Tâm sự Nếu là "phù thủy" bạn sẽ làm gì?

Cute Boy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng một 2018
770
1,510
216
Tuyên Quang
THCS Chết nhiêu lần
nếu là phù thủy mik sẽ biến nửa thế gioi là ma quỉ để con người và ma quỉ oánh nhau kakaka

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Nếu được làm phù thủy thì em muốn làm vô số việc kể không hết nhưng điều đầu tiên em sẽ vẽ nụ cười lên khuôn mặt của gia đình em
Hiện tại bạn cũng có khả năng đó mà nhỉ :D Bạn có thể vẽ lên nụ cười cho gia đình bạn mà :D
Nếu tui mà là 1 phù thủy thì chắc chắn tui phải có một cây chổi bay đúng không. tui sẽ bay khắp nơi, sang châu này châu nọ, sống thoải mái chút, với gia đình. có lúc thì đi làm người tốt mà không cần thì thôi... nói chung là mình sẽ sống thanh thản một chút, ẩn dật một chút tránh xa mấy nhà nghiên cứu đi.
Sao phải tránh xa nhà nghiên cứu vại chị?
Nếu là phù thủy , tớ sẽ chả sống giống như bây giờ, sống 1 cách vô vị:)
Cảm giác sống như thế nào do bản thân mình mà bạn :v Nếu bạn cảm thấy cuộc sống vô vị tại sao không làm một điều gì đó mới mẻ để cuộc sống có thật nhiều vị nhỉ :v

ka1412

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
874
730
121
Hà Nội
CNN | Life
Nếu là phù thủy, mình sẽ diệt hết gián, ruồi, muỗi, make money, chữa bệnh cho mọi người,...

• Like
Reactions: Hà Chi0503

Lưu Vương Khánh Ly

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng năm 2017
802
1,486
189
Bắc Ninh
A.R.M.Y ♥ BTS
NẾU LÀ "PHÙ THỦY" BẠN SẼ LÀM GÌ?
Định nghĩa "phù thủy": Phù thủy là những người thực hành thuật phù thủy, được cho là có năng lực siêu nhiên như bói toán, gọi hồn, giải hạn, chữa bệnh, hoặc nguyền rủa. Phù thủy thường bị coi là gây hại cho một cá nhân hay một tập thể. Thời Trung cổ, người ta tin phù thủy có một sức mạnh lớn có thể gây ra dịch hạch và bão, gây ra băng giá và nạn ốc sên, sâu bọ hủy hoại hạt giống,.... Nhiều phù thủy không gây hại, họ ban phước hay giúp đỡ những người xung quanh thông qua ma thuật mà họ học được.
:Tuzki10Vậy nếu bạn làm phù thủy thì bạn sẽ làm những gì?
:Tuzki12Cùng tưởng tượng nào, bạn có trên tay một chiếc đũa phép thuật và bạn sẽ làm gì với nó?
:Rabbit20Theo bạn, phù thủy tốt hay xấu?
Nếu là phù thủy, mik sẽ làm những việc tốt.
Nếu có trên tay một chiếc đũa phép thuật mik sẽ đi khắp thế giới để giúp những người đang gặp khó khăn.
Theo mik, phù thủy tốt vì mình sẽ là phù thủy tốt để cho mọi người ko còn nghĩ phù thủy là người xấu nữa.

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Định nghĩa "phù thủy": Phù thủy là những người thực hành thuật phù thủy, được cho là có năng lực siêu nhiên như bói toán, gọi hồn, giải hạn, chữa bệnh, hoặc nguyền rủa. Phù thủy thường bị coi là gây hại cho một cá nhân hay một tập thể. Thời Trung cổ, người ta tin phù thủy có một sức mạnh lớn có thể gây ra dịch hạch và bão, gây ra băng giá và nạn ốc sên, sâu bọ hủy hoại hạt giống,.... Nhiều phù thủy không gây hại, họ ban phước hay giúp đỡ những người xung quanh thông qua ma thuật mà họ học được.
:Tuzki12Cùng tưởng tượng nào, bạn có trên tay một chiếc đũa phép thuật và bạn sẽ làm gì với nó?
Phù thuỷ thù tất nhiên chắc sẽ có chổi thần và đũa phép nhỉ , hí hí , nếu là phù thuỷ thì có thể làm bất cứ thứ gì mk muốn :D:D( suy nghĩ của một con bé chưa thành người nhớn:p:p:p)

Phạm Thanh Bình 241206

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tư 2018
283
88
61
17
Cà Mau
THCS Võ Thị Sáu
Nếu là phù thuỷ, tôi sẽ biến ra 1 cái:Tuzki33OPPO F7:Tuzki32 để tha hồ chơi game :Tuzki33,DREAM LEAGUE SOCCER 2018 :Tuzki32 ( Có cục sạc dự phòng, chuôi cắm sạc, chuôi sạc )

• Like
Reactions: hatsune miku##

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Last edited by a moderator:

ngocvan9999

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng mười hai 2017
655
521
121
20
TP Hồ Chí Minh
bình tây
Nếu mình là phù thủy, mình sẽ biến mình thành con trai sau đó mình sẽ đi vào thế giới anime hihi

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
À còn nữa, nếu là phù thủy mình sẽ biến tất cả mọi thứ trở thành miễn phí, còn tiền không tồn tại. Bởi vì bao nhiêu tệ nạn xã hội đều từ tiền mà ra.

• Like
Reactions: Kyanhdo

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hiện tại bạn cũng có khả năng đó mà nhỉ :D Bạn có thể vẽ lên nụ cười cho gia đình bạn mà :D

Sao phải tránh xa nhà nghiên cứu vại chị?

Cảm giác sống như thế nào do bản thân mình mà bạn :v Nếu bạn cảm thấy cuộc sống vô vị tại sao không làm một điều gì đó mới mẻ để cuộc sống có thật nhiều vị nhỉ :v
em có biết nếu mền mà có mấy cái đó thể nào họ cũng mổ xẻ mền ra cho mờ xem. ( cái này là do đọc nhiều truyện quá ý nên nghĩ lung tung :D:rolleyes:)
À còn nữa, nếu là phù thủy mình sẽ biến tất cả mọi thứ trở thành miễn phí, còn tiền không tồn tại. Bởi vì bao nhiêu tệ nạn xã hội đều từ tiền mà ra.
cái ni mình thấy không tốt lắm nè, vì nếu cái gì cũng miễn phí thì con người ta sẽ phung phí, ảnh hưởng tới môi trường ghê lắm, mình có coi 1 tập nào đó trong doraemon có nói tới cái này rất nghiêm trọng đấy :D

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Hihi
hehe nếu đc làm phù thủy tình mk mún đc tàng hình đầu tiên
Tàng hình để làm gì ta? :v
Nếu là phù thủy, mik sẽ làm những việc tốt.
Nếu có trên tay một chiếc đũa phép thuật mik sẽ đi khắp thế giới để giúp những người đang gặp khó khăn.
Theo mik, phù thủy tốt vì mình sẽ là phù thủy tốt để cho mọi người ko còn nghĩ phù thủy là người xấu nữa.
Vậy còn các phù thủy khác thì tốt hay xấu nè?
Phù thuỷ thù tất nhiên chắc sẽ có chổi thần và đũa phép nhỉ , hí hí , nếu là phù thuỷ thì có thể làm bất cứ thứ gì mk muốn :D:D( suy nghĩ của một con bé chưa thành người nhớn:p:p:p)
Suy nghĩ này cutee mà chị :v
Nếu là phù thuỷ, tôi sẽ biến ra 1 cái:Tuzki33OPPO F7:Tuzki32 để tha hồ chơi game :Tuzki33,DREAM LEAGUE SOCCER 2018 :Tuzki32 ( Có cục sạc dự phòng, chuôi cắm sạc, chuôi sạc )
Oppo F7 :v Tại sao không biến ra một máy điện thoại tốt hơn cả Oppo F7 để chơi game ta :v
Nếu mình là phù thủy, mình sẽ biến mình thành con trai sau đó mình sẽ đi vào thế giới anime hihi
*Trí tưởng tượng phong phú của em bắt đầu nổi lên :v*
Nhưng vì tiền mới bớt ô nhiễm môi trường á :v
em có biết nếu mền mà có mấy cái đó thể nào họ cũng mổ xẻ mền ra cho mờ xem. ( cái này là do đọc nhiều truyện quá ý nên nghĩ lung tung :D:rolleyes:)

cái ni mình thấy không tốt lắm nè, vì nếu cái gì cũng miễn phí thì con người ta sẽ phung phí, ảnh hưởng tới môi trường ghê lắm, mình có coi 1 tập nào đó trong doraemon có nói tới cái này rất nghiêm trọng đấy :D
Em đọc em cũng nghĩ vậy nhưng em sợ vì lí do khác :v

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Nếu mình là phù thủy mình sẽ hóa phép mình đỗ NEU luôn

Buithikieulong

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
158
117
61
Thanh Hóa
THCSTay Do
nếu là phù thủy, mình sẽ biến thế giới này trở nên tốt đẹp hơn, mọi người sẽ được hạnh phúc ấm no:)

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang

Nếu tôi là phù thủy tôi sẽ phù phép cho các phù thủy khác đểu trở thành người tốt, giúp ích cho mọi người...
Có phép thuật thì tôi sẽ biến cả dải ngân hà này luôn ngập tràn hạnh phúc vì suy cho cùng dù con người có làm gì đi nữa thì cái đích mà học luôn muốn đạt tới đó chính là hạnh phúc. được sống trong hạnh phúc và nhìn những người mk yêu thương đc hạnh phúc:)
Phù thủy tốt hay xấu tùy thuộc vào từng câu truyện, còn không tôi cũng biến thành người tốt hết:D

• Like
Reactions: Buithikieulong
Top Bottom