Nên xử lí sao đây?

A

acsimet_91

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tớ viết văn ko giỏi. chắc đọc cũng ko xuôi tai lắm. Nhưng các bạn đọc rồi nhận xét cho ý kiến giúp nhá! :(

Tớ có ngồi cạnh 1 bạn nữ. Lúc đầu 2 đứa khá thân cũng có thể vì có cùng 1 số suy nghĩ, cuộc sống cũng tương đối giống nhau.

Nhưng... các cậu biết đấy!
Dù thân thế nào có lẽ cũng ko tránh được xích mích. Mà tớ nghĩ chuyện xích mích này ko phải do tớ. Có rất nhiều chuyện xích mích nho nhỏ sẽ gộp lại thành 1 chuyện to... Mâu thuẫn lên cực điểm khi xảy ra 1 chuyện...

Hôm đó, 2 bạn nữa trong lớp chơi đuổi nhau, chạy qua bàn tớ và có lẽ cũng vô tình làm rơi cặp bạn ngồi cạnh tớ xuống đất. 1 bạn dừng lại nhặt cặp bạn ấy lên. Mà cho dù bạn ấy ko dừng lại nhặt lên thì tớ cũng sẽ nhặt lên. Nhưng cái bạn ngồi cạnh tớ lại cứ nghĩ là tớ lam rơi và hỏi sao tớ ko nhặt lên. Tớ đã nói ko phải do tớ làm rơi rồi nhưng nó ko tin, còn ném cặp tớ xuống đất.

Tớ tức lắm,đi nhặt cặp lên rôi ko nói gì nữa. THực lòng lúc đấy tớ ko muốn ngồi cạnh nó nữa. Thực ra đây chỉ là 1 chuyện nhỏ, nhưng trong lòng tớ cảm thấy rất khó chịu. cũng ko hẳn là vì bị oan mà có lẽ vì tớ đã "tính gộp" cả những xích mích khác giữa tớ vs nó rồi lần này tính luôn 1 thể ... cả ngày hôm đấy, bọn tớ ko ai nói gì...
Tớ nghĩ về những chuyện nó đã từng kể cho tớ nghe về nó và những chuyện tớ đã nhìn thấy. Bản chất cố chấp, gan lì...

Có 1 lần đang đi cùng tớ, nó thấy 1 con bạn cũ của nó đi đằng trước. Mà nó vs con bạn đó đã giận nhau khá lâu rồi. Nó quay sang bảo tớ:"ko thể để nó đi trước như vậy được" rồi nó chào tớ, vượt lên đi truớc bạn nữ kia... Tớ có lẽ cũng hiểu phần nào tại sao nó lại làm vậy nhưng ko biết diễn đạt làm sao cho các cậu hiểu... :( nhưng tớ ko hiểu làm vậy thì có lợi gì cho nó.

Lại có lần nó kể với tớ: Vì giận mẹ nó mà nó có thể ngồi cả đêm đọc truyện... mẹ nó lôi nó đi ngủ nó cũng ko đi... hay ... "tao chỉ muốn đâm cho ông ấy 1 nhát dao" (ông ấy ở đây chính là bố nó)...

Dù tớ học cũng ko giỏi hơn ai nhưng tớ thấy khá chán cái kiểu của nó. Học thì kém nhất lớp nhưng lúc nào cũng "tí tơn" mua báo,đọc về mấy ngôi sao và nghĩ mình sẽ như Bill Gate, ko cần vào ĐH vẫn giàu... (ai cũng có quyền ước mơ nhưng tốt nhất là phải ước mơ gần vs thực tế 1 chút và đừng quá điên rồ)
Suốt ngày kể về quá khứ: Trong lớp tớ còn có 1 bạn nữa học cùng lớp vs nó năm lớp 9. Nhưng bây giờ người ta đã giỏi hơn nó cả chục lần rồi, Nhưng lúc nào nó cũng nói: năm lớp 9 hai đứa học ngang nhau và nghĩ rằng nó có khả năng đuổi kịp bạn kia (mặc dù bây giờ đã áu muộn, thi thử nó chưa bao giờ được 20 đ trong khi bnj kia luôn trên 25 đ)

Vô vàn lí do... nhưng có lẽ lí do lớn nhất làm tớ ko muốn chơi vs nó nữa là ước mơ điên rồ...tính cách quái dị... cố chấp...

Trở lại chuyện của tớ vs nó. Sau hôm đấy, mai đến trường nó lại như bình thường, Nó chào tớ nhưng tớ coi như ko nghe thấy. Rồi 2 đứa giận nhau từ đó, coi như ko quen ,gần như ko nói vs nhau câu gì...

Nhưng tớ nghĩ, nếu đã ko thích thì tránh gặp nhau được chút nào hay chút đấy. Nhưng như tớ nói rồi đấy. NÓ lại ko thích tránh gặp nhau mà lại càng thích thể hiện. Có lẽ đối vs nó, nếu nó tránh gặp tớ thì thể hiện nó là ng kém cỏi chăng?

Bàn có 3 ng. Lúc ra khỏi chỗ , nó ko đi ra = đầu bàn kia lại cứ thích ra = lối đầu bàn tớ (nó ngồi giữa)...

Khi trả bài kiểm tra,nó cố tình để bài của tớ trên bàn mà ko chặn cái gì lên (mặc dù vs đứa khác thì nó chặn cây bút hoặc cục tấy lên để gió khỏi thổi bay). Nên bài kiểm tra của tớ bị thổi bay xuóng đất bẩn hết

Có lẽ vs nó đây là 1 cách trả thù

Khi tớ phát đề cương ôn tập cho nó, nó ko lấy cái tớ đưa lại cố gắng nhoài ng ra lấy cái tập trên tay tớ.

Phát cho nó, tớ đưa cho nó 1 cái, còn 1 cái của tớ tớ để trong ngăn bàn thì nó ko lấy cái trên bàn lại lấy cái trong ngăn bàn, còn để cái của tớ lên bàn để gió thổi...

Nói chung là trong longf nó nghĩ cả 1 đống cách để báo thù mà chính tớ cũng ko hiểu nó muốn báo thù cái gì nữa. Theo tớ, nếu đã ko chơi thì cứ coi như ko quen biết. ko cần phải điên điên rồ rồ như vậy.

Nhưng những lần đấy tớ đều ko nói gì... 1phần vì nó là con gái, 1 phần cũng vì cuối năm, mà tớ lại ko muốn rây rưa gì nhiều đến nó nên cứ im lặng thôi. Nhưng có lẽ nó nghĩ là tớ "sợ" nó... mà thực ra chính tớ cũng nghi ngờ... phải chăng là tớ sợ nó thật?
tớ cũng ko biết nữa... nhưng tớ ko muốn có bất kì điều gì liên quan đến nó nữa.

MÀ tớ càng nhịn thì nó càng trở nên điên loạn.

1 thằng bạn cùng bàn bị ốm (con bé tớ nói ngồi giữa, 2 đứa tớ ngòi 2 đầu bàn mà). Tớ tính chuyển vào trong chỗ nó ngồi.
Ngày thứ nhất chuyển vào, nó bắt tớ về nguyên chỗ cũ nhưng tớ ko về nó cũng chẳng làm gì được. Nó bảo "ai cho chuyển mà chuyển"( trong khi cuối năm, lớp tớ chuyển chỗ lung tung để ngồi sao nó ko đi cắn ng ta mà lại cứ nhằm vào tớ mà cắn?)

Hôm sau nó đi thật sơm rồi vứt cặp lung tung ở chỗ bàn của thằng nghỉ ấy để tớ ko vào đó ngồi được. Nhưng lúc sau thằng nghỉ đó lại đến nên nó phải dọn chỗ cho thằng kia ngồi. Nhưng thằng kia lại chuyển sang chỗ khác. Tớ định ra chỗ đó ngồi tiếp nhưng nó lại dịch ra chỗ thằng đấy ngồi. Rồi tớ về chỗ tớ thì nó cũng lại dịch về chỗ nó. Lúc đó mặt nó vênh lên. thực sự, nếu nó là con trai thì lúc đấy ăn đòn từ lâu rồi. Nhưng nó là con gái, mà lại cuối năm rồi nên tớ ko nói gì nữa.
Thực ra, tớ chưa bao giờ nghĩ sẽ phải báo thù nó

Cuối năm, tớ cũng ko muốn dây dưa bất cứ chuyện gì đến nó nữa. Nhưng sao nó cứ phải như thế? Tại sao ko thể coi như ko quen biết? Dù ko muốn dây dưa thì cũng ko nhất định phải gây chuyện vs nhau như thế. Mà quan trọnh là làm thế nó được gì hay chỉ là thỏa mãn cái tính cố chấp của nó?

Các cậu cho ý kiến với ! Rốt cục trong chuyện này ai sai ai đúng?

Last edited by a moderator:
T

thanhduc20100

Anh rễ tâm trạng vậy=))=)), cái gì tha thứ được thì hãy tha thứ :D, với lạ chia tay nhau rồi, cũng ít khi gặp nhau tốt nhất là nên giảng hòa=))=)), ghét của nào trời trao của ấy, thế này thì chết, báo cho chị dâu đã=))=))

C

chicken_oo

Lâu lâu mới thấy Acsimet bỏ tâm huyết viết, sẵn dạo một vòng mình bình luận nha
Đúng con gái có rất nhiều điều kì quái. Nhiều lúc rất chi là dễ thương nhưng khi khùng (không bình thường) thì coi chừng đó :D
Theo như cậu kể thì cậu hoàn toàn không có lỗi. Đó chỉ là một hiểu lầm nhỏ nhỏ. Bạn của cậu cũng hơi kì một chút. Thật ra chuyện đó không đáng mà làm những hành động đó đáp lại./ Giả dụ là cậu làm thật thì cũng dễ dàng bỏ qua. Mình chả bao giờ quan trọng chuyện đó. Nhưng cậu ngồi gần bạn ấy mà lại có thời kì thân nhau như vậy thì ắt hẳn cậu phần nào đã hiểu rõ tính cách bạn đó.
Mình nghĩ những hành động của bạn đó nói lên sự tức tưởi của bạn ấy nhưng vì cậu là bạn thân nên có những biểu hiện thế đó. Tớ nghĩ bạn ấy thực sự thân với cậu đó. Chẳng qua cái biểu hiện nó không thường bình (bình thường :D)
Tớ nghĩ bạn nên tìm cách nào đó hòa giải
Cuối năm rùi mà nên vui đừng buồn gì cả. Và nhất là nếu Acsimet còn coi bạn ấy thân nữa thì nên chủ động giải hòa bằng một cách nào đó đi nhá
Chuyện bạn bè giận nhau là bình thường thui.
Đối với mình bạn thân không phải là dễ tìm.Mình có rất nhiều bạn thế nhưng đối với mình người thân nhất only one( chỉ duy nhất một mà thui)
Chuyện của tớ còn thảm hại hơn cậu. Chỉ vì một lí do mà đứa bạn chơi thân với tớ từ cấp một tình bạn cứ bị gián đoạn
Chơi thân mấy năm cấp một vì lí do không đâu học kì hai không còn chơi thân nữa. Hai đứa cứ giả vớ honk quen biết.Nhưng thật sự khi mặt đối mặt không biết ứng xử ra sao. Trong những khoảng thời gian không chơi với nhau mình cảm thấy rất buồn, những kỉ niềm ồ ạt tràn về : ăn kem, quà vặt, xem phìm,v.v...Lên lớp 7 mình tìm cách giải hòa. Đã bao giờ Acsimet thấy 2 người học cùng lớp mà lại nói chuyện qua thư honk. Đó là cách mình nc với bạn ý khi giận nhau đó. Tớ tìm người khâu lại quan hệ cũ, mà honk ăn thua gì. Đành tự mình xử lí. Thế một thời gian lại thân lại. Rồi lên cấp ba mỗi đứa một tính, lớp 10 vẫn thân như thường đến 11.Ui thật buồn sao 2 đứa tính cách hình như trái ngược nhau, chả còn thân như trước nữa. Bùn nhìu lắm. Bạn ấy cũng có nhiều câu nói chạm tới lòng tự ái của tớ. Trước mặt tớ mà sao bạn ấy lại nói người khác là bạn thân, gọi cái bạn kia với một giọng vẻ thân thương, rùi nói một câu chỉ có bạn kia mới hiểu mình vì bạn kia là bạn thân của mình mà. Ui biết bao nhiêu năm thân với nó thế mà nó lại nói với mình câu này đây. Nhưng thời gian sau mình nhận ra đó là câu nói cố tình.

C

chicken_oo

Vì thế Acsimet đừng buồn đừng nghĩ suy nhiều chi cả. Nếu bạn mún làm hòa thì hãy nhanh lên nhá .Tớ chỉ nói thế thui :d
Let's do something before it's too late
Friendship should be made sweeter like honey,
Don't stop because a small mistake

N

nguyenhuuthinh93

đó gọi là "có duyên" đấy.....^^,mà đã có duyên thì không cần hoà cũng sẽ tự hoà thôi...bạn cứ yên tâm đi

A

acsimet_91

đó gọi là "có duyên" đấy.....^^,mà đã có duyên thì không cần hoà cũng sẽ tự hoà thôi...bạn cứ yên tâm đi
"duyên"?
Nghe ghê! Cậu nhầm rồi. Tớ ko bao giờ có duyên vs ng kì quặc kiểu điên khùng như thế

Lâu lâu mới thấy Acsimet bỏ tâm huyết viết, sẵn dạo một vòng mình bình luận nha
Đúng con gái có rất nhiều điều kì quái. Nhiều lúc rất chi là dễ thương nhưng khi khùng (không bình thường) thì coi chừng đó :D
Theo như cậu kể thì cậu hoàn toàn không có lỗi. Đó chỉ là một hiểu lầm nhỏ nhỏ. Bạn của cậu cũng hơi kì một chút. Thật ra chuyện đó không đáng mà làm những hành động đó đáp lại./ Giả dụ là cậu làm thật thì cũng dễ dàng bỏ qua. Mình chả bao giờ quan trọng chuyện đó. Nhưng cậu ngồi gần bạn ấy mà lại có thời kì thân nhau như vậy thì ắt hẳn cậu phần nào đã hiểu rõ tính cách bạn đó.
Mình nghĩ những hành động của bạn đó nói lên sự tức tưởi của bạn ấy nhưng vì cậu là bạn thân nên có những biểu hiện thế đó. Tớ nghĩ bạn ấy thực sự thân với cậu đó. Chẳng qua cái biểu hiện nó không thường bình (bình thường :D)
Tớ nghĩ bạn nên tìm cách nào đó hòa giải
Cuối năm rùi mà nên vui đừng buồn gì cả. Và nhất là nếu Acsimet còn coi bạn ấy thân nữa thì nên chủ động giải hòa bằng một cách nào đó đi nhá
Chuyện bạn bè giận nhau là bình thường thui.
Đối với mình bạn thân không phải là dễ tìm.Mình có rất nhiều bạn thế nhưng đối với mình người thân nhất only one( chỉ duy nhất một mà thui)
Chuyện của tớ còn thảm hại hơn cậu. Chỉ vì một lí do mà đứa bạn chơi thân với tớ từ cấp một tình bạn cứ bị gián đoạn
Chơi thân mấy năm cấp một vì lí do không đâu học kì hai không còn chơi thân nữa. Hai đứa cứ giả vớ honk quen biết.Nhưng thật sự khi mặt đối mặt không biết ứng xử ra sao. Trong những khoảng thời gian không chơi với nhau mình cảm thấy rất buồn, những kỉ niềm ồ ạt tràn về : ăn kem, quà vặt, xem phìm,v.v...Lên lớp 7 mình tìm cách giải hòa. Đã bao giờ Acsimet thấy 2 người học cùng lớp mà lại nói chuyện qua thư honk. Đó là cách mình nc với bạn ý khi giận nhau đó. Tớ tìm người khâu lại quan hệ cũ, mà honk ăn thua gì. Đành tự mình xử lí. Thế một thời gian lại thân lại. Rồi lên cấp ba mỗi đứa một tính, lớp 10 vẫn thân như thường đến 11.Ui thật buồn sao 2 đứa tính cách hình như trái ngược nhau, chả còn thân như trước nữa. Bùn nhìu lắm. Bạn ấy cũng có nhiều câu nói chạm tới lòng tự ái của tớ. Trước mặt tớ mà sao bạn ấy lại nói người khác là bạn thân, gọi cái bạn kia với một giọng vẻ thân thương, rùi nói một câu chỉ có bạn kia mới hiểu mình vì bạn kia là bạn thân của mình mà. Ui biết bao nhiêu năm thân với nó thế mà nó lại nói với mình câu này đây. Nhưng thời gian sau mình nhận ra đó là câu nói cố tình.

Tớ cũng ko biết nữa.

Mặc dù ngay từ lúc còn khá thân, chia sẻ vs nó những chuyện vui buồn trong lòng tớ nhưng tớ vẫn 1 phần ko muốn quá thân thiết vs nó

ko biết có phải vì tớ đã nghĩ đến ngày hôm nay ko? hay chính vì ngay từ lúc đầu tớ đã thấy ko hợp mà vẫn cứ chơi

Tớ ko muốn nói chuyện này vs bất kì ai ở lớp đơn giản vì tớ ko muốn quá nhiều ng biết. Người ta thường nói:bịt được miệng cong miệng lọ chứ ko ai bịt được miệng con người ta. Khi tớ nói bất kì chuyện gì vs bất kì 1 ai (ngoài mẹ tớ) thì tớ đã lưòng trước là chuyện đó sẽ "được" nhiều ng biết đến. Và khi tớ ko muốn ng ta biết chuyện gì thì tớ sẽ ko bao giờ nói chuyện đó với ai hoặc chỉ có thể lên mạng nói vs những ng bạn ảo.

Tớ cũng biết lần đó cũng ko đáng giận. Nhưng có lẽ vì tớ đã "tính gộp" luôn những lần trước lại rồi "thanh toán" luôn 1 thể. Thật lòng tớ cung ko muốn quen nó nữa.

Tớ chỉ mong nó cứ coi tớ như ng ko quen thôi.

Đừng bao giờ điên rồ làm những chuyện hại ng mà lại chẳng có lợi gì cho chính mình như vậy!

Mà dường như nó rất thích nói cho sướng mồm thì phải.

Nó ko nói chuyện vs tớ nhưng lại viết cả 1 bức thư chửi tớ vì cái lần nó bảo chuyển về chỗ cũ mà tớ ko chuyển ấy.

Lời lẽ khá thô bạo, ko nhỡ rõ từng câu nhưng nói chung là có câu "trời ơi sao lại có người lì bỉ mặt dày như mày"

Lúc đọc xong, tớ thực sự rất muốn nói cái gì đó vs nó nhưng lại ko nói nữa. Lại im lặng . Tớ biết mỗi lần tớ im lặng thế chắc chắn là nó rất sướng vì tớ quá hiểu con ng cố chấp hiếu thắng của nó. Nhưng nếu nói thì tớ cũng chẳng biết nói gì?

Cũng chẳng biết là "ko muốn " hay "ko dám" ? Tớ thực sự ko muốn cãi nhau vs bọn con gái ở ngay giữa lớp 1 phần vì nbó là con gái nhưng phần khác cũng vì sẽ có 1 số kẻ lợi dụng làm trò cười cho cả lớp, rồi lại cái câu "yêu nhau lắm thì cắn nhau đau". Mặc dù giưa tớ vs nó chưa bao giờ là cái gọi là "tính yêu" mà chỉ đã từng là bạn thân 1 chút thôi

Thực sự có rất nhiều lần tớ định nói thẳng vs nó nhưng tớ cũng chẳng biết nói gì nữa? cũng chẳng biết nên nói thế nào nhất là trong cái cảnh ng` ta viết cho mình cả 1 bức thư để chửi. Mà tớ chuyển sang chỗ đó thì liên quan gì đến nó?

Tớ cũng chẳng biết các cậu có hiểu suy nghĩ bây giờ của tớ ko nữa

Nhưng tớ đã xuất hiện "triệu chứng" khó chịu khi nhìn thấy nó vì tớ biết chỉ cần gặp nó là nó sẽ làm cho tớ khó chịu

Chưa tính đến cái ý nghĩ ngu ngốc rằng nếu muốn thì nó có thể học vượt trội hơn ng` khác. Tính đến thời điểm này thì nó đã học kém nhất lớp rồi. e là khó có cơ hội khá lên được vì cái tính bảo thủ + cố chấp, điên khùng, tự sướng...

Nói chung tớ có rất nhiều lí do để stop mội chuyện vs nó tại đây.

Tớ cũng nói rồi.tớ ko bao giờ muốn thân vs nó nữa. Nhưng cũng ko bao giờ có ý định trả thù nó. Tớ chỉ mong nó coi tớ như ng ko quen biết vì có lẽ nó sẽ ko điên điên khùng khùng như thế vs ng ko quen biết đâu

P

pipi2

còn theo tớ ngĩ cậu chẳng việc gì phải nhịn nữa cả. có gì noi thẳng mặt nhau cho dễ sống. Công nhận cuối năm r còn có cái gì mà không thể tha thứ cho nhau, đặc biệt là những ng cuối cấp như thế này. Nhiều lúc muốn cáu, muốn giận nhưng đôi lúc cũng muốn làm hòa để bạn bè có thể cười nói vs nhau như ngày xưa. nhưng làm ngươi thy phải biết mình đang ở đứng ở đâu , và nói chuyện vs ai. nên tốt nhất đề giải quyết việc này là cậu nên tỏ rõ thái độ hơn nữa.đuọc ăn cả ngã về không. 1 là 2người trở về làm bạn như xưa, 2 giận nhau không muốn nhìn mặt.thế cho nhẹ lòng. chứ cái kiểu đến lớp bạn bè không nhìn mặt nhau, cứ đá đểu đá xoáy nhau mệt lắm, nhiều lúc còn chả muốn đến lớp nữa ý. Nói thật t mà là c t cho con ý biết tay lâu r. sức chịu đựng con ng có hạn, con giun xéo lắm cũng quằn, phải nói để bạn ý hiểu rằng,.Khi còn ngồi bên nhau nói chuyẹn vs nhau, thy hãy đối xử vs nhau tót 1vchút đừng để sau khi ra trường coi nhau như người dưng :D

Q

quynhtrang1996

nhịn làm gì? Nój thẳg ra luôn.nó vs c ko muốn chơj nữa thj stop.
Nój thẳg ra cho nó bt.cho nó hju rằg khj nào nó cũg jỏj.thật sự nó như thế nào!
Ng như thế mìh chơj cùg cũg ko tốt nên vjệk j phảj jm lặg chứ.
Là cn gáj thì ko phảj muốn làm j thì lm đâu[ mặk dù mìh cũg là girl].
Bạn cứ nój thẳg ra.đã ko muốn chơj thì cũg chẳg phảj nể j nhau kả.ngta wá đág vs mjh chứ có phảj tạj mìh đâu chứ.

U

undomistake

ái chà, cái tội đầu tiên mà acsimet mắc phải là:không biết đứng lên chống trả khi cần thiết. Chính sự nhịn nhục của bạn mà làm cho bạn gái đó càng cảm thấy tự mãn, vì như bạn nói bạn gái đó(gọi là A cho nó lẹ, :| ) bản tính cố chấp, gan lỳ, kém nhất lớp lại ước mơ hão huyền thì mỗi khi bạn lùi lại 1 bước, A sẽ cảm thấy sung sướng vô cùng vì A ít khi thành công, chính điều đó làm cho A liên tục tìm ra vô số cách để làm khổ bạn, mỗi lần bạn lùi lại 1 bước, hành động của A sẽ càng lúc càng quá đáng hơn.
Giải quyết cái vấn đề này khá khó vì theo mình thấy thì diễn biến sự việc đã đi quá xa, tuy nhiên vẫn còn cứu chữa được. Bạn hãy viết thư gửi A, hẹn A ra 1 chỗ nào đó vắng người(đừng hiểu lầm vội nha :|) để có thể nói chuyện rõ ràng và trao đổi bức xúc với nhau. Vắng người là dựa theo tính cố chấp của A, nếu bị áp lực tâm lý A sẽ bùng nổ(chửi thề, bảo đảm bạn không muốn nghe con gái chửi thề đâu).
Bạn khi trao đổi phải 1 mực giữ thái độ chủ động. Chủ động như thế nào? Chủ động ở đây thể hiện ở cả cơ thể của bạn và cả ở trong lời nói của bạn, mọi cử chỉ, hành động của bạn phải đầy quyết tâm chiếm lấy thế thượng phong. Các động tác cơ thể có thể là:
_Sử dụng tay để biểu thị thái độ. Tay của bạn có thể nói nhiều hơn lời của bạn vì thế mọi động tác xoay tay, lắc tay, vo 2 tay vào nhau, chắp tay sau lưng....đều có thể cho bạn lợi thế hoặc là thất bại. Đối với A, động tác tay của bạn phải luôn luôn hướng về trước vì nếu bạn để ngang hông hoặc sau lưng sẽ làm cho hình ảnh của bạn trong A trở nên nhỏ bé và dễ dàng "ăn trầu" trong trường hợp xấu nhất :| . Bạn làm gì với đôi tay đằng trước cũng rất quan trọng, tay bạn mỗi khi tới 1 vấn đề quyết định phải chặt xuống không khí để nhấn mạnh vấn đề đó, mỗi khi bạn tới 1 vấn đề mà sự nhạy cảm là cần thiết, 2 tay phải xoay vòng vào nhau nhưng không được chạm, điều này sẽ làm cho A bớt phần tính cố chấp trong 1 khoảng thời gian đủ để bạn có thể nói chuyện thẳng với A.
_Con mắt là cửa sổ tâm hồn, vì thế hướng nhìn và cách nhìn của con mắt cũng quan trọng không kém. Luôn luôn nhìn vào mắt người đối diện mỗi khi vấn đề đạt tới điểm cao trào. Mỗi khi diễn giải vấn đề, phải biết khi nào thì nhìn ra chỗ khác để cho người đối diện(mà ở đây là A) có 1 khoảng không gian riêng nhằm suy nghĩ về những gì mình nói, tránh "kênh" nhau, rất nguy hiểm với trường hợp A, vì bạn có thể nhận lại những câu nói "thơm mùi cá ôi hoặc rác thải" mà bạn chưa từng nghe bao giờ. Khi bắt đầu 1 vấn đề, nên nhìn thẳng vào mắt A nhưng không được thể hiện bất kỳ 1 cảm xúc nào, vì cảm xúc đó sẽ làm cho bạn thất bại. Khi đã vào đề được 1 thời gian rồi, khi ấy tùy vào thái độ của A mà bạn sẽ chuyển từ con mắt vô cảm sang nghiêm trọng hoặc thông cảm, điều này cần rất nhiều luyện tập nhưng không tới nỗi khó. Nếu A bỗng dưng nổi nóng lên và chống trả, hãy chớp mắt chậm hơn và đưa mắt nghiêm trọng về phía A.(cần 1 vài cử chỉ tay nữa, tay sẽ chặt xuống trước chậm hơn, giọng nói chậm, trầm và nặng:"nghe mình nói hết đã"..v..v.). Nếu A vẫn không ngừng, thì đứng im và dùng con mắt vô cảm nhìn A cho tới khi A ngừng. Nếu A bất đồng mà bỏ đi thì đó là do bạn xem vấn đề cần giải quyết quá cá nhân, phải cẩn thận từng lời nói của bạn và chuẩn bị cho mọi sự phản hồi. Điều này cần luyện tập.
Tạm thời chỉ là mắt và tay, đây là 1 dạng của thuật thôi miên(xin đừng comment ==" ) sẽ làm dịu "thú tính" trong người A một khoảng thời gian và làm cho A có thể nói là "vâng lời" hơn :| .
Bây giờ chuyển qua phân tích các sự việc đã xảy ra:
_Vụ cái cặp rơi: lúc đó bạn đã phạm sai lầm rất lớn là không kêu 2 người làm rớt cặp A lại mà làm chứng hoặc nói với ai gần đó thấy rớt cặp để biện bạch giùm bạn. Do thiếu dữ kiện nên mình không giúp được nhiều vụ này, mình cần bạn nói rõ lúc đó bạn đang làm gì, ai ngồi gần đó, người nhặt cặp A lên tính cách và uy tín như thế nào, bạn nói gì với A khi A vu oan cho bạn, 2 bạn làm rớt cặp lúc nãy đang ở đâu, từ lúc rớt cặp cho tới lúc A phát hiện là bao nhiêu phút? Nếu bạn nói rõ mình sẽ giúp được cho bạn. Tuy nhiên, bạn đã hành xử rất đúng khi A hất cặp bạn xuống, vì nếu cãi lộn chỉ làm to thêm chuyện này. Hãy chú ý phân tích vụ này vì bạn sẽ phải đề cặp đến nó khi gặp A trao đổi.
_Vụ A vượt lên người bạn kia, vâng, phải xem xét cả vụ này để hiểu thêm về tính cách của A và cách hành xử của A với những người A đang xích mích. Bạn phải cho mình biết bạn đó là ai, tại sao lại xích mích với A, cách xử sử của bạn đó khi xích mích với A như thế nào, A đã có những hành động "trả thù" nào và ra sao?
_Vụ giận dỗi ba mẹ, khi xem xét những gì bạn kể( cho là tính xác thực của nó cao đi) thì A là một người không hề nể nang các chuẩn mực đạo đức vì thế thái độ của Acsimet với A trong buổi hẹn phải vừa cương vừa nhu, vì đối với những người như vậy cương quá sẽ gãy, nhu quá sẽ đứt. Mình sẽ giúp bạn điều khiển cảm xúc của mình sau. Bây giờ mình cần biết là A đã bao giờ xin lõi ai chưa, A có giúp đỡ bố mẹ không, A có bạn trai hay người nào mà A thích không(không phải thần tượng, nếu không có ai thì mới hỏi thích thần tượng nào), A có tham gia hoạt động nào không?
_Vụ học tập, A được xem là 1 trong những người có tính cách của 1 thiên tài nhưng "chữ tài đi với chữ tai một vần" nên phải xác định rõ khả năng đối đáp của A( bạn phải đi sâu hơn những gì bạn biết bởi vì bạn sẽ cần tới chúng). A có thể được đánh giá là 1 người có tham vọng lớn nhưng thiếu động lực, là 1 người ý chí ngoan cường nhưng đôi khi mù quáng, bảo thủ và độc đoán. Đối với trường hợp này, mình cần biết là A có hay chọc cười không, nếu có thì ai là đối tượng, chọc cười như thế nào(trò đùa tri thức hay là " trò đùa bẩn-nói về các chỗ kín hay các vấn đề liên quan"), bao nhiêu lần thành công, bao nhiêu người đồng tình, mức độ uy tín của lời nói của A, A có hay "thuyết giảng" về 1 vấn đề nào không, nếu có thì ai là người thường nghe "bài thuyết giảng" đó, bao nhiêu người công nhận hay, dở?
_Vụ chào nhau mà làm ngơ, đây là hành động rất sai lầm của bạn, chính vì sự làm ngơ này đã khơi mào cho cuộc "chiến tranh lạnh" giữa bạn và A. Không bao giờ được làm như vậy, dù có giận tới mức nào đi nữa. Cảm giác bị bỏ rơi sẽ như "thêm dầu vào lửa" cho tính cách cô chấp và bạo gan của A. Nhưng dù sao đã qua nên vấn đề này mình chỉ nhắc bạn hay xin lỗi trong cuộc hẹn với A. Chỉ có xin lỗi mới có thể giảm bớt cái "khí thế ngút trời" đang có của A thôi. Lúc này là lúc cần phải biết nhịn nhục.
_Vụ đi ra bằng lối gần chỗ Acsimet, vụ này mình không có dữ kiện nên chưa giải quyết. Bạn hãy cho mình biết lúc trước khi còn chơi với nhau A thường đi ra bằng lối nào, tại sao lại đi ra bằng lối đó, thái độ của A lúc đó ra sao?
_Vụ phát bài kiểm tra, bạn hãy cho mình biết khi đó A giữ tờ giấy trong bao lâu cho tới khi bạn nhìn thấy tờ giấy, bạn lúc A phát bài cho bạn đang làm gì, A có nhìn mặt bạn không, A đi ngang qua có thể hiện bất kỳ thái độ nào không, mọi cử chỉ tay, chân,...đều quan trọng đối với mình.
_Vụ đề cương, A nhoài người ra lấy xấp bài trên tay bạn chứng tỏ A đã tuyệt giao với bạn rồi, A vẫn còn giận vụ bạn không chào lại A đó thôi, tuy nhiên cũng phải xem xét lại. Khi đưa bài bạn có nhìn mặt A không, khi A nhoài người ra lấy bạn đứng cứng ngắc hay đưa xấp bài ra để A lấy, bạn có nói gì sau khi A lấy không, nếu có thì thái độ của A như thế nào, không trả lời và xoay ra trước đúng không?
_Vụ lấy đề cương trong ngăn bàn, điều này chứng tỏ A đang gần hết cách trả thù cho bạn rồi. Tùy vào tình hình mà bạn có thể không cần phải hẹn A ra trao đổi mà tự động A sẽ hết giận. Nhưng theo mình thấy thì khả năng đó là khoảng 30% thôi. Bạn khi thấy A làm như vậy thì bạn có cử chỉ gì với A không, nếu có thì A trả lời ra sao, A hành động như vậy bao nhiêu lần rồi?
_Vụ chỗ ngồi, bạn phải biết rằng những người con gái mà can đảm sẽ rất khó chịu khi tiếp chuyện và càng khó chịu khi bị họ trả thù, trong trường hợp này nhịn nhục là rất đúng vì nếu nổi nóng lên sẽ chỉ làm cho tình hình xấu đi thôi. Khi A làm như vậy thì bạn có bất cứ một cử chỉ nào đối với A không, mắt, miệng, khuôn mặt, dáng ngồi, tay, v..v... tất cả đều quan trọng đối với mình, khi A vênh mặt lên thì bạn có chắc đó là hành động "vênh" mặt lên không, nếu có bạn hãy diễn tả lại rõ ràng hơn lúc đó, nếu thật là vênh mặt thì A có nhìn mặt bạn không hay nhìn đằng trước, A có viện lý do nào khi nhích người không, có ai bất kỳ ai cảm thấy bất bình về hành động đó không, có ai cười khi A làm chuyện đó không, có ai thấy không?
Bây giờ mình giải đáp cho bạn 1 số thắc mắc, A làm như vậy không phải để thỏa mãn tính cố chấp của A mà thực chất để cho bạn cảm thấy những cảm xúc mà bạn đã làm A khi không chào lại A lúc trước. Do là con gái lại bản tính hiếu thắng thì dần dần từ những việc nhỏ A càng lúc càng "say men" đến mức quên mất lý do ban đầu của những hành động này. Do đó, trách A cũng không làm được việc gì. Người ta có câu "Hell has no fury like a women scorned" là bạn đủ hiểu rồi.
Nếu bạn muốn giải quyết bằng cách trao đổi thì bạn có thể add nick mình để tiện việc bàn luận:
eragondragonfireball(thằng em nó làm nên cũng chẳng hiểu :| )
Bạn hãy cho mình thêm dữ liệu bằng cách trả lời các câu hỏi mình đặt ra dọc quá trình phân tích thì mới có thể tìm ra đường lối chính xác nhất để giúp bạn không chỉ hoá giải mối thù hằn này mà còn có thể phần nào thay đổi hoàn toàn tính cách của A( 40-60% thành công).

A

acsimet_91

ái chà, cái tội đầu tiên mà acsimet mắc phải là:không biết đứng lên chống trả khi cần thiết. Chính sự nhịn nhục của bạn mà làm .... làm cho A liên tục tìm ra vô số cách để làm khổ bạn, mỗi lần bạn lùi lại 1 bước, hành động của A sẽ càng lúc càng quá đáng hơn.

Đoạn này cậu nói rất đúng. Tớ muốn đứng lên chống trả nhưng ko biết nói gì, đặc biệt là sau bức thư vs lời lẽ quá thô tục của A thì tớ càng ko biết phải nói gì vs những ng như thế. Tớ cũng ko thể cãi nhau vs 1 bạn nữ ngay trong lớp được.
THứ nhất, vì tớ thực sự ko muốn cãi nhau vs bất kì ai, đặc biệt lại là con gái ở chỗ đông người. Vậy nên nếu cãi nhau thì nhất định sẽ "thua"

THứ 2: người ta có ngay cái lợi thế ban đầu là con gái rồi. Con gái thì rõ là to mồm hơn con trai rồi. Cãi giỏi, nói cũng ngoa. Cãi nhau chỉ mất mặt mình. Với lại, lớp tớ là lớp tự nhiên, ko có nhiều con gái nên con gái luôn được ưu tiên nhiều hơn. Nhiều lần cũng có vụ 1 bạn nam cãi nhau vs 1 bạn nữ. Mặc dù lúc đó tớ thấy bạn nữa kia sai nhiều hơn nhưng tớ chỉ cho là chuyện nhỏ và nói bạn nam kia nên cho qua. ko ngờ đến ngày hôm nay, chuyện xảy ra với mình mới hiểu được cảm giác của bạn nam kia
Giải quyết cái vấn đề này khá khó .... và làm cho A có thể nói là "vâng lời" hơn :| .

Đoạn này chỉ nói trên lí thuyết thôi. còn làm thì e là rất khó. Hơn nữa, tớ đã nói muốn stop tại đây ngay lập tức. ko muốn hòa nữa vì sau vài ngày nữa ko chắc đã phải chạm chán A. Nếu hòa, thì tức là vẫn phải giữ liên lạc. Mà đó là điều tớ ko muốn.Tớ thực sự ko muốn quen vs A nữa ( như đã nói ở bài trên đó). Tớ ko cần phải tiếp tục là bạn của A mà A cũng ko cần tớ làm bạn. Tớ cũng ko cần 1 ng` bạn như thế. Cuộc sống có rất nhiều ng` bạn tốt hơn, cả về vấn đề học tập lẫn nhân cách.Nói thật,ngồi cạnh A, tớ chưa bao giờ nghĩ đến việc sẽ trao đổi bài bài khó vs A . Vì ngay cả những bài đơn giản nhất A cũng ko biết làm. Khi làm bài kiểm tra, bọn lớp tớ thường chia nhau làm mỗi đứa 1 nửa rồi lúc sau đứa này chép nửa bài của đứa kia và ngược lại. Mặc dù cũng biết đó là gian lận, nhưng cuộc đời học sinh, có ai ko gian lận? TỚ cũng cần như thế. Nhưng ngồi cạnh tớ là ai chứ? liệu có áp dụng được cách đó ko? Tớ phải tự làm toàn bộ, chưa kể đến những lần A hỏi bài, trong lúc đang bận tối mắt tối mũi tính toán 50 câu trắc nghiệm (trong khi những đứa khác chỉ phải làm có 25 câu) thì tớ lại phải soi xem câu A đang hỏi ứng vs câu nào của tớ để đọc đáp án cho nó. Rồi khi làm bài xong, tớ có thể quay sang bên cạnh so sánh đáp án ko? Biết tớ như thế là thực dụng nhưng có ai sống mà ko tính toán? Mà ng` đó cũng chẳng phải anh em ruột của mình, vậy sao tớ lại phải thiệt hơn so vs ng` khác chỉ vì ngồi cạnh ng` như A ?
Bây giờ chuyển qua phân tích các sự việc đã xảy ra:
_Vụ cái cặp rơi: lúc đó bạn đã phạm sai lầm rất lớn là không kêu 2 người làm rớt cặp A lại mà làm chứng hoặc nói với ai gần đó thấy rớt cặp để biện bạch giùm bạn. Do thiếu dữ kiện nên mình không giúp được nhiều vụ này, mình cần bạn nói rõ lúc đó bạn đang làm gì, ai ngồi gần đó, người nhặt cặp A lên tính cách và uy tín như thế nào, bạn nói gì với A khi A vu oan cho bạn, 2 bạn làm rớt cặp lúc nãy đang ở đâu, từ lúc rớt cặp cho tới lúc A phát hiện là bao nhiêu phút? Nếu bạn nói rõ mình sẽ giúp được cho bạn. Tuy nhiên, bạn đã hành xử rất đúng khi A hất cặp bạn xuống, vì nếu cãi lộn chỉ làm to thêm chuyện này. Hãy chú ý phân tích vụ này vì bạn sẽ phải đề cặp đến nó khi gặp A trao đổi.
Tớ là ng` ko thích nói quá nhiều, đặc biệt là kiểu tranh cãi vớ vẩn như thế này. TỚ chỉ nói là : "ko phải tớ làm rôi. B làm rơi nên nó mới dừng lại để nhặt lên chứ". Mà thực ra, A có nghĩ tớ làm rơi cặp nó ko cũng ko quan trọng lắm đối vs tớ. Cái quan trọng là tớ phần nào nhận ra bản chất con người thật của A.
_Vụ A vượt lên người bạn kia,.......những hành động "trả thù" nào và ra sao?

Nó kể quá nhiều, quá dài, quá vớ vẩn nên tớ ko muốn nghe và nghĩ đến những chuyện khác. Nên chỉ nhớ mang máng thế thôi
Ngay từ trước khi giận nhau, tớ đã ko muốn đi về cùng A nữa vì nó kể quá nhiều chuyện vớ vẩn. Có lần thấy mặt tớ ngơ ngơ nghĩ đến chuyện khác, nó bẻ cổ tớ lại rồi nói "mày có ngh tao nói ko đấy?" rồi bẹo tớ rõ đau. Tớ chỉ cười thôi
_Vụ giận dỗi ba mẹ, .....ng nào không?
_Vụ học tập, A được xem là 1 trong những người có tính cách của 1 thiên tài .... đi sâu hơn những gì bạn biết bởi vì bạn sẽ cần tới chúng).

Khả năng đối đáp của A á? Rất hay cãi và cãi cùn

A có thể được đánh giá là 1 người có tham vọng lớn .....thường nghe "bài thuyết giảng" đó, bao nhiêu người công nhận hay, dở?
T

Nó thích ĐBSK , nhóm nhặc Hàn quốc đấy vs 1 ca sĩ nữ nào nữa ấy. tớ ko rành về âm nhạc nên ko nhớ. NHưng chỉ biết nó hâm mộ điên rồ

Có lần nó giận 1 bạn ở lớp vì nói thần tượng của nó hát ko hay
Suốt ngày để dành $ để in ảnh thần tượng, mua bào chỉ vì trong đó có 1 trang là ảnh của ĐBSK ( theo giải thích của nó)

Giọnh của nó công nhận là khá hay và nó lúc nào cũng tự hào: "Nếu sinh ra ở Hàn quốc thì tao đã làm ca sĩ rồi. Đầy đứa sinh năm 97 cũng làm ca sĩ rồi"

Vì thỏa mãn tính cố chấp, nó sẵn sàng vô tình làm hại mẹ nó(chỉ là vô tình thôi)
Vì mâu thuẫn vs bố nó, nó đã ngoan cố đòi mẹ nó mua cho nó 1 số thứ, mặc dù nó cũng đã nói, nó có cái đó hay ko cũng ko quan trọng, chỉ dùng 1 chút cho vui thôi. Nhưng nó có hiểu là, để mua cho nó những món đồ khá đắt đó, mẹ nó vừa khổ cả về thể xác lẫn tinh thần?

ko thể dánh 1 chút thời gian cho việc học nhưng lại dành cả đêm để viết mấy trang truyện rồi in ra đọc (viết theo cảm xuc). Bọn lớp tớ vẫn hay tự viết truyện theo cảm xúc rồi in ra cho nhau đọc nhưng đó chỉ là năm lớp 10,11 rảnh thôi. Bây h ai cũng bận học, còn nó thì vẫn thế.

Những truyện nó viết dường như khá vui vẻ, nhân vật sống trong môi trường khá lí tưởng (ko bao giờ gặp khó khăn về vật chất, kinh tế mà chỉ là những câu chuyện trên tinh thần của nhân vật thôi)
_Vụ chào nhau mà làm ngơ, ... Lúc này là lúc cần phải biết nhịn nhục.

tớ đã quá chán cái kiểu trả thù điên rồ cố chấp của A vs 1 số ng bạn cũ của A (theo như lời A kể). Vậy nên có lẽ tớ cần 1 lí do để giận A. có lẽ nói thế này thì tớ ko đúng lắm nhưng cậu hãy nghĩ đến những lần tớ nhịn A. Tớ đã quá chán cái cảnh nhịn nhục và tớ muốn giận A để A đừng bao giờ gây những mâu thuẫn nhỏ vs tớ như những ngày trước đó. MÀ vs tính cách của A thì đó là điều ko thể. CHỉ có 1 cách ( theo tớ nghĩ lúc đó) là phải giận A để A tránh tớ ra. Nhưng đúng là tớ đã tính nhầm. tớ ko nghĩ A lại trả thù theo kiểu điên khùng như vậy. Cuộc chiến tranh lạnh này, nguyên nhân trực tiếp thì từ phía A nhưng có lẽ nguyên nhân thực sự thì từ phía tớ. Trước đó, thực sự tớ đã ko muốn chơi vs A nữa, vì 1 số ý nghĩ về A thông qua những điều do chính A kể
_Vụ đi ra bằng lối gần chỗ Acsimet, .......thái độ của A lúc đó ra sao?

Trước đó, tùy từng lúc mà A đi ra = lối này hay lối kia. Lối nào gần mục tiêu hơn thì A đi ra = lối đó

_Vụ phát bài kiểm tra, .....tay, chân,...đều quan trọng đối với mình.

Lúc đó bàn chỉ có tớ vs A ngồi. CHÍnh là cái hôm tớ chuyển được chỗ vào trong cái chỗ bạn kia nghỉ ấy. tớ ngồi tít đầu bàn bên trong, đang làm bài. Lúc A phát đến bàn tớ, tớ ngẩng lên , định nhoài ng đưa tay ra lấy nhưng A cố tình đi nhanh qua và để bài kiểm tra ở đầu bàn còn lại (trong lúc trời nắng chang chang, cả lớp đang bật quạt chưa nói đến lớp tớ ở tầng 4, gió cửa sổ thổi vào ầm ầm. bài kiểm tra chưa bị bay qua cửa xuống tầng 1 là may đấy.
_Vụ đề cương, A nhoài người ra lấy xấp bài trên tay bạn ..... không trả lời và xoay ra trước đúng không?
Hơi bất ngờ, theo phản xạ tự nhiên thì cứ đứng im thôi. Có ai nghĩ nó lại điên như thế
_Vụ lấy đề cương trong ngăn bàn, ........hành động như vậy bao nhiêu lần rồi?
Tớ chẳng nói gì cả. Theo "pháp lí"thì tớ nghĩ A đã sai hết sức điên rồ, Vì cái gì tớ để trong ngăn bàn của tớ thì là của tớ, A ko có quyền lấy ra như vậy.

Nhưng biết sao? ko lẽ lại cãi nhau ở lớp (như tớ nói rồi đó). Mà tớ thực sự muốn stop nên kệ nó muốn làm gì thì làm. CŨng chẳng còn nhiều cơ hội cho nó điên thế nữ đâu. Nên kệ cho nó điên mấy ngày cuối
_Vụ chỗ ngồi, ........ có ai thấy không?
Hành độnh hơi bất ngờ nên ko ai nhìn thấy. HÌnh như chỉ có 1 con bạn ngồi bàn dưới nhìn tớ mà cũng chẳng biết nó có hiểu chuyện gì đang xảy ra ko nữa vì lúc đó thày vào lớp rồi. A ko nói bất cứ điều gì, chỉ có cái mặt là vênh lên thôi. Tớ chưa bao giờ có thái độ vênh mặt vs bất kì ai. Tớ nhìn nó chưa đến 2 giây rồi trở về chỗ cũ
Bây giờ mình giải đáp cho bạn 1 số thắc mắc, ( 40-60% thành công).

Tớ ko có ý định giải quyết mâu thuẫn này. Lí do thì như tớ nói rồi đấy. Tớ muốn stop tại đây, ko muốn có bất cứ liên lcạ gì vs A nữa

Khả năng phân tích tâm lí ng khác của cậu rất tốt :X

Tớ mới kể sơ sơ vài chuyện mà cậu đã hiểu con ng` của A khá kĩ.

Dù ko làm hòa vs A nhưng bài viết của cậu làm tớ học được khá nhiều điều.

Mà việc tớ "nhịn nhục " đó , theo cậu là tớ "hiền" hay "nhu nhược,sợ nó"? Chính tớ cũng ko biết nữa

thanks nhiều :)

Vì bài viết ko được quá 12000 từ nên tớ phải cắt bớt bài của cậu đi trong lúc trích dẫn. :)

hi vọng cậu vẫn nhớ được bài của cậu, mà nếu ko nhớ thì đọc lại ở trên :D

A

acsimet_91

nhịn làm gì? Nój thẳg ra luôn.nó vs c ko muốn chơj nữa thj stop.
Nój thẳg ra cho nó bt.cho nó hju rằg khj nào nó cũg jỏj.thật sự nó như thế nào!
Ng như thế mìh chơj cùg cũg ko tốt nên vjệk j phảj jm lặg chứ.
Là cn gáj thì ko phảj muốn làm j thì lm đâu[ mặk dù mìh cũg là girl].
Bạn cứ nój thẳg ra.đã ko muốn chơj thì cũg chẳg phảj nể j nhau kả.ngta wá đág vs mjh chứ có phảj tạj mìh đâu chứ.

Chả cần nói thì cũng có chơi vs nhau nữa đâu?

Tình bạn thì đã stop nhưng những trò muốn trả thù ng` ta nghĩ ra thì vẫn chưa stop !

Thanks cậu vì đã cho tớ chút tự tin. :D

Là tớ "nhịn" nó chứ ko phải tớ "sợ " nó :D

còn theo tớ ngĩ cậu chẳng việc gì phải nhịn nữa cả. có gì noi thẳng mặt nhau cho dễ sống. Công nhận cuối năm r còn có cái gì mà không thể tha thứ cho nhau, đặc biệt là những ng cuối cấp như thế này. Nhiều lúc muốn cáu, muốn giận nhưng đôi lúc cũng muốn làm hòa để bạn bè có thể cười nói vs nhau như ngày xưa. nhưng làm ngươi thy phải biết mình đang ở đứng ở đâu , và nói chuyện vs ai. nên tốt nhất đề giải quyết việc này là cậu nên tỏ rõ thái độ hơn nữa.đuọc ăn cả ngã về không. 1 là 2người trở về làm bạn như xưa, 2 giận nhau không muốn nhìn mặt.thế cho nhẹ lòng. chứ cái kiểu đến lớp bạn bè không nhìn mặt nhau, cứ đá đểu đá xoáy nhau mệt lắm, nhiều lúc còn chả muốn đến lớp nữa ý. Nói thật t mà là c t cho con ý biết tay lâu r. sức chịu đựng con ng có hạn, con giun xéo lắm cũng quằn, phải nói để bạn ý hiểu rằng,.Khi còn ngồi bên nhau nói chuyẹn vs nhau, thy hãy đối xử vs nhau tót 1vchút đừng để sau khi ra trường coi nhau như người dưng

Nói thẳng mặt? Biết nói gì?

Nói là "cậu đừng điên nữa. Để cho tớ sống yên ổn " à?

mà giận thì đã giận rồi. Tỏ thái độ gì bây giờ?

Cho nó biết tay hả? Cho biết tay = cách nào? Đứng giữa lớp và cãi nhau? hay oánh bọn con gái?

L

lantrinh93

hôm nay vô tình đọc được bài viết của cậu, bài viết khá dài :)|, khi viết nên nhấn mạnh vào vấn đề + có câu chủ để từng khía cạnh để dể nhận ra :D hjhj

mình cũng cực kì buồn bã ,:(( , mình là nguyên nhân khiến cho người khác phải buồn !!!
hjx. làm cho người # buồn , chẳng dể chịu chút nào cả

AC ak, tất cả mọi việc rồi sẽ qua thôi!!
mình nhớ đã từng đọc được câu nói " anh yêu em , vì em mang lại cho em nhiều nổi buồn ,vì nỗi buồn thì sẽ nhớ mải"
dĩ nhiên ở đây không phải đến mức đó ,chỉ là tình bạn thôi , nhưng mình nghĩ rằng chính bạn đấy - là người làm bạn sẽ nhớ mãi khi sắp phải chia xa mái trường :D
...> cách hay để làm người # phải nhớ đến mình chứ nhĩ , dù không dk tốt cho lắm

Hãy thông cảm cho tính cách của bạn đấy , thông cảm vì bạn đấy là con gái ....nên hay bướng bĩnh thế !! mình không biết gì về bạn đấy , nghe c kể thì chỉ biết rằng bạn ấy làm ~ việc làm không nên- nhưng chả lẽ học chung cạnh nhau gần ấy thời gian không có 1 chút kĩ niệm đẹp nào sao?
có 1 nguyên do khiến bạn ấy thế ? Vì bạn ấy nghĩ cậu là bạn thân , mà khi thân quá rồi thì thành ra là cảm thấy không có chút sợ tẹo nào khi phá người bạn thân của mình - vô tư , hồn nhiên mà nói lảm nhảm ,, hết phá chuyện này đến chuyện khác -" có sao đâu ?" mình quan trọng với c ấy mà ? c ấy tốt với mình mà , chắc mình phá thế c ấy không sao đâu ?...> thế là vẫn cười vui vẻ với mọi việc đã xãy ra

rồi một ngày nọ !!! ... người kia chịu đựng hết nỗi , " tại sao cậu lại làm thế ??- mình ghét thế !???

..> rồi thành ra vấn đề của cậu ??:)

" không có cái gì vô cớ khiến người # hành động # thường , tất cả đểu có nguyên nhân"

nhớ rằng : cuộc đời này cậu còn phải đối mặt với rất nhiều chuyện # nửa , chuyện này chỉ là 1 trong ~ chuyện rất nhỏ bé trong số đó

không cần thì thôi , đừng quan tâm và cũng đừng níu kéo ,chỉ làm cho cả 2 mệt mỏi
hai chữ trả thù cậu nói , làm tớ thấy nó sao sao ây ? có ghê đến mức thế không vậy c ? :(( , nghe hai chữ đấy mình thấy sợ ? :((, mình không muốn bất cứ ai làm bạn mình phải như thế cả ?câu ấy có làm gì thì cậu cũng đừng thế ha :D , Ac mình thấy thì vui lắm mà , hình như hay =)) , lắm !! ,hehe , chúc c luôn giữ dk như thế=))

Q

quynhan251102

thực ra khi chơi với ai đó để quyết định có kể mọi chuyện với người đó hay không cần 1 quá trình khá dài.không chỉ hợp nhau về một vài điểm chung.bạn phải cảm nhận được sự tin tưởng nơi người đó.hiểu 1 phần con nguoi đó.bạn quá vội vàng trong việc này.không ai có thể hiểu hết một người nào đó (ngay cả giữa những người bạn thân)đặc biệt là con gái.không biết rõ bạn kia là người thế nào.mình cũng không phán xét ai cả.đúng hay sai giờ cũng không quan trọng nữa.bạn kia cso chút giận dỗi khi ko lấy giúp bài kiểm tra của bạn.ko cho bạn chuyển chỗ vì bạn ý là con gái,khi bạn thấy người bạn vẫn hay ngồi cùng mình chuyển đi chỗ khác bạn ý sẽ bị tổn thương nghĩ rằng mình bị ghét.do cá tính của bạn ý lớn nên làm thế.t thực sự ko nghĩ đây la chuyện trả thù này nọ.bạn cũng nên bỏ qua thôi đừng có nghĩ chuyện nhận được bao nhiêu trả lại bấy nhiêu.bạn bè cũng lớp không thích nhau thì cũng đừng nên để lại kí ức buồn.

A

acsimet_91

hôm nay vô tình đọc được bài viết của cậu, bài viết khá dài :)|, khi viết nên nhấn mạnh vào vấn đề + có câu chủ để từng khía cạnh để dể nhận ra :D hjhj

mình cũng cực kì buồn bã ,:(( , mình là nguyên nhân khiến cho người khác phải buồn !!!
hjx. làm cho người # buồn , chẳng dể chịu chút nào cả

AC ak, tất cả mọi việc rồi sẽ qua thôi!!
mình nhớ đã từng đọc được câu nói " anh yêu em , vì em mang lại cho em nhiều nổi buồn ,vì nỗi buồn thì sẽ nhớ mải"
dĩ nhiên ở đây không phải đến mức đó ,chỉ là tình bạn thôi , nhưng mình nghĩ rằng chính bạn đấy - là người làm bạn sẽ nhớ mãi khi sắp phải chia xa mái trường :D
...> cách hay để làm người # phải nhớ đến mình chứ nhĩ , dù không dk tốt cho lắm

Hãy thông cảm cho tính cách của bạn đấy , thông cảm vì bạn đấy là con gái ....nên hay bướng bĩnh thế !! mình không biết gì về bạn đấy , nghe c kể thì chỉ biết rằng bạn ấy làm ~ việc làm không nên- nhưng chả lẽ học chung cạnh nhau gần ấy thời gian không có 1 chút kĩ niệm đẹp nào sao?

Cậu hòan toàn có thể đứng ngoài và nói như thế. Vì cậu ko phải ng` trong cuộc nên ko hiểu được. Những kỉ niệm đẹp trong tớ đã bị những việc làm điên rồi của nó xóa nhòa đi rồi.
có 1 nguyên do khiến bạn ấy thế ? Vì bạn ấy nghĩ cậu là bạn thân , mà khi thân quá rồi thì thành ra là cảm thấy không có chút sợ tẹo nào khi phá người bạn thân của mình - vô tư , hồn nhiên mà nói lảm nhảm ,, hết phá chuyện này đến chuyện khác -" có sao đâu ?" mình quan trọng với c ấy mà ? c ấy tốt với mình mà , chắc mình phá thế c ấy không sao đâu ?...> thế là vẫn cười vui vẻ với mọi việc đã xãy ra

Phá vô tư hồn nhiên?. Nó chơi tớ như thế mà kêu là "vô tư hồn nhiên "à? Mấy câu này chỉ có thể an ủi chứ ko thể phủ nhận được sự thật :( .Câu ko tiếp xúc trực tiếp vs nó nên ko biết. Tớ chơi vs nó quá lâu, tớ quá hiểu con ng` và cách nghĩ điên rồ của nó rồi

..> rồi thành ra vấn đề của cậu ??:)

" không có cái gì vô cớ khiến người # hành động # thường , tất cả đểu có nguyên nhân"
THì tớ có nói là ko có nguyên nhân đâu? Nguyên nhân thì đã quá rõ rồi đấy

nhớ rằng : cuộc đời này cậu còn phải đối mặt với rất nhiều chuyện # nửa , chuyện này chỉ là 1 trong ~ chuyện rất nhỏ bé trong số đó

không cần thì thôi , đừng quan tâm và cũng đừng níu kéo ,chỉ làm cho cả 2 mệt mỏi
hai chữ trả thù cậu nói , làm tớ thấy nó sao sao ây ? có ghê đến mức thế không vậy c ? :(( , nghe hai chữ đấy mình thấy sợ ? :((, mình không muốn bất cứ ai làm bạn mình phải như thế cả ?câu ấy có làm gì thì cậu cũng đừng thế ha :D , Ac mình thấy thì vui lắm mà , hình như hay =)) , lắm !! ,hehe , chúc c luôn giữ dk như thế=))
Có phải trả thù hay ko thì tùy cách nhận xét của từng ng` thông qua những hành động đó mà.

Nếu ko phải trả thù thì nó bị thiểu năng à?

Haizzzz... nếu trong việc học mà nó cũng cạnh tranh như thế thì tốt. Đằng này, thích cạnh tranh 1 cách ngu ngốc để rồ cũng chẳng được gì cả

Tớ đã quá chán con ng` điên rồ của nó rồi. Và đến lúc này thì ko thể hòa được nữa.

thực ra khi chơi với ai đó để quyết định có kể mọi chuyện với người đó hay không cần 1 quá trình khá dài.không chỉ hợp nhau về một vài điểm chung.bạn phải cảm nhận được sự tin tưởng nơi người đó.hiểu 1 phần con nguoi đó.bạn quá vội vàng trong việc này.không ai có thể hiểu hết một người nào đó (ngay cả giữa những người bạn thân)đặc biệt là con gái.không biết rõ bạn kia là người thế nào.mình cũng không phán xét ai cả.đúng hay sai giờ cũng không quan trọng nữa.bạn kia cso chút giận dỗi khi ko lấy giúp bài kiểm tra của bạn.ko cho bạn chuyển chỗ vì bạn ý là con gái,khi bạn thấy người bạn vẫn hay ngồi cùng mình chuyển đi chỗ khác bạn ý sẽ bị tổn thương nghĩ rằng mình bị ghét.do cá tính của bạn ý lớn nên làm thế.t thực sự ko nghĩ đây la chuyện trả thù này nọ.bạn cũng nên bỏ qua thôi đừng có nghĩ chuyện nhận được bao nhiêu trả lại bấy nhiêu.bạn bè cũng lớp không thích nhau thì cũng đừng nên để lại kí ức buồn.

Tớ ko phủ nhận việc nó đã từng tin tưởng tớ
Mà nó ko cho tớ chuyển chỗ ko phải vì "tổn thương" mà vì chống đối. Cậu lại ko hiểu nó rồi.
Mà tớ cũng có làm gì đâu mà để lại kí ức buồn?
Muốn tránh nó còn ko được.
Cái câu "đừng nên để lại kí ức buồn" phải nói vs nó mới đúng

G

giotbuonkhongten

Đệ thân thương ơi, đáng nhẽ phải kể h nghe trước chứ :((

Cái này do đệ cả, gom góp lại rồi gỡ ko kịp, cuộn chỉ rối gỡ từ ban đầu thì sau này nó sẽ bình thường

đợi đến lúc nó như tơ vò thì chỉ cắt đi là xong

Hỏi câu, 2 ng còn gặp nhau nữa ko :-/

Câu " nó mà là con trai tao quánh nó rồi", h nghe roài

Nhưng cái tính nó ế, nhưng có ng trị dc nó, ko phải đệ

Hỏi câu 2, gia đình nó thế nào ?

Trả lời xong gỡ tiếp :x

P

pipi2

con gái mà đa sự nhiều phiền phức. nhưng TG này mất con gái thì có khối ng buồn ak nha:p:p:p.
1 : nếu cậu không muốn cãi nhau, k muốn nc hay trả thù chấp nhặt chuyện của A thì coi như không đi. cứ coi như người vô hình.nó nhảy sang chỗ bạn kia ngồi thỳ mặc nó, k nhìn mình làm việc mình nó làm việc no, nó gửi thư thì KHÔNG THÈM ĐỌC CHỨ ĐỪNG NÓI TRẢ LỜI, phát đề cương cho k lấy chứ gì, khỏi phát. ném cặp mình xuống đất thì nhặt lên. lượn lờ vài vòng r cố ý hay vô tình đá cặp nó xuống. mà đến lớp việc gì phải ngồi cái bàn cùng nó, nhảy hẳn xuống cuối lớp chơi vs các huynh đệ tỷ muội chứ ngồi trên ý làm gì.cuối năm r k bị hạ hạnh kiểm hay ghi sổ đầu bài đâu mà sợ (NO FOr GO => tạm dịch vô tư đi :)) :))). cứ thế vài ngày là nhỏ ý phải chán thôi, làm trò quấy rối người khác mà người ta k đáp lại k có phản ứng gì đến cau mày cũng không. tự khắc sẽ nản, và thôi mấy cái trò "chọc gậy bánh xe đấy thôi". Nhưng cách này có điểm mấu chốt là, cậu có làm đc mặt lạnh lùng thờ ơ, k nhìn k thấy k nghe k quan tâm hay không , nếu làm đc thỳ sẽ thành công, còn không thỳ............tiếp tục chịu đựng đi :D :D :D.
2 : cậu thật sự không biết nói thẳng mặt là gì ak. Ôi trời không biết nên nói ngu ngơ hay ngây thơ đây.thỳ nói những gì cậu nghĩ thôi, không nói đc thy nt or viết thư
nói ( giả vờ tớ là cậu tớ sẽ nói ntnay , cách này k biết dc k vì còn tùy vào từng loại con gái, mà tớ cũng chưa hiểu cái bạn kia cố chấp kiểu ntn) " m có thôi ngay mấy trò nhảm nhí đang làm hay k thì bảo. rốt cuộc thỳ m muốn cái gì. đừng làm ng khác phải khó chịu, m điên 1 mình m thôi, để phần ng khác điên vs, điên hết cả phần ng khác thế ak. t k sợ m chỉ là k thích rây rưa vs m thôi, cg vì m là con gái không thy m đã ăn đập r đấy ,đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm , đã *** lại còn to mồm. nhưng chuyện m làm đủ r đấy. không thì đừng trách t k nể tình ngồi cạnh nhau, cuối năm r có cần làm mọi chuyện căng thẳng ntn k. t k thích chấp nhặt vs con gái nhưng m buộc t k thể nhịn đc nua. m biết ngta nói gi ve những đứa như m k: "Bố mẹ cho tiền đi học mà không đi học, so sánh va con chó làm nhục con chó". t chỉ nói thế thôi. nghĩ thế nào tùy m . Ở đời thỳ phải biết mình là ai và dang đúng ở đâu, đừng có u mê bất ngộ, ếch ngồi đáy giếng như thế.nhưng chuyện m làm vừa qua đủ r đấy, stop ngay lại. t se k tính toán những chuyện trc kia nữa.
Ank đi đường ank,
tôi đường tôi
tình nghĩa đôi ta
có thế thôi

p/s: cách này xem ra k khả quan lắm lời lẽ khá thô bỉ, nhưng sắc bén đảm bảo cái girl bt nghe xong k khóc ms là lạ.nhưng ca này khó, vs lại k trực tiếp tiếp xúc nên k biết % thành công ntn, nhưng lời khuyên chân thành không đến bức đg cùng chớ nên nói. nó vô tình quá :)) :))

p/s2: mà xét cho cùng cũng nên nói 1 lời công bằng cho bạn ý, con gái tuy xấu tính nhưng nhiều lúc cũng dễ thương mà, chẳng lẽ trong time vữa qua, cậu không cảm thấy điều gì ak, chắc hẳn cũng có lúc 2 ng vui vẻ chứ đâu phải lúc nào cũng khó chịu đâu. saO cậu k nghĩ lại 1 chút biết đâu bạn ý muôn ( theo ý kiến chủ quan của tớ) nói lại tình bạn của 2 người thì sao, nếu không đâu phí công làm bao nhiêu chuyện để cậu chú ý đến bạn ý như thế chưa chắc đó là trò trả đũa mà. ngồi cạnh nhau 1 time dù ghét nhau lúc xa nhau, không dc cãi cọ vs nhau, thậm chí chửi nhau, cũng thấy nhớ nhớ đấy. Cậu hãy thử nghĩ kĩ lại xem, tó thấy tban 2 ng vẫn có thể cứu vãn nổi, chỉ cần hạ bớt chữ " TÔi " của 2 ng đi 1 chút cũng đủ níu giữ tình bạn nàyddunwgf chỉ nghĩ đến những lúc cãi vã, lúc cáu giận, nghĩ đến những lúc nhỏ đó làm ccauj cười xem thử nó có tệ như bạn vẫn đnag nghĩ không. chín chắn 1 chút đi đừng nên quá hẹp hòi hay trẻ con. chỉ vì 1 chút giận dỗi mà mất đi 1 ng bạn liệu có đáng không.Đững có lúc nào cũng nghĩ tôi không cần ng bạn như thế này nào là xấu tính cố chấp, gan lì.... Người ta vẫn bảo "bạn cũ và kẻ thù ms" ms là nhưng ng thật lòng vs bạn.Suy nghĩ kĩ đi nhé

p/s cuối cùng.:sAO tụi này nghỉ hè muộn thế nhỉ, đến h vẫn đến lớp gặp nhau nữa kia ak. :confused::confused::confused:

U

undomistake

Thế này chỉ còn 1 cách là phải chịu đựng thôi :(, con gái có thể thù rất dai nhưng cũng có người rất vị tha, theo tình hình thì chắc A sẽ còn trả thù bạn chừng 2-3 tháng nữa mới tuyệt giao hẳn

D

domtomboy

đến nước này thì kệ chứ sao nữa. tốt nhất là nên vô tâm với mọi thứ có liên quan tới cậu bạn gái đó /:)phải thât vô tâm vào:D:D:D:D:Dthế là đủ

A

acsimet_91

Đệ thân thương ơi, đáng nhẽ phải kể h nghe trước chứ :((

Cái này do đệ cả, gom góp lại rồi gỡ ko kịp, cuộn chỉ rối gỡ từ ban đầu thì sau này nó sẽ bình thường

đợi đến lúc nó như tơ vò thì chỉ cắt đi là xong

Hỏi câu, 2 ng còn gặp nhau nữa ko :-/

Câu " nó mà là con trai tao quánh nó rồi", h nghe roài

Nhưng cái tính nó ế, nhưng có ng trị dc nó, ko phải đệ

Hỏi câu 2, gia đình nó thế nào ?

Trả lời xong gỡ tiếp :x

Gia đính ko được ổn thỏa cho lắm. Đệ ko tiện nói ra ở đây. Nói chung là nó vs bố nó ko hòa thuận được. Từ nhỏ đã thế rồi.

Huynh thông minh thế mà lại hỏi thừa rồi. ko gặp thì làm sao nó phá đệ được? Ngày nào cũng gặp, có hôm 2-3 lần ở lớp học thếm. Nhưng ko nói chuyện. Tất cả mâu thuẫn chỉ diễn ra trong im lặng và hành động .

Thế này chỉ còn 1 cách là phải chịu đựng thôi :(, con gái có thể thù rất dai nhưng cũng có người rất vị tha, theo tình hình thì chắc A sẽ còn trả thù bạn chừng 2-3 tháng nữa mới tuyệt giao hẳn

Con gái thù dai =)). Cái này thì tớ biết =))

Nhưng rốt cục thì nó thù cái gì?

Mà câu cuối cậu nói sai rồi =))

=)). khỏi cần 2,3 tháng nữa =))

Còn mấy ngày nữa là chẳng bao giờ gặp nhau nữa (nếu tớ muốn )

con gái mà đa sự nhiều phiền phức. nhưng TG này mất con gái thì có khối ng buồn ak nha:p:p:p.
1 : nếu cậu không muốn cãi nhau, k muốn nc hay trả thù chấp nhặt chuyện của A thì coi như không đi. cứ coi như người vô hình.nó nhảy sang chỗ bạn kia ngồi thỳ mặc nó, k nhìn mình làm việc mình nó làm việc no, nó gửi thư thì KHÔNG THÈM ĐỌC CHỨ ĐỪNG NÓI TRẢ LỜI,

Nó bất ngờ dụi vào tay mình. Theo phản xạ tự nhiên thì sẽ giở ra. Mà đã giở ra là phải đọc. Nhưng tớ cũng ko trả lời vì cũng chẳng biết nói sao nữa. Nói nữa là to chuyện. Con gái thì to mồm mà
phát đề cương cho k lấy chứ gì, khỏi phát.
ko phát đề cương cho nó thì nó làm bài bằng cái gì? Mà có phải nó ko lấy đâu? Nó lấy ở trong ngăn bàn hoặc từ trên tay tớ xuống mà :(

ném cặp mình xuống đất thì nhặt lên. lượn lờ vài vòng r cố ý hay vô tình đá cặp nó xuống.
Cậu có biết là bọn con gái sẵn sàng giết ng` ko hả?
Cậu có giỏi thì làm như vậy vs 1 đứa con gái trong lớp xem. Đảm bảo hôm sau cậu sẽ ko có cơ hội lên đây nói kết quả cho tớ đâu.

Và quan trọng là làm như vậy thì sẽ to chuyện. Dù mình có vô tình làm rơi cặp nó thật thì nó cũng nghĩ là mình cố ý để trả miếng chứ nói gì đến chuyện... Rồi sẽ cãi nhau.Mà nếu có cố tình làm rơi thì cũng phải... nhặt lên cho nó. Vì bọn ở lớp sẽ nghĩ thế nào? Chưa cần biết tại sao, bọn nó chỉ cần thấy mình làm rơi cặp nó xuống mà ko nhặt lên thì đã lên án gay gắt rồi. Rồi lúc đó giải thích là tại nó cố tình ném cặp mình xuống đất nên mình cũng cố tình làm rơi cặp nó để trả miếng à?

mà đến lớp việc gì phải ngồi cái bàn cùng nó, nhảy hẳn xuống cuối lớp chơi vs các huynh đệ tỷ muội chứ ngồi trên ý làm gì.cuối năm r k bị hạ hạnh kiểm hay ghi sổ đầu bài đâu mà sợ (NO FOr GO => tạm dịch vô tư đi :)) :))). cứ thế vài ngày là nhỏ ý phải chán thôi, làm trò quấy rối người khác mà người ta k đáp lại k có phản ứng gì đến cau mày cũng không. tự khắc sẽ nản, và thôi mấy cái trò "chọc gậy bánh xe đấy thôi". Nhưng cách này có điểm mấu chốt là, cậu có làm đc mặt lạnh lùng thờ ơ, k nhìn k thấy k nghe k quan tâm hay không , nếu làm đc thỳ sẽ thành công, còn không thỳ............tiếp tục chịu đựng đi :D :D :D.
2 : cậu thật sự không biết nói thẳng mặt là gì ak. Ôi trời không biết nên nói ngu ngơ hay ngây thơ đây.thỳ nói những gì cậu nghĩ thôi, không nói đc thy nt or viết thư
nói ( giả vờ tớ là cậu tớ sẽ nói ntnay , cách này k biết dc k vì còn tùy vào từng loại con gái, mà tớ cũng chưa hiểu cái bạn kia cố chấp kiểu ntn) " m có thôi ngay mấy trò nhảm nhí đang làm hay k thì bảo. rốt cuộc thỳ m muốn cái gì. đừng làm ng khác phải khó chịu, m điên 1 mình m thôi, để phần ng khác điên vs, điên hết cả phần ng khác thế ak. t k sợ m chỉ là k thích rây rưa vs m thôi, cg vì m là con gái không thy m đã ăn đập r đấy ,đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm , đã *** lại còn to mồm. nhưng chuyện m làm đủ r đấy. không thì đừng trách t k nể tình ngồi cạnh nhau, cuối năm r có cần làm mọi chuyện căng thẳng ntn k. t k thích chấp nhặt vs con gái nhưng m buộc t k thể nhịn đc nua. m biết ngta nói gi ve những đứa như m k: "Bố mẹ cho tiền đi học mà không đi học, so sánh va con chó làm nhục con chó". t chỉ nói thế thôi. nghĩ thế nào tùy m . Ở đời thỳ phải biết mình là ai và dang đúng ở đâu, đừng có u mê bất ngộ, ếch ngồi đáy giếng như thế.nhưng chuyện m làm vừa qua đủ r đấy, stop ngay lại. t se k tính toán những chuyện trc kia nữa.
Ank đi đường ank,
tôi đường tôi
tình nghĩa đôi ta
có thế thôi

ôi trời ơi!
Đã bảo là tớ ko thể cãi nhau vs bọn con gái ở trước lớp rồi mà,chứ nói gì đến việc tuôn ra 1 đống các câu có thể nói là khá "thô bạo" thế kia!

Chưa cần biết ai đúng ai sai, nhưng bọn con gái thì tất nhiên sẽ phần nào thiên vị con gái. Tớ mà nói ra như thế thì bọn nó sẽ nghĩ gì? Chắc chẳng ai dám chơi vs tớ nữa

p/s: cách này xem ra k khả quan lắm lời lẽ khá thô bỉ, nhưng sắc bén đảm bảo cái girl bt nghe xong k khóc ms là lạ.nhưng ca này khó, vs lại k trực tiếp tiếp xúc nên k biết % thành công ntn, nhưng lời khuyên chân thành không đến bức đg cùng chớ nên nói. nó vô tình quá :)) :))

Sự cố chấp thể hiện qua 1 loạt hành động tớ kể đó

Mà tớ ko muốn làm nó khóc. cũng ko phải vì thương xót gì nó. Mà cũng chính là vì tớ. Tớ làm nó khóc rồi những đứa con gái khác sẽ nghĩ gì? ko lẽ phải đi giải thích vs từng đứalà nó thế này thế kia và nó đã bức tớ vào đường cùng?
Cậu toàn xui dại tớ. Cậu giỏi thì đi mà áp dụng hàng loạt cách do cậu đưa ra :((

Mà ko phải nó muốn nối lại đâu mà muốn phá thật đấy.

Mà dù nó có muốn nối lại thì tớ vẫn muốn stop tại đây.

Ngay từ trước khi mâu thuẫn tớ đã muốn stop rồi (lần trước nói rồi đó), sau cái vụ này thì càng có thêm lí do để kéo dây phanh thôi :)

Q

quynhan251102

cậu bảo là t không hiểu nó.thế cậu có hiểu nó không? ngay từ đầu t đã nói không nên phán xét gì về 1 con nguoi trong khi hình cậu đang áp đặt cách suy nghĩ của cậu về bạn đó.cậu đang bức xúc nên không dễ tha thứ.đứng trên lập trường hoàn cảnh gia đình cũng như 1 số chuyện cậu nên tha thứ đi.cậu nên nói chuyện rõ ràng 1 lần dứt khoát(đương nhiên về mặt từ ngữ cậu phải lựa lời,nếu cậu thẳng thắn thì chắc ko vấn đề).mặc dù bạn đó có thể khóc nhưng giải quyết cho xong.còn việc bạn để ý đến những đứa con gái khác nghĩ gì về bạn .tớ nghĩ điều đó không quan trọng lắm vì trong quá trình quen biết ở lớp chắc các bạn ý phải biết bạn là người thế nào.không nên trốn tránh.vì có trốn được cả đời đâu

Top Bottom