nếu em là Vnương em sẽ làm gì

Status
Không mở trả lời sau này.
S

sonb1

trời ơi rùm beng cả lên.Tkeo em kái ckết vũ nương là ko hề vô ngkĩa vỳ nkư ai nói ở trên ý là có vài tìnk tiết hư kấu đó là Link Pki cko VN đc quay lại gặp ckồng mà.kòn 1 ai đó nói là pkê pkán CĐPK cũng ckưa ckuẩn cko lắm tkeo mìnk là kòn pkê pkán kái hủ tục trọng nam khink nữ của người dân tkời bấy h là đúng hơn vỳ hànk động đánk đập ckửi mắng vũ nương mà ko ai dám ra can ngăn.các bạn tkử ngkĩ nếu con người lúc bh mà quyết liệt can ngăn liệu VN có pkải tự tử để mjnk oan cko mjnk ko,ckínk vỳ sự dung túng của nd cko TS mà dẫn đến hậu quả nkư vậy.(ko bjk có đúng ko nữa :p tkeo em ngkĩ là nkư tkế :p vs lại cô em cũng dạy em vậy :D)

T

thongoc95

nếu VN sống vào thế kỉ 21 này chắc hok bao h tự tử đâu nhỷ????
nếu mình là VN mình cũng sẽ tự tử lấy cái chết để bảo vệ thanh danh của một người kon gái - cái này quá đáng để chết
chết òy, xuống âm phủ (hoặc lên thiên đg) làm lại , ít nhất hok bị mang tiếng dơ và hok phải nhìn thấy mặt tên TS đáng ghét kia, nhìn mặt ma kòn thấy vui hơn.
cái chết của vn đã giải thoát cho một số phạn kon gái quá oan ức.
P/s : trước khi chết mềnh phải uýnh cho tên TS một trận cho hả giận đã, dù sao cũng chết mừ ^_^

vậy có ai giải thích dc tại sao ngày xưa lại có chế độ phụ quyền vậy hok???

T

trungatl

Có thể bây giờ đã đủ để bàn luận về một vấn đề. Mình xin lock topic ở đây để tránh spam.
Thực sự cảm ơn các bạn đã nhiệt tình đóng góp ý kiến.

Về vấn đề bạn thongoc95 đề cập, có thể tư tưởng, chế độ phụ quyền là đặc trưng của chế độ phong kiến, cái này phụ thuộc vào nhiều vấn đề, nhưng chủ yếu do sức lao động lớn của nam giới, dẫn đến xã hội ngày càng phụ thuộc nhiều vào người đàn ông, và tư tưởng trọng nam khinh nữ từ đó mà ra đời ... :)
Về vấn đề chính của topic thì mình thấy các ý kiến đóng góp tương đối đầy đủ...

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom