Post câu hỏi đúng chuyên đề!

H

hocmai.toanhoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em!
Chúng ta đã đi được nửa chặng đường ôn thi Đại học môn Toán. Số lượng câu hỏi và bài tập càng ngày càng tăng.
Vì vậy hocmai.toanhoc đề nghị các em post câu hỏi đúng chuyên đề hàm số, phương trình, hình học....với tên chủ đề mới thật rõ ràng (kèm theo khóa học) để hocmai.toanhoc và các mods tiện theo dõi bài post cũng như những chủ đề trùng, nhằm giúp các em theo dõi câu hỏi của các bạn tốt hơn, cùng thảo luận và làm cho box Toán ngày càng mạnh!
Chúc các em học tốt!
P/S: Bất cứ chủ đề nào không post đúng chuyên đề, hocmai.toanhoc và các mod có quyền xóa hoặc không trả lời câu hỏi của các em.

L

linh234

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em!
Chúng ta đã đi được nửa chặng đường ôn thi Đại học môn Toán. Số lượng câu hỏi và bài tập càng ngày càng tăng.
Vì vậy hocmai.toanhoc đề nghị các em post câu hỏi đúng chuyên đề hàm số, phương trình, hình học....với tên chủ đề mới thật rõ ràng (kèm theo khóa học) để hocmai.toanhoc và các mods tiện theo dõi bài post cũng như những chủ đề trùng, nhằm giúp các em theo dõi câu hỏi của các bạn tốt hơn, cùng thảo luận và làm cho box Toán ngày càng mạnh!
Chúc các em học tốt!
P/S: Bất cứ chủ đề nào không post đúng chuyên đề, hocmai.toanhoc và các mod có quyền xóa hoặc không trả lời câu hỏi của các em.

holo2k1

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng hai 2019
1
0
1
23
Đồng Tháp
chuyên Nguyễn Đình Chiểu

Câu 46: Theo thống kê tại một nhà máy Z, nếu áp dụng tuần làm việc 40 giờ thì mỗi tuần có 100 công nhân đi làm và
mỗi công nhân làm được 120 sản phẩm trong một giờ. Nếu tăng thời gian làm việc thêm 2 giờ mỗi tuần thì sẽ có 1
công nhân nghỉ việc và năng suất lao động giảm 5 sản phẩm/1 công nhân/1 giờ (và như vậy, nếu giảm thời gian làm
việc 2 giờ mỗi tuần thì sẽ có thêm 1 công nhân đi làm đồng thời năng suất lao động tăng 5 sản phẩm/1 công nhân/1
giờ). Ngoài ra, số phế phẩm mỗi tuần ước tính là
2
95 120 ( )
4
x x P x 

, với
x
là thời gian làm việc trong một tuần.
Nhà máy cần áp dụng thời gian làm việc mỗi tuần mấy giờ để số lượng sản phẩm thu được mỗi tuần là lớn nhất? giải sao ạ

Top Bottom