CLB Khu vườn ngôn từ Nó - Beo .

Thảo luận trong 'Tự sáng tác' bắt đầu bởi Beo1206, 11 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 152

1. Beo1206

Beo1206 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Ngọc Thanh
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

- Hello :3 Beo đã quay trở lại rồi nè . Cùng đọc và cho mình nhận xét nhé .

======

Chương 1 .
    'Chát'
    Một cái bạt tai thật mạnh giáng xuống khuôn mặt nhỏ nhắn , theo sau đó là một giọng nói đầy tức giận .
    - Mày xem mày được bao nhiêu điểm ? 4 điểm , là 4 điểm đấy . Mày nhìn cái Ánh con nhà hàng xóm xem nó được bao nhiêu ? Suốt ngày chỉ biết cắm đầu vào hâm mộ mấy thằng Hàn Quốc , mày mà không tốt nghiệp được cấp ba thì cứ liệu hồn .
    Tiếng bước chân xa dần , nó chỉ biết gục mặt xuống khóc . Người vừa rồi chính là mẹ nó – người mà nó vừa thương lại vừa hận .
    Nó tên An , vốn sinh ra trong một gia đình khá giả với thành tích học tập cao kinh khủng . Chỉ như vậy cũng đủ làm nó thấy áp lực bởi nó vốn học không giỏi . Áp lực học tập ngày càng nhiều , một ngày cuối cấp năm lớp 9 , nó vô tình nghe được bài hát của một nhóm nhạc Hàn , là bản vietsub . Nó thấy được cảm thông , thanh thản , từ đó hâm mộ suốt đến giờ cũng đã 4 năm , nó hiện đang là học sinh cuối cấp . Nó biết , nếu nó không đỗ tốt nghiệp thì sẽ làm bẽ mặt cả dòng họ nhà nó .
    Nó lẳng lặng đi vào trong phòng . Sống trong ngôi nhà này , nó cảm thấy mình như người thừa .
    Nó đã từng có suy nghĩ , liệu nếu nó chưa từng tồn tại , có phải mọi người sẽ vui hơn không ? Thế giới này .. căn bản không có chỗ cho một kẻ vô dụng ngoài khóc ra chẳng biết làm gì như nó . Ước mơ của nó là được làm ca sĩ , chẳng phải đam mê mà chỉ là muốn cùng người kia đứng chung trên cùng một sân khấu . Nhưng .. một ngày nó lại nhận ra , nó vốn chỉ là một kẻ vô dụng .
    Mệt ? Nó mệt lắm chứ , chỉ là không có cách nào để dừng lại . Nó lôi chiếc điện thoại đã vỡ màn hình mất một nửa ra , mở bài hát quen thuộc .

...
    Không sao đâu .
    Đếm 1.2.3 quên tất cả đi .
    Hãy xóa tan mọi kí ức muộn phiền .
    Nắm lấy tay tớ và mỉm cười cậu nhé ?
    Không sao đâu .
    1.2.3 ! Nào quên hết tất cả .
    Xóa tan đi mọi phiền lo , buồn bã .
    Nắm lấy tay nhau và nở nụ cười .
    Mong rằng từ nay sẽ đều là những ngày tháng tươi đẹp .
    Nếu cậu tin tớ thì cùng đếm 1.2.3
    Nếu đã tin tưởng nhau thì cùng đếm 1.2.3
    Mong rằng những ngày mới tươi đẹp đang tới .
    Nếu cậu tin tớ thì cùng đếm 1.2.3
    Nếu đã tin tưởng nhau thì cùng đếm 1.2.3
    1.2.3
    Hãy làm như thế và mọi điều sẽ đổi thay .
    Vì những ngày tươi đẹp đang tới .
    Vì chúng ta luôn kề vai sát cánh .

...
    Không sao đâu .
    Đếm 1.2.3 quên tất cả đi .
    Hãy xóa tan mọi kí ức muộn phiền .
    Nắm lấy tay tớ và mỉm cười cậu nhé ?
    Không sao đâu .
    1.2.3 ! Nào quên hết tất cả .
    Xóa tan đi mọi phiền lo , buồn bã .
    Nắm lấy tay nhau và nở nụ cười .
    Mong rằng từ nay sẽ đều là những ngày tháng tươi đẹp ...
    |2!3! - BTS|

...
    'Bangtan à , tớ mệt rồi'
    'Bangtan à , hôm nay mẹ lại đánh tớ . Mẹ giận tớ lắm'
    'Bangtan à , tớ phải làm sao đây ?'
    'Bangtan à , có phải tớ vô dụng quá không ?'
    Nó khóc nấc lên như một đứa trẻ , chẳng thể trách ai , chỉ có thể trách .. cuộc đời quá bất công với nó .
    - Tớ đã đếm một trăm lần 1.2.3 rồi , sao vẫn không khá hơn vậy ?

======
    Đôi lời : Mình viết bé này là do một lần ngẫu hứng nghĩ ra và cũng không biết đã ai làm dạng này chưa . Nếu có rồi hãy nhắc để mình cre vào nhé . Nội dung chính kể về nó - một đứa fangirl đang trong giai đoạn quan trọng nhất của tuổi học trò - thời gian thi tốt nghiệp . Những chương đầu sẽ chỉ xoay quanh sự ghẻ lạnh của mọi người đối với nó và dần dần nam chính sẽ xuất hiện sớm thôi :') Mình vẫn đang trong thời gian hoàn thành bé này và có lẽ sẽ ngâm ẻm khá lâu . Hi vọng mọi người sẽ ủng hộ mình :>

2. peekaiyuan64

peekaiyuan64 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Thuận

- Hình như nó hơi ngắn á em ;-; mong là nó sẽ dài hơn một tí,chị cũng mới đọc 1 tí mà cũng thấy thích rồi,tiếc là ngắn quá..Nên dòng cảm xúc nó hơi bị hụt

phamkimcu0ng, Beo1206Bé Kem thích bài này.
  3. Natsue Mio

Natsue Mio Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HMF

Hơi ngắn á cậu, mong cậu sẽ ra sớm

phamkimcu0ngBeo1206 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted