Sử 12 Nét chính liên xô

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Trình bày những nét chính về chính sách đối ngoại của Liên Xô
Phúc stCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Từ năm 1945 đến giữa những năm 70 của thế kỉ XX: Liên Xô thực hiện chính sách bảo vệ hòa bình thế giới, ủng hộ phong trò dân tộc và giúp đỡ các nước XHCN.
Từ năm 1991 đến năm 2000:
+ Nước Nga phải đối mặt với hai thách thức lớn là tình trạng không ổn định do sự tranh chấp giữa các đảng phái và những xung đột sắc tộc, đặc biệt là phong trào li khai ở Trecxnia.
+ Một mặt Liên bang Nga ngả về phương Tây với hi vọng nhận được sự ủng hộ về chính trị, kinh tế.
+Mặt khác, nước Nga khôi phục và phát triển mối quan hệ với các nước Châu Á (Trung Quốc, Ấn Độ, ASEAN...)
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom