Môn học khác Nên thi học sinh giỏi môn nào?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
chòi ! Em nới học lớp 5 à ! với môn học em yêu thích là

mà em khá thích Toán với tiếng anh (Đặc biệt tiếng hàn), nếu có em sẽ theo Văn ạ, cn Sinh thì em chưa biết
Sinh 8 chưa hay lắm, sang sinh 9 em sẽ thấy thú vị nè. Còn Văn, tùy khả năng nhé em, em cần xem cac trường khác, môn Văn thế nào. Vậy thành ra em hướng về 3 môn Toán văn anh hết rr

Lee Young Soo

Học sinh
Thành viên
20 Tháng tư 2018
244
184
36
Bến Tre
Seoul National University
Sinh 8 chưa hay lắm, sang sinh 9 em sẽ thấy thú vị nè. Còn Văn, tùy khả năng nhé em, em cần xem cac trường khác, môn Văn thế nào. Vậy thành ra em hướng về 3 môn Toán văn anh hết rr
Em không biết nữa, mà có tiếng anh nữa ! Nhưng mọi người ai cũng nói e hc giỏi Tiếng anh cả

Hồng Uyên 2k6

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng tư 2018
521
761
121
17
Nghệ An
THCS Tân Thành
em cũng đang theo đuổi đây : Nhưng mệt hơn phải hc thêm tiếng hàn, tuy mệt nhưng e hc vì 7 người mà em yêu quý suốt đời mặc dù 7 ng ấy không hề biết em !
chỉ đọc thôi cx bít 7 người đó thuộc 1 nhóm nhạc nào đó ở Hàn, đẹp zai

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Các anh chị ơi, bây giờ là thời gian cuối năm học, và em đang học lớp 7, em cũng là một học sinh giỏi trong lớp. Vì năm sau lên lớp 8 rồi, đã có thi học sinh giỏi. Em thì rất thích môn Toán, nhưng giáo viên dạy thêm của em nói là em chỉ được cái chăm chứ không được thông minh, nên thi môn Toán rất khó đậu. Vậy cho em hỏi là mình nên thi học sinh giỏi môn nào là tốt nhất ạ?
"Theo Sinh á! À mà thôi theo HSG làm gì? Lớp 8 kiến thức nặng lắm...Để lên lớp 9 đi" - Mẹ mình said
Còn mình khuyên bạn tốt nhất là đừng theo gì...Ở nhà ngủ giữ sức lên lớp 9 thi HSG

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
Các anh chị ơi, bây giờ là thời gian cuối năm học, và em đang học lớp 7, em cũng là một học sinh giỏi trong lớp. Vì năm sau lên lớp 8 rồi, đã có thi học sinh giỏi. Em thì rất thích môn Toán, nhưng giáo viên dạy thêm của em nói là em chỉ được cái chăm chứ không được thông minh, nên thi môn Toán rất khó đậu. Vậy cho em hỏi là mình nên thi học sinh giỏi môn nào là tốt nhất ạ?
tốt nhất là khỏi thi.
khỏe nhất tập trung vào việc học và phải giỏi đều tất cả các môn.
không thi học sinh giỏi chưa chắc là dở ./

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Các anh chị ơi, bây giờ là thời gian cuối năm học, và em đang học lớp 7 và em chắc là học sinh giỏi trong lớp thì phải. Vì năm sau lên lớp 8 rồi, nên nhà trường cũng tổ chức thi học sinh giỏi. Và em là học sinh giỏi môn Toán, nhưng "giáo viên dạy thêm của em nói là em chỉ được cái chăm chứ không được thông minh, nên thi môn Toán rất khó là học sinh giỏi". Vậy thì cho em hỏi là mình nên thi học sinh giỏi môn nào dễ là học sinh giỏi nhất ạ?

LỚP 8 KHÔNG THI THỐ GÌ HẾT, DÀNH THỜI GIAN MÀ CHƠI!! HIỂU CHƯA??

Kinh nghiệm của chú là lớp 8 kiến thức rất nặng nên tập trung học đi. Lên lớp 9 đỡ hơn thi thố cũng được. Nhưng cứ ở nhà nghỉ ngơi đi, thi thố làm gì cho mệt?

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Mình cũng bằng tuổi bạn nè. Mình không thích học Toán nên đi thi Văn ( ở địa phương mình thi HSG Toán, Văn, Anh lớp 6,7,8 ). Mình nghĩ bạn nên thi môn Toán đi vì đó là đam mê của bạn mà. Mình tin chăm chỉ là được thôi. Thomas Edison cũng nói rồi mà : '' Thiên tài một phần trăm là cảm hứng và chín mươi chín phần trăm là mồ hôi ''

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
20
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
Top Bottom