Nhóm ôn thi vào lớp 6

N

ninababy_123

cuối tháng 6 này em sẽ thi lên lớp 6 trường Trần Đại Nghĩa nhưng mà em ***(nói chung là [n]gu) văn lắm:-SS,anh chị nào có đề thi tuyển sinh của trường TĐN thì post lên cho em tham khảo với, có gì rãnh rỗi thì anh chị giúp em luôn nha :D:p;):)>-:-*@};-

M

manxinh_phuongthao_1998

Minh sap len lop 6 ruj
Cho minh tham gia voi nha!!!!!!!!!!!
Minh thjch hoc van lam

T

thanhha_mimi

hihi

Năm nay em cũng len lớp 6.Có gì anh chị vui lòng giúp em với.Ngày mốt là thi rồi.huhu

D

dieuhuyen_22

em là hs lớp 5 nè. em muốn hỏi cách làm của bài này.
Ông Hà có 4 đứa cháu. Trong đó có một đứa ở độ tuổi teen. tích tuổi 4 đứa là 1848. Hỏi tuổi của đứa tuổi teen là?

H

hiensau99

Chị nhờ không nhầm thì văn miêu tả bọn chị là tả 1 trong 3 đề:
- Tả ngôi trường TH thân yêu đã gắp bó với em 5 năm học qua
- Tả ngưòi thân yêu nhất của em
- Tả cô giáo

Để chị tìm lại đề thi rồi post cho các em sau nhé ;)

H

hmp2002

các anh chị ơi hướng dẫn em bí quyết thi đậu vào mấy trường chuyên nha , em xin cảm ơn

D

dominhphuc

em chỉ cần học chắc kiến thức cơ bản, tâm lý thoải mái và nếu câu nào khó đang phân vân thì cứ suy nghĩ kĩ nhé

H

hmp2002

Em vừa thi sáng 2-6 vào trường archimedes , anh chị đang học trường nào
Nếu trường chuyên thì cho em mấy đề thi dăng lên đây dược không ạ

D

dominhphuc

Em vừa thi sáng 2-6 vào trường archimedes , anh chị đang học trường nào
Nếu trường chuyên thì cho em mấy đề thi dăng lên đây dược không ạ

Nhà em ở đâu, Thanh Xuân hả. anh cũng thi archimedes năm ngoái, đc 23,75đ. Sáng nay thi tốt không em?
Đề thi trường chuyên thì ở trên violet, bài giảng điện tử hay ở ngay trên hocmai.vn cũng có

H

hmp2002

Dạ nhà em ở Thanh Trì,em làm cũng tàm tạm , làm hết tiếng việt và anh còn toán thì làm được 9/12 câu ạ
Anh đang học archimedes ạ ,lớp nào ạ.Chắc là em sai toán rồi không đậu vào trường được đâu.Anh học ở đó thì cho em xem học phí nha
Anh thi bao lâu là có kết quả ạ

Last edited by a moderator:
D

dominhphuc

Anh thi đỗ archimedes mà ko học vì nó hơi xa mà học phí cũng cao, anh học trường THCS việt nam angieri ở gần nhà vì trường cũng tốt lắm em ạ, năm ngoái anh thi vào đc lớp 6c chủ nhiệm cô nguyễn thuý hằng ở archimedes.
Sau khi thi xong thì khoảng 2 tuần là có kết quả ở trường và từ 20-25 tháng 6 là có giấy báo đỗ, thời khoá biểu và thời gian nhập học về nhà. Chúc em may mắn nhé:D
Thế môn toán em có làm đc 2 bài tự luận ko. Đề gồm có 10 câu trắc nghiệm và 2 bài tự luận đúng không. Năm ngoái anh đc 12,75 môn toán em ạ và anh cũng làm bừa nhiều lắm nên ko phải lo đâu em.

H

hmp2002

Em toán chỉ làm trắc ngiệm thôi, trắc nghiệm em cũng có mấy câu làm bừa, đề tự luận cũng hơi khó . Em thi để thử thôi chứ em định thi vào lương thế vinh và marie curie . Mà trường anh đang học có dạy tốt không ạ.

D

dominhphuc

Anh đang học trường việt nam angieri, dạy cũng tốt lắm em ạ, học sinh của trường cũng đoạt giải nhiều lắm nhưng rất tiếc, anh chỉ là một thằng cùi bắp:)). Thi lương thế vinh cũng dễ lắm em ạ, toán chỉ có 20 câu trắc nghiệm thôi, cũng ko quá khó.

H

hmp2002

Bây giờ em đang học trên học mãi lý thường kiệt dạy cũng được .
Em đang đợi thi nốt hai trường kia rồi nghỉ cho thoải mái , học nhiều quá nhức hết cả đầu

D

dominhphuc

Ngày xưa anh cũng học trên hoc mãi lý thường kiệt lớp 5.0B, rồi chuyển về học mãi ngôi sao lớp 5.0E, em đag học lớp nào

H

hmp2002

Em học lớp S5B13 ạ , thấp quá nhỉ
Em thi vào chỉ thế thôi không vào dược lớp A

D

dominhphuc

5B13 à, cũng không đến nỗi quá tệ đâu, năm ngoái thi đầu vào anh mới vào đc lớp A rồi học lớp 5A3 1 tháng thì kiểm tra rồi lên luôn lớp 5.0B

Top Bottom