Nhật ký Năm học 2020 - 2021

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
1/10/2021
Lớp 8 kiến thức thật là nặng .... Mệt mỏi ... Nhiều bài tập
Chuẩn bị đón sinh nhật lần 2 trên diễn đàn HM :D ( 09/10/2021 ) . Mong chờ đến ngày sinh nhật của mình quá :D .

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
12/11/2021
- Bây giờ lo Văn giữa kỳ , Sinh 15 phút
- GDCD , Hóa , Toán mai kiểm tra.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
14/11/2021
Cố nốt ngày mai thôi , sao mà lo thế nhỉ :(
Giờ đi ngủ thì cái tâm không được an ý :<.

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
24/12/2021
Cuối năm 2021 rồi , chán nhỉ . Chẳng có năm nào được hưởng những ngày cuối năm ngoài thi xong HKI của các môn.
Lịch thi khá rắc rối . Mong vượt qua được :<

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
2/1/2022
Chào mừng một năm mới . Mong năm mới này mình gặp nhiều may mắn , thực hiện được nhiều nguyện vọng , vvv..vv
Chúc mọi người luôn ĐỦ :D

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
21/2/2022
Ơ thì gần đến Tết rồi . Năm nay thì $99,99 \%$ là không về quế được chán.
Điểm tổng kết thì khá cao.Dự định tiếp tiếp tục cố gắng trau dồi thêm nhiều kiến thức ngoài nữa , nhưng mà chưa có time để học thêm nâng cao.
Giá như có ai đó dạy mình Toán nâng cao nhỉ :D #Mộc Nhãn thấy sao anh :).
------
5/2/2022 : Thế mà $0,01 \%$ đó mà cũng được về nè :D. Mơn trời.

Last edited:

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
5/2/2022 :
Hứa sẽ chăm chỉ viết nhật ký hơn.Tóm tắt sương sương những ngày tết :
NgàySự việc xảy ra
27Học xong rồi thì nghỉ tết sớm không được về quê.
Năm nay là năm đầu tiên ở lại muộn cùng bố mẹ nên phải làm rõ lắm việc nhà.
Mẹ thì bán mía tết , bố thì ra phụ mẹ nên hai anh em chơi chủ yếu trong nhà.
Xong rồi kiểu chơi đánh nhau thì bị bố mắng ( Ghét thiệt sự :mad:)
28 ( Tức là 29 , năm nay thiếu ngày )Thì dọn dẹp nhà cửa , đại khái như hôm 27 . Tối thì tầm 7h lên đường về quê :D
Rồi thì 9h30 tới nơi các . Rồi cả nhà cùng ông bà ăn nồi miến lòng mề , gan ,... ngon hết xảy.
Sau đó đi vệ sinh cá nhân và khò một giấc :D
29 ( 30 - Đêm giao thừa )Sáng thì dạy khá sớm và ăn sáng ( rõ là buồn ngủ :D )
Tầm trưa thì chơi bời , chiều thì chơi đánh nhau ( chiến pokemon người ) trên tầng.
Con em tự ngã dập mũi và bị bố mắng cả 2 anh em :D Ghéc thật sự. Rồi lại ăn cơm các thú và đến giao thừa :D.
Thật sự là mình không thể thức được : Nhớ khoảng 22h thì chơi vui các thứ ; 23h xem pokemon và nằm ì ạch trên giường . Cuối cùng thì ra đón giao thừa cùng gia đình :D. Ăn mứt , hạt hướng dương và được ông bà lì xì.
Ông mừng tuôi 2 đứa 500K ; Bà thì mỗi đứa 200K ; Cô Hà thì mỗi đứa 100K. Như vậy là quý lắm rồi. Quan trọng là tình cảm.
Mồng 1Ei za , ngủ đến 9h30 rồi dạy chẳng ai bảo ai . Cả nhà đều ngủ . Sau đó thì dạy ăn và trưa thì nằm với bà chơi game người que với con em :D. Và ngày dài cứ tiếp tục.
Mồng 2Hello nè , Cừu với Sóc về chơi , hội tụ anh em đầy đủ nè :D. Mẹ mừng tuổi cho 2 em mỗi đứa 200K. Rồi thì chơi với nhau như hình với bóng.Chơi đủ loại các thứ luôn nè. Mua bim bim , chip chip bao chúng nó ( Tốn tiền dễ sợ )
[TBODY] [/TBODY]
Mồng 3 :
Là cái mùng cuối cùng mình ở lại cùng quê nên hết sức đặc biệt . Do đó mình không viết trong bảng :D.Thì ngày cuối cùng thì sáng được ăn bánh mỳ ba- tê cao cấp do chú Hùng mua -_- ( 10 nghìn 1 cái ) Ngon phết đấy chứ ( mấy ngày nay toàn kiểu ăn miến , miến và miến ). Rồi chơi một lúc thì cả nhà cùng nhau lên nhà ông Nuôi chơi . Bao nhiêu người mừng tuổi kèm những lời chúc mà thấy vui vẻ quá. Nhất là mấy đứa em tôi thì lại thi nhau chạy ra ngoài đường , đua xem đứa nào chạy nhanh hơn ( Chúng nó hết trò rồi :D ) . Xe cộ đấy đường , mình thi giọng khàn la hét nó có nghe thấy đâu :D ). Tiếp đó lại là cái thách thức của cu Sóc lớp 1 ; với anh Khánh lớp 3 " M mà ở Hà Nội thì t ... chiến m lâu rồi ". Nghĩ mà buồn cười ghê ý. Hư quá là hư. Sau đo đi về chú Hùng bảo ra mà mua đồ ăn nên cả lũ ra mua ( trừ mình :D ) rồi về bị mắng . Bà phải ra cầm đầu chúng , hỏi rồi chọn đồ cho bọn nó mà trả tiền :D . Ơ kìa , chú Hùng bảo mua mà lại mắng -> Chúa lươn nha. Rồi mình pha cái loại xúc xích heo gì đó cho bọn nó ăn , nhìn bọn nó ăn thì ... " À , ừm cho anh cắn miếng :D " rồi trưa cả lũ ngủ cùng nhau :D Chơi những trò chơi thật vui...
Đột nhiên mẹ hai đứa Cừu - Sóc lên và bắt chúng nó ngủ . Mình thì lặng lẽ , âm thầm trong đêm tối đi xuống chơi chiến pokemon người cùng với con em bằng quả bóng bày nào thì " Gangar - khí công tà ác , Mahoxy - ngọn lửa hình chữ đại " bằng cách lấy tay đập vào quả bóng không cho nó rơi xuống. Đếm tối thì ngày cuối cùng 3 đứa : anh em chúng tôi , cùng thẳng Sóc lên ngủ với ông ( 3h ông đi biển rồi :D , tội ông ghê , trời rõ lạnh và rét ). Đột nhiên khiến con em mình giận và nó đi xuống -_-. Kệ cho đỡ chật nhỉ :p.
Mồng 4 (4/2/2022) :
Sáng hôm sau 2 đứa cừu và sóc gọi mình dậy sớm ( 8h23 nha) : Mình thì cứ lờ đờ mà chúng nó cứ nói " Anh lại nằm rồi với mn " làm kiểu ... mình dậy luôn :D. Chơi với bọn nó đến 9h thì tạm biệt 2 em ... Cuối năm chúng ta gặp lại. Mình thì ăn sáng tiếp và trưa 11h xách ba lô mà lên Hà Nội . Tạm biệt ông bà , cô .. tạm biết quê hương thân yêu :( . Khi chuẩn bị đi bà và cô nhắc nhở , bảo ban " Cố gắng học hành nhé ( cô Hà ) ,không được cho anh có người yêu nhé ( bà ) -_-" Lên đến nơi là 1h20 khá mệt và lên giường ngay . Bố & mẹ nấu mì với trứng với rau ăn khá ngon cho đỡ đói và cứ thế. Chán nản quá đi. Rồi đêm mình nằm mà mình khóc nhớ ông bà cơ mà , chan chứa đầy kỉ niệm . Con em còn là trò hề -__- để mình bớt khóc"
Mồng 5 (5/2/2022) :
Với quyết tâm thi chuyên Toán nên sáng đến giờ mình đã học hết toán đại kỳ 2 - 8 và mấy 2 bài hình trong SGK :D Khá lười nên chỉ được đến thế :D. Cố gắng lên vì những lời động viên , vì chính bản thân mình :D.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
27/3/2022
Mình ngồi đây và lặng lẽ viết tiếp cái nhật ký này.
Vừa rồi thi GKII thì môn Toán mình làm không tốt. Mình cảm thấy buồn và chán nản.
Chưa kể nay cài win cho bạn mà... mà làm lỗi luôn win của nó :( Mình cảm thấy buồn và tuyệt vọng vô cùng.Ước sao cho mà ... mà .... thời gian có thể lặp lại để mình sửa chữa những sai lầm :( Cảm giác mà buồn , mà chán , mà ...
Cố lên. Nếu mình học không ngắt quãng chắc giờ thì cũng hết toán kỳ I lớp 9 rồi nhưng mà mình cũng chỉ như lúc bắt đầu. Thôi!Dừng bút và lướt xả stress

• Like
Reactions: anbinhf

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
25/5/2022
Nhiều khi con đường đời xô đẩy ta nhiều thật. Bao nhiêu chuyện xảy ra và khiến mình không thể không stress.
Dạo gần đây một số bài thi mình làm không tốt có thể là do mình chơi điện tử quá nhiều chăng :(? Từ mai mình sẽ cố gắng không chơi điện tử nữa . ( Mong đây không phải 1 lời hứa , hứa với chính bản thân mình xuông )
Việc tiếp theo là một việc về tâm lý của chính bạn thân mình rất khó nói và mình cũng thấy thật buồn :(
Cuối cùng kỳ khảo sát HSG vừa qua , mình làm không tốt cũng chỉ vì do ham chơi thôi :( Giá như .. Giá như... Thật vậy,đến phút trót rồi mới nhận ra được sự quý giá , quý báu của thời gian. Ấy vậy mà mình vẫn đâm đầu vào mà chơi :(
Cuối cùng năm sau là năm lên lớp 9 rồi. Cuối cấp rồi mình thấy khá là lo lắng cho chính bản thân mình :(. Với mục đích chuyên Toán vậy mà giờ lại nhảy sang thi HSG Hóa thì có hơi... :(.
Nói chung hiện tại mình rất là buồn :( và buồn.
Tạm dừng bút tại đây. Mình sẽ chăm chỉ viết nhật ký nhiều hơn để xem bản thân mình đã làm được gì.

• Love
Reactions: Hanhan_2007

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
4/9/2022
Với lần khảo sát đầu tiền HSG Hóa năm lớp 8 : Mình được con 8đ/20đ. Thật là buồn
Và với lần khảo sát thứ 2 này mình chỉ được có 7,5đ/20đ. Bị cô giáo xa lánh , bạn bè cười nhạo :( Buồn quá. Tự nhủ phải cố gắng hơn. Nhưng cố gắng đến khi nào mới được?
Năm nay lớp 9 thì toàn học những thấy cô trùm trường , cao tay thật đáng sợ. Tiền học thêm thì quá nhiều. Kinh tế nhà mình thì có khá giả gì đâu :( Bố công nhân , Mẹ bán ngoài chợ.
Thời tiết này đẹp thật nhưng số phận mình có lẽ chỉ là...

• Like
Reactions: anbinhf and Marcco

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
4/9/2022
Với lần khảo sát đầu tiền HSG Hóa năm lớp 8 : Mình được con 8đ/20đ. Thật là buồn
Và với lần khảo sát thứ 2 này mình chỉ được có 7,5đ/20đ. Bị cô giáo xa lánh , bạn bè cười nhạo :( Buồn quá. Tự nhủ phải cố gắng hơn. Nhưng cố gắng đến khi nào mới được?
Năm nay lớp 9 thì toàn học những thấy cô trùm trường , cao tay thật đáng sợ. Tiền học thêm thì quá nhiều. Kinh tế nhà mình thì có khá giả gì đâu :( Bố công nhân , Mẹ bán ngoài chợ.
Thời tiết này đẹp thật nhưng số phận mình có lẽ chỉ là...
Đừng buồn nè cố lên! Em nghe câu " Chưa làm mà bỏ cuộc thì mãi thất bại" chưa! Dù hoàn cảnh nào thì e vẫn có nhiều con đường cho em! Em có điện thoại kết nối mạng đúng ko? E có thể lên mạng hc các dạng đề này. Diễn đàn mình cũng có á e, nhiều lắm. Sau thata bại e rút ra đc bài hc j để lần sau ko bị vấp ngã lại chỗ đó nữa! Mới đáng quý. Cố lên chàng trai Cố lên nè a tin e lm được

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
28/9/2022
Năm học này thật sóng gió. Vì quá tập trung đội tuyển nên 3 môn quan trọng Toán - Văn - Anh mình lại không cân bằng được.
Tiếng Anh thì hổng , nay làm bài 15 phút được có 6,5 điểm. Nghĩ lại thấy chán đời thật.
Có lẽ mình trượt rồi :(
Tối nay phản ôn lại , gạt hóa qua 1 bên.

• Love
Reactions: Marcco

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
29/9/2022
Nay ktra 15' văn. Lại kiểu gì cũng 6,7 thôi :( Khó mà được 8,9 :(
Đang ngồi học anh nè :(
10h30 học toán
10h45 -> 11h chép bài trên lớp :( vì đi học tuyển
So sad today. Người ta nói cố gắng kiểu gì cx có thành quả. Còn mình thì... :(

• Sad
Reactions: Marcco

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
14/11/2022 :
Năm lớp 9 có lẽ là năm đầy biến động cuộc đời nhất.
Kiểm ra 15 phút vừa rồi được có 7,5điểm. Có lẽ là do chỉnh bản thân mình.Văn bản HLNTT ấy dính vào buổi học đội tuyển nên học mập mờ. Nhưng do mình không học lại ấy chứ nhỉ?
Môn Địa ngày mai tra dự đoán cũng sàn sàn khó được lên nổi 8.Tiếng Anh thì cũng gần lấy lại được gốc
Vừa rồi thi huyện được 14điểm. Nhưng chắc vì cũng tự cao nên hôm trước làm bài test kết quả kém. Cuối tháng này thi vòng loại. Mình nghĩ mình xe là người ra đi , để dành cho những bạn xứng đáng hơn. Chắc sẽ không còn những buổi trưa vội vả ăn cơm rồi lên xe nữa đâu. Khoảng thời gian này khó khăn mà cũng tuyệt vời.
Điểm số ngày càng đi xuống... Rồi một mai sẽ ra sao...?

• Love

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
15/12/2022
May mắn lọt vào vòng tỉnh nhưng cái áp lực lại quá đắt.
Khi mà con bạn mình nó học hơn mình ở nhiều thứ , khía cạnh khác nhau thì nó luôn luôn chủ quan , khinh bị , chê bai mình. Đợt vừa rồi mình có được 9/20đ còn nó được 13/20đ thì nó bảo là " Còn hơn cái đứa được 9điểm... T đang nói điểm của m đấy " h " m ngu hơn t nhiều " . Cũng áp lực , buồn lắm.Đúng là đồ xấu tính mà. Không biết nó có phải trả giả đắt không nữa , nhưng mình nghĩ là không vì mọi may mắn luôn đến với nó - 1 con người ở vạch đích.
Mong sao mình cố gắng hơn.

• Like
  • Love
Reactions: anbinhf and Marcco

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
15/12/2022
May mắn lọt vào vòng tỉnh nhưng cái áp lực lại quá đắt.
Khi mà con bạn mình nó học hơn mình ở nhiều thứ , khía cạnh khác nhau thì nó luôn luôn chủ quan , khinh bị , chê bai mình. Đợt vừa rồi mình có được 9/20đ còn nó được 13/20đ thì nó bảo là " Còn hơn cái đứa được 9điểm... T đang nói điểm của m đấy " h " m ngu hơn t nhiều " . Cũng áp lực , buồn lắm.Đúng là đồ xấu tính mà. Không biết nó có phải trả giả đắt không nữa , nhưng mình nghĩ là không vì mọi may mắn luôn đến với nó - 1 con người ở vạch đích.
Mong sao mình cố gắng hơn.
giỏi quá nè a nhớ lần tr e đã lo sợ vì ko đi được tiếp đk giừo đang gần hơn với đích đến e hướng đến nè h phải tập trung cố lên xíu xiu nữa con bé kia thì kệ đi e lấy đó là động lực để cố gắng đừng coi đó là áp lực mà hay cảm ơn nó vì có nó em mới phấn đầu để hơn nó, đừng để thua bất kì ai đặc biệt là chỉnh bản thân mình ngày hôm qua cố lên nhé mong có tin vui từ em ^^

• Love
Reactions: Only Normal

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
31/12/2022
Cái ngày cuối cùng trong năm và cũng có nhiều dự định mới :
Năm nay có lẽ ôn thi HSG thường xuyên nên thời gian cảm như trôi nhanh hơn hẳn như những năm trước. Ngày thi HSG cấp tỉnh là 8/1/2022 cùng nhau cố lên. Bạn bè ở các nơi đã thi đã báo điểm toàn nhất , nhì mình thì đến cái khuyến khích còn không có ấy chứ :). Những ngày ôn thi khá bận đến tận 11h59 , sáng mở mắt ra đã là ngày hôm sau và đi đến trường vội vã sợ muộn. Chẳng hạn như sáng nay ngủ đến tần 6h52 :) may mà vẫn kịp. Mong hôm tới thi thuận buồm xuôi gió , trúng đề , làm được
Tiếp theo là kỳ thi vào 10. Và mình cũng tuyên bố rằng bản thân mình sẽ không có chân trong trường THPT Mê Linh ; THPT Kim Anh hay kể cả chuyên Bởi mình đã suy nghĩ chủ quan , và mọi thứ chủ quan của mình đã biến thành hiện thực
Tiếp theo là TD quá nhiều nên IVS và khá buồn về bản thân.Chán ước gì... ước gì..
Năm mới ước có 1 phép màu nào có thể làm cho mình may mắn hơn...

• Love
Top Bottom