[Nếu chỉ còn một ngày để sống, bạn sẽ là gì?]

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

vubopcity

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng mười một 2015
162
28
119
20
Hà Nội
THPT Chuyên Sư phạm
Có lẽ mình sẽ làm những điều mình chưa làm, hoặc quyên góp đồ cho trẻ em khó khan. (nghĩ sao nói vậy thôi):D

• Like
Reactions: Đình Hải

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Ở một nơi nào đó đến khi chết, ít nhất cũng không mang lại gánh nặng cho người khác

• Like

Mai Thiện

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2017
80
60
36
22
Anywhere
Và ngày mai, mình già đi, nhìn trời mây đen, lắng nghe đàn chim và ăn chút bán trà,...Và đến lúc mà quy tiên. Nếu chỉ còn 1 ngày để sống, bạn sẽ làm gì?
Nói vậy thôi chứ chúng ta còn trẻ mà, thanh xuân, tuổi trẻ còn ở phía trước, không phải là chưa từng nghĩ đến nhưng mà nhiều khi thấy suy nghĩ nhiều quá nó khổ ra, quan trọng là bây giờ phải sống sao cho thật tốt, biết chiều chuộng bản thân một tí, làm những việc mình thích (đúng pháp luật nhá, kkkkk), sống vì bạn bè, người thân để sau này nếu chỉ còn một ngày để sống thật thì ít ra cũng k cảm thấy hối tiếc vì những gì mình đã làm. :p:p

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
chị đã trải qua thời gian khủng khiếp này. Chị lôi hết tiền tiết kiệm ra mua cho gia đình chị mỗi ng một món quà., ngồi nc với ng thân và ng chị yêu quý lâu hơn. dặn dò e chị phải ntn nt kia ballalaa
Chỉ khi thật sự đối mặt với cái chết mới hiểu ra k cần gì cho bản thân, chỉ muốn lưu lại những khoảnh khắc thật lâu bên gia đình.

Saukhithix2

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2017
250
256
51
Và ngày mai, mình già đi, nhìn trời mây đen, lắng nghe đàn chim và ăn chút bán trà,...Và đến lúc mà quy tiên. Nếu chỉ còn 1 ngày để sống, bạn sẽ làm gì?
Viết di chúc cái đã.
Gửi các con thân yêu của cha.Ta biết chỉ ngay ngày mai,ta sẽ ra đi vĩnh viễn không thể trở lại.Ta viết di chúc này khuyên các con lấy vợ,lấy chồng cả đi,mãi mới có thằng cả cho tôi đứa cháu bế bồng.Còn một điều nữa,tài sản của ta sau khi mất sẽ chuyển hết cho CẶP LÁ YÊU THƯƠNG VTV1.Mong ước cuối cùng của ta chỉ có thế,mong các con vui lòng làm theo cho ta yên nghỉ nơi suối vàng
Vĩnh biệt
Cha của các con
Viết di chúc xong mình sẽ cất luôn vào tủ,đợi phút trăng trối sẽ nói với con cái.
Tiếp là mình chuyển tiền hết cho CẶP LÁ YÊU THƯƠNG(dù gì con mịn chưa chắc không có xung đột) và sau đó đi sang nhà hàng xóm,họ hàng chào hỏi họ vui vẻ như mai có hội.Đi trong vui vẻ,yên bình,thanh thản...

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Một ngày để sống ư? Chắc chắn những ngày cuối cùng của cuộc đời luôn mong rằng sẽ được ở cạnh con cháu và bạn bè của mình. Luôn mong con cháu vui vẻ, luôn mong bạn bè khỏe mạnh. Thế là hết!

• Like

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Có lẽ mình sẽ làm những điều mình chưa làm, hoặc quyên góp đồ cho trẻ em khó khan. (nghĩ sao nói vậy thôi):D
có thật ko đó
Viết di chúc cái đã.
Gửi các con thân yêu của cha.Ta biết chỉ ngay ngày mai,ta sẽ ra đi vĩnh viễn không thể trở lại.Ta viết di chúc này khuyên các con lấy vợ,lấy chồng cả đi,mãi mới có thằng cả cho tôi đứa cháu bế bồng.Còn một điều nữa,tài sản của ta sau khi mất sẽ chuyển hết cho CẶP LÁ YÊU THƯƠNG VTV1.Mong ước cuối cùng của ta chỉ có thế,mong các con vui lòng làm theo cho ta yên nghỉ nơi suối vàng
Vĩnh biệt
Cha của các con
Viết di chúc xong mình sẽ cất luôn vào tủ,đợi phút trăng trối sẽ nói với con cái.
Tiếp là mình chuyển tiền hết cho CẶP LÁ YÊU THƯƠNG(dù gì con mịn chưa chắc không có xung đột) và sau đó đi sang nhà hàng xóm,họ hàng chào hỏi họ vui vẻ như mai có hội.Đi trong vui vẻ,yên bình,thanh thản...
do not write
Children will hate you very much

còn mình nếu biết thế mình sẽ quẩy tưng bừng

• Like

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
  • Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk

Dương Love Sơn

Banned
Banned
15 Tháng chín 2017
9
18
6
23
Vĩnh Phúc
cảnh báo: NẾu đụng vào e gái tui là có chiến tranh thế giới lần thứ 4 đấy .......... r92r92r90
chó sắp cắn người :D

chị nghĩ, chị sẽ mặc 1 bộ đồ thật đẹp, dạo phố, đến trưa thì về nhà ăn 1 bữa cơm cùng gia đình, chiều đi chơi cùng cả nhà, và tối sẽ nghỉ 1 giấc thật ngon :D
nghe như 1 ngày bình thường ý =.=

Last edited by a moderator:

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
thèm v**
1 ngày thôi cx đc :r5
cảnh báo: NẾu đụng vào e gái tui là có chiến tranh thế giới lần thứ 4 đấy .......... r92r92r90
lạc đề cẩn thận spam
chị nghĩ, chị sẽ mặc 1 bộ đồ thật đẹp, dạo phố, đến trưa thì về nhà ăn 1 bữa cơm cùng gia đình, chiều đi chơi cùng cả nhà, và tối sẽ nghỉ 1 giấc thật ngon :D
giản dị quá chị :D
em sẽ thử làm gì đó mà mik thick nhưng vẫn chưa có cơ hội làm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
có thật ko đó

do not write
Children will hate you very much

còn mình nếu biết thế mình sẽ quẩy tưng bừng
Một ngày để sống ư? Chắc chắn những ngày cuối cùng của cuộc đời luôn mong rằng sẽ được ở cạnh con cháu và bạn bè của mình. Luôn mong con cháu vui vẻ, luôn mong bạn bè khỏe mạnh. Thế là hết!
Thật thú vị. Nếu chỉ còn 1 ngày để sống ai cx muốn làm gì đó.
P/s: @Bé Thiên Bình do anh đang onl đt k gửi link đc

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình
Top Bottom