Những bước đầu tiên dẫn đến ngoại ngữ

N

ngadinh

:) Những người học giỏi một ngôn ngữ thì ban đầu khi học họ cũng chưa biết gì về nó vì vậy điều quan trọng để nghiên cứu được nó thì bạn phải chăm chỉ tìm tòi và học hỏi. 8)

A

ani

nghiên cứu về 1 ngôn ngữ ko chỉ là về cách dùng,hình thức của ngôn ngữ đó,mà còn là nguồn gốc,phương thức lưu truyền cửa nó
với lại Ani thấy những người nghiên cứu 1 loại ngôn ngữ thì đều biết rõ về nó ,chứ ko phải là chả hiểu j đâu

A

amaranth

Re: Học TA hok vô đây thì hơi phí

Hình như mọi người không hiểu ý của chủ topic. (Hay là chính Am đang không hiểu?)
dadaohochanh said:
Cho tui hỏi làm thế nào người ta có thể nghiên cứu ngôn ngữ khác dc trong khi họ chả hỉu gì cả?????????

Câu hỏi này rất hay! Thật ra ban đầu Am cũng thắc mắc lắm, quyển tự điển song ngữ đầu tiên, dựa vào đâu mà viết ra? Có lẽ phải có những vị lão thành nào đó đã sống nhiều năm và nghiên cứu nhiều cả hai thứ tiếng, rồi ghi chép lại và hệ thống kiến thức cho đời sau chúng ta.

Z

zinkitino

nói thật là cái này Zin cũng thắc mắc từ bé rồi
con người ta sinh ra ở những nơi # nhau thì làm sao họ có thể học đc ngôn ngữ của nơi # nhỉ ???

P

puppy9x

uhm
mà tại sao lúc mới sinh ra thì em bé bít nói tiếng của nước đấy nhỉ, sao hok nói tiếng khác
éc éc

Z

zinkitino

tại vì em ấy lắng nghe và đc người lớn dạy cho ngôn ngữ của đất nước họ từ nhỏ...

chị nghĩ thế ^_^

P

puppy9x

hok
í em là nó hỉu ngôn ngữ ở nơi mà nó sinh ra thế người ta mà nói tiếng khác nó có hỉu hok
éc éc

T

tamnct

hiểu bằg niềm tin à !! nếu hiểu thì ranh c on ở vn nói tiếng vn thì cần gì học tiếng anh !! #_O

P

puppy9x

nhưng mà tại sao lúc nó mới tập nói, mình nói con chó thì nó hỉu là con chó mà sao hok hỉu thành con heo hay con mèo zậy
éc éc

T

tamnct

tại vì mình nói con chó mình chỉ nó " đây là con chó " nếu mình chỉ nó con chó mà mình nói "đây al2 con heo "thì nó sẽ hiểu con chó thành con heo !! hiểu ko ngố !!#_O

Top Bottom