Nhật ký Only Trọk

D

donquanhao_ub

Mai thi rồi

Chẳng có cảm giác gì cả

Những năm trước giờ này đang niệm thần chú đây

Tại sao lại k có 1 CHÚT CẢM GIÁC gì tnày =))

Cuộc sống nhiều thứ phức tạp quá

Cứ cười xuề xoà cho xong chuyện vậy

Mệt óc vì mấy đứa em ...

Nhưng ns đi thì cũng ns lại, mình là chị mà chẳng lgì đc cho tụi nó ...

D

donquanhao_ub

Dạo này hem thích viết Nkí nữa đâu

Có rảnh đâu mà viết

Có nơi tâm sự rồi ... Sau khi thi đhọc chắc mới quay lại quá

Học hành *** nát cũng thấy khổ ...

Nhiều chuyện quá hà ...

Cừơi để giải quyết mọi chuyện cho êm ấm

Nhiều lúc cứ nghĩ

Giỏi mà lười, ỉ lại vào cớ học hay ốm, mệt thì cũng chẳng phải tốt

Mình ghét! Cực kì ghét cái tính đấy! Thà mình chọn làm người k giỏi còn hơn là có cái tính đấy

Người gì đâu mà chỉ thích đến nói chuyện với ng #

Đến lúc dọn kêu người khác ra làm vì mình còn mải đi lăng xăng làm chẳng chuyện gì ra chuyện gì

Hơ hơ

Nghĩ đến sao mình ghét thế, k dám ns khinh đâu

Hơ hơ

Cưới chị, cũng vui thật đó, cơ mà người mỏi nhừ, về phồng rộp tay chân vì chạy đi chạy lại nhiều, cầm chổi quét nhiều

Bị nói là quá sung đó. Khì khì

Nhưng cái tính như vậy rồi, k làm thấy áy náy lắm

Mà người nào k làm mình ghét ghét lắm ấy

Đừng có giở cái giọng mệt k làm được!!!

Chưa chết ngay được thì vẫn làm được tuốt, đc tất!

D

donquanhao_ub

Lâu rồi hem viết về mh yêu

Đợi và hóng mãi không thấy có cuộc thi viết của box Văn

Để khoe mh tiếp hà ^^

Xem nào xem nào

Quen nhau từ cuối 2008 hay 2009 nhỉ

Quên mất tiêu rồi

Thế là cũng nhận lời yêu nhau hơn 1 năm rồi nhé

Thời gian lằng nhằng cũng khá dài đó chứ, để ns đc lời yêu khó thật đó. 1 năm 5 tháng mình nói thích mới nói yêu mình

Người gì đâu mà kiêu

Sau này biết tay tui nha

Tui cũng sẽ làm cao cho mà coi

Tính đến hôm nay yêu nhau được 1 năm chuẩn bị 5 tháng rồi :x

Cảm giác như ngày đầu vẫn còn khi giở mấy cuốn nhật kí khùng khùng mình tự viết ^^

Còn nhớ ngày mình học lớp 7 hay 8 gì đó, hay là lớp 6 nhỉ (Quên rồi) viết thư tay cho mh chứ ^^

Kể 2 trang giấy về cái người mình thích, có 1 lần mh nhắc lại chuyện đó làm mình cười lăn lộn :">

Món quà đầu tiên đc nhận chính là cả đống kẹo Chupa Chups

Người đâu mà lạ lùng, không thích cho ăn kẹo mà toàn mua kẹo cho k à. Yêu chết thôi :-*

Món quà thứ 2 là món quà vô giá, là món quà bảo quản và trưng nơi đẹp nhất ở nhà, lúc nào nhìn thấy cũng cười, bỏ ra ngắm nghía rồi thấy hạnh phúc chứ, quà mh tự làm nhé :x, mất bnhiêu thời gian cắt cắt dán dán của mh nên mình phải thích chứ. Yêu toá :-*

Cũng là cái đầu tiên

Lần đầu tiên ra gặp mình là tháng 2/2010. Khổ thân mh ra đúng ngày giỗ đầu bà nội àk, mh về UBí mà chiều đó lại phải đi Hải Dương luôn, mh lại fải về lại Hạ Long. Mọi người trêu không, rồi lần cuối trc khi mh về, có qua Ubí, gặp nhau đựơc có 2 3 tiếng là nhiều àk. Nhớ lần đó mh cứ nhìn mh không, như kiểu lần đầu thấy người đẹp á. Há há. Nhìn nhìn mãi, phát ngượng ý ... Rồi fải kêu nhìn gì nhìn hoài mới chịu thôi đó

Rồi đi ăn kem ^^. Người gì đâu, rõ là không thích Merino đậu xanh mà ngày trc nc thấy kêu gọi Merino đậu xanh, hôm đó cũng gọi chứ. Hâm lắm àk, không thích mà còn gọi, tốn tiền, làm mình fải ăn chung :D. Cả hộp kem mình ăn nhiều hơn người gọi bnhiêu àk :D

Àk nữa, trước đó lúc mh đi xe qua UBí để ra HLong trước, gọi mình ra ngoài, nhìn thấy mh trên xe ô tô nhé, mh bằng xương bằng thịt đang ngồi trên xe đang vẫy mình kìa :x. Không phải mh qua ảnh, qua wc đâu àk. Mh của mình đấy, mh bằng xương bằng thịt đó

Nhưng ăn kem xong, mh fải về àk, vì kêu xe rồi, ra chợ Trung tâm, chẳng muốn xa chút nào àk. Làm xấu mà còn được khen đẹp, dễ thương ... Lần đó chia tay chưa nước mắt

Rồi cứ lằng nhằng lằng nhằng, thích người ta rồi mà không chịu nói, làm nta đợi hoài ...

Rồi tới tháng 7 năm 2011 nói yêu kìa

Bắt đầu từ đó đen tối đi bao nhiêu àk. Hứ

Rồi bao nhiêu nhớ, bao nhiêu thương giành cho mh hết đó

Tháng 4 năm 2012 là lần thứ 2 mh ra thăm mh

3 ngày 2 đêm :)

Nhưng thời gian ở cạnh cũng k nhiều, đồ đáng ghét, đồ chết dẫm, cứ bắt mình ôn thi học kì k àk. Làm đc ở cạnh nhau có xíu xíu

Lần đầu tiên nắm tay ạ :">

Nóng bừng cả người, đc "ịn" vô tay nhé :)

Rồi goằn tà là vằn cái này tui hiểu rồi àk :"> Các bạn không hiểu được đâu àk :">

30 tháng 4 năm 2012 mh về, ra từ sớm với mh, nhưng nhà lại có việc

Hôm đó anh họ mở nhà hàng, phải về mới điên chứ

Vậy là phải nhanh nhanh đi chợ mua đồ cầm về quê. Đang đi chợ có sms của mh, ns lên xe rồi

Lần thứ 2 chia tay, không ở cùng nhau và có nứơc mắt, rất nhiều nước mắt. Bắt đền mh đấy, đã ns chút nữa mới đi chợ cơ mà, rồi làm tui không được nhìn mh lần nữa

Tui ghétttttt

Mất bnhiêu nước mắt liền à ... Nhớ lắm chứ, lúc đang ở dưới nhà hàng của anh cắt chanh cũng làm 1 đường cơ bản ở tay vì đầu óc đang nghĩ đến cái người ngồi trên ô tô về Thanh Hoá kia kìa

Hức. Lần đó lại còn giấu nữa chứ, cái gì mà đi làm gia sư, hứ. Sư cái con khỉ mốc ák. Dám ns dối kêu gửi quà ra, nhờ ô tô nữa chứ, mình thì chẳng biết gì, 9h còn ns nhớ, muốn ở bên mh, mh ns "Rồi anh về với mh ngay đây" ... Cứ nghĩ như mọi lần, vừa mới ngủ trưa dậy có sms ns quà sắp tới rồi, sợ muộn nháo nhào lấy xe đạp ra, mũ của mẹ, áo nắng xộc xệch, dép tổ ong ... Đang đứng hóng cái xe Thanh Hoá - Quảng Ninh để lấy quà từ tay ông phụ xe ai dè ... Mh đeo khẩu trang, đang đi tới

Có nhận thấy quen quen, quen lắm, nhìn lướt qua rồi quay đi vì nghĩ làm gì có chuyện hoang tưởng như vậy được, hóng mãi ... Rồi đúng cái xuất hiệnn trước mắt, bỏ khẩu trang ra, toe toét cười

AAAAAAA, tui ghét. Dám lừa nữa chứ, mà mọi lần mặc áo trắng không mà, lần này ra còn dám mặc áo màu xanh, làm k để ý nữa à, còn sợ mình nhớ quá đâm hoang tưởng

AAA, nhìn lại mình trông dị quá, ăn mặc không giống ai hết àk, còn dám hỏi mình là k vui hả nữa chứ. Xì

Không nói cái cảm giác lúc đó cho biết đâu, hứ ...

Ngồi sau xe, muốn ôm mà k dám, đúng là mình chỉ nói mồm giỏi chứ chẳng dám gì cả. Được cả mh lai đi học thêm, rồi đón về nữa nhá ...

Mh ra đây lo ăn uống của mh thôi ...

Vậy là xa nhau 7 tháng rồi ...

Vì tương lai, sẽ đợi ... :-*

Cũng mới đây thôi, vì cái tội thích công khai trên Fb vì mình bị ghen, rứa là cả nhà đã biết chuyện

Mọi người chỉ nhỏ nhẹ thôi

Dì nói "Xa lắm Trang ơi"

2 bà chị nói "Mày ảo quá"

Bá nói "Nhìn thấy gương chị Phượng chưa"

Mẹ nói "Thế lấy chồng Thanh Hoá thật đấy hả? ...."

Không biết tiếp theo phản ứng sẽ ntn ta :)

Nhưng kệ thôi

"Liễu ơ" rồi, biết sao đây, tâm trí bây giờ giành cho mh hết rồi thì tính thế nào được, xa cũng kệ chứ

Dù yêu nhau cũng cãi nhau ghê lắm, những lúc tưởng chẳng thế ở bên nhau nữa ấy chứ

Nhưng cả 2 sống k thiếu nhau được nữa rồi àk :-*

Con bạn cũng đã từng nói "2 anh chị nói chia tay tôi cũng k tin nữa đâu. Được vài ngày nhớ nhau lại quay lại" ... Hahaha

Ôi người yêu ơi, em đang nhớ lại kỉ niệm này

Yêu lắm lắm lắm lắm :********

D

donquanhao_ub

30 tháng này thi thử đhọc

Hoang mang quá, chẳng biết nên ntn nữa ... Sinh hay Lý, Lý hay Sinh????!!!

Rốt cuộc nên thi cái gì đâyyyyy????

Điên lên mất

Học *** cũng nhiều cái khổ, suy nghĩ, đắn đo xem cái nào hợp với mình hơn

Vậy mà lười thì vẫn lười, tại sao miền Bắc lại có mùa Đông mà miền Nam lại không. Mùa đông ai mà có quyết tâm học hành cho được. Nhìn vào tờ đề Lý, hoang mang cao độ ... Guê - ô? Tại sao lại khó nvậy hả????!!!!

Sợ lắm lắm luôn, Toán fần hình không gian mình biết cái chết tiệt gì đâu, học thầy Phương hay cơ mà học nhiều chảy nước mắt, ngáp rồi lại buồn ngủ

Hóa thì dạo này ngu thì fải, lười!

Trọk kia! Mi có chăm không thì bảo. 15 ngày cbị thi thử lao vào mà học nghe chưa? 3 môn 10đ thì đâm đầu vào tường chết đi! Nghe không

Aaaa. Tận thế đi, đỡ phải thi đhọc

D

donquanhao_ub

Sợ 2 cái từ ĐẠI - HỌC

Càng học càng cảm thấy ngu

Và càng ngày càng lười

Chỉ duy nhất năm nay thôi, mình ghét mùa Đông!

Rét tnày học sao nổi?!

Ra Tết là sắp thi đhọc rồi?

Bh mới mùa hè để 1 ngày thức 3 tiếng?

Mùa Đông lgì hả?!

Tôi ơi, cô lên nào

1 năm nữa ... Học và học

D

donquanhao_ub

Tự nhiên thấy giật mình khi đọc trộm NK của 1 người?

Tại sao mình lại đọc nthế nhỉ?

Vì mình tò mò rằng cái HM này thực sự có khả năng khiến con người ta học mà đỗ được đhọc?

Trc giờ tôi k tin! Nhưng giờ lại hoàn toàn tin!?

Tôi đã bỏ ra thời gian để đọc Nhật kí, để đọc nhiều trang, đó là 1 điều k tưởng, vì đứa như tôi k đủ kiên nhẫn để làm điều đó, cái tính của tôi ghét fải đọc quá nhiều chữ nếu như nó k là điều tôi quan tâm, cũng như đó k fải là người tôi quan tâm!

Tôi đã đọc, và nhận ra thấy mình trong đó

Có thấy có thể mình hạnh phúc hơn?!

Nhưng nhiều hơn vẫn là thua kém =))

Thật! Tôi hoàn toàn ngu *** nhưng kết quả lại là bịa đặt.

Tôi hoàn toàn trống rỗng nhưng bề ngoài lại tưởng uyên thâm

Tôi soi vào mình, và thấy thất vọng!

Hừ, một cái NKí của tôi là tạp nham đủ thứ trên đời, đủ thứ icon trên đời

Nhưng cái NK đó thực sự khiến tôi suy nghĩ lại, nên trung thành và hướng theo mục tiêu

Tôi đã Add Fb của 1 người mà tôi luôn cho rằng mọi điều anh ấy nói đều mang cho tôi 1 bài học trong đời

Phạm Minh Khôi - Tôi thật sự ấn tượng về con người này! Mỗi Stt viết lên là 1 bài học của tôi, tôi chưa bh kiên nhẫn đọc cái gì chăm chú như đọc những bài viết của anh ấy

Tôi cũng biết, anh ấy cũng hẳn k khác tôi là mấy. Trong tình yêu có khi còn sến hơn tôi? Maybe!?

Cũng nhờ cái thói lăng bạt trên MTính tôi coi được clip của Thy Thy, và lại học đựơc cách sống và nuôi dạy con từ mẹ Đồng An

2 người tôi luôn theo dõi để lấy kinh nghiệm làm vốn sống

Đã nhiều lần mông lung nghĩ đến việc sau này áp dụng vào việc dạy con

Tôi sẽ kể con nghe thật nhiều chuyện

Sẽ cố gắng dạy con ngoại ngữ

Sẽ cho con ăn những món ăn đc trình bày đẹp mắt

Sẽ dạy con ngay từ nhỏ

Tôi sẽ mua cho con những cuốn sách khoa học

Sẽ không tiếc tiền khi con muốn mua 1 quyển sách hay 1 quyển truyện của Thế Giới mà nó giúp cho con phát triển

Có thể nhiều ng đọc cái này thấy tôi điên

Ừ thì điên mà, tôi tích luỹ kinh nghiệm để giành cho con tôi thông qua Phạm Minh Khôi và Hoàng Ngọc Đồng An

Giờ thì tôi có kinh nghiệm của riêng tôi thông qua trang Nhật kí đọc trộm đó và bản chất của tôi

Tôi sẽ thay đổi

Mùa Đông sẽ k cản bước tôi học hành? Maybe =))

Tôi chỉ lảm nhảm vớ vẩn vì tất cả chỉ "Maybe" :))

D

donquanhao_ub

Đời cứ như mơ í

5h hơn có Mess

Thứ 6 có bận học không? Sáng lên phường tổng kết ptrào của Đoàn Thanh niên rồi trưa đi đập phá tại Koruna =))

Từ bé tới giờ chưa đc vào Koruna

Rõ là nó ở cách nhà mình chưa đến 1 cây mà mình k vào ăn bao giờ

Tại nó là nơi tổ chức tiệc cưới mà mình thì cưới ai đc đi đâu =))

Chứ k fải là k đi, mà là cơ hội chưa có

Nghe ns ở đó nấu ăn ngon lắm

*Thòm thèm*

Đúng ngày thứ 6 học chiều

Thế là đi thôi

Khửa khửa

Đã được tiền lại còn được ăn

Tại sao mãi chưa tới thứ 6 để đi ăn ...

D

donquanhao_ub

Thời khóa biểu của đứa bạn mình trên HN học nhạc viện

Bá cả đạo

Tnày có fải sướng không?

Ít bị kiểm tra bài cũ

Học 1 phát xong 2 môn luôn

Chứ cứ lằng nhằng 5 tiết là 5 tiết khác nhau

Chán phèo

Coi mà xem

Làm gì có CN, Tin học, GDQP

Ở Uông Bí cứ vẽ chuyện!

Lớp 12 rồi mà học như tra tấn

Hơn mấy em lớp 10, 11

Nào là các em cần thi tốt nghiệp!

Damn!

D

donquanhao_ub

Đang có hứng học tập chăm chỉ

Xẹt 1 cái

Hết ngòi chì :|

Haizzza

Đi thi lại còn cho mấy bạn nữa chứ

5 cái ngòi chì của tôi :((

Các bạn có biết nó đắt lắm k hả?

Tôi k tiếc cho các bạn vì nó đắt mà bởi vì tôi đã nghĩ tới viễn cảnh lười đi mua ngòi và rồi móm như bây giờ

Thế là không có ngòi viết rồi, học sao đây

Hôm nay đã định phi xuống lớp T điên xin ngòi rồi thế mà lại quên :((

Thôi thì làm trắc nghiệm Sinh onl T.T

D

donquanhao_ub

Now! I'm very confused about my choice vague!

Vocational Today she said write down one piece of paper on the university you want to study, and why you chose it.

I was brave to write the name of Ho Chi Minh City University of Medicine and University of Economics Ho Chi Minh City, but when writing to the reason why my hand is not hard to write.

And of course, I do not pay, only me! Funny, funny because until now I have not clear direction for myself, not capacity. Wisdom - Not! Hardworking, hardworking - No! Smart?- Of course not! I'm a bad person!

Ummmmmmmmmmmmmm

D

donquanhao_ub

Anh là Chồng - là cầu vồng đẹp nhất ...
Em là Vợ - là cục nợ của riêng anh ♥ :"> ...

Phải hơmmmmmmmm :x :x :x :x

D

donquanhao_ub

Hỗn loạn

Lúc thi là cái lúc đen tối nhất của cuộc đời mình

K gia đình! Thì là mấy đứa em

Tại sao k để tôi ôn thi được yên vậy!

Tôi sắp bất lực rồi

Chính thức hỗn loạn và sợ sệt!

Thi thử đhọc giờ ns giống như gió thoảng bên tai

Đầu óc k tập trung cao độ được

Đã 5 năm nay, thi cử là 1 cực hình

Lấy đi không biết bnhiêu nc mắt và lo lắng nữa! Ông trời quá đáng, quá đáng lắm

5 năm rồi k buông tha đc sao? Thi học kì thôi là đủ rồi, tại sao lại còn kéo dài tới thi thử ntn?!!!!!

TẠI SAO?

Top Bottom