Nhật ký Only Trọk

D

donquanhao_ub

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay tôi quyết định 1 việc là sẽ viết nhật kí ở học mãi, tôi mong muốn có nó để cho mọi người có thể hiểu thêm về tôi và tôi muốn viết nó vì để cho lòng tôi đc nhẹ nhàng và k phải cứ dấu trong lòng và tôi viết nó cũng là để giữ kỉ niệm vs lớp vào năm cuối cấp này :(
Mọi người cứ đọc và comment để tui đc hoàn thiện bản thân mình hơn, tôi muốn là 1 người có ích

Last edited by a moderator:
P

pisces.uirgo

nhìn avt của cậu tớ cứ tưởng em tớ ở FAM. ờ, vì lí do này tớ sẽ cố giúp cậu hoàn thiện mình!

D

donquanhao_ub

Thì em là em chị ở FAM đó thôy, chị Vân Anh mau quên em vệy (chắc chị hiểu lầm từ cuối cấp, í em là cuối cấp II thui ạk)
Mừ chị ns thật lòng về em nhá, em muốn mình đc hoàn thiện

D

donquanhao_ub

Ngày đầu tiên viết nhật kí

Hôm qua, sinh nhật lớp trưởng. Bọn chúng tôi vỏn vẹn chỉ có hơn 10 đứa đc Lớp trưởng thân mời đi dự cái ngày sinh nhật đó.Đúng 2h tôi ra khỏi nhà,đi thẳng 1 mạch tới nhà nhỏ bn(nơi sẽ diễn ra sinh nhật), bn bík là chuyện gì xảy ra k?
Vì vội quá nên tôi quên mất là mình chưa mua quà.Ngại :) nhưng may mừ nhân vật chính chưa đến nên tôi lại quay đầu xe và đi mua quà lun (tôi nghĩ là sẽ kịp thời gian :D), tôi quay đầu xe và quán lưu niệm đầu tiên tôi nghĩ tới là "Thuỳ Trang", nhưng đóng cửa, híc. :(. Quay xe sang bác Hương, ôg Khải, bác Cảnh nhưng toàn những đồ nhìn chán mừ đẹp đệp tí thỳ toàn là sổ, gấu bông, cốc(tôi muốn tặng hàng độc lên k mún mua những thứ đó), lại quay đầu xe đi lượn cả thị xã thân iêu đi tỳm quán lưu niêm, đi qua phải gần chục quán mừ tôi k vào.Đang thẩn thơ thỳ tui nghix ngay tới shop "Tiến Đạt", phù tôi nghĩ mình sống rồi, đạp xe 1 mạch và lựa đồ, cuối cung tôi chọn cho lớp trưởng Bảo Ngọc of tui 1 chiếc gối có in hình tôi, hế. Nhìn đẹp phết í chứ. Hí hửng đi về nhà nhỏ bn. Giật mình nhìn vào đt(k thể tin nổi tôi đã đi hơn 30' òy) đã quá muộn tui lại đâm đầu đi.Đến nơi (thở như điên vì mệt), bọn nó ns đợi tôi còn hơn nhân vật chính, tưởng bọn nó đợi mình để tổ chức sinh nhật ai dè bọn nó làm xhong òy, nhưng thật ra có mỗi cái bánh "sinh nhật" thui. :(( . Tưởng như thế là mình sẽ bùn nhưng trái lại bọn kon trai nó k choa mình ăn bánh úp kạ kái bánh vào mặt, nó ns choa chừa kái tội đi la cà. híc, chẳng bík tại sao lúk đó tôi lại vui quá trời.Bọn nó bôi kem vào mặt rồi thy nhau lấy đt.máy ảnh ra chụp(ns thế thui nhưng vui).
---------------------------------------
Xhong xuôi bọn tui lại ra chợ đi ăn bánh miến, bánh chay, ăn chè, uống nc' và ăn bánh khoai. Ăn phair gọi là kig khủng lun :)) ăn lắm thiệt. (tôi ăn đc 2 cái bánh chay, 1 cốc chè, 1 cốc nc' dừa, 2 bánh miến và nửa cái bánh khoai, no quá tới mức mừ tối về khỏi ăn cơm :)) )
Tôi chỉ muốn ns lời cảm ơn tới tất cả các bn lớp tôi thôy, tôi iêu các bn nhiều nhiều lắm, chưa chia tay nhau mừ nhiều lúc buổi tối trc' khi đi ngủ nghĩ tới lúc chia tay mừ ns' mắt tôi lại trào ra.Tớ iêu các bn ở tập thể a1 mình lắm í. A1 Professional mãi mãi trong tớ các pẹn ạk :-*
------------------------
Dài quá, tôi tự thấy phục mình =)). Một ngày đã qua vs tôi như vệy đó. :D:):p

Last edited by a moderator:
D

donquanhao_ub

còn hôm nay?

Sáng tôi dậy từ hơn 4h, đau bụng k ngủ đc. Chẳng bík sao cả, cứ nằm mừ ôm bụng thôi, đến 6h hơn bố gọi tôi dậy, vớ ngay lấy cái áo khoác(trời buổi sáng nên se se lạnh) nhưng.....cơn đau bụng lại hành hạ tôi, nó đau dữ dội hơn,tôi đau, nhăn mặt, đau suýt phát khóc :((. Tôi lại nằm bẹp ngay vào cái giường mừ ôm cái bụng. Đến 7h kém cơn sốt của tôi lại lên, vừa mệt vừa đau bụng mừ bố mẹ đi làm hết rồi. Lôi đt ra gọi choa thằng bn nhờ nó xin phép nghỉ học hộ nhưng máy hết pin. Đã mệt lại đi tìm cái sạc, tìm mãi mới thấy, cắm cái sạc đang gọi thì thôy xhong....máy hết tiền :(. Lại lận đận đi lấy cái đt bàn gọi,mãi mới ns đc, híc. Và bây h thỳ mọi thứ cũng đã ổn hơn chút tớ đang ngồi đêy và viết nhật kí tuy cái bụng còn thỉnh thoảng nổi dây đấu tranh, cái đầu còn nhiều lúk còn như bị ai đáp dá vào nhưng tôi cũng chiến thắng đc.:)
Đang phải đấu tranh vs chính mình vì ai bảo tôi thích onl qá =))

D

donquanhao_ub

Cho xin í kiến

Tháng này là tháng mât nhiều tiền của tôi nhất,hức hức :((, ngày mai sinh nhật thằng bn ở lớp, 23-12 sinh nhật con bn ngồi cạnh, 1-1-2010 sinh nhật đứa bn học cùng nhóm, 1-3-2010 sinh nhật đứa bn gần nhà, 5/6-1-2010 sinh nhật 2 đứa em họ, 18-2-2010 sinh nhật kon bạn cũng cùng nhóm và 22-2-2010 sinh nhật em, 26-3-2010 sinh nhật em họ (Bao nhiêu tiền choa nổi đây).
Nhưng............mai sinh nhật thằng bn ai choa tớ bík kon trai thỳ tặng cái gì thỳ đc, híc híc. Ai choa tớ tham khảo nớk
:-*

P

pisces.uirgo

..................hừm! đọc xong toét cả mắt!
con trai thích gì hả, tưởng tượng đã. nếu là ctrai chị thích cái gì cần thiết, à 1 quyển truyện tranh, hay dễ thương thì tặng cái móc, à cái móc cặp í, .........................
tính cách chưa có gì cá tính lắm nên góp í sau nhá em!

P

pisces.uirgo

chị cứ nói bừa thế! nếu có KQ tốt thì hẵng cảm ơn
.......!?...
nếu tên ctrai được em tặng quà iu mến em thì em tặng gì nó cũng sướng!
nếu nó bình thường với em :
+ tặng gì cũng thế cả thôi
+ rất c.ơn vì có người quan tâm, khéo mến iu em lun đấy!

D

donquanhao_ub

Chị! Sao nói thế, iêu mến gì.Hề Hề
Em mà đạt kết quả tốt em goị chị là chuyên gia choa em lun

D

donquanhao_ub

Cảm giác khi đợi....

Bây h tôi đang ngồi onl và đợi anh trai tui onl để tui hỏi cái bài về casio mà mắc quá tôi chưa giải đc. nhưng đợi mãi mà k thấy đâu cả.
Bây h mới bík tâm trạng of người phải đợi ntn, nó thật là buồn. Mình hay là người đến muộn trong các cuộc hẹn, k biết mọi người có cảm giác như mình lúc này k nhỷ.:(
-> Mình phải rút kig nghiệm choa bản thân là đừng để ai chờ đợi, t/g là quan trọng, đừg lạnh nhạt vs thời gian
;)

T

tienduc07

^^Tán gẫu vừa thôi,đây là nhật kí mà sao anh thấy nhật kí thì ít mà nc thì nhiều.Mà sao sang năm sau mới sinh nhật lo sớm thế :p.Mau già đó ;).

D

donquanhao_ub

Tôi đang vui....

Hí. Anh trai đã onl òy, hì. Mọi ngày toàn bị anh trai mắng cái tội nhanh hẩu đoảng thế mà hnay anh trai nói mình ngoan, sướng "nổ phổi" :D
Ước gì ai cũng đối xử vs mình như anh trai có phải tốt k

-> Mình cảm thấy vui vào lúc này
Trong cuộc sống ảo cũng vẫn luôn tồn tại cuộc sống thực

D

donquanhao_ub

Trời đông

Trời mùa đông mừ k đc mặc áo rét, k đc khoác khen len.
Mùa đông năm nay chán :(
Mừa đông năm nay ấm hơn mùa hè, vệy là mất 1 mùa mình thích nhất trong năm rồi :((

D

donquanhao_ub

Bình yên nhất là tình cảm của mẹ. Mạnh mẽ nhất là tình cảm của cha. Ngọt ngào nhất là tình cảm của người yêu. Thân thiết nhất là tình cảm của anh em... Nhưng lâu dài nhất là tình cảm của người bạn. Cảm ơn bạn vì bạn đã là bạn của tôi. Mong rằng tình bạn của chúng ta sẽ là mãi mãi. Tôi luôn quý và trân trọng những người bạn của mình, không bao giờ muốn mất đi một ai cả, bạn cũng thế nhé. Bạn hãy gửi nó cho tất cả những người bạn của bạn và đừng quên gửi nó lại cho tôi Love+ love = very love , love - love = begin love , love x love = limitless love , love / love ÷ love = only love

D

donquanhao_ub

Gà mà không gáy là con gà gay, Gà mà hay gáy là con gà điên. Đi lang thang trong sân , bắt con gà , bỏ vô nồi Mua 2 lon Tiger , nhắm chân gà , nhắm chân gà . Gà mà không gáy là con gà chiên , Gà mà không gáy là con gà toi. Đi lang thang trong sân , bắt con gà , ướp tiêu hành. Ăn xong lăn quay ra , chết tui rùi , cúm gia cầm

D

donquanhao_ub

Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình...phải không? Có 1 thiên thần chào tôi và hỏi " Bạn ước điều gì ?". Tôi cười và nói rằng "Tôi ước những điều may mắn và hạnh phúc sẽ đến với người đang đọc tin nhắn này". Bạn nhận được tin nhắn này….thì hãy cười đi nhé! Vì ít nhất đâu đó quanh đây…có một người luôn mong bạn hạnh phúc….vui vẻ…..và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngại ngần mà gửi nó đi. Nếu không gửi thì chẳng có điều gì tồi tệ xảy đến với bạn cả. Nhưng nếu bạn gửi…thì sẽ có ai đó… ….mỉm cười

D

donquanhao_ub

Mình vẫn là trẻ con

Ở xóm cứ ngỡ như mình là người lớn nhưng nghĩ lại mình lại là người nhỏ nhất. Là đứa nhỏ nhất lên đc mấy anh chỵ cưng lắm. LỚP 9 MỪ BÉ NHẤT. :"< Hì. Còn nhớ cái ngày chỵ tôi thy tuyển sinh vào cấp III, chị tôi đang làm bài xin ra ngoài, đáp đề ra ngoài choa cái anh Sơn cầm về cho chị Lan giải, đem đy bán cho phụ huynh để đáp bài vào cho con mình (ngày xưa như thế nhưng bây h thỳ coi chặt lắm). Nghĩ lại thấy vui, tối hôm đó hình như là mấy anh chị í bán đc hơn 400k tiền đề :D, nhiều quá trời, bọn em còn đc mấy bác gần nhà cho tiền đi liên hoan, em cũng xin 1 chân đi ké. Hé hé, đi chơi, mấy anh chị cưng mình nhất, có gì cũng cho, hôm đó về no ễnh bụng :"<. Thế mà thoắt cái đã 5 năm rồi đấy, bây h anh chị í lớn hết cả rồi. Chị em thỳ đang học đại học, anh An-Sơn thỳ đi làm thợ cắt tóc, chị Phương thỳ mới lấy chồng còn sắp tới đây là chị Lan và chị Linh chuận bị lên xe hoa, các anh chị lớn hết rồi, còn mỗi tôi là nhỏm các anh chị đi hết tôi k còn đc cưng nữa rồi :(. Dù sao thỳ những ngày tháng đc mọi người iêu quý sẽ mãi là niềm hạnh phúc
--------------------------
Tieenj thể khoe khoang tí
Chị Lan: Là 1 trong 3 hs ưu tú nhất trg` cao đẳng sư phạm, đi thy Olympic đc giải liên tục, hiện đang là giáo viên dạy toán của 1 trường rất có uy tín vs phụ huynh
Chị Phương:Vừa tốt nghiệp trg` đại học Tài chính, liên tục học bổng,đã lấy chồng và đang có baby, dự định sau khi sinh sẽ xin đi làm.
Anh An-Sơn(2 anh em): Là thợ cắt tóc nổi tiếng, rất chi là đẹp trai. Ngày tôi nhỏ suốt ngày bị các anh í thơm má :"<, bây h gặp các anh í bị trêu ngại k chịu đc :-SS
Chị gái tôi: Đang học trg` Đại học Ngoại Thương ở TP HCM, sắp tới chuyển ra HN
Chị Linh:Đang làm cho 1 công ti về điện thoại
===>>> Còn mỗi tôi nhỏ và học *** nhất nên vì thế phải làm thế nào chứ nhỷ? :D. /:) nhớ ngày bé quá

Top Bottom