Sinh 9 Ppt về tìm hiểu môi trường ở địa phương

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Diệp Ngọc Tuyên, 5 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 124

1. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mình đang làm bài thực hành tìm hiểu môi trường ở địa phương, trước khi vào bài mình giới thiệu gián tiếp.
    Đầu tiên mình nói về thực trạng môi trường ở VN, nhưng khi dẫn vào địa phương thì bí không biết dẫn thế nào.. Gợi ý giúp mình với. Mình cảm ơn..

2. thinhminhlan

thinhminhlan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường trung học cơ sở số 1 xuân quang

Để giảm thiểu những tác động xấu của ô nhiễm môi trường đến sức khỏe của người dân nông thôn hiện nay cần thực hiện nhiều giải pháp đồng bộ từ cơ chế, chính sách, nguồn tài chính hỗ trợ đến công tác tuyên truyền cho người dân về ý thức bảo vệ chính môi trường mình đang sinh sống. Về lâu dài, cần có các giải pháp về kiểm tra, kiểm soát môi trường chặt chẽ, trong đó cần quan tâm hơn đến việc xây dựng đội ngũ cán bộ quản lý môi trường tại các khu vực nông thôn hiện nay.

Timeless timeDiệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  3. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Phần mở bài ý bạn ^^ giới thiệu về địa điểm điều tra ý, chứ chưa tới phần bạn nêu.

thinhminhlan thích bài này.
  4. thinhminhlan

thinhminhlan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường trung học cơ sở số 1 xuân quang

Quá trình công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp nông thôn ở nước ta hiện nay đã và đang trở thành một xu thế phát triển tất yếu. Tuy nhiên, quá trình này cũng đã tạo ra những mặt trái, đó là tình trạng ô nhiễm môi trường. Bài viết phân tích tình trạng ô nhiễm môi trường tại các khu vực nông thôn nước ta hiện nay và đề xuất một số giải pháp nhằm giảm thiểu những tác động ô nhiễm môi trường đến người dân sinh sống tại khu vực nông thôn trong quá trình công nghiệp hóa, hiện đại hóa hiện nay.
    vậy được chưa nhỉ có cần thêm không

Timeless timeDiệp Ngọc Tuyên thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted