CLB lịch sử Những vị vua tài giỏi nhất trong lịch sử Việt Nam

Thảo luận trong 'Phòng học tập' bắt đầu bởi Thái Minh Quân, 14 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 445

1. Thái Minh Quân

Thái Minh Quân CTV CLB Lịch Sử Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Hiền
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào cả nhà. Bữa hôm qua có một mem đăng topic "những vị vua được yêu thích nhất trong lịch sử Việt Nam", mình thấy topic đó hay và được một số bạn nhỏ trả lời rất nhiệt tình. Nước Việt Nam chúng ta luôn yêu hòa bình, cho nên mình thiết kế thêm một topic mới theo hướng hòa bình và thân thiện với nhiều đứa đúng như tinh thần của nước Việt ta. Trước đây, Việt Nam trong mắt bạn bè quốc tế là một nước có nhiều cuộc chiến tranh - nói đến Việt Nam là nói đến chiến tranh dựng và giữ nước; nhưng cho đến nay thì nước ta đã là một nước hòa bình và thân thiện với bạn bè trên thế giới, đúng như tinh thần của Đại hội VII của Đảng trở đi.
    Trên tinh thần vừa kể trên, mình lập thêm topic mới kể về các vị vua tài giỏi nhất trong lịch sử đất nước ta. Các bạn được nghe các GV, các bà và các mẹ luôn truyền tụng vào trí óc và tâm hồn mình rằng, dân tộc Việt Nam là một dân tộc có truyền thống hiếu học nhất thế giới. Họ học từ sách vở, nhưng quan trọng hơn là học các bài học và kinh nghiệm từ chính bản thân họ đã trải qua để đúc kết thành kinh nghiệm, bài học quý báu cho các thế hệ sau noi theo. Các kinh nghiệm đó về sau đúc kết thành phương châm, đường lối cai trị hiệu quả của các nhà vua tài giỏi, giúp đất nước an bình một thời gian dài.
    Bậy giờ, mình sẽ liệt kê ra các vị vua tài giỏi nhất trong lịch sử nước ta là:
    1. An Dương Vương
    2. Triệu Việt Vương
    3. Ngô Quyền
    4. Đinh Tiên Hoàng
    5. Lê Đại Hành
    6. Lý Thánh Tông
    7. Trần Nhân Tông
    8. Lê Thái Tổ
    9. Lê Thánh Tông
    10. Quang Trung Hoàng đế
    Mọi người khảo sát nhanh, comment và giải thích ngắn nhé. Nếu còn nhân vật nào khác, mọi người đóng góp nhiệt tình ạ.

2. Mimi-chan

Mimi-chan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    không biết

em thấy Ngô quyền là vị vua tài giỏi nhất vì ông đã đánh bại 1 đội quân hùng mạnh trong vòng 1 ngày thôi

Thái Minh Quândotnatbet thích bài này.
  3. dotnatbet

dotnatbet Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    huynh ba chanh

3 . Em ngưỡng mộ Ngô Quyền . Em thật sự ngưỡng mộ tài năng đánh giặc của ông . Nhất là trận Bạch Đằng năm ấy , quả thật ông thật thông minh , bản lĩnh :Rabbit28:Rabbit28:Rabbit28

Thái Minh Quân thích bài này.
  4. Thái Minh Quân

Thái Minh Quân CTV CLB Lịch Sử Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Hiền

Các bạn còn lại đâu rồi nè! Cứ tham gia nhiệt tình và trả lời theo hiểu biết của mình nhé!

dotnatbetKyanhdo thích bài này.
  5. Kyanhdo

Kyanhdo Học sinh tiêu biểu Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

Em vẫn ngưỡng mộ nhất là Lê Thánh Tông....Đưa đất nước thời đó phát triển lắm luôn

dotnatbetThái Minh Quân thích bài này.
  6. quân pro

quân pro Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    VIỆT NAM :D

Em thích nhất An Dương vương vì câu chuyện lịch sử của ông. Ông được nỏ thần trời cho quét sạch quân địch.

Thái Minh Quân thích bài này.
  7. Vie Hoàng

Vie Hoàng Tmod Vật lí Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT Mỹ Đức B

Em thích Vua Hồ Quý Ly này, con trai ông - Hồ Nguyên Trừng- nữa, 2 người này quá chi là tài giỏi, có điều là sinh ra nhầm thời đại.

dotnatbet, Thái Minh QuânPineapple <3 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted