Sự kiện [Mr&Miss HMF 2017] - Thông báo kết quả chung cuộc

Hoàng Quốc Khánh

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng năm 2017
48
79
16
21
Em nói sự thật mong anh đừng buồn nhé :)
Thứ nhất: Việc anh nói rằng anh có ... like tại thời điểm đó là hoàn toàn KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG.
Và bạn @vuhoangnam2001 thậm chí còn mất nhiều like hơn anh vì có nhiều nick <10 bài viết like cho bạn.
Vì vậy mong anh chấp nhận về việc này, cuộc thi nào cũng phải có thắng có thua thôi.

Thứ hai: Cách nói chuyện của anh thực sự quá thiếu tôn trọng BTC.
Giả sử như anh trở thành Mr HMF 2017 mà anh ứng xử như vậy, thực sự là rất không xứng đáng.
Mục đích tham gia cuộc thi này là gì? Có lẽ chỉ là vì phần thưởng + danh hiệu thôi đúng không =))
Và anh cũng đừng tự xem mình là quan trọng nhất, anh khóa tài khoản thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến mọi người đâu, có lẽ là chỉ lưu lại trong trí nhớ của mọi người anh là một người "thiếu tôn trọng, tự xem mình hơn mọi người" mà thôi :v

Thứ ba: Kết quả của cuộc thi dựa vào nhận xét của BTC và sự hài lòng của các thành viên về ảnh, về cách ứng xử, ...
Và em nói thẳng ra là phần trả lời ứng xử của anh không hề tốt một chút nào, những câu trích dẫn không nghiêm túc, phần trả lời không thuyết phục, ...

Thứ tư: kêu gọi mọi người like
Anh có để ý là bạn @♫ Phạm Công Thành ♫ hoàn toàn không kêu gọi mọi người like không?
Nhưng bạn vẫn dành Mr HMF 2017 vì cách ứng xử tốt, và quan trọng nhất là VIẾT ĐÚNG CHÍNH TẢ và TRÌNH BÀY BỐ CỤC TỐT. Vì vậy danh hiệu này hoàn toàn xứng đáng.
Còn anh? Nhiều like nhưng vẫn bị điểm thấp, là vì viết sai chính tả và trình bày thiếu chuyên nghiệp (nhìn rất khó chịu), và việc điểm thấp là một việc tất yếu.

Vì vậy, mong anh hãy xem xét lại bản thân và cố gắng hơn để những công sức của mình có ích, không phải bỏ công sức ra để làm những việc không tốt nhé :)
Xin lên tiếng góp ý về vấn đề này dưới góc nhìn của 1 thành viên Hocmai. Bạn có phản biện thì dẫn chứng cần sắc nét và chính xác hơn nhé
- Việc mất nhiều like do có nhiều nick <10 bài viết thì tôi không kiểm chứng được vì tôi không có thời giờ đâu mà đếm. Nhưng vấn đề đặt ra ở đây là việc kiểm duyệt của BTC có thật sự công bằng và ai có thể đảm bảo được điều đó...
- "Cách nói chuyện của anh thực sự quá thiếu tôn trọng BTC". Thế nào là thiếu tôn trọng BQT hả bạn. Nếu bạn ấy cảm thấy không công bằng thì việc đăng những status như vậy là quá bình thường. Mình không thấy cmt nào là có những từ quá thô tục. Khi người ta nóng giận thì đôi khi không thể kiềm chế được mình, có thể bạn thất vọng vì những công sức bạn ấy bỏ ra quá nhiều trong khi lại không mang lại thành quả như mong muốn...
Việc khoá nick hay không thì tuỳ bạn ấy, nhưng mình nghĩ cũng không nên trách. Bạn ấy xem mình là người quan trọng, vì sao??? TRong suốt quá trình đóng góp và xây dựng diễn đàn, chắc hẳn bạn ấy cũng đã có những đóng góp quan trọng. Nên việc bạn ấy nghĩ vậy là một tâm lí hoàn toàn bình thừờng (tâm lí thường thấy ở người trẻ mà). Nhưng nhưng ít nhiều cũng sẽ ảnh hưởng đến diễn đàn: Nhiều bạn có thể không được giúp đỡ kịp thời, bạn bè hay những người yêu mên bạn ấy có thể cũng vì thất vọng mà bỏ luôn, uy tín của diễn đàn cũng có thể giảm bớt...
- Mỗi người sẽ có một cách nhìn nhận riêng về mỗi bài thi, có thể người này hài lòng nhưng người khác không thích. Giả sử như dân Toán cứ đụng đến mấy cái trình bày hay bố cục thì họ lại không quan tâm, không cầu kì về hình thức nhưng đối với dân Văn, Địa... thì khác. Phần trả lời ứng xử thế mạnh cũng như điểm yếu thì ai cũng mắc cả, tuỳ theo từng người thôi
- Việc kêu gọi mọi người like cũng chẳng có gì là sai cả. Điều đó thể hiện sự quan tâm, lo lắng cho cuộc thi. Còn việc bình chọn hay không là việc của các thành viên, nếu bạn ấy kêu gọi mà thành viên cảm thấy không muốn bình chọn thì cũng phải chịu chứ sao. Thời đại này là thời nào rồi bạn, nó cũng như việc bầu cử HĐND các cấp, Quốc hội hay Tổng thống. Ngoài ra đối với 1 số người họ lại rất ít quan tâm đến mấy cuộc thi trên diễn đàn (có người còn chẳng biết huống hồ là vào đọc), việc nhắn tin giúp họ biết được có cuộc thi đang diễn ra, tìm hiểu sâu hơn chẳng hạn. Như tôi, không khi nào tôi xem mấy cuộc thi này nhưng khi tôi thấy mấy chữ đỏ loè là lại tò mò xem cái gì.

Những lời trên không hề thiên vị cho thí sinh nào. Cuộc thi nào cũng đi đến hồi kết, kết quả đã công bố thì không thể rút lại. Nếu BQT cố gắng thì lần tổ chức các cuộc thi sau cần phải rút kinh nghiệm nhiều..
Thân ái - Hoàng Quốc Khánh

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
Chúng ta cùng nhau nâng ly chúc mừng anh @♫ Phạm Công Thành ♫ và chị Biobaby giành giải cao nhất cuộc thi r23
Và chị @lolem_theki_xxi và anh @vuhoangnam2001 giành giải được yêu thích nhất r55
Và những bạn may mắn được giải khác nữa.
Các anh chị đến được vòng này là rất xuất sắc rồiJFBQ00137070104B

Quân Nguyễn 209

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng sáu 2017
356
335
86
TP Hồ Chí Minh
Last edited:
  • Like
Reactions: FireGhost1301

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Một status thì rất dễ dàng trôi trên trang chủ, bạn ấy có kêu gọi nhưng là bạn ấy chỉ đơn thuần đăng lên trang cá nhân của mình, cái này thì không được mấy người thấy đâu bạn. Còn bạn An thì bạn ấy nhắn hội thoại trực tiếp nên chắc chắn những người được gửi đều đọc lời kêu gọi của bạn ấy. 2 việc làm này là cách kêu gọi khác xa nhau. Với lại quả thật là BTC không cấm kêu gọi mà :)
Hơn nữa, bạn nói bạn An không xúc phạm BTC, đúng không sai, nhưng mà bạn ấy không nên phản ứng như vậy, đó là thiếu tôn trọng. Mọi câu nói của BTC đều có bằng chứng rõ ràng trong khi bạn An không có. Đây là điều vô cùng rõ ràng mà :)

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Nam vương xứng đáng r, bạn Thành thắng nhờ điểm chứ ko do bình chọn
Chuẩn đấy <3 Chứng tỏ phần trả lời cùa Thành phải xuất sắc lắm :v Bạn ấy chỉ kêu gọi trên trang cá nhân thôii

tuôi biết mà !! với con mắt này chắc chắn sẽ xác định được nam vương mà kakaka !!! 4 năm hủ nữ cũng có ngày thành công ahha
Bạn nam vương giống hình mẫu trong truyện đam.. lắm sao? hủ nữ T^T Trời ơiiii

vấn đề là xác định được NHAN SẮC hiểu chưa =))))))))))))))
Tớ biết độc giả của thể loại này thường thích nhân vật có nhan sắc :v Nam vương của chúng ta :3 Hai thằng con trai :v Ôi ôi
P.S: Tí nữa ra chỗ khác chat

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngọc Đạt

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
23
Phú Thọ
Tôi xin phản biện lại tất cả các ý và những lời nói của bạn ngày hôm qua như sau
Thứ nhất
- Việc mất nhiều like do có nhiều nick <10 bài viết thì tôi không kiểm chứng được vì tôi không có thời giờ đâu mà đếm. Nhưng vấn đề đặt ra ở đây là việc kiểm duyệt của BTC có thật sự công bằng và ai có thể đảm bảo được điều đó...
Các cách kiểm duyệt của BTC đều công bằng và dựa trên sự tính toán chính xác và tỉ mỉ của máy tính. Tất cả các thông tin ngày tháng đều được hiển thị tại bảng mà anh Đình Hải có nói nên bạn có thể xem xét. Đương nhiên bạn không phải đếm vì máy tính đã đếm sẵn cho bạn rồi (Ngoại trừ khi bạn không biết cộng trừ mà thôi, nếu vậy thì luận điểm này có thể bỏ qua được)
Thứ hai
- "Cách nói chuyện của anh thực sự quá thiếu tôn trọng BTC". Thế nào là thiếu tôn trọng BQT hả bạn. Nếu bạn ấy cảm thấy không công bằng thì việc đăng những status như vậy là quá bình thường. Mình không thấy cmt nào là có những từ quá thô tục. Khi người ta nóng giận thì đôi khi không thể kiềm chế được mình, có thể bạn thất vọng vì những công sức bạn ấy bỏ ra quá nhiều trong khi lại không mang lại thành quả như mong muốn...
Tôi đồng tình với bạn rằng việc đăng status để kêu gọi là một việc hết sức bình thường và được BTC cũng như BGK chấp nhận, tuy nhiên, cái gì quá cũng không tốt. Hơn nữa bạn ấy đã kêu gọi thì chớ nhưng tại sao khi em @Ng.Klinh đi kêu gọi thì An lại có thể nói những lời lẽ xúc phạm đến em ấy như thế. Đó là một ví dụ điển hình cho sự "vô học" của em ấy mà tôi không thể chấp nhận được. Và như bạn đã nói rằng nóng giận thì đúng không thể kiềm chế thế nhưng tại sao những người chơi khác cũng bỏ nhiều công sức mà cũng không nhận lại được, tại sao họ không xử sự như An? Bởi họ biết mình ở đâu, thất bại cũng không phải là kết thúc, chính vì thế họ có cách cư xử nhã nhặn hơn. Và cũng chính vì thái độ của An như thế thì cho thấy em ấy không đủ tư cách để đạt được bất kì một giải gì từ BTC hay BGK của cuộc thi rồi.
Thứ ba
Việc khoá nick hay không thì tuỳ bạn ấy, nhưng mình nghĩ cũng không nên trách. Bạn ấy xem mình là người quan trọng, vì sao??? TRong suốt quá trình đóng góp và xây dựng diễn đàn, chắc hẳn bạn ấy cũng đã có những đóng góp quan trọng. Nên việc bạn ấy nghĩ vậy là một tâm lí hoàn toàn bình thừờng (tâm lí thường thấy ở người trẻ mà). Nhưng nhưng ít nhiều cũng sẽ ảnh hưởng đến diễn đàn: Nhiều bạn có thể không được giúp đỡ kịp thời, bạn bè hay những người yêu mên bạn ấy có thể cũng vì thất vọng mà bỏ luôn, uy tín của diễn đàn cũng có thể giảm bớt...
Bạn nghĩ rằng điều này là hay à? Mọi người lên Diễn đàn là để học hỏi, vui chơi tích cực. "Không có cô thì chợ vẫn vui", dù em ấy có ra đi chăng nữa thì chẳng ảnh hưởng gì đến diễn đàn, em ấy chẳng phải là thành viên BQT. Là một T-Mod, một thành viên BQT như tôi đây còn chưa dám nói những câu như thế, huống hồ gì chỉ là một thành viên thường. Hơn nữa, các em lên Diễn đàn hoàn toàn tự nguyện và Diễn đàn mang lại lợi ích phần nhiều cho các em chứ không phải quá nhiều cho BQT. Các em nào có tư tưởng rằng " Nếu An có rời đi em sẽ dời theo" thì cứ thoải mái rời đi nếu em cảm thấy nó cần thiết. Và mình chắc chắn sẽ xem xem sau khi An chặn lại nick và rời khỏi HMF này thì sẽ có bao nhiêu bạn sẽ rời khỏi tiếp theo. Nhưng tôi xin nhấn mạnh lại rằng, "một cánh én không thể làm nên mùa xuân"

Thứ tư
- Mỗi người sẽ có một cách nhìn nhận riêng về mỗi bài thi, có thể người này hài lòng nhưng người khác không thích. Giả sử như dân Toán cứ đụng đến mấy cái trình bày hay bố cục thì họ lại không quan tâm, không cầu kì về hình thức nhưng đối với dân Văn, Địa... thì khác. Phần trả lời ứng xử thế mạnh cũng như điểm yếu thì ai cũng mắc cả, tuỳ theo từng người thôi
Đó chính là lí do tại sao mà BGK gồm có 3 người để chấm thật công tâm, có sự công bằng. Hơn nữa, BGK còn có cả nam và nữ chứ không phải chỉ có 1 giới tính. Nếu bạn cảm thấy điều này không phục thì bạn cứ thử hỏi các cô giáo dạy văn của các bạn xem liệu các cô chấm bài chỉ qua 1 người hay 3 người? Đúng rằng khi đi thi ĐH bây giờ thì có chấm 3 người thật, vậy nếu như bạn cảm thấy không phục với số điểm của mình, bạn có dám đi cãi với các thầy cô chấm hay không? Hơn nữa như các bạn thấy thì bài thi của An có quá nhiều lời phê bình, điều đó cũng là lời giải thích tại sao em ấy không đạt là thế.
Thứ năm:
- Việc kêu gọi mọi người like cũng chẳng có gì là sai cả. Điều đó thể hiện sự quan tâm, lo lắng cho cuộc thi. Còn việc bình chọn hay không là việc của các thành viên, nếu bạn ấy kêu gọi mà thành viên cảm thấy không muốn bình chọn thì cũng phải chịu chứ sao. Thời đại này là thời nào rồi bạn, nó cũng như việc bầu cử HĐND các cấp, Quốc hội hay Tổng thống. Ngoài ra đối với 1 số người họ lại rất ít quan tâm đến mấy cuộc thi trên diễn đàn (có người còn chẳng biết huống hồ là vào đọc), việc nhắn tin giúp họ biết được có cuộc thi đang diễn ra, tìm hiểu sâu hơn chẳng hạn. Như tôi, không khi nào tôi xem mấy cuộc thi này nhưng khi tôi thấy mấy chữ đỏ loè là lại tò mò xem cái gì.
Như tôi đã nói ở trên đấy, bạn có thể xem lại những gì tôi đã nói ở trên. Còn việc bạn nói rằng " Quan tâm đến cuộc thi" thì tôi chẳng dám chắc đâu, mỗi người có một ý định riêng khi tham gia event này.
Đó là những gì tôi muốn nói ở đây, nếu bạn có bất kì lời phản kháng nào thì cứ nhắn tin cho tôi, tôi sẽ giải đáp hết cho bạn

Hoàng Quốc Khánh

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng năm 2017
48
79
16
21

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
23
Phú Thọ
Trên chỉ là những ý kiến chủ quan của tôi khi xem những cmt trên chứ tôi không có thời gian đọc bài thi của từng bạn. Như tôi nói
Nếu như chưa có một cái nhìn toàn diện hay thực sự khách quan tôi mong bạn sẽ cần phải thực sự cân nhắc những gì mà bạn đã nói

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
Cảm ơn tất cả mọi người đã bình chọn cho mình ạ <3. Cảm ơn BTC đã tổ chức ra một cuộc thi để thành viên trong diễn đàn có cơ hội được thư giãn trong mùa hè này và còn được nhận nhiều quà về nữa <3.

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Stop đi mọi ng, cuộc đời huy hoàng diễn ra bao lâu tùy thuộc vào ng có cái huy hoàng ấy: Nó chớp thóang hay lâu bên phải chăng quyết định bởi một hai câu nói. Cái gì cũng có giới hạn của nó, không giải quyết đc thì cx đừng làm ảnh hưởng ng khác, giải quyết êm xuôi qua thoại đi. Đừng có như đứa trẻ con mà " vạch áo cho ng xem lưng nx". Bất kì một quyết định nào BGK cũbg là những ng công tâm nhất, quan điểm của họ là quan điểm sâu sa, quan điểm đại chúng nhưng chính xác, các thí sinh tôi nghĩ giải nhất thì ko đc nhưng tôi ko làm um sùm như ai đó mà tôi tôn trọng kết quả ấy, tôi chẳng muỏn chứng tỏ mình " ếch ngồi đáy giếng" nên chẳng nói nhú bạn. Thả lỏng đi.Đừng bảo thủ và cố chấp nx.
Cảm ơn tất cả mọi người đã bình chọn cho mình ạ <3. Cảm ơn BTC đã tổ chức ra một cuộc thi để thành viên trong diễn đàn có cơ hội được thư giãn trong mùa hè này và còn được nhận nhiều quà về nữa <3.
Ù, cái này có phải đăng bài cảm ơn ko ạ? Em làm việc nguyên tắc quá!

♫ Phạm Công Thành ♫

Mr diễn đàn HOCMAI năm 2017
Thành viên
17 Tháng sáu 2016
104
128
106
21
Quảng Ngãi
Trường THPT chuyên Lê Khiết
Thật sự bây giờ em cảm thấy rất bất ngờ xen lẫn sự hạnh phúc. Em là một thành viên mới của diễn đàn, vẫn còn nhiều thiếu sót, em rất mong nhận được sự chỉ bảo từ các anh, chị, các bạn. Em sẽ cố gắng nỗ lực thật nhiều để xứng đáng với danh hiệu Mr 2017, với tình yêu thương mà mọi người dành cho em. Em xin chân thành cảm ơn! :)

Top Bottom