Nên mua Casio fx 570VN PLUS hay VINACAL 570ES PLUS II?

P

pe_lun_hp

Nếu bạn đang học lớp 10 thì nên mua 570VN PLUS.
Còn nếu đã 12 thì ko việc gì phải mua cả. Nếu nhà bạn thừa tiền ko biết vứt đâu cho hết thì cứ mua :3. Vì thi ĐH ko bao giờ động đến mấy thứ kinh khủng mà mấy đời Fx570-500 ko giải quyết ngon được đâu.

H

hoa02hoa

Thì mình chọn VINACAL 570ES PLUS II bởi vì nó có nhiều tính năng hơn và bạn có thể xài đến đại học hoặc cho em bạn xài cũng được.:D:D:D

F

forum_

Chao ôi , dư tiền ôm hết các hãng máy tính về nhà đi bạn =)) . Đỡ tốn công chọn lựa =)) =))

Đùa thế thôi chứ nên mua VINACAL 570ES PLUS II ấy bạn . Xài đc nhiều thuật toán, còn chuyện bền hay ko bền thì do bạn bảo quản thôi . Đừng có tức giận ai rồi đập mạnh máy tính vào tường là ok ;)

L

lottekorea

Chao ôi , dư tiền ôm hết các hãng máy tính về nhà đi bạn =)) . Đỡ tốn công chọn lựa =)) =))

Đùa thế thôi chứ nên mua VINACAL 570ES PLUS II ấy bạn . Xài đc nhiều thuật toán, còn chuyện bền hay ko bền thì do bạn bảo quản thôi . Đừng có tức giận ai rồi đập mạnh máy tính vào tường là ok ;)

ờ chắc vậy vì cũng nhiều người cũng nói em nên mua vncal. :)

H

huynhbachkhoa23

Tốc độ: Vinacal nhanh hơn.
Thao tác: Vinacal thao tác rườm rà hơn như hàm phần dư, LMC, GMC,...
Độ bền: VN chắc chắn ngon hơn.
Giá: Vinacal rẻ hơn.
Thiết kế: Vinacal nhìn có vẻ đẹp hơn nhưng theo em gì giống món đồ chơi cho con nít chứ không phải một cái máy tính nghiêm túc cho tính toán.
Chức năng: Vinacal có giải hệ tuyến tính cấp 4, ma trận đến vuông cấp 4,... và chức năng chả biết để làm gì như VERIF.
Bộ nhớ: Vinacal có bộ nhớ chính xác đến $10^{19}$, VN thì đến $10^{14}$
Tùy bạn chọn.

• Like
Reactions: ThuyLinhS2...
S

steelheart1809

VINACAL II nha.
1. speed thôi rồi
2. học hóa gặp bài tập về hạt có thể giải hệ 4 ẩn
3. độ chính xác lên đến 10^19 như trên, thi MTCT có thể lợi thế phép tính tràn màn hình
4. giá mềm hơn
5. tìm ƯCLN cho bộ nhìu số 1 lúc hơn casio vn-plus chỉ cho 2 số
6. đọc lại 1
có điều kiện chơi cả hai, vì con vn-plus lưu đc cả nghiệm phức nữa, CAL ko lưa được. mình ở nhà chơi cả hai con nè, hihi, nhưng chủ yếu dùng CAL nhìu hơn do nó nhanh lắm

Last edited by a moderator:

yangyanghantu

Học sinh mới
Thành viên
31 Tháng năm 2016
1
0
1
21
VINACAL II nha.
1. speed thôi rồi
2. học hóa gặp bài tập về hạt có thể giải hệ 4 ẩn
3. độ chính xác lên đến 10^19 như trên, thi MTCT có thể lợi thế phép tính tràn màn hình
4. giá mềm hơn
5. tìm ƯCLN cho bộ nhìu số 1 lúc hơn casio vn-plus chỉ cho 2 số
6. đọc lại 1
có điều kiện chơi cả hai, vì con vn-plus lưu đc cả nghiệm phức nữa, CAL ko lưa được. mình ở nhà chơi cả hai con nè, hihi, nhưng chủ yếu dùng CAL nhìu hơn do nó nhanh lắm
ủa anh ơi casio vn plus tìm ucln, bcnn cho nhiều số đc mà anh

Top Bottom