Sinh 10 Nuôi cấy vi khuẩn

han.0282710@gmail.com

Học sinh
Thành viên
6 Tháng chín 2017
58
4
26
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ở vi khuẩn Lactic (trong điều kiện nuôi cấy thích hợp) thì thời gian thế hệ là 100 phút. Số lượng tế bào VK Lactic tạo ra sau 20 giờ là bao nhiêu?
Đáp án của mình là 4096 tế bào nhưng không biết đúng không nữa. Kiểm tra giúp mình với !

Đỗ Hằng

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
2,110
2,764
456
20
Thanh Hóa
THPT Triệu Sơn 3
Ở vi khuẩn Lactic (trong điều kiện nuôi cấy thích hợp) thì thời gian thế hệ là 100 phút. Số lượng tế bào VK Lactic tạo ra sau 20 giờ là bao nhiêu?
Đáp án của mình là 4096 tế bào nhưng không biết đúng không nữa. Kiểm tra giúp mình với !
Bài này mình nghĩ đề bạn gõ hơi thiếu
Thứ nhất là chưa có số lượng VK ban đầu
Thứ 2, đây là nuôi cấy liên tục hay không liên tục, nếu là không liên tục cần có thời gian của các pha là bao nhiêu
Bạn xem lại ạ

• Like
Reactions: Khoảng lặng..

han.0282710@gmail.com

Học sinh
Thành viên
6 Tháng chín 2017
58
4
26
Bài này mình nghĩ đề bạn gõ hơi thiếu
Thứ nhất là chưa có số lượng VK ban đầu
Thứ 2, đây là nuôi cấy liên tục hay không liên tục, nếu là không liên tục cần có thời gian của các pha là bao nhiêu
Bạn xem lại ạ
Mình gõ nguyên văn đề bài cô mình cho. Mình cũng hông biết cô có thiếu dữ liệu của đề bài không nữa.

khanguyen9

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng bảy 2014
229
188
81
TP Hồ Chí Minh
Phổ thông Năng Khiếu ĐHQG - TPHCM
À đáp án của bạn sẽ đúng nếu số tế bào ban đầu N0 bằng 1 ý, bạn kiểm lại đề bài xem có câu nào cho thấy N0 không nha, hoặc bạn có thể hỏi lại cô số tế bào ban đầu.

Top Bottom