Nên xử lí sao đây?

N

nhoc_maruko9x

Bạn gái ấy giận kiểu trẻ con nhỷ? Giận thật không sao chứ kiểu như thế dễ giải quyết lắm. Quan trọng là bạn có tự tin không thôi. Mình ít khi để ai giận mình quá 3 tiếng đồng hồ lắm. Cứ coi như mình có lỗi và chủ động làm lành đi. Nhất là với các bạn nữ. Make her smile :))

Q

quynhtrang1996

E thấy nój một hồj.pao nhju ng ,chỉ pao nhiêu cák mà a cũg chẳg chọn đc cák nào.chắc ăn phảj chịu đựg đến lúc k phảj gặp nó nữa thôj

P

pipi2

tớ đảm bảo nếu tớ ra tay vụ này đố nhỏ ấy giận tớ nổi 5p' chứ đừng nói mấy ngày như cậu :)) :))
/:)không biết nên vỗ tay =D> khen cậu quá lương thiện hay nói cậu quá nhân từ nữa đây.Cậu k nghe câu: nhân từ vs kẻ địch là tàn nhẫn vs chính bản thân mình ak. cậu mà là con gái thỳ mọi chuyện có phải xong r không, đằng này mệt quá. cách này k đc cách kia cũng không xong, lằng nhà lằng nhằng.k muốn chịu đựng nhưng cũng không muốn làm Nhỏ ý tổn thương.công nhận cái bạn gì gì trên kia nói đúng đấy 2 ng đúng là có DUYÊN oán gia tương báo. dảm bảo ra trường ng cậu nhớ nhất sẽ là bạn nữ ấy cho coi. Đọc đến đây lại chuẩn bị cãi r đấy :p .Cậu nói ngta cố chấp nhưng hình như cậu cũng ngang vs cố chấp chẳng kém đâu. nóingười thy nhìn lại mình đi đã nào.To mồm tớ muốn tuyệt giao, tớ không cần người bạn như thế. nhưng k phải hình ank bạn ý toàn trong đầu cậu suốt mấy ngày nay sao.Con gái tuy khó tính nhưng cũng dễ mềm lòng. Làm sao cậu kđ chắc chắn 100% là bạn ý muốn chơi xỏ cậu khi 2người k thèm nói chuyện.chỉ thông qua hành đọng thy chẳng nói lên đc dièu gì cả. Mình thì mình mong 2 ng làm lành . t nể cậu luôn đấy không muốn chịu đựng, không muốn làm A tổn thương càng k muốn nói vs người khác (k tự mình giải quyết đc thy nhờ đứa nào trong lớp giúp ý, nhờ con gái thy càng tốt vì con gái đễ nói chuyện vs nhau hơn => cũng không thích nhờ vì k muốn to chuyện) thế THY RỐT CUỘC CẬU MUỐN THẾ NÀO, chuyện cậu cũng same tớ hồi ms vào lớp 10, nhưng sao mình giải quyết mọi chuyện nhanh thế nhỉ chả như cáingười này , mà tính đến bh 2 ng ZỖI nhau bao lau ruj???

A

acsimet_91

Mọi người đưa ra rất nhiều cách nhưng có vẻ ko ai đọc kĩ bài viết của tớ nên ko hiểu được suy nghĩ và mong muốn của tớ, tính cách của nó nên đưa ra những cách mà tớ thấy hình như ko hợp lí cho lắm :((
Mà tớ cũng chẳng nhân từ hiền lành gì đâu. :D

Tớ cũng chẳng quan tâm đến việc nó có bị tổn thương hay ko.

Cái mà tớ quan tâm là: Nếu tớ làm thế thì những đứa khác trong lớp sẽ nghĩ gì về tớ? (cái này là vì chính bản thân tớ chứ chẳng vì ai cả :D )

Tính từ lúc chến tranh bùng nổ đến bây giờ hả? khoảng 6,7 tháng gì đó.

Vì bình thường tớ rất ít khi giận nó nên lần này đã giận thì phải giận gộp luôn :D

@pipi2: thế chuyện của cậu năm lớp 10 ấy. Cậu giải quyết bằng cách nói vs bạn nữ kia 1 tràng như thế kia à? =)). Chắc cả lớp phải trố mắt ra nhìn cậu vs nó mất

Hết năm rồi nên tớ cảm thấy mình an toàn rồi.:D
Thực ra tớ viết chuyện này lên đây, tham khảo ý kiến mọi ng` chỉ là phần nhỏ mà quan trọng là vì hôm đấy tớ bức xúc đến muốn khóc lên, mà lại ko dám chửi nó ở lớp nên lên đây chửi nó cho hả giận thôi :D.

Nói chung là tớ sẽ rút ra kinh nghiệm sau vụ lần này. Lần sau nếu gặp những đứa điên như thế thì phải từ từ rút lui chứ ko nên ném cho nó 1 quả bom, cũng ko nên "thái độ" vs nó. Cứ phải giữ thái độ bình thường rồi nhẹ nhàng rút :( . Kinh nghiệm rđối phó vs bọn con gái :((

L

lantrinh93

:)|:)|:)|
các c ai cũng giỏi giải quyết chuyên người # giận mình nhĩ
vậy thì thôi chỉ mình luôn với
nhoc_maruko bải không quá 3 hôm
pipi bảo không quá 5 phút
ghê thật :((
:-SS:-

G

girltoanpro1995

Chừa cái mặt con đó ra >"<. Nó nói thì cãi lại. Bảo nó là " mày tưởng mày là ai? ". Y như em ấy, con kia gây sự rồi choảnh em 1 phát => dán 2 miếng băng cá nhân lên cái mặt, lại còn không xin lỗi. Em bảo với nó " mày mất day vậy? để thiên hạ nó mất với ..." nó nhìn em .... còn chớp con mắt như ngây thơ, giả nai nữa chứ. Nó bảo "tao làm gì mày?". Em bảo " mày thôi ngay cái con mắt chớp chớp cái mỏ đớp đớp đó đi, mắt 1 mí đòi ăn mắt 3 mí à ?". Nó im. Bạn bè trong lớp ra, thấy 2 đứa đỏ mặt gay gắt hỏi có chuyện gì. Em bảo không có gì rồi đi vào lớp :-j. Về nhà, mẹ em bực =.=! Mẹ bắt rửa sạch rồi băg bó cái mặt lại :-< đau, rát không chịu được. 2 tuần rồi mà vãn còn vết tích .... điên hết cả cái con người >"<. Chung quy những đứa vậy là cứ vặt cổ hết. Không có bạn bè gì với mấy đứa loi toi đó =.=! Grừ ... nói đến em lại nhóm qua gương =))

N

nhoc_maruko9x

... Không quá 3 tiếng ý chứ.. Bổn phận của con trai là nhường con gái lúc con gái giận, làm con gái vui lúc con gái buồn, để dành những bực tức trong lòng để chờ thời cơ bùng nổ sau.. Giận cũng phải đúng lúc mới có hiệu quả b-(

P

pipi2

@pipi2: thế chuyện của cậu năm lớp 10 ấy. Cậu giải quyết bằng cách nói vs bạn nữ kia 1 tràng như thế kia à? =)). Chắc cả lớp phải trố mắt ra nhìn cậu vs nó mất
ê ai thô bỉ sỗ sàng thế (viết như thế đúng chính tả chưa nhỉ :))), tớ chẳng nói câu nào cả, chỉ bơ thôi. cũng may cho tớ là lúc giận nhau gần dạ hội trường nên hôm ý làm lành luôn.chuyện cũng chẳng cá gì chỉ là lúc đầu thấy khó chịu chút thôi, vs lại lúc ms vào lớp 10 chẳng hiểu tính nhau nên có mâu thuẫn. Mà cậu bỏ ngay cái ý nghĩ cãi nhau vs con gái trước mặt mọi người là ,..... (văn tớ cụt ý r, t k biết diễn tả như thế nào nữa), đúng thì nói sai thì sửa. K phải lúc nào con gái cũng đúng, cũng đc ưu tiên, cung phụng đâu, sai thì phải nói, cấp 3 đã thế lên đại học r thế nào, đảm bảo nhỏ ý nếu vẫn giữ đc cái tính ... như cậu nói thỳ "3ngay 1tran nhẹ, 5 ngày 1trận nặng", :)) :)), mà con gái lớp này sướng nhể, đc cưng chiều quá sinh hư, chả bù lớp mình, cứ đánh nhau loạn cả lên, nam cugx như nư bt hết. ấy thế mà bà giáo toàn mách con gái thế ms nản.

P

pipi2

quả thực là k ai giận tớ đc lâu mà, nhưng vs dkien đấy là những ng tó muốn làm lành, còn k thì nằm đấy mà mơ b-(, giận 1 tháng 2 tháng ỏ cả năm trời luôn, cả đời cũng đc :)) :)). nếu vs 1 người cậu muốn làm lành thỳ cậu sẽ làm mọi cách để ng đó cười,cười đc là sẽ tha thứ ấy mà, dễ không khó đâu, nhiều lúc giận cũng là 1 cách để ng ta phải tự làm lành vs mình :D :D

L

lantrinh93

T
rích:
Nguyên văn bởi lantrinh93

ghê thật
:-
quả thực là k ai giận tớ đc lâu mà, nhưng vs dkien đấy là những ng tó muốn làm lành, còn k thì nằm đấy mà mơ , giận 1 tháng 2 tháng ỏ cả năm trời luôn, cả đời cũng đc . nếu vs 1 người cậu muốn làm lành thỳ cậu sẽ làm mọi cách để ng đó cười,cười đc là sẽ tha thứ ấy mà, dễ không khó đâu, nhiều lúc giận cũng là 1 cách để ng ta phải tự làm lành
vs mình

vô đấy bớt buồn ngủ rồi
khekhe
mình làm người ta giận xong rồi xin lỗi gần mấy mươi lần rồi
nên lần này mình bó tay luôn
nhắn tin gần 30 tin ... không hề nói 1 tiếng
bệnh , .. khóc ... làm gì cũng bỏ mặt mình luôn
__________________..
Không quá 3 tiếng ý chứ.. Bổn phận của con trai là nhường con gái lúc con gái giận, làm con gái vui lúc con gái buồn, để dành những bực tức trong lòng để chờ thời cơ bùng nổ sau.. Giận cũng phải đúng lúc mới có hiệu quả
=))
cậu này ghê thật ấy
nói thế chứ làm dk không nhĩ
;))
nếu bạn nào đọc câu này của c
bảo đảm vô nhà ,,,.....=))

P

pipi2

T
vs mình

vô đấy bớt buồn ngủ rồi
khekhe
mình làm người ta giận xong rồi xin lỗi gần mấy mươi lần rồi
nên lần này mình bó tay luôn
nhắn tin gần 30 tin ... không hề nói 1 tiếng
bệnh , .. khóc ... làm gì cũng bỏ mặt mình luôn
theo tớ nhịn mãi k phải là cách hay, cũng như xin lỗi hoài cũng sẽ làm người đc nhận lời xin lỗi chán, nếu vs cãi nhau nha, cãi nhau xong muốn làm lành luôn thỳ tốt nhất cậu nên nói câu xin lỗi luôn, nếu đã muốn xin lỗi thy đừng sợ mất mặt ,nếu là tớ, tớ sẽ lẽo đẽo theo ngta để xin lỗi làm đủ mọi trò ng ấy hết giận, vì thế mà có ai giận tớ nổi 5p đâu, còn tớ thỳ khó tính hơn không giận ai đc quá 10p :)) :)), mà kệ cả như bạn acsimet đó, cục tức dồn ứ lại, r đến 1 lúc nó bùng phát ý, tớ cũng không giận đc quá 1 tiết học.chả hiểu vì sao, nhiều lúc tức lắm, cốa làm mặt lạnh tanh nhưng k thể (nhưng đấy là vs từng ng, nhưng ng t ghét thỳ ôi thôi, có quỳ xuống , hay khóc lóc tớ cũng mặc kệ, còn lâu ms làm tớ động lòng)
vì thế Lantrinh ak nhiều lúc cậu nên cứng rắn 1chút, lúc nào cần giận thỳ cứ giận cần bực cứ bực, cần quát tháo cứ tự nhiên k đến 1 lúc nào đó sẽ như chủ cái topic này đấy. già r nên khó tính hehehe :)) :))

K

kenylklee

Tớ có đọc bài viết của cậu, củng hiểu sơ sơ về hoàn cảnh của cậu. Khó xử đấy! Theo tớ nghĩ chắc cậu là một người khá hiền ( dể hòa đồng) với bạn bè, chắc là cậu phải rộng lượng chứ? Với tớ trong trường hợp của cậu tớ đã không để mọi chuyện xảy ra ngay từ đầu, mình nên sống vui vẻ là tốt hơn cậu à, đừng vì một chuyện nhỏ mà ảnh hưởng đến những mối quan hệ xung quanh mình!
Bây giờ có không giải quyết thì mọi chuyện cũng đã xong hết rồi, tan trường rồi, mỗi đứa một đường đâu còn ai gặp ai nữa đâu, giờ đứa nào cũng vùi đầu vào sách vở!
Tớ xin đưa ra cách xử lý của tớ trong hoàn cảnh của cậu ( nhưng cách này giờ hết xài được rồi). Nếu "nó" (theo cách gọi của cậu) nhìn tớ tớ sẽ cười với nó, nếu nó vênh mặt với tớ, tớ sẽ chọc cho nó giận ngay lúc đó rồi ngay sau đó tớ sẽ chọc cho nó cười. Khi mà nó có những hành động khiêu khích tớ ( chuyển chổ gì đó) (cái này khó giải quyết nè) ....suy nghĩ thêm miếng đã. Nói túm lại, hòa là tốt hơn acsimet à, và tất nhiên những người như "nó" thì việc "hòa" không thể nào giải quyết bằng những lời nói bình thường như " thôi, đằng nào thì cũng là bạn học cùng lớp, những chuyện cũ mình cho qua, làm bạn bình thường nha!" hay " tao với mày đã không còn gì để nói thì thôi, mày đừng có làm những chuyện đó, tao thấy...." là không thể được rồi. Theo như cậu nói, "nó" là một người khá cố chấp, bản tính lì lợm,bướng bỉnh, và nếu không quá thì rất "hổn láo, hư hỏng" phải không? Nếu cậu nói cậu sai thì không đúng, nhưng cậu nói "nó" sai thì cũng không chính xác, cả 2 đều có cái lí lẽ của riêng mình, không phải là cậu không giải quyết được mà cậu không dám giải quyết đó thôi, cậu sợ đụng mặt nó, cậu sợ tiếp xúc với nó, sợ nói chuyện với nó,vì thế cậu không thể giải quyết được, tớ khuyên cậu như thế này, dù thế nào đi nữa, dù cho nó có thù cậu đến cỡ nào, dù cho nó có bất cứ hành động gì mà cậu không thể chấp nhận nổi thì cậu hãy vui vẻ, đối xử tốt với nó, đừng giận nó vì bản chất của nó đã như vậy rồi, cậu có ghét nó thì chỉ thêm phiền lòng mình thôi chứ cũng chẳng có lợi ích gì đâu, nếu cậu căm thù nó thì cậu đang biến cậu thành nó. Với lại nó là bạn cậu, lúc nào cũng vậy, hãy cứ cười với nó những khi nó nhìn cậu với ánh mắt "hình viên đạn" và tớ tin chắc rằng trong thời gian đầu nó sẽ nghỉ như thế này: " Quái, tao với nó là kẻ thù mà sao nó lại cười vui vẻ với tao", và tớ cũng cam đoan, nó sẽ rất khó chịu và tỏ ra tức tối và sẽ thù cậu thêm nữa đó. Nhưng cậu à, giữa người với người phương pháp giải quyết xích mích đầu tiên là "hòa", dùng nhu chế cương. Cười với nó đi, 3,4 ngày sau tớ đảm bảo nó sẽ không dám nhìn mặt cậu đâu, vì nó cảm thấy mắc cở, và nếu có cơ hội, có việc gì cậu giúp được nó thì cậu cứ mạnh dạn mà giúp, đừng ngại :). Thời gian sau cậu sẽ làm cho tình bạn giữa 2 người bình thường được đó. Bây giờ không còn được học với nhau nữa rồi, sau này nghĩ lại ai cũng sẽ thấy luyến tiếc sao mình lại làm như vậy! Dù gì vẫn là bạn, hay coi nhau như bạn thân của nhau, để sau này còn nhớ tới mà mỉm cười!
Mỗi người với mỗi tính cách khác nhau đều sẽ có một cách giải quyết khác nhau trong trường hợp này, bài viết này của tớ ngẫm lại thì cũng chỉ là võ mồm chứ cũng không thấy hiện thực chút nào cả, nhưng tớ cũng xin góp một ý cho cậu như vậy, tớ chúc cậu sẽ giải quết ổn thỏa chuyện này, sắp thi rồi, nên để dành tinh thần mà thi, đừng quá nghĩ tới làm gì, chúc cậu thi thật tốt nha! Good luck!

P

pipi2

Troi coi bộ nụ cười của êu đáng giá qá nhỉ.cười mà làm ngta hồi tâm ch ý.kaj này chắc mình ph bái sư hc đạo mất.hehe.noí gì thj nói oan gia nên tháo k nên cởi.:D.t ngj nên đoi ten topjc này đi.nen dat la mục gỡ rối tơ lòng.ch of 1ng mà đã lan ra ka bjển ng r nghen.hehe.kieu nay khj nào gặp vương mắc ch gj lên đây nhờ các sư huynh sư tỷ chỉ giáo.hjhj

K

kenylklee

Troi coi bộ nụ cười của êu đáng giá qá nhỉ.cười mà làm ngta hồi tâm ch ý.kaj này chắc mình ph bái sư hc đạo mất.hehe.noí gì thj nói oan gia nên tháo k nên cởi.:D.t ngj nên đoi ten topjc này đi.nen dat la mục gỡ rối tơ lòng.ch of 1ng mà đã lan ra ka bjển ng r nghen.hehe.kieu nay khj nào gặp vương mắc ch gj lên đây nhờ các sư huynh sư tỷ chỉ giáo.hjhj
:D, không phải chỉ 1 nụ cười, mà là hàng ngàn nụ cười, cười thì cười cho thật lòng, cười đểu nó hăng máu lên nó lao vào nó tát cho thì "khổ" lắm đó! Cố lên! Cười toàn tâm toàn ý. Cười xong rồi còn hành động nữa, hành động thật dã man vào, hành động làm sao cho người khác nhìn vào lại tưởng mình thích nó, nói túm lại, giải quyết vụ này thì phải chịu khổ thôi, hì hì. Mà "xù" nè, biệt danh của tớ do cậu đặt cậu chỉ được nói riêng tớ nghe thôi ha, sao mà đi rêu rao lung tung thế nhỉ.:| hì hì

A

auauau97

Đã cuối cấp rồi, bạn cứ nói thẳng cho cậu ấy đi.
Nếu may thì 2 đứa còn hiểu nhau và làm lành.
Nếu không thì thôi.

B

bingoxanh1308

Nếu Ac muốn stop,có thể viết một bức thư(nếu khó nói). còn về phần bạn nữ thì cũng có thể trong vụ rơi cặp,đang tức tối điều gì...những ngày sau thì muốn làm lành,nhưng ko biết bằng cách nào nên cố tình chọc ngoáy AC,nghĩ Ac ko nói gì là Ac hết giận rồi chẳng hạn.
Có lẽ ko phải là Ac,ko cảm nhận đc,phải là mình thì...:))

C

chimcanhcut93

đã cuối cấp rôi con trai ko nên chấp chuyện nhỏ nhặt ấy. theo t thấy thì toàn chuyện vớ vẩn. Mà các c vẫn chưa chia tay ah?

N

ngoisaogiay

mình nghĩ bạn là con trai thì nên rộng lượng một chút vs con gái! có thể bạn gái đó đang muốn nc vs bạn, tình huống này của bạn mình đã từng đên vs nó rồi! Nhưng mọi chuyện sẽ trở về như cũ nếu như bạn rộng lòng tha thứ và làm lành vs nhỏ đó. trong tinh bạn lời "sr" có khó đâu phải không. Mk nghĩ qua chuyện này hai ng sẽ hiểu nhau thêm mà thôi! con gái hay vậy mà bạn.

L

lan_anh_93

@-)@-) Acsimet ah bạn không phải tranh luận hay bàn tán về một con người không biết quý trọng tình bạn đó .cây ngay không sợ chết đứng mà bạn không hề sai mà cũng chẳng có lỗi gì cả .bạn không lên để ý tới những chuyện ntn?/:)/:)với lại bạn nỡ đó ....không thể dùng những từ ngữ nào để nói hết về con người nay .mình cũng rơi vào trường họp của bạn nên minh cũng hiểu đc tâm trạng của bạn .nhưng đứa bạn minh còn chơ cháo hơn ý .nó còn đi nói xấu tớ sau lưng cơ .nhưng tớ mặc kệ .đến hôm thi tốt nghiệp xong bọn tớ có tổ chức liên hoan mấy đúa bạn tớ bảo k báo nó vì nó đối xử với mình có ra gì đâu .nhưng tớ vẫn nt cho .khi liên hoan vê thi nó nt xin lỗi tớ và mong bỏ qua lỗi lầm mà nó đã làm .nhung tớ bảo tình bạn đã mất đi khi quay lại thì nó không còn tốt như ban đầu nữa.một khi ai đó đã đánh mất niềm tin thì khó mà lấy lại :rolleyes::rolleyes: mà thôi những chuyện buồn ta hãy bỏ qua .nhiều niềm vui mới đang chờ đón chúng ta mà .nhưng là con gai thì đừng lên tự kiêu qua .cang tự kiêu bao nhiêu thi hạ thấp mình bấy nhiêu .hãy sống hoà đồng cùng bạn bè thì tốt hơn:)>-:)>-

L

lan_anh_93

:)>-:)>-:)>-
mình nghĩ bạn là con trai thì nên rộng lượng một chút vs con gái! có thể bạn gái đó đang muốn nc vs bạn, tình huống này của bạn mình đã từng đên vs nó rồi! Nhưng mọi chuyện sẽ trở về như cũ nếu như bạn rộng lòng tha thứ và làm lành vs nhỏ đó. trong tinh bạn lời "sr" có khó đâu phải không. Mk nghĩ qua chuyện này hai ng sẽ hiểu nhau thêm mà thôi! con gái hay vậy mà bạn.
:)>-:)>- nhưng tớ nghĩ dù là con gái thì mình cũn nói chứ chả nhẽ là con gái thì con trai phải nhường nhịn sao b-(b-(phải bật ngay

Top Bottom