn!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom