Nhật ký Năm học 2020 - 2021

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
9/2/2024 (30 tết) :
Chưa gì đã đến sáng 30 tết rồi này. Mình ăn cháo bò bà mua. Kiểu bà sợ cháu ốm nên chỉ ăn cháo bò. Xong rồi cuối cùng lại vào nằm một tí cho khỏi hẳn. Bà lại gọi ông Dương đến để tiêm lần nữa lại 2 bên . Nhưng ông bận quá chiều tiêm. Rồi tối học tí xong lại nằm đến 11h45 - bố gọi dậy đón giao thừa. Tí ngủ quên. Lúc đến giao thừa , cả gđ đi đến nhà thờ 2 bên nội ngoại thắp hương , pháo bắn ầm ầm. Vui thật , xong đến giây phút quây quần bên ông bà. Lần lượt ông bà mừng tuổi rồi nói chuyện. Mình buồn ngủ quá , rủ em đi ngủ :D.
Nhớ giao thừa năm trước ,mình ngồi cày đề Tiếng Anh để luyện thi vào 10 rồi nhắn tin với bạn Huyền. Hay thật ấy. Năm nay uể oải quá
Mai viết tiếp các mùng còn lại nào

Last edited:

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
10/2/2024 ( Mùng 1 Tết) :
Sáng dậy khá muộn , ăn cơm cùng cả nhà. Xong bố mẹ đi về quê ngoại . Còn mình ở lại quê nội với ông bà. 11 giờ 2 bên xuất phát. Mình cùng ông bà sang bên nội ngoại của bên nội chơi. Đi mỏi cả chân. Đầu tiên là đi đền trước , bà đưa tiền lè rồi chỉ mình chỗ thắp. Rồi sang bên ngoại : nhà bà Xuân ( cô mừng tuổi 50K) , ông Phin Phát gì đấy cũng 50K. Xong cuối cùng lên nhà nội là nhà ông Nuôi được mừng tuổi 100K 2 đứa. (Do nhà xa nên mừng tuổi nhiều). Trưa về cày Boruto xong cuối cùng buồn ngủ quá , ngủ trước đến 3h. Dậy chơi với pets. Xong 5h lại ăn cơm , mình bảo bà mua cho chai không độ để uống. Rồi kiểu do cúm A ho nên bà bắt uống thuốc xong cũng chả đỡ mấy đâu. Cuối cùng mình ngồi cày đến hơn 10h30 đi ngủ.
Mùng 1 khá ngắn ngủi nhỉ :vv

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
11/2/2024 ( Mùng 2 Tết)
Lại là 1 ngày mới này. Tết cảm giác thời gian trôi qua nhanh quá. Hmm sáng dậy ăn cơm với ông bà xong rồi thì cũng lại lên giường nằm xem Boruto này. Rồi đến trưa lại ngủ, chiều lại dậy chơi các thứ , rồi lại ăn cơm xong lại lên cày Boruto tiếp. Cơ mà do ở nhà với ông bà nên thời gian trôi qua cứ lặp lại như vậy thôi haha. Nhưng đến khoảng 8h30 bà gọi mình xuống mở karaoke cho bà hát lúc đang năm trên giường. Nhưng hát xong rồi thì mình có nhứ có bật xem ƠN GIỜI CẬU ĐÂY RỒI của Hòa Minzy và Đức Phúc cho bà xem mà cười vỡ cả bụng. Xong bà đi mua thuốc do mình uống thuốc của bà rồi , à cái chuyện mua chai không độ là của mùng 2 mà :vvvv. Xong lên tầng đi ngủ thôi.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
12/2/2024( Mùng 3 Tết)
Đây mới là gia vị tết khi con cháu về đây này. Đang nằm chơi sau khi ăn cơm xong ấy , thì cô Hường về . Tụ tập chơi với hội Sóc , Cừu vui phết. Rồi đến bố mẹ về này. Lúc sau cô Hường ngồi cạnh mình để mừng tuổi đó. Cô bảo mình mừng tuổi cho hai em đi nhưng mà mình bảo hết tiền rồi. Cũng kho do mình toàn tiền to :D Xong rồi đi chơi , thằng Cừu thì hay mua cái snack khoai tây có 2 vị xanh với hồng . À không , lúc đầu đi mua bim bim ngô. Xong rồi trưa lại ăn cơm nữa , Bố bảo là "Bây giờ là mới là Tết của nhà mình này". Xong ngồi ăn no cả bụng , trưa thì cả lũ lên tầng chơi chiến đấu - truyền thống năm nào cũng vậy. Thằng Cừu thì đội mình. Sóc với em Tẹt là một đội. Năm nay thì mình cảm giác già rồi nên sức lực hao hụt, kiểu đang chơi xong nghỉ lại xem điện thoại. Đấy từ khi có cái điện thoại thì thấy hại phết.Rồi mình lăn ra nằm còn bọn cứ chơi. Chiều tôi ấy thì ăn cơm xong lại lên à không thấy thằng Sóc học nên mình cũng dở toán ra làm ấy. Làm đến 8h thôi rồi một lũ chơi.Xong đi ngủ mà , nằm khá chật. Mình nằm với em với Ông rồi lúc sau bà lại lên nằm dưới chân.Sóc với Cừu nó sợ , không bao giờ ngủ với bọn mình. Hết mùng 3 rồi ...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
13/2/2024( Mùng 4 )
Ngày cuối cùng ở quê này. Sáng mình dậy để kiểu ăn cùng mọi người ấy. Ăn xong thì đến 1 lúc trưa có chơi đá bóng ở nhà văn hóa. Mình với cứu vẫn cùngd dội mà. Sau cuối cùng mệt quá về lên nhà , thằng C-S lại mua bim bim ăn ấy. Xong đến tầm 1 rưỡi lại ra đá bóng tiếp xong mệt quá lại về. Thằng Sóc thì vẫn phải hoàn thành bài tập văn ấy.Kiểu miêu tả cách làm bánh chưng. Nó bảo chưa làm bao giờ nên không biết tả. Xong cô H phải đọc cho mà chép này.Đến cuối cùng viết xong ý. Chiều thì mình đi tắm xong mình xuống xong đá bóng trước xong ra chỗ sân vận động thì em mình nhặt được 50K , đỏ phết nhờ. Xong định đi mua gì về xem. Nghĩ mãi chả ra nào thì đồ ăn bà Tuyết , bim bim. Xong về bật TV xem hoạt hình ấy. Rồi cả lũ kéo ra nhà bà Quy chọn , t bảo mấy đứa thích ăn cái gì thì chọn đi. Xong mình loay hoay các thứ , xong bà bảo đấy ăn cái gì thì ăn đi nói chung là bẽn lẽn như đàn bà. Mẹ con mụ đi*n , ngứa cả dizz chả lẽ lại không mua nữa. Xong về xem , tối nay thì bác Dũng ra làm gỏi cá thì phải , bạn của cô Hường ra mà :vv . Xong rồi lên tầng chơi vì đây là buổi cuối mà . Xong thằng C hay xem điện thoại quá , mình đưa ra cho nó 2 điều kiện : 1. Là xem điện thoại xuống nhà ; 2. Bỏ điện thoại chơi xong nó dỗi nó khóc. Sẽ có ngày t sẽ dạy dỗ m. Thằng S thì sợ quá , đến lúc đi ngủ ấy thì lại xuống năằm vs bố mẹ
* Bọn mình còn chơi cả trò ma nữa haha

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
14/2/2024 ( Mùng 5)
Mình phải tạm biệt quê nhà để lên Hà Nội rồi. Sáng vẫn dạy ăn uống bình thường. Xong lên tầng chơi một lúc. Đến lúc S-C gần đi thì thằng Cừu vẫn dỗi mình , xong rồi mình bảo là tha lỗi cho nó. Nó vẫn dỗi haha. Xong mình xin nó một cái bánh thì nó vẫn cho. Đến lúc 9h thì nó chính thức lên xe để về.Mình thì hơn 10 giờ sửa soạn đồ ở trên phòng để chuẩn bị về. Xong rồi cuối cùng là còn ăn một bữa trưa nữa ấy. Mình cũng chỉ dám ăn 1 bát cơm , hôm đấy mẹ nó thịt rang khá ngon , sợ kiểu là chị HUỆ gọi. Đến tầm 2h hơn thì mình lên xe taxi về. Năm nay là 1 cái chú sinh năm 1981 trở về , không phải là chú V vì hôm nay chú V bận. Xong thấy bảo tuổi này xông nhà khá đẹp. Lên xe thì chật, ngồi tê cả dizz trong 3 tiếng đồng hồ. Hơn 5h thì tới nơi này. Xong tổ chức ăn cơm luôn. Mình thì tranh thủ học bài. Ai ngờ đến 8h xóm tổ chức liên hoan bánh kẹo cho mấy bọn trẻ con.Mỗi người mừng tuổi 50K , nhà bác Trang mừng tuổi 40K ( 2 đồng 20K nha) . Xong rồi mình cũng tranh thủ sủi trước + cái gói hoa quả xấy khổ ấy. Nghe tin hôm sau đi học lại chỉ 2 tiết thấy vui vch...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
15/2/24
Ngày đầu tiên đi học khá lá nhàn. Chỉ học 2 tiết tiếng anh ý. Lúc đầu cô còn định mở màn cho chơi. Nhưng mà trục trặc nên cô ngồi sửa cái gì ấy.Rồi để cả lớp ngồi chơi. Mình thấy thời gian này tốn time sao ý. Nhưng mà mình vẫn cũng bọn nó chơi UNO. Cái thằng Đạt này cứ làm t khéo chịu thế nào ấy. Về nhà thì năm nay công ty tổ chức ăn liên hoan tại nhà mình. Mỗi người mừng tuổi 50K , riêng bác Nghĩa và bác Tuấn thì phải 100K.Ồi lãi thật luôn ấy.Nhưng mà hôm sau thì bố vẹ vãn phải mừng tuổi lại con nhà họ nên mất như nhau. Ăn tất niên là ăn lẩu này , nộn sứa , rau ( 1 đống do ở nhà bác gửi lên ) , tôm - đồ biển bà gửi lên ấy mà. Xong mình có lên nghiỉ ngơi 3h chiều dạy cày HSG hóa mà :vv Xong đánh cầu lông. Nói chung hôm đấy chỉ vậy

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
20/2/24 :
Chưa gì đã cuối tháng 2 , đầu tháng 3 rồi. Lại chuẩn bị thi giữa kỳ. Cảm giác mới Tết ra mà nhỉ? Các môn chuẩn bị kiểm tra dồn dập.
Chiều mai kiểm tra Toán. Chiều hôm có tiết tiếng anh sẽ kiểm tra 5 phút lấy điểm. Và sáng thứ 6 kiểm tra giữa kỳ Hóa. Oái ăm là tối hôm trước phải học lý thầy Hà. Sợ mai còn kiểm tra miệng Sinh nữa SOS.
Giờ thấy sợ toán sao sao ấy... Thấy bản thân kém cỏi...
Have a go ...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
21/2/24 :
Chiều nay bất ngờ kiểm tra Quốc Phòng , động tác đi khom. Hên sao thầy cho chuẩn bị trước. (10đ)
Toán thì bất ổn quá , 20 câu mà toàn câu khá là nâng cao. Sợ kỳ này khó được điểm cao.
Nhiều deadline dí quá. Tối nay phải sumarize bài đề mai có gọi còn nói được , xong rồi chiều lại kiểm tra 5 phút Tiếng Anh.. Quá mệt mỏi.Xong tối mai sợ học thêm thầy Hà không ôn được Hóa để kiểm tra giữa kỳ. SOSS. Dừng bút tại đây và chạy deadline thôi

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
22/2/24 ;
Hôm nay cũng gọi là qua qua một chút ấy. 8,5 toán bọ . Toàn sai câu ngớ ngẩn. Được cái tiếng anh hên được 9đ. Nay về chiều có chút mưa phùn nên đâm ra hơi mệt.Mai may cô dời kiểm tra giữa kỳ hóa không deadline dí xấp mặt. Giờ đang dd

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
27/2/23 :
Hôm trước máy học , phải đi sửa nên mình phải dùng cái máy của em. Nó còn không gõ được chữ luôn và còn bị dật điện , cùi bắp. Hôm nay cứ tưởng sửa được ai ngờ bố lại suy nghĩ đi mua máy mới. Bởi mac khó sửa ấy , thay 1 tí dụng cụ đã mất tiền triệu rồi. Nên mua cái máy gần 5 triệu cho học. Thấy mà thương bố mẹ. Máy này thì khá ngon . Có hẳn ổ SSD nên chạy rất mượt. Tầm khoảng 2h thì cài thêm 1 số phần mềm cho máy để phù hợp với việc học hơn , xong mình học đến tầm 4h đi thể dục.Thấy mixvoice của mình cần phải cải thiện hơn chút. Run and Riff vẫn chưa đa dạng. Cần học hỏi nhiều ở người nước ngoài hehe. Hôm nay bố đổi bàn học cho đổi hướng thuận tiện với việc cắm dây điện hơn ấy. Xong tự nhiên nhắc đến chuyện phong thuỷ. Sợ kiểu đổi hướng học hành không tốt nữa :vv. Mong may mắn hơn , nhma phần nhiều thấy lo quá :(

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
28/2/23
Vừa ôn hoá với cô Tâm , tin shock mai thi chọn. Bọn A1 kinh lắm , sợ không ăn được . SOS giờ cố gắng chắc phần lai hoá thôi SOS :( Cố lên tôi ơi . Giờ nghỉ tí đã rồii chuẩn bị vào học.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
4/3/2024 :
May quá vào đội tuyển rồi. Giờ mình top5 bọ . Chán ghê , may có cái Ánh A1 nó đỗ 2 tuyển ( Hoá , Toán) nhưng nó chọn tuyển toán nên mìinh có suất. Bản thân mình còn kém các bạn thực sự. Cố lên tôi ơi... Thứ 7 tuần này thi rồi ấy

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
6/3/2024 :
Cố lên nào. Mình còn nhiều d ạng chưa nắm chắc ghê. Khảo sát 9,25đ giờ cái đề gần đây nhất chấm được 10,5đ. Tăng band một chút rồi nhưngg mà chưa đáng kể. Cứ như này làm sao mà có giải :(. Cố lên để tăng band dần dần nào :3. Ước được 15đ. Cố lên nào

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
10/3/2024 :
Hôm qua thi cũng tạm ổn này. Nhưngg mà ấy đáp án có câu nó bị sai nên mình sợ bị bay nguyên 1 điểm ấy. Nếu mà tính đúng cả câu đấy thì mình được 17/20đ chưa tính trình bày ấy. Sợ bị trừ điểm trình bày lắm . Còn cái câu tinh thể vẽ không biết người ta có cho ít điểm nào không. Mong được điểm cao cao chút cho đỡ phụ công bố mẹ. Đóng tiền học nhiều quá.
Giờ mình phải chép lại bài những hôm đã bỏ tiết

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
6/4/2024 :
Diễn đàn nay trập trờn quá. Cứ để như vậy đi.... Dạo này toàn mơ được điểm kém chắc bị điểm kém thật rồi. Mơ Hoá , Toán - 2 môn mình khá nhất thì lại được 5. Cũng cố gắng nhưng mà chỉ là nỗ lực ảo. 1 ngày mới bắt đầu nào

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
7/4/2024 :
Dạo này ngứa mắt kinh khủng ấy ... Dù nhỏ mắt rồi vẫn ngứa ấy. Mắt cứ đỏ hoe và chảy nước mỗi khi sáng dậy
Chuẩn bị đến thi cuối kỳ. Chưa bao giờ thấy lo như lúc này luôn ấy. Nhìn vào thực tế thì biết trước là không nổi 9,0 để được xuất sắc.
Trước tiên nhá môn Toán này : giữa kỳ không nổi 9 luôn ấy (bài thi 1 có 7,5 điểm) . Thi theo kiểu mới chết hết
Tiếp theo môn Văn : mất gốc , chả biết gì
Đến môn Tiếng Anh : Mình làm đề tiếng anh chưa lần nào được 10 nên khó kéo được các điểm
Sinh : 1 con 7 giữa kỳ rồi
Lý : 7,7 giữa kỳ lý nha. Toang nha
Hoá : cái môn hy vọng để kéo thì chỉ được có 9,5 điểm. Chán thật
Tin : Giữa kỳ cũng như gì ấy
Sử : Toang rồi, đề toàn đề mở ấy
GDQP : Có 1 sự toang là chả nhớ động tác
Thể Dục : Chưa ném được quả nào vào rổ , ngu trầm trọng
Ngu hết ngu hết rồi...
Tuần sau ôn tập và tuần sau nữa thi rồi. Liệu mình có làm được không? Chắc là khumm. Nhưng mà phải biết tin vào bản thân chứ? :((

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Nhật ký những ngày HMF sạp :
16/03/2024 :
Cảm giác buồn bã một cách lạ kỳ. Tất cả đều do mình hết. Mình dành tâm huyết cho HSG Hoá mà giờ mấy môn kia bị mất gốc hết. Hôm nay kiểm tra tiếng anh mà mình được 7đ chán quá. Cái headquaters cũng không nhớ là trụ sở chính rồi cụm advance có trong Destination B2 rồi mà không biết làm . Còn giờ thể dục , ném bóng mà còn chưa ném được quả nào vào rổ. Tuần sau có mà không làm được mất :(
. Ngày kia là thứ 2 , kiểm tra văn mà mình không nắm được 1 tí gì về Nguyễn Trãi. Rồi còn kiểm tra lý đầu tuần nữa.
Schedule :
Thứ 2 : Văn , Lý ( có thể )
Thứ 3 : Tin , Sinh
Thứ 4 : Sinh
Thứ 5 : Anh
Có thể là toán nữa
Thứ 7 : Thể Dục

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
18/03/24 :
Cảm giác như bị sụp đổ tất cả. Mình đã cố gắng tất cả nhưng mà điểm kém cứ luôn kéo tơi. Hôm nay test thử chỉ được 7,5 điểm Anh . Đề chắc là không khó. Lý hôm nay lên bảng làm thì được 7đ nhưng mà thầy lại sửa là 8. Không biết thầy có nhập vào Enetviet không nữa tại vì thầy vừa cho điểm mình hôm trước rồi. Chắc là có :vv. Mai thi tin.. Mìnhh nghĩ mọi cố gắng của mình sẽ lại trở nên vô ích...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,690
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
21/03/2024 :
Cố gắng tiếp tục thi tiếp giữa kỳ này... Đang ôn toán sợ mai tạch v:.( Mình đến từ 7/4/2024 và thông báo tạch r)

Top Bottom