Nhật ký o biutyfol laif

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Comments khi xem Attack on Titan:

Thật sự nghe phim này lâu lắm rồi, cũng đọc nhiều story, xem nhiều ảnh spoil rồi. Mà chưa có thời gian để xem.

Biết nam chính nghiêm túc nên tôi thích nam phụ hơn : )

Con titan đó kiểu: Hé lô vui không emmmm

nhìn cái tướng chạy là t nghi nghi rồi :Uww

ôi zoi Mikasa của toyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

bạn Pa còn sống nhỉ .-.

chiếc khăn gió ấm : D

• Like
Reactions: Ánh 01

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
25/4/21

" have a monologue with a wandering spirit "
- W
3

tình bạn có nhiều cuộc cãi vã sẽ thú vị và lâu bền hơn?
không
nó chỉ khiến cho người trong cuộc thêm mệt mỏi hơn mà thôi

mình có cảm giác bạn không tôn trọng mình
mình không chắc cảm giác của mình là đúng
nhưng mình cảm thấy thế

mình sẽ nói thật
BẠN SAI
?
bạn có thấy bạn trẻ con quá không?
: )
mình cũng không chắc là tính bạn trẻ con quá hay tính chịu đựng mình quá thấp
nhưng mình mệt mỏi với bạn lắm rồi

tha lỗi mình nói thật
lãng xẹt thật ý
chưa bao giờ mình chơi với một người nào mà thấy lãng xẹt như bạn luôn : )

nếu bạn là một con Hương, con Như hay ai khác
mình sẽ không ngần ngại mà xén tay áo lên tát bạn một cái
cho tỉnh ra
: )
bạn biết rồi đấy
tính mình chưa bao giờ hiền dịu cả
cũng chẳng cho không ai thứ gì cả
khoai ra khoai, ngô ra ngô
tính mình không muốn có chuyện lãng xẹt như vậy đâu
cho dù là mình sai, mình cũng sẽ cãi khi nào chứng minh được mình sai thì thôi

đấy
thực sự chơi với bạn mình thấy bạn kỳ lắm
mình rất ghét bạn
à vâng
mình ghét đó

còn nếu chơi với ai sẽ làm cho mình thoải mái hơn ấy à?
tất nhiên là với mấy đứa cùng lớp
: ) bạn biết tại sao không
vì họ làm cho mình không cần suy nghĩ nhiều
mình với họ là người dưng
cho nên, họ chẳng thể bộc phát ra một cái tính như bạn được
thứ nhất, họ không muốn làm mất hình tượng của bản thân trước một người dưng
thứ hai, họ thấy chuyện làm người dưng ghét mình thật tồi tệ

có thể chơi với bạn
bạn chưa bao giờ thấy mình khóc
hoặc rất ít
vì mình không muốn bản thân yếu mềm
khi thấy bạn khóc
mình luôn muốn bản thân trở thành một người có thể che chở và cạnh bên
có thể mình không động viên bạn những lời bạn muốn nhận, không tặng bạn những thứ bạn muốn có
nhưng mình vẫn luôn bên bạn

mình ghét bạn
vì bạn đã thành một thành viên trong gia đình mình
mình ghét bạn
vì mình không thể nói lời bông đùa với bạn như những người bạn bình thường khác
mình ghét bạn
vì bạn là người khiến mình thay đổi, dù là những thứ bạn không thể thấy được

mình nói ra được câu 'mình ghét bạn'
vì mình chẳng lo bạn sẽ rời bỏ mình mà đi nữa
vì mình chẳng lo mất hình tượng trước mặt người dưng
vì mình muốn sống thật với bạn
mình không muốn phải giả vờ nữa
giả vờ mình là người khó giận
giả vờ mình là người thích đi chọc người khác
giả vờ mình là người mạnh mẽ tới mức bạn muốn đánh khi nào thì đánh

chính vì mình ghét bạn
nên mình mới muốn bạn đi cùng mình cả đời
bạn còn nhớ lời hứa hai đứa sẽ cùng nhau đỗ vào đại học
rồi chơi với nhau hơn 7 năm chứ?
chúng ta chỉ mới chơi với nhau 2 năm
một thời gian không quá dài, nhưng đủ cho chúng ta được gắn kết

ở trên mình nói mình sẽ xén tay áo lên và tát bạn
nhưng nếu bạn là Hương, Như hay một ai khác
còn bạn à?

mình không muốn chỉ vì một lần như thế mà xa nhau mãi mãi
mình ngồi viết nhưng dòng này chỉ muốn bộc lộ những gì mà trực tiếp với bạn mình không thể nói được
rồi trước sau gì bạn cũng sẽ đọc được
mình không muốn bạn thay đổi hay gì cả
mình chỉ muốn bạn hiểu rõ về mình một chút
và chấp nhận thêm một chút

đừng làm đôi bên thêm mệt mỏi nữa
mình chả bao giờ muốn xin lỗi hay làm hoà trước cả
mình thật sự rất khó chịu
bạn biết không?

vì mình biết
sự im lặng sẽ giết chết tất cả
cho dù mình không thích, mình vẫn phải làm

mình muốn khóc

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
#buonmotdemroithoi

26/4/21
đã đặt sẵn plan ôn thi hú rei %
chăm hơn đi
đi học không được ngồi cười như con điên nữa
không được ngồi chống cằm nguyên buổi ngắm crush nữa
không được ngủ nữa
không được ăn nữa
.-.
tận dụng giây phút cuối cùng của đêm nay để xem phimm
đang xem dở AOT thì thấy một bộ có bé shota đáng yêu quá nên nhảy xem luôn
Heine?
có thể nói 4 vị quàng tử đều rất lại céo nha .-.
toi ngửi thấy mùi đam rồi đấy
mà Litch-chan hỏi như thế là biết âm mưu gì rồi =)))
mà Heine-chan sao cứ đáng yêu sao ấy .-. dù biết đã trưởng thành rồi mà lùn chủn ờ, như bé con bảo sao Kai không ume
Bruni thì là vệ sĩ kiêm đệ tử của Heine rồi nên không cần lo .-. chỉ lo cậu út phá phách nữa thôi
mấy thằng hay cười phởn phởn thường nguy hiểm lắm =) điển hình là quàng tử Litch
nếu nói thích ai nhất thì có lẽ là quàng tử Kai vì ảnh đáng yêu phết =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
12/5/21

thi xong rồi =))) toi mong chờ ngày này lâu lắm rồi arhhhhh
và blog này chỉ muốn cảm ơn cái máy tính của toi
nó là loại LG để bàn ấy, bố toi mua nó hồi toi lớp 3 lớp 4 à, lâu lắm rồi
vậy mà nó còn dai lắm, lâu lâu bị con shark cắn hay hư ổ đĩa thôi à, lâu lâu bị treo máy và bị nhiễu nữa
và "lâu lâu" đó là hàng ngày nha
cứ mỗi lần bật nó lên mà nó cứ nhảy lung tung làm tụt hết cả mood luôn ấy @@
bố toi đã thay bao nhiêu là cái chương trình cho nó, mới đầu winXP bố toi muốn nâng cấp nó lên chạy cho nhanh nên chuyển sang win7, win7 nó bị virus luôn nên chuyển lại winXP vì nhà toi quá nghèo, winXP virus tiếp nên bố toi đành chuyển sang win10 ;-;
và hiện tại toi đang dùng win10
cái ngày ông chú đem cái CPU đã chuyển thành win10 về lắp vào máy toi thì lúc đó toi kiểu: "để xem, mi trụ được bao lâu, hhee"
và thật sự máy toi như thế 1 phần cũng do toi, toi là 1 đứa phá máy ghê nhất hành tinh này luôn @@ nên nó mới bị suy dinh dưỡng nhanh vậy...
chơi ơi toi cũng mong là con win10 này nó không mau hư như trước nữa
tại toi cổ lỗ sĩ vch nên mới đầu xài win10 toi thấy nó vi diệu lắm luôn ý, kiểu nhanh hơn và nhiều tính năng hơn :w
toi chỉ mong nó đừng chạy được vài ba tháng là drop như mấy version trước thôi T^T
nhưng toi yêu con máy tính của toi lắm <33333
không có nó toi chẳng làm được gì cả
và tất nhiên trong sự nghiệp hành học của toi nó chiếm tận 70% ấy
bữa nào không cần nó toi cũng phải bật nó lên rồi turn on music mới học được @@
đó là thói quen rồi @@
kiểu ngồi vào bàn là phải mở máy lên, không mở máy là không học nổi @@
( vì thế nên bill tiền điện tháng nào cũng cao ngất ngưởng :w )
nhờ nó mà toi biết thêm rất nhiều rất nhiều thứ
và toi cũng đã mường tượng được những ngày không có nó, toi chắc như kẻ thất tình vậy ha :w
toi cũng thấy hơi buồn cho nhà bạn nào không có thiết bị điện tử, nhưng dám cá luôn là thiết bị điện tử giúp mình học rất nhiều và rất hữu ích nếu biết sử dụng đúng cách ;-;
và... uhm...

toi yêu cái máy tính của toi vch =")

toi nghĩ nên thuyết phục mẹ mua 1 con laptop hoặc mac hoặc ipad gì đó thì sẽ học gọn và nhanh hơn
nhưng toi nghĩ đến ngày xa nó toi lại chẳng muốn chút nào @@
nó chắc chắn không tốt bằng những thứ toi đã liệt kê nhưng nó đã gắn bó với toi 5 năm, 5 năm rồi ý @@
( nhưng toi nghĩ chắc toi phải đồng hành cùng với nó ((bao gồm công việc đập nó lúc nó bị treo và mày mò tự rút phích hay cắm phích để sửa nó lúc nó bị virus)) khoảng vài ba năm nữa vì mẹ toi chẳng đồng ý mua cho tôi con lap, mac hay ipad gì đâu ;-; )

nếu ai có đang đọc cái này thì làm ơn đừng cười toi và con máy của toi nhé :w
toi viết cái này 1 phần để cảm ơn con máy toi và 1 phần là để bạn tỏ lòng cảm ơn và biết ơn đến những đồ vật bạn đang có
mặc dù nó có lỗi cỡ nào đi chăng nữa nhưng nó đã gắn bó với bạn rất lâu mà hẻm, thử tưởng tượng 1 ngày không có nó, 1 tuần rồi 1 tháng không có, chắc chắn bạn sẽ nhớ nó nhiều lắm :")

uhm, chắc toi hơi nhiều chuyện .-.

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
23/5

bây giờ đang mưa
tự nhiên mưa thôi, trong nhà với cái máy tính thần thánh nhìn ra ngoài cửa, mát vch :" )))))))
mà ngồi nghịch máy tính, hóng mưa, ăn kem bonus ngồi quạt nó sướng hẳn ra ấy <333
đùng đùng đùng
mưa to thật sự luôn
lâu rồi mới có mưa đó
rồi rồi nước mưa nó tạt hẳn vào cái máy tui rồi đây này =="
bây giờ muốn viết một cái gì đó quá nhưng mà nghề viết của tui nó lạc hậu lắm rồi, chỉ sợ càng viết người ta càng rủa T^T thôi ở ẩn vậy

" ve ve...
hè năm nay ở chỗ tôi không có tiếng ve kêu thì phải, hình như là có nhưng mà cũng ít. tôi nghỉ hè rồi, một năm học trôi qua nhanh thật đó. tôi chắc cũng không cần miêu tả năm học vừa qua của tôi như thế nào, trôi nhanh làm sao, năm học vừa qua đối với tôi chỉ gói ghém trong bốn chữ: chưa đủ nỗ lực. "

troima viết tới đoạn này tự nhiên có sấm sét huhu, thót tim tui ra luôn rồi hic

" năm trước nữa tôi vẫn chưa đủ nỗ lực, năm nay cũng thế. tôi không biết thứ gì là tác nhân nữa, cứ mỗi khi kết thúc một năm học, tôi không dám gấp bảng điểm bỏ vào cặp mà cầm nó trên tay khư khư, rồi, đạp xe về nhà. tôi đi sát bên nhỏ bạn, hai đứa một cảm xúc giống nhau, nhưng nó khác tôi là nó bỏ bảng điểm của nó vào cặp rồi. như thường lệ, tôi hỏi điểm nó, nó hỏi điểm tôi, rồi hai đứa như vậy đạp xe về nhà.

koong koong koong.

chả hiểu sao thường vào dịp kết thúc năm học thì học sinh trường tôi đi xe đạp điện thay cho xe đạp nhiều. tiếng koong koong tôi hầu như chẳng nghe được ở đâu, ve cũng chẳng kêu, đường phố vẫn như mọi ngày. vẫn thế. tất cả biến hôm nay trở thành một ngày bình thường, dù hôm nay là ngày chúng tôi biết điểm.

có lẽ điểm chúng tôi cũng bình thường.

mấy ngày nữa là tôi lên trường để tổng kết rồi cùng lớp liên hoan. năm trước cũng thế, dù tôi không học giỏi mấy những ít nhất vẫn nhận được giấy khen và vài ba quyển vở. tôi vẫn đi cùng nhỏ bạn, suất của nó đang ôm cũng như tôi. tôi biết, nhỏ bạn tôi cũng giống như tôi,

chưa đủ nỗ lực.
"

ôi zời ôi zời hết mưa rồi ;-; sao lại hết chứuuuu, mưa tiếp điiiii

" bây giờ bọn tôi đang nghỉ hè. lớp tôi có một cậu trai phải thi lại, cậu trai ấy cũng ngồi cùng bàn với tôi. nghỉ hè xong được vài ba hôm thì tôi đã lao vào bàn, âm thanh vang lên những tiếng tách tách.

- chúc mày thi tốt, ráng ôn kĩ càng đi.

- mày chúc gì sớm vậy, còn một tháng nữa tao mới đến trường thi lại mà.

- thì tao đang nhắc cho mày nhớ, lỡ như mày quên thì sao.

- tao nhớ chứ. tao buồn quá mày ơi, năm nay tao học hành cũng nghiêm túc lắm chứ, mày biết mà. chẳng lẽ tao chưa đủ nỗ lực à mày?

chưa đủ nỗ lực.

- ừ, có lẽ thế. thôi, thế thì bây giờ nỗ lực, rồi năm sau nỗ lực.

có lẽ, ngoại trừ tôi, nhỏ bạn, và thằng cùng bàn thì vẫn có rất nhiều người cảm thấy năm vừa qua họ chưa đủ nỗ lực. họ vẫn được danh hiệu đó hay giải thưởng kia, như những năm trước. họ vẫn chẳng có thay đổi gì, chẳng có tiến bộ mấy. việc học hành của họ thật là nhàm chán, của tôi cũng thế.

liệu có phải là nhàm chán không? hay là chúng ta chưa đủ nỗ lực?

tất nhiên, vấn đề nằm ở chúng ta. chúng ta quyết định chúng ta ra sao thì sẽ ra thế ấy, chúng ta quyết định chúng ta nhàm chán thì sẽ như thế, chúng ta quyết định chúng ta không nổ lực nữa thì chúng ta sẽ như thế. "

mưa lại rồi hú yehh

" hè. tôi đã và đang học rất nhiều. tôi học thêm ngoại ngữ mới, học thêm kiến thức lớp tới, học thêm những kỹ năng mới. tôi không biết đó có đủ nỗ lực hay chưa. nhưng tôi biết mình đang rất cố gắng. rồi một ngày nào đó, mọi cố gắng của tôi sẽ trở nên xứng đáng. đó là nỗ lực.

tôi sẽ chúc thằng bạn cùng bàn thi tốt. tôi sẽ truyền cảm hứng cho nhỏ bạn. và, tôi cũng sẽ đền đáp tốt cho bản thân mình.

năm học này, đối với tôi, không đáng nhớ cũng không đáng quên. nhưng tôi vẫn sẽ lưu nó lại vào lưu bút. hi vọng năm tới, tôi sẽ đối tốt với bản thân và làm những việc mình cảm thấy xứng đáng. tôi sẽ và đang cố gắng. tôi mong các bạn cũng vậy.

hẹn gặp lại vào một ngày khai trường !
"

thật đó. thay vì ngồi hàng ngày lướt MXH thì mọi người thử học cái gì đi. rồi mọi người chắc chắn sẽ cảm thấy vui hơn cho mà xem.
như tui chẳng hạn, tui đang học cách ngủ cho thoải mái và leo rank game giỏi đây. bius bius
đùa thôi chứ tôi nói thật ấy .-.
mưa cũng tạnh rồi nè, tôi xem youtube chút nữa rồi đi nấu cơm thôi <3

Last edited:
  • Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Comments khi xem Ma đạo tổ sư nhé:

sự thật là 2 ngày trước tui đã đọc xong truyện Ma đạo tổ sư rồi, nó chưa hết nên tui mò sang anime để xem, không ngờ nó HD đẹp tuyệt luôn ý ôi <3333

làm anime giống y như thật luôn ý @@

coi anime mới hiểu thêm 1 chút, đọc truyện hack quá @@

mà... um.. đây có phải là anime không? hay là của animation của Trung nhỉ?

đích thị rồi, đây chắc chắn bên Trung làm luôn :Đ

mới đầu do không bật volume nên không biết bên nào làm, mặc kệ, phim hay là được uwu

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
anh tóc dài tên Kiến Nhất nhớ

anh tóc cam tên Triển Chính Hi ha

tóc đen tên Hạ Thiên

thiệt là bùn cho những cô gái ấy haizz, nhưng cô gái cứ đeo đuổi nam thần nhưng éo ngờ nam thần cưa cưa lại thích con traiiiii

anh tóc hường tên Mạc Quan Sơn =))

oke đủ 4 anh main r

tóc đỏ không phải tóc hường :")

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
vẫn là comment khi xem phim
(à ai đó đừng đọc cái này vì nó chỉ là bình luận phim thôi)

mềnh hong tin Trừng ca ca là người thế đâu

vì coi anime quen rồi nên giờ coi animation nước khác không quen cho lắm :Đ

trong các loại bảo pháp mị thích roi điện của Trừng ca nhất, đơn giản vì nó có màu tím :Đ

quảng cáo :Đ

best father <3333

1h rồi, ngủ thui

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
26/5

chùi ui hồi tối qua ó mọi người =)))
chuyện là tui hay có thói quen thức khuya, tối qua 1h sáng tui mới rời bàn
mà tối đó ba tui nhậu say nên bỏ quên điện thoại ở chỗ tui ngủ á
thế là hehe
tui chộp lấy thời cơ ngay và luôn
lúc đó cả nhà đều chìm sâu trong giấc nồng hết rồi nên tui sung sướng gì đâu
chơi 2 trận Liên Minh, 1 trận Free Fire, và thắng đều hihi
lướt TikTok 1 hồi nữa
kết quả là lúc đó đã 3h sáng luôn rồi =)))))
vậy mới là hè chứ: tối học bài mệt mỏi + đọc đam mỹ + xem yaoi + chơi game + lướt TikTok
còn gì bằng huhu T^T

and,...

gieo nhân nào gặt quả nấy
kết quả là sáng dậy tui bị báo ứng liền =="
muỗi nó đốt tui mười mấy cái lên tay và chân luôn huhu
thôi tại hạ xin chừaaaaaa

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
hihi, tui nói là tui đọc hết Ma Đạo rồi đúng không, và giờ tui phải đọc lại ;-;
vì tui càn phá truyện rất dữ dội, cỡ 2 ngày xong 1 bộ truyện ấy :w nên tui đọc xong thì cảm thấy mạch truyện rất là nhanh và mình bị lỡ mất nhiều thứ, nên bây giờ tui phải đọc lại
với lại tui lỡ fall in love với bộ truyện này rồi kyaaaaa ><

và, um, người tui ghét nhất truyện không phải Ôn lão gia hay Tiết Dương mà là cái thằng chos mập mập Lan Lăng Kim Thị !! đã xấu còn đóng vai ác á???
còn người vi diệu nhất không phải Hiểu Tinh Trần ca ca hay lão công Trạm Trạm mà là tỷ tỷ và cha nuôi của Nguỵ Anh ;-; 1 người tỷ tỷ có thể làm Di Lăng Lão Tổ Nguỵ Vô Tiện và Tam Độc Thánh Thủ Giang Vãn Ngâm nghe lời và khóc thì tui cũng xin thua ==" 1 người cha tốt bụng yêu vợ con quản lý tốt Vân Mộng mà lại zất đẹp zai nữa uwu

người tui thấy tốt nhất chắc chắn là Nguỵ Anh rồi uwu, không còn từ gì diễn tả ngoài từ lạc quan. là một người tốt, cực tốt và rất tốttttttt TvT

và điều tui ức chế nhất trong anime là QUẢ INTRO VÀ OUTRO !!! why? tell me why? biết là vì lợi ích cho người sản xuất nhưng làm thế rất bất công với fan hỉu hongg T^T nghĩ sao cả 1 tập có 25 phút mà 2 quả nhạc ấy chiếm luôn gần 7 8 phút rồi ==" please làm phim dài hơn đi mà huhu. tui biết là có thể xem Trần Tình Lệnh thay để biết end nhưng tui lại thích 2D hơn :< đúng vậy, chờ đợi là cucsuc

hổ xuống đồng bằng bị chó khinh, rồng lên nước cạn bị tôm giỡn, phượng hoàng nhổ lông chẳng bằng gà :3

sao tui cứ thấy Cảnh Nghi là bị lụm dìa chứ hong phải được nuôi dạy từ Lam thị hen >w<
ôi zời Nghi ca ca tém lại, người của Lam thị trước sau bình tĩnh, sao huynh lại có thể cười đến sặc nước thế kia ?!!

đúng rồi đúng rồi, Cô Tô Lam thị 3 đời sản xuất công, Vân Mộng Giang thị 3 đời rèn thụ quả thật not sai =)))))

nói không chừng đời thứ 4 Tư Truy sẽ tiếp quản Cô Tô thì sao, quả thật khí phách giống Trạm Trạm mà lại độ lượng bình tĩnh :> anh còn được Lão Tổ bảo kee thì ngại giề phở hômmm

tui muốn biết cơ thể Mạc Huyền Vũ ngoài đời thực sẽ như thế nào quá, nhờ anh mà Nguỵ của iem mới được ngóc đầu dậy, piu piu <3

ai nói Trừng ca ca FA số nhọ, còn Lam đại công tử Lam Hi Thần mi quăng ở đâu =))))) ngừ tar ngày đều ngóng trong phu thê của lòng mềnh mà =))

à mà, ai có đang đọc truyện tranh hay cày phim ấy thì khuyên các bạn nên lên mạng tìm hiểu cốt truyện và nhân vật trước, sẵn tiện đọc các review hay bình luận của critics luôn. như thế sẽ làm bạn không bỡ ngỡ chút ít khi mới xem phim / đọc truyện. lời khuyên thứ 2 là bạn nên xem phim / đọc truyện CHẬM THÔI, KHÔNG AI DÀNH ĐÂU MÀ ĐỌC NHANH THẾ ?! thứ nhất là để tiết kiệm phòng trừ phim chưa hết sẽ rút ngắn thời gian đợi tập mới, thứ hai là để cảm nhận được phim / truyện. hãy xem từ từ và cảm nhận :3

còn con pet tui thích nhất không phải là Tiên Tử của Kim Lăng, cũng không phải mấy bạn thỏ của Trạm cưa, mà là còn tiểu Bình Quả của ai thì mn biết rồi =)))))

• Like
Reactions: Ánh 01 and ahn___w

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
các tiểu kiếm pháp: "đắc tội nhà nào chứ đừng đắc tội Giang gia, đắc tội ai chứ đừng đắc tội Giang Trừng"
Nguỵ công trử ciễu: "lũ chiếu mới!"

cả bộ truyện chỉ được gói ghém trong một pức ảnh:

cả bốn đại gia tộc hợp lại giết anh anh còn không tứk, đúng là chồng ieu của iem <3333

à mà Trừng cưa cưa lên chức Tam Độc thánh thủ hồi nào thé ==" chẳng phải năm xưa anh vẫn mang danh tên tính nết khó ưa ế chỏng gọng có chó mới thèm sao????

ôi thôi toang =)) năm xưa Nguỵ Anh rủa Trừng ca chết dầm ở hồ sen, bây giờ mà bị tử điện của Trừng ca quất một cái là đi đời kyaaa

Lam Vong Cơ mặc đồ tang??? =D
rõ ràng y phục Cô Tô Lam thị thanh nhã quý s tộc thế kia sao Nguỵ công trử lại ví nó như đồ tang là thế nào???

Lam Vong Cơ ơi là Lam Vong Cơ! why? tell me why? tại seo người yêu anh chờ đợi hơn 13 năm ròng rã để được gặp mặt nhưng khi gặp lại ngừ ta rồi chỉ vì chút son phấn trên mặt thôi đã không nhận ra là sao? rồi lỡ có đám cưới có trang điểm đậm hơn nữa thì sao anh nhận mặt nương tử chứ!!

mà cũng vi diệu thật, không giải thích người ta lại hiểu nhầm là Di Lăng Lão Tổ chết đầu thai thành Mạc Huyền Vũ =))))

sao có thể thổi sáo hay vậy nhờ, mình thổi không được huhu

ừ thì bị này bì nọ =)) mấy anh tới số rồi

zõ zàng !!! rõ ràng là anh muốn vậy mà hưm!

anh thích lắm mà anh làm bộ đó :Đ

đêm nay tới đây thôi =)))

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
há há há

hồi đó thần tượng Lão Hồ nên xem Happy camp có 2 lần à, bây giờ tự nhiên thích Vong Tiện nên xem =))

mà cái anh Nguỵ Đại Huân này là hồi cũng có tham gia Happy camp với Hồ nè :Đ

đúng là thầy Hà có khác =D

nhắc đến Thượng Hải lại nhớ người cũ :<<

ôi ánh mắtttttttttttt

êi, chả hiểu sao trong 1 cặp đam thì tui sẽ tin thụ có tềnh yêu với công sớm và nhiều hơn ý =)) chẳng hiểu luôn

cấm ngôn rồi =))))

lại nhìn nheo nữa =)) hai anh giờ muốn sao đây hửm

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ?? =D truyền thống của Cô Tô Lam thị?

anh à, haiz, Hàm Quang Quân điềm tĩnh trong Cô Tô đâu rồi?

Cô Tô Lam thị sau này nhường lại cho Nghi đội trưởng đội pay lắk & rap dizz là ok phết

không ngờ Hoài Tang ngu nger khờ khạo của tuôi hôm nào lạ là chùm cuối ==" thôi coi phim để biết chi tiết =))))

vẫn là ==" ôi Tiết Dương :w

cho đến bây giờ tôi vẫn không thể nào tin được cái mặt búng ra sữa như Hoài Tang baby có thể là trùm cuối được :w

hồi coi anime Tiện khi rửa mặt sau khi nhập vào xác Mạc Huyền Vũ rồi có nói là: "mặt mũi tên này cũng đẹp đấy chứ" mà tôi lại nghe nhầm thành mặt mũi chẳng ra gì =="

máu tăng động nó ngấm vô Chiến ca trong phim lẫn ngoài đời rồi =))

dù có chơi gameshow đi nữa cái biệt danh Trừng FA và Ninh ngáo ngơ vẫn never change =))

nhớ bạn ni hông có trong truyện =Đ

muốn ăn canh sườn hầm củ sen =((

Cô Tô Lam thị: gia môn bất hạnh, gia chủ bất lực, gia quy bất biến

ơ, sao lại ngủ chung phòng =D

trong truyện đâu có ;-;

anh cứ như buồn ngủ =D

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
từ khi nào Vân thâm bất tri xứ thành bar nhậu đêm của các anh thế =="

sang lên =)))))

;-; tuy anh ác nhưng anh đệp zai nên thôi bỏ qua

Tiết Dương là con cháu của Tiết Trùng Hợi !! thì ra ...

Cô Tô có song bích, Vân Mộng có song kiệt, Lan Lăng có... tiền :>

Khải Nhân tiền bối :> ngài thương bọn trẻ lắm mà sao ngài cứ giả vờ

Đại công tử cứ ngó em dâu suốt =)))) người nhà chồng còn đồng ý thì tới luônnnnn

ghen :>

waoooooooo Tiết Dương đáng yêu quá <33333333

cười rồi =))))))))

Trừng ca thương Nguỵ ra mặt thế mà lại =))

toang toanggggg

em thương chuỵ quá <3333333

ê từ, 16 năm trước đã có Vũ thiên nữ rồi hở? ;-; rồi sao 16 năm sau nó mới như vậy? vậy sao Nguỵ lại không nhận ra ;-;;;;;;

cầu chời hi vọng A Chén sẽ ngày càng nổi huhu, cầu cho ổng tham gia nhiều chương trình hơn dùm cái ;-;

em vẫn yêu chị <33

ừ thì tình huynh đệ =)) tình huynh đệ á

thấy chưa :>>>> ảnh lo thật mà, Trừng ca ca này

không thể bỏ lỡ một gương mặt đa tài như Chén được huhu

nguỵ vô lại, nguỵ vô sỉ ;-;

người Nguỵ Anh giống như túi thần kì của Doraemon vậy =D gì cũng có

aaaaa, chảy máu mỏ thôi sao mà đẹp dữ zạ ><

thiên nữ đô con quá :Đ

thì ra Ôn Ninh từ đó mà ra @@

ác nhưng đẹp trai: thôi về đây với emmm
ác & xấu: thôi mi chết đi là vừa

biên kịch ơi em nhớ cái đây 16 năm sau mà @@

Hoài Tang: diễn viên xứng đáng nhận giải Oscar

virtual quáaa

Tuỳ Tiện trong anime lung linh thế mà sao chuyển thể thô sơ vậy :<

Tiết Dương !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hiểu Tinh Trần noèeeeeee

3 người xem 2 người phát cơm troáa

xạo quáaaaaaaaaa

Tống Lam cưaaaaaaaaaaaaa

dễ thương quớ

điệu cười giống em đấy Chén oiwwwww

ai biết anh đã 30 rồi hã, sao lại đậm đặc mùi JinHit thế này

thiệt là...... chỉ mong Chén nổi thôi Chén ơi

tất nhiên rồi vợ chồng quên thế méo nào được :ww

Trừng ca lym suỹ gì tầm này nữaaa

y sìiiiiiii, cái tập huyền thoại

những ngày tiếp theo sẽ tươi đẹp lắm đây =))))))

đạo diễn quá sáng suốt, nếu casting để Chén làm Tiết Dương thì cái điệu cười của Chén làm em ám ảnh mất =="

chetme,, toang gồi

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
coi phim nhớ mỗi chữ "shình mơ" :Đ

ác quá ;-; không thể bớt ác hơn chút nữa được hả đạo diễn ;-; ác đến mức cục tức của em muốn trào ra cổ rồi

hôm nay mình học chăm quá ^^

"Kiếp sau hai ta vẫn là huynh đệ được không?" Chỉ là một người ra đi, một người ở lại...

có ông cha thế nài phước đức ba đời T^T

thiên lôi sấm sét =="

tuy Ngu Tử Diên trong anime cao hơn =)))) nhưng chuyển thể rồi vẫn giữ nguyên phong thái "thiên lôi sấm sét" của bà chằng =)) đạo diễn tìm diễn viên hay thật

ông cha kiểu: "ủa tui biết gì đâu???"

thiệt luôn,,,, cho dù biết bà ấy nghiêm khắc nhưng cái nghiêm này cũng hơi kỳ cục, đừng có hở ra là kiếm chuyện thế chứ =.= nhưng không biết bà ấy có yêu thưn Nguỵ không nữa

nhưng bà ấy nói lại vô cùng sắc bén và không sai một chữ :Đ

đau đầu quá huhu

sắp tới là anh gãy chân nờ

anh Ôn Trục Lưu đây là ác trung thành nì =))

qq

gia phả họ Ôn ai cũng xấu hết dzị ;-; trừ Ninh Tình của tuôi ra

thằng ôn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vong Cerrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thằng chosssssssss, ai nuôi m lớn mà để m phản hảaaaaaaaaa

úa :w trong anime nhìn Ôn thị sáng chói le lói lắm mà sao trong đây u ám thế =="

cái kiểu chẹp miệng với kiểu cười đây anh giống em nè uwu

Ninh dễ thương quớ

nhìn cái mẹt đó của Tiện là biết ngay trong phòng có gì luôn =)))) sủa lên chó ơiiiiiiiii

quái vật hồ Lockness =)))

xem đến đây thì thấy phim có khá nhiều sơ suất về phần biên kịch nhưng không sao :>

lược đúng ngay phần hay =="

anh 30 tuổi rồi mà sao face baby thế huhu, cái ni là 3 tủi chứ 30 gì

Chén có 2 kiểu cười: cười toả nắng le lói sáng chói híp mắt u mê lạc lôiiii, kiểu tứ 2 là ma muỵ cười nhếch mép toả ra lãnh khí không thấy lối về @@

Vong Tiện nha =)))))

lo cho em dâu lắm chứ đùa =))))))))

khâm phục Hoá Đan thủ =0

Vân Mộng tính ra cũng vui nhờ =))) nữ thả diều cho nam luyện bắn

người qua đường mới coi phim chắc chắn sẽ nhầm Vong Tiện là tình huynh đệ, còn Giang Yếm Ly và Nguỵ là người yêu chắc luôn =)))))))))))))))

Nhà hàng Liên Hoa Ổ với món đặc sản : sườn hầm củ sen =D

"Uông Trác Thành: "Khi đó không hiểu vì sao mà vừa bắt đầu quay là hai anh ấy cười liên tục, cười không ngừng nghỉ luôn. Có vẻ như do tôi quên thoại thì phải. Hôm đó tôi rất áp lực, lo lắng bản thân làm không tốt. Sau khi quay xong, tôi lặng lẽ ngồi một bên và không nói chuyện."
Kết quả, tối về anh chàng mở điện thoại thì phát hiện nhóm chat do Tiêu Chiến và Vương Nhất Bác lập mang tên: Các anh trai yêu em. "Hai anh ấy cứ nói liên tục: 'Giang Trừng ơi, anh sai rồi. Bọn anh không cố ý đâu, bọn anh biết lỗi rồi. Tha thứ cho bọn anh nhé, được không?'. Sáng hôm sau, Vương Nhất Bác còn mang cho tôi một cốc starbucks nữa" - Uông Trác Thành vừa cười vừa kể lại." =))))

Các anh trai yêu em =))))

trăng sao gì vẫn không cảm nhận được một chút tình yêu thương của Ngu phu nhân dành cho Nguỵ =="

đỉnh kout là xem hết 1 bộ phim dài mấy chục tập rồi ngồi cày lại từ tập 1 =Đ

ổng cườiiiiiiii

không không, tui cũng cảm nhận được một chút tình yêu thương. chồng nuôi con người dưng mười mấy năm lại đối xử dịu dàng, người vợ nào không tức. trước những lời bàn ra tán vào, nuôi tức trong lòng, sao Ngu phu nhân không thừa lúc chồng đi vắng mà chặt luôn tay Nguỵ như Kiều Kiều ra lệnh. Đánh vài cái rồi bỏ, còn chà đạp Kiều vì dám ra lệnh chặt tay người nhà. Người đầu tiên Ngu phu nhân xách tay cõng dậy cũng chính là Nguỵ. Chỉ là thương nhưng không nói thôi, vả lại Nguỵ cũng ngoan thế mà. lại còn gọi hai chữ "Nguỵ Anh" nữa, Ngu phu nhân này...

đúng là thánh tạo meme Trừng ca ca =)) coi đến đoạn này trong anime t sắp khóc rồi mà coi phim nhìn biểu cảm của ca t khóc không nổi =))) và mặt ca cũng là avt của t =Đ

đoàn phim như có thù với buổi tối ấy, quay buổi tối sâu đíp hơn màaaaaaaaaa

TRỪNG CA CA ĐANG KHÓC, MÌNH KHÔNG ĐƯỢC CƯỜI !!!

chết rồi mình yêu Chén quá huhu

phim hay quá TT

anh có lúm đồng tiền hở?? em không để ý luôn

trời ơi có lúm rồi còn có hột gạo nữa <3333 (em sẽ không nói giống em đâu hehe)

"năm thứ 13 Nguỵ chết, Trừng nhốt mình trong phòng uống rượu. y sợ hắn trở về, lại sợ hắn không trở về. 13 năm, không ai giành ăn sườn với y nữa. 13 năm, không ai giúp hắn đuổi chó. 13 năm, y không được ăn canh do sư tỷ nấu. từ giờ y không còn huynh đệ hành hiệp trượng nghĩa, cũng không còn sư tỷ hiền dịu nữa rồi. đêm đó, mặc cho Kim Lăng đập cửa, y nằm trong phòng khóc như một đứa trẻ"

3000 gia quy dưỡng ra một kẻ si tình
4000 gia quy dưỡng ra một dàn đội quân paylak & rapdizz trên mọi mặt trận do Di Lăng Lão Tổ cầm đầu và đội phó là Cảnh Nghi rapper
=)))))

lại mưa

đẹp quá huhu

coi mà quặn lòng :< ây da đau bụng quá

đúng là Ninh ngáo nger có khác :Đ cute quá chừng, vậy mà ai nỡ tâm đặt cái biệt hiệu Quỷ tướng Quân ác thế

Tình hơi rung động với Nguỵ chắc luôn

tối nei 2h sáng đi ngủ :Đ

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
4/6/21

hôm nay t sẽ viết một cách đàng hoàng : )
nhận xét về phim ha, nhận xét chứ không phải bình luận khi xem đâu ;-;
Trần Tình Lệnh of course : ))
phim này thì có lẽ ai cũng biết rồi, chưa coi cũng đã nghe người ta nói. quả thật phim rất hot như buổi sáng ở nhà t =Đ
tất nhiên phim hot ắt cũng cũng có lý do cả.
thứ nhất là vì dàn cast ai cũng đẹp nha =)))
thứ hai yếu tố không thể phủ nhận là phim này nổi một phần cũng nhờ nguyên tác. Ma Đạo Tổ Sư là một bộ truyện phải gọi là top đầu nên khi chuyển thể mới có nhiều sự quan tâm như thế. chứ hỏi thử xem, thời buổi bây giờ mà sản xuất một bộ phim toàn diễn viên mới vô nghề vả lại chẳng có danh tiếng trước đó thật sự rất khó nổi.
thứ ba là thực lực. phần lớn các diễn viên phim đều rất trẻ, toản 2,3 hay 2,4 hay 3 tuổi không à =)) kinh nghiệm không nhiều, lại là lính mới, đóng một bộ phim có nguyên tác nổi tiếng chắc chắn sẽ rất áp lực và có nhiều lời ra tiếng vào.
nhận xét công bằng thì khả năng diễn của nhiều diễn viên không quá xuất sắc cũng không quá ấn tượng. nhưng chỉ là người mới mạo hiểm làm một bộ phim lên hot search như vậy thì đủ biết năng lực họ không phải thuộc dạng ma mới ngu ngơ mặt đơ -.-
thứ tư là phim là một trong rất ít những phim có dàn cast mới nhìn qua vóc dáng và thoại liền biết đó là nhân vật nào trong truyện, phim tuy có đổi một chút trình tự khác so với truyện nhưng sự cuốn hút không chút thay đổi nào.
thứ năm, OST hay, hình ảnh tốt (còn lúc coi phim mà hình ảnh xấu là máy người coi dỏm gồi), kĩ xảo cũng tốt.
chuẩn gồi =)

tiếp theo là Nguỵ Anh, đây là nhân vật t thích nhất phim
không phải t mê trai đẹp gì đâu, khi đọc truyện đã thích rồi :>
không phải t xem phim là do biết phim ( =)) ??? ), mà là t đọc truyện trước.
thì one day search gg là truyện đam hay thì nó ra Ma đạo tổ sư nên vào đọc =D kết quả là u mê tính cách Nguỵ Anh
trời sinh hắn có khuôn mặt tươi cười, bộ dạng lại vui vẻ. dù khổ sở ra sao đều cũng không để bụng, dụ thân ở tình huống nào cũng có thể vui vui vẻ vẻ. nghe có vẻ là vô tâm vô thế, nhưng thế này lại rất tốt.

điều này lại cực giống bộ dạng của Chén ca ca
t không thể nào hình dung nổi nếu vai này không để Chén đóng thì sẽ như thế nào, Chén cứ như sinh ra dành cho vai này.
C-biz hầu như chỉ có Chén là nụ cười đậm chất Nguỵ Anh =))
t có đọc được tin này: đáng lẽ vai này là dành cho gà một nhà nào đó đóng, nhưng do đây là một dự án không được ủng hộ mấy khi bắt đầu nên công ty nào cũng khá dè dặt. với lại phim thuộc thể loại đam mỹ, trong khi quảng bá phải làm nhiều fan service nữa nên có rất ít diễn viên nam chịu đóng. hồi đó Chén là một người khá lu mờ trong giới, chân ướt chân ráo đột nhiên được tuyển vào đoàn để đóng vai phụ =)) đoàn phim mới đầu vì thấy Chén không nổi nên chỉ cho đóng vai phụ là vai Tiết Dê đó .-. cái vai này toàn khóc với cười nhếch mép nên Chén chưa có dịp khoe mẽ nụ cười, sau khi diễn thử nhân vật Tiết Dê xong không đạt nên hơi buồn, nhưng lúc đó anh cũng ngượng ngạo nở nụ cười. kể từ đó Chén thủ vai Nguỵ Anh luôn =)) còn thanh niên muốn bản thân an nhàn Vương Hạo Hiên lại bị đạo diễn bắt đóng vai Tiết Dê laolone =)) tội thanh niên ấy
mà cũng đúng, vẻ mặt ma mị của Hiên chỉ hợp với vai Tiết Dê này thôi.

tiếp theo là OST phim
OST phim thì không bàn cãi nữa, bài nào cũng rất hợp với cảm xúc.
chỉ riêng t lại thấy Thảo Mộc hay hơn Vô Ki.
và chuyện tình gây luyến tiếc nhất cũng là Tiết Hiểu

coi phim t đã quặn lòng mấy lần (đau bụng lắm huhu)
Cô Tô bị đốt, lòng người khó đoán, đệ tử nội môn lại đi phản bội gia tộc đã nuôi mình bao nhiêu lâu
Thảm khốc Vân Mộng, Giang Phong Miên và Ngu Tử Diên, cặp vợ chồng không lấy một ngày không cãi vã, thế mà lại cười cùng nhau, nắm tay nhau, nhắm mắt cùng nhau. vận mệnh gia tộc chỉ còn chừa lại cho ba đứa con
Loạn Tán Cương bốc khói, một người níu một người, một người cười một người khóc, chỉ vì bình yên gia tộc mà đành giết chết người mình thương, người chết rồi người sống cũng chẳng nhẹ lòng. chỉ mong hắn trở về, cũng mong hắn đừng trở về. ngày hai người khóc là ngày cả thiên hạ đều cười
Nghĩa Thành mù loà, ba người vui vui vẻ vẻ, một người mù thật, một người mù giả, một người mù tâm. cùng nhau đi chợ chọn rau, "ngươi chỉ mở miệng ra ta đã cười, ta mà cười thì cầm kiếm lại không tốt" "được được, ta chỉ đi theo ngươi không nói gì, được không đạo trưởng?" cùng nhau hơ lửa sưởi ấm giữa nơi nghĩa địa lạnh lẽo. đêm đó nói thích kẹo, sáng dậy đã thấy viên kẹo được đặt ở cạnh gối. dù cho người chết, viên kẹo vỡ nát vẫn ở trong tay, muốn ăn nhưng lại không muốn. nhìn người tự lấy kiếm kề cổ mà chỉ mong người quay lại. 8 năm thủ một nghĩa thành cô đơn lạnh lẽo, 8 năm đổi lấy nỗi hận mất ngón tay, vẫn không đủ.

|
|
|
|

t là một con hủ rất kén :w nên t đã nói t thích couple nào có nghĩa t đặt niềm tin vào couple đó rất nhiều. mong những cái cử chỉ hành động đó là thật, không phải chỉ vì fan muốn mà làm. mong trong lòng vẫn còn hình bóng đối phương, đóng cùng người khác cũng được, vui vẻ cùng người khác cũng được, chỉ mong đối phương không bao giờ quên mình.

em không quan tâm bây giờ các anh yêu nhau thế nào, em chỉ mong sau này hai anh có thể mãi là tri kỷ, có thể chào nhau khi gặp mặt, có thể vui vui vẻ vẻ khi ở bên nhau, thế là đủ rồi.

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
đêm xuống là lúc những bộ phim lên ngôi, như thường lệ, start cày phim

Trừng said: "mày về đây mày chết với tao !!!" Khổ thân thanh niên đã FA rồi mà thằng cháu cứ cà khịa =))

vì Nguỵ tốt đẹp quá nên ai gặp cũng yêu =)) cha mẹ nuôi, tỷ tỷ, Trừng, Trạm, Hi Thần, Ninh, Tình, Hiên,... và cả những chú chó kiên trì theo đuổi hằng ngày =)))

bịt khẩu trang vào, bị truy nã bonus dịch bệnh mà cứ mang cái mặt khư khư ra đường

á à Tống đạo trưởng

Tiết Dê lên ngôi =D

đấy !!! biết ngay là Dê con mà

đấy, rồi bị bắt chắc luôn =))))

anh đem cơm lên cho người ta mà lại ngồi ăn hết luôn là sao ?!

cách cầm đũa của Trừng đặc biệt nhể? :D

ủa thế mắt Tinh Trần mù thế méo nào được???

ahhhhhhh, bây giờ mới phát hiện ra, Cố Tinh Trần và Hiểu Tinh Trần !!!

mặt Tống Lam kiểu: "gì dị? ủa chuyện gì?"

chuyên mục Ninh ngáo ngerr =)))))

đấy =))) m nhờn với tỷ m =))) tỷ m nuôi m mười mấy năm hông biết hã

ĐÃ NÓI LÀ BỊT KHẨU TRANG VÀO !!!!

ối sồi ôi Vong Cerr

thì ra là cái cảnh này =))))

đôi mắt đúng là cửa sổ tâm hồn, che mắt lại đẹp trai hẳn =))))

chetme =)))

không nghe lời tôi , bị bắt là đáng : )

ai cũng đẹp hết huhu T^T

Loạn táng Cương, come on babyyyyyyyyyyyyyyyyyy

waooooooo

t muốn coi quá huhu T^T vở kịch thế kỷ thế màaaaa

ừ mà không đi đâu, anh có đi đời thôi chứ đi đâu

"vợ đẹp quá" Trạm said

lại đau bụng nữa :< đừng làm tôi quặn lòng nữa huhu

đến bây giờ tui vẫn chưa hiểu Trần Tình là gì : )

best sister =)))) vẫn là câu cũ, tỷ nuôi mày bao nhiêu năm mà mày tưởng tỷ không biết hã

thì ra đó là Âm Hổ Phù :Đ

Trạch Vu Quân: "em dâu bị chồng nó chiều nên háo hư luôn rồi"

trái khế của Nguỵ sì béc sồ lắm nhaa

ơ???? đúng là thanh niên có thù cả thế giới :>

nhà có thằng em hơi nóng tính, khách đến chơi vui lòng không chọc bà tỷ của nó, nó quạo lên nó đấm gia chủ không cản được : )
nhất là đối với người tên Hiên nào đoá

biết ngay là nam thanh niên đoá : )

cái đồ tin vợ, hỏng hết cả đại sự : )

MẠNH DAO !!!!!!!!!!!!!!

chồng là phải biết bảo vệ vợ thế chứ =)))))

chính là tôi muốn hoán đổi thân xác với anh ấy để mỗi sáng thức dậy có thể ngắm gương mặt đẹp lung linh ấy trong gương (tôi sẽ không nói sau đó tôi sẽ đi tắm đâu =Đ)

đã đến lúc thổi Trần Tình rồi đó bạn êiiii

nhạc lên =)))))))

góc thắc mắc: Ninh ngáo nger đâu rồi ????????????

nụ cười thương hiệu :>

đúng là thanh niên có thù với cả thế giới ;-;

ối sồi ôi đẹp quá TvT

"t bất lựcc" Trạm said

ra đúng cái giờ nghiệt ngã ghê : ) livestream gì mà 10h sáng đến 13h là sao coi : ) bây giờ tui muốn đu idol cũng không được, mấy người đúng là ác lắm : )))

đúng là khéo ăn nói có thể chiếm được thiên hạ. minh chứng cho điều đó là Kim Quang Dao, tự lập, biết nhẫn nhịn, khéo ăn nói lại thông minh lanh lợi. nhưng nghiệt cái anh là là thanh niên "có thù với cả thế giới"

hơ hơ hơ, chửi Tiện sao không chửi Hoài Tang, ảnh cũng cầm quạt đó chứ có cầm kiếm đâu :>

“Kim Quang Dao tính kế cả thiên hạ… chỉ duy nhất bỏ sót Nhiếp Hoài Tang…”.

đấy, đã bảo mà, Hoài Tang không thể nào là người giết hết cả tiên môn, giờ có thể ngao du tự tại rồi, nhưng danh hiệu boss cuối vẫn nên đặt cho anh là hợp lí :>

con mắt như muốn tròng ngược ra ngoài =))))

nói gì nói chứ môi Hoài Tang là đẹp số một

có những người chỉ cần nhìn mặt thôi đã biết đóng vai ác trong phim rồi :> trời sinh anh là để đóng phản diện

"những gì ta phải làm, ta sẽ không nhờ người khác. những việc ta không muốn làm, ta cũng không thể làm được."

qq

cái đồ ume vợ ;-;

mà cũng đúng, lanh như Dao được chồng mê cũng xứng

đã nói rồi :> Cô Tô có song bích, Vân Mộng có song kiệt, Lan Lăng có TIỀN :>

"Trời sinh đệ có gương mặt tươi cười. Lúc nào cũng cười. Dù khổ sở thế nào cũng không để trong lòng. Dù ở trong tình huống nào, đệ cũng luôn vui vẻ."

làm nũnnnnnnn

ừ thì Tiện Tiện mới 3 tuổi =))))))

thanh niên điển hình của sự tự vả =)))))

khâm phục đạo diễn quá huhu, tròn vai lắm, y như bản gốc luôn

đẹp try qquasaaaaaaaa

tất nhiên là chồng nhe

nốt ruồi định mệnh <333

họ thảo tên mai .. .chẹp

Ừ THÌ KHÔNG BIẾT !!!!!!!!

ai nỡ ác ship Trừng với Hi Thần thế : ) rồi cái couple đó bay đâu rồi

anh tui

sắp có cãi lộn rồi quay phim quay phim

á à, tên fat đã nhắc trước đó thì ra là Tử Huân à : )))))) anh tới số rồi

calm down

công nạnh nùng và thụ manh động =Đ

y phục của Tiện bây giờ và của Tiện 16 năm trước rất dễ phân biệt mà

mỗi lúc khóc hay cười đều đẹp TvT

ÔN NINH LEVEL MAXXXX

chuẩn bị đến màn bác củ cải huyền thoại của Ninh ngáo ngher =)))))

mặt cute lại ngay <333333 ỏ cuồng Ninh quáaaaaa

đẹpppppppppppp

31 nha 31 nha

khóc rồi

"yêu đương cho lắm vào!" - Trừng ngồi ăn bắp rang said

ông thầy :>

"Xin chào, mình là Lam Hi Thần trong vai Lưu Khải Hoan."
"Xin chào mọi người, tôi là Kim Quang Dao..."
??? đóng phim nhiều quá nên quên luôn tên thật mình luôn rồi

Tư Truy nèeeeeeeeee

thì ra cái biệt danh củ cải từ đấy mà ra =)))))))

mọi thứ đều trở nên vi diệu nếu bạn là nam chính và là thằng đệ của nam chính

gia thế khủng của Tư Truy: mẹ là Di Lăng lão tổ, cha là Hàm Quang Quân.

đúng là mẹ ==" hỏi thì hỏi, mua thì mua, hỏi con có thích không rốt cuộc lại không mua =="

=)))))))

thẳng nhỏ thiệt chớ -.- mẹ nó nó cũng không nhận ra

ừ thì hỷ sự ;-; đầy tháng xong đứa nhỏ chính thức mất luôn cha lẫn mẹ ;-;

khẩu nghiệp !!! quá khẩu nghiệp !!!

bomeeeeeeeeeee

Truy đã hơi nhận ra mẹ rồi =)))))

Lăngggggggggggggggggg

dễ thương quáaaaaaaaaa

gian tình !!

khi xưa cấm người ta uống rượu, bây giờ lại chầu rượu cho người ta uống. đúng là tự vả ;-;

đúng là diễn viên Oscar -.-

Ninh ngáo nger đã comeback huhu

NHỤC MẶT =))))))))

mù quánggggggggggg

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
:> HẠNH PHÙC TIME

cuối cùng cũng đến ngày này, ngày xem đến tập 37 T^T 3 tập Nghĩa Thành đang chờ tui haaaahhhhh
đến lúc xem cảnh ân ái giữa Hiểu đạo trưởng và Dê con rồi =)))
1 bóng đèn bị mù đang chờ được giải thoát =))
xem thôiiiii

đi ăn với ai đừng đi ăn với Tiện, ăn một lần bỏng lưỡi cả đời :> khẩu vị ưa cay level maxx

Tư Truy nhận mẹ đi con :"< mẹ m nuôi m ăn căng bụng mà có 16 năm thôi m đã quên mất mẹ rồi ư???

Dê đến rồi -)))))

Tống Lam .-.

trời mé Đồ lục Huyền Vũ tưởng Mạc Huyền Vũ hêt hồn =))))))

ume Ninh <333333

sau đây là màn đọ gương mặt kem trộn giữa Ninh và Lam =)))))

tục ngữ nói đến sớm không bằng đến đúng lúc quả không sai :>>

đúng là một bọn hóng hớt -.- người ta lao tâm đánh nhau để tụi bây ăn bắp rang xem à -.- à mà cũng đúng
'
Dao chắc luôn

nghĩ xem, cột tóc dây đỏ lại mặc y phục đen, lại cầm cây sáo quơ lung tung thế kia có mù mới không nhận ra ấy -.-

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
thực sự... hủ có gì là không tốt?

đam giúp t yêu đời rất nhiều, cười nhiều hơn (điển hình là suốt ngày bụm mỏ cười khi thấy hint), thông minh hơn, sáng mắt hơn và cả sự trải đời cũng hơn người khác nữa =)))

thôi thôi không nói nữa coi phim coi phim

á à cái thèn Lăng này, mi lây tính cữu cữu mi nữa rồi .-. việc hình dung cảnh Lăng khi biết Vũ là Tiện đủ để t thấy thanh niên này cực tự vả như cha nó rồi =))

Âu Zương đa tềnh lên tiếng ;-; bonus khóc thuê

Lăng phải để gọi là đại tiểu thư mới chịu cơ ;-;

đùi bu trì ;-;

nhốt người trong phòng hahaaa

đúng là thánh soi, cái cảnh tuyết rơi ấy, camera quay ra rộng hơn thì Tiện còn chút xíu à. thế mà fan soi được một thứ cực kì thú vị ahhh, Tiện cởi thắt lưng!!! cởi làm gì? =))))

trời huhu T^T hết hồn

hên là mấy đứa nhỏ nó không biết dung mạo Di Lăng lão tổ ra sao,, nó mà biết thì nó bu lại đánh anh ba má nhận không ra rồi ;-;

tua đi tua lại bao nhiêu lần vẫn không hiểu Trạm nhìn ra Tiện bằng cách nào

có ông anh đáng đồng tiền bát gạo

Zao ơi là Zao .-.

mé cái nụ cười

tội Tiện =)) bị cái thằng laolone gọi về nên đi đâu ai cũng xanh lá =))

dang ra !!!!!! nhường chỗ đất diễn của Hoài Tang !!!

==" hai đời Xiển Huân vẫn thấy ghét như nhau

aww dễ thưn quá

mặt anh ác lắm luôn, bây giờ bảo em nói anh hiền em cũng không nói được

cái giá của khôn ngoan là đau thương

nội tâm gào thét

đúng là Quỷ Tướng Quân T^T kiểu Inosuke ấy (mà có cảm xúc hơn chút), đần đần đáng yêu nhưng lại siu khoẻ

tính tình y xì thèn cậu nó =="

=)))) né ra cho Hoài Tang thể hiện

Ninh Ninh cố lên!!

vẫn rất tỉnh và đẹp trai :>

hơi ốm :<<<

Dương?????

nói nghe nè, mình không hiểu biết bằng người ta thì mình bớt phát ngôn lại, không ai nói mình câm đâu. bây giờ nói ra vừa mỏi miệng vừa để người ta chê mình, mệt ghê

sắp hết phim rồi hem nỡ coi :"<

thương Ninh Ninh quá

có cái răng thỏ kia kìaaa

Zao ơi là Zaoooo

ôi trời Zao ơi!!!!!!!!

nhưng đẹp nên được tha thứ =)))) thôi về đây với em

Zao ơi, em mệt, Zao bình tĩnh lại calm down

quá mù quáng =)))

ảo thật đấy

mi đùa với Hoài Tang rồi =)))) màn kịch bắt đầu rồi

m láo =)))) đụng Tam Độc Thánh Thủ là dở rồi

DJ có 102 =))

???? Zao lên chức Tiên đốc hồi nào thế ạ?????

Hoán kiểu lực pất tòng tâm :>

đấy :> Trừng mà, toi không nhìn sai người

FA =="

Hi Thần one more time bất lực

Thần mau tới kill nó đii

HẾT phim rồi :>

Cảm ơn tác giả Mặc Hương Đồng Khứu đã cho họ sinh mệnh. Tất cả vẫn còn đó. Hẹn sau này gặp lại.

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
14/6

xem livestream của Hạo Hiên, gọi cho vợ các kiểu con đà điểu :>
mà không hiểu sao dáng người Kế Dương thụ rõ ràng mà giọng lại như công vậy =)))))
bên Vương Tiêu thì nhây bên này thì ôn nhu =))

đến đoạn Tán Cẩm mở thư from VN
ôi tiểu Cẩm bé nhỏ :> em đã hét lên Zao ơi là Zao bao nhiu lần anh nhớ không .-.
cái mặt cưng quá chừng :33
cứ cà khịa chiều cao của Zao, thật là :>>
sao có thể cute như vậy chứ ==" hình tượng Zao thảo mai đâu rồii!!!
MÁ LÚM ĐỒNG TIỀN HUYỀN THOẠI ahhh
Lăng là do Trừng và Zao sinh ra =))))
"em cảm thấy tốc độ nói của anh ấy nhanh hơn tốc độ xử lý của não" - Cẩm said. hèn gì có cái câu huyền thoại "xin chào, tôi là Lam Hi Thần trong vai Lưu Khải Hoan" =))))
Chiến và Cẩm gọi nhau là bộ đôi cười từ thiện .-.
ĐỀU LÀ TRỜI SINH !!!
sự thực là EQ Cẩm rất cao nha, vì thế nên fan thích là đúng :>

tiếp theo là pv 9 người "thanh xưng vườn Lệnh" =))
đừng nói Hiên là mỹ nam yên tĩnh, thiếu Hiểu đạo chảng nên thế thôi =.=
Bạn muốn nói với ai câu gì nhất? Ninh Ninh kiểu: "tỷ không ngờ là em còn sống đúng không? hi hi hi" =)))

Ninh & Trừng: những bóng đèn nhìn thấu hồng trần

cả ekip ai cũng ship Vương Tiêu =)) thấy 2 người đùa đùa là tủm tĩm cười ngay
à không, không chỉ ekip, cả sô bít ai cũng ship =))))
Đại lão sư, thầy Hà, Huân, sư tỷ, Mịch tỷ, ngay cả chương trình nào cũng ship :>>
thôi đam mê rồi, không bàn cãi gì nữa
em muốn đi ăn cưới :>

• Like

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
17/6

sau một hồi cày phim với một tốc độ quá nhanh thì bây giờ t sẽ cày lại =))))))
à đợt cày này sẽ coi thật chậm rãi, nghiền ngẫm từ từ tâm lý nhân vật .-.
tất nhiên không cày cả bộ, cày đoạn bạn Vũ thôi, oke

nhắm mắt chọn đại trúng tập 40 :Đ

à boy khóc thuê đây & đa tềnh đây .-. nam thanh niên có tên 3 chữ T

cha truyền con nối =)) cha thì Kim Công, con thì Lăng tiểu thư, bonus thêm ông thúc Dao muội =))

Lam Củ Cải thực sự quá đáng ew :3

chàng trai năm ấy chúng ta cùng xua đuổi ;-; Thừa car sinh ra là để đóng vai nhiều chuyện & khẩu nghiệp rồi

hơ hơ, đại ca mà ;-; đừng hòng qua mặt

RẤT MUỐN TUA, nhưng mà đợi đi huhu

à thôi tua đi

3 nv thích nhất có lẽ là Nguỵ Anh, Ninh và Dao

trời ơi NINH ĐÁNG YÊU QUÁ

mẹ thì chôn con xuống đất, cha thì để tụi thỏ gặm con, cha mẹ ciễu gì thế không biết .-.

tiên khí ngút trời như Cẩm thì đóng phẩn diện quá hãi rồi .-.

đời trước ôn nhu bao nhiêu thì đời sau pay lắc bấy nhiêu -.- còn thành lập luôn cả một dàn :w rapper, khóc thuê, chửi mướn, thể loại gì cũng có .-.
"chúng tui không thể bá đạo yang hồu như Di Lăng lão tổ nhưng chúng tôi có thể rap dizz khiến mọi kẻ thù phải thốt lên câu sợ hãi =)" - Nghi rapper phát biểu trước toàn dân

oan ức quá

đấy, Ninh biết hết mà

mấy đứa nhỏ này dám ăn nói như thế với tiền bối =="

mấy đứa nhỏ đêm rồi mà hổng chịu ngủ á, kêu Ninh cầm kiếm đi doạ bọn nó =)))

ba đời nhà thụ của má Khứu đều nghèo =))))
ba đời nhà thụ đều chết mới lấy được chồng =))))))

cái biểu cảm khóc của Trừng và Lăng làm t méo thể nhịn cười được trời ơiiii
cậu truyền cháu nối :Đ

chị bảy ơi !!!!!

ừ thì không biết gì, Hoài Tang của tui

ladies and gentleman, và sau đây là màn rap dizz của Nghi rapper lên sàn

tha thứ lâu rồi, mà sĩ diện nên vậy đó =))

gió chiều nào xoay chiều đấy =="

Kỷ Lý từng nói là dựa vào ngực Cẩm mềm và thoải mái hơn cái ngực đô con của Hoan =))))) thanh niên sướng nhất phim

Cẩm đút mì cho Hoan
Hoan: Mì không ngon
Cẩm: Sao?
Hoan: Tuy mì không ngoan nhưng vì là Chu lão sư làm nên ngon hết
nội tâm Hoan: mì không ngon nhưng người đút thì ngon =)))))

• Like
Top Bottom