Post câu hỏi đúng chuyên đề!

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi hocmai.toanhoc, 30 Tháng mười một 2011.

Lượt xem: 3,317

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào các em!
    Chúng ta đã đi được nửa chặng đường ôn thi Đại học môn Toán. Số lượng câu hỏi và bài tập càng ngày càng tăng.
    Vì vậy hocmai.toanhoc đề nghị các em post câu hỏi đúng chuyên đề hàm số, phương trình, hình học....với tên chủ đề mới thật rõ ràng (kèm theo khóa học) để hocmai.toanhoc và các mods tiện theo dõi bài post cũng như những chủ đề trùng, nhằm giúp các em theo dõi câu hỏi của các bạn tốt hơn, cùng thảo luận và làm cho box Toán ngày càng mạnh!
    Chúc các em học tốt!
    P/S: Bất cứ chủ đề nào không post đúng chuyên đề, hocmai.toanhoc và các mod có quyền xóa hoặc không trả lời câu hỏi của các em.

2. linh234

linh234 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào các em!
    Chúng ta đã đi được nửa chặng đường ôn thi Đại học môn Toán. Số lượng câu hỏi và bài tập càng ngày càng tăng.
    Vì vậy hocmai.toanhoc đề nghị các em post câu hỏi đúng chuyên đề hàm số, phương trình, hình học....với tên chủ đề mới thật rõ ràng (kèm theo khóa học) để hocmai.toanhoc và các mods tiện theo dõi bài post cũng như những chủ đề trùng, nhằm giúp các em theo dõi câu hỏi của các bạn tốt hơn, cùng thảo luận và làm cho box Toán ngày càng mạnh!
    Chúc các em học tốt!
    P/S: Bất cứ chủ đề nào không post đúng chuyên đề, hocmai.toanhoc và các mod có quyền xóa hoặc không trả lời câu hỏi của các em.

3. holo2k1

holo2k1 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    chuyên Nguyễn Đình Chiểu
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Câu 46: Theo thống kê tại một nhà máy Z, nếu áp dụng tuần làm việc 40 giờ thì mỗi tuần có 100 công nhân đi làm và
    mỗi công nhân làm được 120 sản phẩm trong một giờ. Nếu tăng thời gian làm việc thêm 2 giờ mỗi tuần thì sẽ có 1
    công nhân nghỉ việc và năng suất lao động giảm 5 sản phẩm/1 công nhân/1 giờ (và như vậy, nếu giảm thời gian làm
    việc 2 giờ mỗi tuần thì sẽ có thêm 1 công nhân đi làm đồng thời năng suất lao động tăng 5 sản phẩm/1 công nhân/1
    giờ). Ngoài ra, số phế phẩm mỗi tuần ước tính là
    2
    95 120 ( )
    4
    x x P x 

, với
    x
    là thời gian làm việc trong một tuần.
    Nhà máy cần áp dụng thời gian làm việc mỗi tuần mấy giờ để số lượng sản phẩm thu được mỗi tuần là lớn nhất? giải sao ạ

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted