Tâm sự Nếu là "phù thủy" bạn sẽ làm gì?

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
hì ước mơ viển vông của mình đó :D:D
Nếu là phù thủy thì mình sẽ cố gắng học phép thuật và tiếng Anh để vào trường Hogwarts bên Anh:rongcon28:Tonton7 Xong rồi tiến tới lên pháp sư bậc cao luôn khakhakha :Tonton2Xong rồi về đây giúp chữa bệnh và giải quyết các vấn đề khó khăn. Rảnh rỗi đi phiêu lưu tìm kho báu phép thuật..... Có phù thủy hắc ám thì dùng phép thuật chống lại họ :Tonton17
Nếu có 1 điều ước thì em ước có một trường dạy làm phù thủy @@
Dạ nếu em là phù thủy thì em sẽ cứu chữa bệnh nhân, làm tuyệt chủng những con vật gây hại và ám sát kẻ xấu ạ !!! :v
Ám sát kẻ xấu thì cũng khác gì kẻ xấu @@ Tội mưu sát là ngồi tù 3 năm đó bạn :v

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
22
Du học sinh
Foreign Trade University
NẾU LÀ "PHÙ THỦY" BẠN SẼ LÀM GÌ?
Định nghĩa "phù thủy": Phù thủy là những người thực hành thuật phù thủy, được cho là có năng lực siêu nhiên như bói toán, gọi hồn, giải hạn, chữa bệnh, hoặc nguyền rủa. Phù thủy thường bị coi là gây hại cho một cá nhân hay một tập thể. Thời Trung cổ, người ta tin phù thủy có một sức mạnh lớn có thể gây ra dịch hạch và bão, gây ra băng giá và nạn ốc sên, sâu bọ hủy hoại hạt giống,.... Nhiều phù thủy không gây hại, họ ban phước hay giúp đỡ những người xung quanh thông qua ma thuật mà họ học được.
:Tuzki10Vậy nếu bạn làm phù thủy thì bạn sẽ làm những gì?
:Tuzki12Cùng tưởng tượng nào, bạn có trên tay một chiếc đũa phép thuật và bạn sẽ làm gì với nó?
:Rabbit20Theo bạn, phù thủy tốt hay xấu?
nếu làm phù thủy, mình sẽ không sông ở trái đất nữa

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Định nghĩa "phù thủy": Phù thủy là những người thực hành thuật phù thủy, được cho là có năng lực siêu nhiên như bói toán, gọi hồn, giải hạn, chữa bệnh, hoặc nguyền rủa. Phù thủy thường bị coi là gây hại cho một cá nhân hay một tập thể. Thời Trung cổ, người ta tin phù thủy có một sức mạnh lớn có thể gây ra dịch hạch và bão, gây ra băng giá và nạn ốc sên, sâu bọ hủy hoại hạt giống,.... Nhiều phù thủy không gây hại, họ ban phước hay giúp đỡ những người xung quanh thông qua ma thuật mà họ học được.
:Tuzki12Cùng tưởng tượng nào, bạn có trên tay một chiếc đũa phép thuật và bạn sẽ làm gì với nó?
Nếu thành phù thủy thì........hahaha...........:Rabbit6:Rabbit6:Rabbit6
Sẽ nguyền rủa đứa mà mình ghét nhất :Rabbit58:Rabbit58:Rabbit58
Chắc chắn là có năng lực như vậy là mình sẽ không làm người tốt :)

• Like
Reactions: Minh Kha 2006

Vũ Lan Anh

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng sáu 2018
1,330
2,521
331
Thái Nguyên
FBI-CIA
Những con vật gây hại là sao ? Nếu chúng tuyệt chủng thì sẽ mất cân bằng hệ sinh thái !
đó chỉ là nhưng con côn trùng thôi!! còn nếu tiêu diệt luôn cả hổ báo sư tử thì là k thể nào!! vì vậy hệ cân bằng vẫn còn!!

• Like
Reactions: besttoanvatlyzxz

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Những con vật gây hại là sao ? Nếu chúng tuyệt chủng thì sẽ mất cân bằng hệ sinh thái !
Đọc cũng thấy đúng đúng :v Hì hì :v
mình sẽ chuyên đi coi những ai gian lận trong thi cử, nhất là mua điểm :v ; và tobecontinued...
ahihi:Chicken11:Chicken11:Chicken11
Một sự chân chính... đến mức đỉnh cao....
Cho em xem tiếp phần tobecontinued đi chị :v
nếu làm phù thủy, mình sẽ không sông ở trái đất nữa
Đó là sự thật :v Hì hì :v Chị thử tưởng tượng chị là phù thủy và ở trái đất đi :v
Nếu thành phù thủy thì........hahaha...........:Rabbit6:Rabbit6:Rabbit6
Sẽ nguyền rủa đứa mà mình ghét nhất :Rabbit58:Rabbit58:Rabbit58
Chắc chắn là có năng lực như vậy là mình sẽ không làm người tốt :)
Anh quá nguy hiểm @@
đó chỉ là nhưng con côn trùng thôi!! còn nếu tiêu diệt luôn cả hổ báo sư tử thì là k thể nào!! vì vậy hệ cân bằng vẫn còn!!
...

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
22
Du học sinh
Foreign Trade University
Đọc cũng thấy đúng đúng :v Hì hì :v

Một sự chân chính... đến mức đỉnh cao....
Cho em xem tiếp phần tobecontinued đi chị :v

Đó là sự thật :v Hì hì :v Chị thử tưởng tượng chị là phù thủy và ở trái đất đi :v

Anh quá nguy hiểm @@

...
nếu còn ở trái đất chị sẽ phá hủy trái đất

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
anh sẽ dẹp ngay shoppe với điện máy xanh
đau đầu suốt!!
shop pì pi pi
điện máy xanh u ơ u ơ u ơ :v
nếu còn ở trái đất chị sẽ phá hủy trái đất
Nguy hiểm @@
NGười này còn nguy hiểm hơn cả mình :D
Nguy hiểm đến mức báo động đỏ với anh @@

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,242
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Cos cả tốt cả xấu ! Nếu là phù thủy t sẽ biến tao thành giỏi nhất :D

Top Bottom