[Mùa tuyển sinh 2009]-Tư vấn tâm lí tuyển sinh

C

chungtinh_4311

vụ này chắc chết luôn vô tận thành phố hồ chí minh--->tui chết liền
tớ ở tận ngoài bắc cơ

N

nguyenthuydung102

không biết năm nay điểm chuẩn của học viên tài chính sẽ giao động trong khoảng nào ạ ?
nếu qua điểm sàn của truờng nhưng lại thấp hơn khoa đã đăng kí thì có đuợc xét xuống khoa duới không ạ

H

hump2811

Càng gần đến những ngày ôn thi cam go này, em càng cảm thấy mình chán học, học ko vào. Em rất cố gắng để nghe, tiếp thu sao cho kiến thức vào đầu nhưg mà em thấy đầu óc mìh như chỉ muốn bay nhẩy ngay ra khỏi trag sách.
Đã có lúc em học ko biết chán. ngày ngủ 4h. em ước mìh sống lại đc những quãng thời gian ấy.
Sắp đến ngày thi đến nơi rồi, nếu tình trạng này còn tiếp tục tiếp diễn em e rằng mìh chắc chắn sẽ fải vào trườg trug cấp nào đó mất. Nhưg ko thể vì em vốn là niềm hi vọg cho cả gđ.
Bây h em fải làm j để lấy lại niềm hứng thú trong họpc tập đây. Em ko muốn mìh bị trượt 1 vết dài nếu vẫn tiếp tục trong tình trạng : Trang sách để ngay trc' mắt nhưng tâm trí đã bay đến một nơi chốn khác.
Hãy giúp em tìm ra biện fáp cho mình, thưa anh

V

vsmile

Càng gần đến những ngày ôn thi cam go này, em càng cảm thấy mình chán học, học ko vào. Em rất cố gắng để nghe, tiếp thu sao cho kiến thức vào đầu nhưg mà em thấy đầu óc mìh như chỉ muốn bay nhẩy ngay ra khỏi trag sách.
Đã có lúc em học ko biết chán. ngày ngủ 4h. em ước mìh sống lại đc những quãng thời gian ấy.
Sắp đến ngày thi đến nơi rồi, nếu tình trạng này còn tiếp tục tiếp diễn em e rằng mìh chắc chắn sẽ fải vào trườg trug cấp nào đó mất. Nhưg ko thể vì em vốn là niềm hi vọg cho cả gđ.
Bây h em fải làm j để lấy lại niềm hứng thú trong họpc tập đây. Em ko muốn mìh bị trượt 1 vết dài nếu vẫn tiếp tục trong tình trạng : Trang sách để ngay trc' mắt nhưng tâm trí đã bay đến một nơi chốn khác.
Hãy giúp em tìm ra biện fáp cho mình, thưa anh

bạn đừng quá lo lắng làm gì ,học theo kiểu "phong độ " tức thời như vậy theo mình lại là chuyện rất bình thường ,nói chung năm cuối cấp rồi ,ai cũng xác định là phải gắng hết sức nên đợt sắp thi thì cày thâu đêm để chứng tỏ năng lực bản thân ( dĩ nhiên cũng cả vì yêu thích môn học nưã ) nhưng cứ học vậy mãi thì làm sao mà ...thích mãi đc ,cũng phải có lúc chán chứ , nhất là chỉ cần 1 điểm thi thấp cũng đã làm mình nản chí nhiều ,mình cũng bị vậy nhiều lần rồi nhưng chỉ cần nhìn bạn bè mình đang cố gắng từng phút 1 cho kì thi dh thì mình lại ko cho phép bản thân bỏ cuộc , thôi thì cứ nghĩ "cố gắng chưa chắc đã thành công nhưng o cố gắng chắc chắn sẽ thất bại bạn ạ" ,bạn chọn cách nao:D .Nói vậy chứ đợt này mình cũng hơi chán học thật nên tranh thủ vào mạng tìm thông tin các trường ,nhưng chắc mình cũng sẽ lấy lại phong độ nhanh thôi (như mọi lần ,quen rồi ^^) ,nhất là mình đang chọn đc ngành học ưng ý rồi ,sẽ càng có quyết tâm ,hi vọng bạn cũng vậy nhá:)
Viết hơi dài thì phải ,à hay bạn đọc bài này nhỉ http://tuvanmuathi.hnsv.com/viewtopic.php?f=34&t=99 ,chú ý mục 2 ^^

Last edited by a moderator:
M

minh165

Cố đi bạn ơi 1 việc quyết định cả tương lai cuộc đời mình cứ nghĩ như vậy bạn sẽ có mục tiêu mà phấn đấu

N

nguyet1412

Ngành bác sĩ đa khoa đại học y Hà Nọi không được cọng điểm ­­­phai ko?

N

nguyet1412

Nh­­­­­­u vậy mình vẫn được cọng điểm KV2 - nông thôn là 1 điểm ????

D

ducdat091

chị ơi, cho em hỏi gấp, ngày mai em nộp hồ sơ rồi !!!!!

nếu so sánh về điểm chuẩn vào trường thì HVBCVT cơ sở phía Bắc thấp hơn cơ sở phía nam tới 1-2 điểm. Vậy chất lượng đào tạo có đảm bảo không?

em đọc trong cuốn "tìm hiểu các trường đh thông qua những số liệu tuyển sinh" thì thấy HVBCVT cơ sở phía Nam không đề cập tới đội ngũ giáo viên giảng dạy của họ, cả trong trang web của họ cũng không đề cập đến, trong khii ở bắc lại có đầy đủ thông tin về đội ngũ gv giảng dạy gồm nhiều GS-TS,...Vậy một lần nữa em xin hỏi chất luợng đào tạo ở cơ sở phía Nam có đảm bảo không?

Chị trả lời gấp cho em nha....

B

banhuyentrang123

cho em hỏi
em nộp hồ sơ vào trường cao đẳng không tổ chức thi
nhưng em quên photo phiếu số 1 để kẹp vào mà trường em lại hết hạn nộp hồ sơ
thì hồ sơ em đăng ký dự thi đó có bị sao không ahj

D

duytuyen_star

cho em hỏi
em nộp hồ sơ vào trường cao đẳng không tổ chức thi
nhưng em quên photo phiếu số 1 để kẹp vào mà trường em lại hết hạn nộp hồ sơ
thì hồ sơ em đăng ký dự thi đó có bị sao không ahj

đó là điều theo quy chế là bắt buộc.em nên hỏi lại các thầy cô giáo chủ nhiệm hoặc em có thể là bộ hồ sơ khác nộp tại trường ĐH CĐ em muốn dự thi.Nhớ ghi mã ĐKDT là 99 em nhé.Chúc em học tốt và thi tốt

D

duytuyen_star

nếu so sánh về điểm chuẩn vào trường thì HVBCVT cơ sở phía Bắc thấp hơn cơ sở phía nam tới 1-2 điểm. Vậy chất lượng đào tạo có đảm bảo không?

em đọc trong cuốn "tìm hiểu các trường đh thông qua những số liệu tuyển sinh" thì thấy HVBCVT cơ sở phía Nam không đề cập tới đội ngũ giáo viên giảng dạy của họ, cả trong trang web của họ cũng không đề cập đến, trong khii ở bắc lại có đầy đủ thông tin về đội ngũ gv giảng dạy gồm nhiều GS-TS,...Vậy một lần nữa em xin hỏi chất luợng đào tạo ở cơ sở phía Nam có đảm bảo không?

Chị trả lời gấp cho em nha....

Thông tin này hình như em có là ko chính xác.HV BCVT phía bắc luôn có điểm chuẩn cao hơn phía Nam. Chất lượng đào tạo thì Hv BCVT là 1 trong những trường có thể coi là đã tạo được thương hiệu trong lĩnh vực đào tạo kỹ sư CNTT cũng như Viễn Thông.Cho nên em có thể yên tâm.Chúc em thi tốt và sẽ là 1 ptiter mới trong năm 2009 này.Có thắc mắc gì em vui lòng ghé qua http://tuvanmuathi.tk để được giải đáp sớm nhất

D

duytuyen_star

không biết năm nay điểm chuẩn của học viên tài chính sẽ giao động trong khoảng nào ạ ?
nếu qua điểm sàn của truờng nhưng lại thấp hơn khoa đã đăng kí thì có đuợc xét xuống khoa duới không ạ

điểm chuẩn cao hay thấp tùy thuộc vao nhiều yếu tố em ạ:về chỉ tiêu.chất lượng thí sinh dự thi.đề thi... nên ko thể nói trước đv điều gì
nếu em trúng tuyển vào HV TC nhưng ko đủ điểm vào khoa em sẽ đc xét sang học ngành khác.Chúc em học và thi tốt nha.có thắc mắc gì em vui lòng ghé qua http://tuvanmuathi.tk để được giải ssaps sớm nhất.chào em

D

duytuyen_star

bạn vô trang này đi, ko bit bạn ở miền ba8c1,srr nha.
http://tuvanmuathi.hnsv.com

cảm ơn em đã ủng hộ anh chị.anh chị rất vui lòng phục vụ các em.100% thắc mắc sẽ được giải đáp.Đó là mục tiêu của những người thành lập tuvanmuathi.tk.chúc em và các bạn học tốt

V

vht2007

Em thì đc cái bố mẹ cũng có kinh nghiệm từ thời của anh với lại cũng hiểu em và em cũng tin tưởng bố mẹ
Nên em chỉ làm 1 hồ sơ duy nhất, dù trường hơi cao, điểm chuẩn cũng khá nhưng em tin sự lựa chọn của cả nhà em là chính xác, bình thường em có thể nói là luôn luôn vui tươi và ko bao giờ biết sợ :D. Chỉ ko biết là lúc vào phòng thi nó thế nào thôi, nhưng chắc sẽ ổn :D

P

phuduc_0411

Minh thi DH Back Khoa TPHCM nganh co dien tu, nam nay dc 22,7 va dc cong 0.5 diem uu tien khu vuc! Minh lo lang ko biet co dau hay khong nua! Ban nao co y kien j thi xin moi gop y cho minh do lo! Cam on! Hic!@-) Theo cac ban thi diem chuan truong DH Back Khoa nam nay se len hay xuong? Hy vong la xuong! Amen! Mo phat!

P

phuduc_0411

Ua ma minh dc 22,7 thi co dc lam tron len 23 hay ko? Voi lai viec cong diem uu tien la lam tron roi moi cong diem phai ko?

D

dautay132

Anh ơi cho em hỏi trong kì thi Đh vừa rồi.Môn toán em làm mất 2 tờ giấy thi.Nhưng ở tờ số 2 em quên chưa ghi số báo danh còn các phần khác em đã điền đủ.Nếu thế có được tính điểm tờ số 2 không anh?

Top Bottom