phage đê

K

khanhlydt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

ne giup tui teo
- vì sao xet tren quan diem tien hoa phage on hòa lai ưu the hon phage doc zay nhi?
- con nua ne vi sao benh do virut lai kho chua hon do vi khuan zay?
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

---------------------------------------------------------

Viết bài có dấu nha em.........cảnh cáo lần 1

Last edited by a moderator:
T

tiinoox

trui` mi cau nay` ma` ko bik ah`
pha go on hoa` cong sinh cug` phat trien~ vua` dam~ bao` nguon` dinh duong~ vua` dam~ bao~ tho`i gian duy tri`
neu ko coa gi` thay doi~ thi` noa se~ phat trien~ den muc cuc dai, tru` viec bj uc che va` bien tinh thanh` VR doc thi` pha go on hoa` se~ duy tri` nhu trang thai bai dau` nghia~ la` tip tuc cong sinh.
co`n doi voi phago doc thi` no se~ pha vo~ te bao`: day dc xem la` mot hanh` dong nghu ngoc vi` no ko dam~ bao~rang` moi truong` ban ngoai` se~ lam` choa noa phat trien~. neu trong co the vat chu~ dc tip them khang nguyen se~ lam` choa VR bi die::))
cau 2: don gian~ vi` vi rut choi nhop: chui vao` ben trong te bao`:) muon giet VR chi~ coa 1 cach la` tiu diet te bao` chu~--> co the~ se~ mat di nhiu` te bao` dan~ den iu' --> tao diu` kien choa cac loại VR va` Vk khac xam nhap:) nhu the thi` rat kho tiu diet. trong khi vi khuan~ chi~ can` oxi gia` va` chuc khang suy la` dc

P

phuc.hello

câu 1 thì nmình khong rõ nhưng theo mình câu 2 bạn trả lời sai. Các loại thuốc kháng sinh chỉ có tác dụng ở bên ngoài tế bào nên chỉ có thể tấn công được các loại VK (vì chúng sống ở ngoài tế bào mà), còn bên trong thì thuốc kháng sinh khong có tác dụng vì có màng sinh chất không cho thuốc kháng sinh vào vì vật mà thuốc kháng sinh không thể tấn công được VR (vì nó sống trong tế bào )

Top Bottom