Văn tiểu học Nêu ý nghĩa bài thơ " Nếu trái đất thiếu trẻ con "

Thảo luận trong 'Tiểu học' bắt đầu bởi Xuân Hải Trần, 14 Tháng tám 2021.

Lượt xem: 92

1. Xuân Hải Trần

Xuân Hải Trần Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Nêu ý nghĩa bài thơ " Nếu trái đất thiếu trẻ con " của tác giả Đỗ Trung Lai. Anh chị giúp em với ạ. Em cảm ơn trước nhe!:Rabbit10

Cute nè thích bài này.
  2. bebo 01

bebo 01 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Amsterdam

Bạn tham khảo cách làm sau đây nha!
    - Bài thơ là lời ca ngợi tâm hồn trong sáng, vui tươi và hồn nhiên của trẻ con. Cũng như nói lên rằng người lớn làm tất cả vì tương lai của trẻ em. Qua bài thơ, tác giả Đỗ Trung Lai muốn nhắn nhủ với mọi người rằng cuộc sống nếu thiếu sự hồn nhiên của trẻ con thì thật vô vị và nhàm chán biết bao!

Xuân Hải Trần thích bài này.
  3. Cute nè

Cute nè Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Địa lí

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Bình

• Nhận vật tôi (Đỗ Trung Lan) và Pô pốp cùng nhau đến xem cung thiếu nhi ở Thành Phố HCM để xem trẻ em vẽ những bức tranh về chinh phục vũ trụ. Người xem tỏ vẻ yêu thích về những bức tranh chưa các bạn nhỏ. (Ở đây thêm lời của Pô pốp nha)
    • Ba dòng cuối là là anh Pô-pốp nói với nhân vật tôi ( Đỗ Trung Lai) : trẻ em rất ngộ nghĩnh sáng suốt, người lớn làm mọi việc là vì bọn trẻ, nếu không có trẻ em, mọi hoạt động trên thế giới này đều sẽ trở nên không ý nghĩa, không còn có những điều thú vị xảy ra. Từ đó, ta có thể thấy trẻ em đóng vai trò vô cùng quan trọng trên thế giới này "Trẻ em là mầm non tương lai của đất nước"
    P/s: Lâu quá chưa đọc nên không biết làm thế này đúng không. Nếu không đúng cho mình xin lỗi nha. <3

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted