Sự kiện [Mr&Miss HMF 2017] - Thông báo kết quả chung cuộc

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
23
Phú Thọ
@Thoòng Quốc An Tốt nhất là em đừng kêu ca gì cả vì bản chất ban đầu, vòng sơ khảo, anh còn bị oan hơn em nhiều, bị vu khống là lập 13 cái nick ảo mà mình chẳng biết rằng nó từ trên trời rơi xuống hay dưới đất chui lên mà bấm like, thậm chí rằng quy định của BTC còn chẳng có, đùng một phát đã trừ đi của anh 13 like. Nhưng cuối cùng cũng chẳng được giải quyết. Cứ coi lần này là em oan đi nhưng đã có lệnh từ cấp trên gửi xuống trước khi bắt đầu chung kết nên các em phải làm theo là đúng rồi. Còn cái việc em nổi đóa lên và nói "từ sau không thi cái gì trên diễn đàn này nữa " đại loại như thế thì đó là quyết định của em, em tham gia thắng thì được thưởng còn không thì thôi. Tốt nhất nếu có kêu oan thì đừng dùng lời lẽ quá thô, cần phải cân nhắc kĩ trước khi nói gì đó. Anh chỉ góp ý thế thôi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
- Chúc tất cả mọi người nhận các phần thưởng lớn nhỏ nha.- Tự chúc mừng bản thân khi không thắng cũng nhận được 2 phần thưởng nhỏ.Hihi
Vậy cho c hỏi, em có gì chứng minh đến 20h ngày 21/7 em có 128 like không?
Ủa, khi nào em mới được nhận 2 phần thưởng điểm thành tích nha.

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
Chào các em!

Cuộc thi Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI năm 2017 đã chính thức khép lại sau hơn 1 tháng tranh tài của 61 nam thanh nữ tú.

Thay mặt BTC, xin cảm ơn các bạn thành viên yêu quý của diễn đàn đã tham gia, theo dõi và đồng hành cùng cuộc thi. Và nhất là các bạn thí sinh - các em đã là những thành viên ưu tú của diễn đàn. Các em hãy luôn đồng hành cùng Box Cộng đồng nói riêng và Diễn đàn HOCMAI nói chung, cùng xây dựng diễn đàn phát triển hơn nữa. Với BTC, các bạn luôn là người chiến thắng.!!!

Dành tặng các bạn bó hoa thật xinh. :D

Chúng ta cùng xem lại những khoảnh khắc đẹp nhất của 61 thí sinh vào vòng sơ khảo9 thí sinh vào vòng chung kết nhé JFBQ00154070129B

Bây giờ cho chị hỏi nhỏ: Có bạn nào đoán được thí sinh nào sẽ dành được danh hiệu Miss/Mr 2017 không? Và hôm nay, BTC sẽ công bố ngôi vị cao nhất của cuộc thi và kết quả 2 minievent bên lề.

Đầu tiên BTC xin công bố kết quả phần thi của từng bạn:

Qua bảng điểm, các em đã biết ngôi vị cao nhất thuộc về ai rồi đúng không?
Chúc mừng @♫ Phạm Công Thành ♫@biobaby hai em đã xuất sắc vượt qua nhiều thí sinh và dành được ngôi vị cao nhất.

@♫ Phạm Công Thành ♫ đạt danh hiệu "Mr diễn đàn HOCMAI năm 2017"
View attachment 15207

@biobaby đạt danh hiệu "Miss diễn đàn HOCMAI năm 2017"
View attachment 15208

Đâu thể thiếu màn tặng hoa nhỉ ^^
View attachment 15220
Mỗi bạn sẽ nhận được phần quà là:
+ Huy chương Mr/Miss diễn đàn HOCMAI 2017.
+ Title tương ứng với danh hiệu mình đạt được.
+ Tôn vinh trên trang chủ diễn đàn HOCMAI 1 tháng.
+ Mr/Miss: 01 áo thun HOCMAI, 01 sổ lưu bút diễn đàn HOCMAI, tài khoản HOCMAI 200K, 1.000 HMĐ, 20 điểm thành tích.

r712 Giải phụ dành cho thí sinh được yêu thích nhất dựa vào số lượt bình chọn của các bạn thành viên là:
@vuhoangnam2001 : Mr được yêu thích nhất
@lolem_theki_xxi : Miss được yêu thích nhất

Mỗi bạn sẽ nhận được một phần quà: 01 áo thun HOCMAI, 01 sổ lưu bút diễn đàn HOCMAI, 1.000 HMĐ, 10 điểm thành tích.

View attachment 15219
Chúc mừng các bạn.

r76Kết quả 10 Thành viên tham gia bình chọn
các thí sinh tham gia cuộc thi sẽ được chọn ngẫu nhiên. Và 10 bạn đó là:

@Tùy Phong Khởi Vũ : 01 sổ lưu bút HOCMAI
@Trịnh Hoàng Quân : 200 đơn vị tiền ảo.
@Monkey D. Luffy : 200 đơn vị tiền ảo.
@Kyanhdo : 200 đơn vị tiền ảo.
@Bùi thị thanh : 200 đơn vị tiền ảo.
@OgataYu : 200 đơn vị tiền ảo.
@SUNSHINE 1106 : 200 đơn vị tiền ảo.
@joon_young#1 : 200 đơn vị tiền ảo.
@chua...chua : 200 đơn vị tiền ảo.
@Shmily Karry's : 200 đơn vị tiền ảo.

r84Kết quả minievent Dự đoán kết quả vòng sơ khảo

Kết quả 02 thành viên có lời nhận xét thuyết phục nhất: @Ngọc Đạt@Shmily Karry's . Mỗi bạn dành được 5 điểm thành tích.
02 thành viên có dự đoán sớm nhất và chính xác nhiều thí sinh lọt vào vòng Chung kết nhất: @Ngọc Đạt@Bé Thiên Bình . Mỗi bạn dành được 5 điểm thành tích.

r91Kết quả 10 Thành viên tham gia Minievent Share facebook, nhận quà ngay là:

Quỳnhh Chii : 1 sổ lưu bút HOCMAI
Bee Bee : 200 đơn vị tiền ảo
Hà Lam : 200 đơn vị tiền ảo
Lê Việt Hưng : 200 đơn vị tiền ảo
Nguyễn T.A Thư : 200 đơn vị tiền ảo
Châu Thi : 200 đơn vị tiền ảo
Phượng Nguyễn : 200 đơn vị tiền ảo
Kanh : 200 đơn vị tiền ảo
Thanh Trúc : 200 đơn vị tiền ảo
Nguyễn Quang Trung : 200 đơn vị tiền ảo

Lưu ý: Những bạn có tên trên danh sách trên, trong vòng 10 ngày ( 25/07 - 04/08/2017), phản hồi về hội thoại cho tài khoản @HMF Ban tổ chức để xác nhận và nhận thưởng nhé. Nếu bạn nào không phản hồi trong thời gian quy định sẽ không nhận được phần thưởng và bị sung quỹ cho những cuộc thi sau :D

r44Kết quả minievent Sánh vai cùng Mr/Miss HMF 2017
chỉ có 1 bạn duy nhất, đó là bạn: @xuanthanhqmp . Quà cho bạn là Tittle "Sánh vai cùng Mr & Miss 2017

Lưu ý cho các bạn thành viên nhận thưởng bằng hiện vật: Các em gửi hội thoại về tài khoản @HMF Ban tổ chức với Tiêu đề: Thông tin nhận quà cuộc thi Miss & Mr 2017
Với nội dung:

Thông tin gồm có:
- Tên người nhận quà: (có thể lấy tên ba, mẹ, người thân), vui lòng trao đổi trước với người thân để biết thông tin và nhận quà)
- SĐT của người nhận quà: (SĐT thường xuyên sử dụng)
- Địa chỉ chi tiết của người nhận quà: (ghi rõ số nhà, tên đường, xã phường, huyện thị trấn thị xã thành phố, tỉnh)

- Quà là áo thì đăng ký loại áo Nam hay Nữ, size M hay L

Một lần nữa chúc mừng các em. Chúc các em sẽ luôn là những thành viên ưu tú của HMF.

Hẹn gặp lại vào năm 2018

Cùng nghe một bản nhạc quen thuộc nhé các em. ^_^
em phản hồi hội thoại là như thế nào?:r100

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
em phản hồi hội thoại là như thế nào?:r100
Tài khoản của em may mắn nhận được giải thưởng là 200 đơn vị tiền ảo, BTC đã có được thông tin tài khoản HM của em, nên em không cần phải phản hồi nhé.
Chỉ các bạn trong danh sách tham gia event Share Facebook- Nhận quà ngay & nhận được quà là hiện vật của các cuộc thi mới cần phải xác nhận tài khoản Hocmai bằng cách gửi qua hội thoại @HMF Ban tổ chức nhé.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,338
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào các em,

Đầu tiên anh xin cảm ơn tất cả các bạn thí sinh đã nỗ lực, tích cực tham gia cuộc thi và xin chúc mừng 02 bạn thí sinh đã xuất sắc giành được 02 danh hiệu cao quý nhất. Anh cũng chúc mừng rất nhiều bạn đã nhận được nhiều phần thưởng khác nhau từ cuộc thi "Tìm kiếm Miss & Mr diễn đàn HOCMAI năm 2017" và các sự kiện đồng hành.
Xin chúc mừng tất cả các em :D

Hãy luôn hoạt động nhiệt tình năng nổ để xứng đáng với những tình cảm mà các bạn thành viên dành cho các em nhé.

Giờ đến lúc anh xin phép được chia sẻ cùng những thắc mắc của các bạn ở vòng chung kết.
Căn cứ quy định ở vòng chung kết này lượt bình chọn chỉ được tính từ những thành viên có từ 10 bài viết trở lên, hệ thống hiện tại diễn đàn có ghi nhận thông tin thành viên nào thả tim cho thí sinh nào vào ngày nào lúc mấy giờ mấy phút. Nên số lượng like tất cả thành viên đều có thể tự đánh giá được.

Em @Thoòng Quốc An và bất kỳ thành viên nào đều có thể tự vào kiểm chứng bằng cách vào album bạn SBD 21 - Thoòng Quốc An hoặc thí sinh bất kỳ, click vào số lượng thành viên đã bình chọn, ví dụ của SBD 21 - Thoòng Quốc An, các em sẽ có kết quả cho riêng mình.
Lưu ý, thời gian bình chọn vòng chung kết là 22h00 ngày 21/7/2017 (Anh - tài khoản Đình Hải vừa check lại chức năng nên hiển thị anh vừa like, nhưng anh đã like ngày 16/7/2017 nhé)

Quốc An tự mình kiểm tra xong thì báo lại BTC để đối chiếu em nhé. Anh đã khóa chức năng like để cố định số lượng.

Một lần nữa, xin chúc mừng tất cả các em. Hãy luôn đồng hành và chung tay xây dựng diễn đàn ngày một lớn mạnh.

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
23
Phú Thọ
Cuộc thi Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI năm 2017 đã chính thức khép lại sau hơn 1 tháng tranh tài của 61 nam thanh nữ tú.

Thay mặt BTC, xin cảm ơn các bạn thành viên yêu quý của diễn đàn đã tham gia, theo dõi và đồng hành cùng cuộc thi. Và nhất là các bạn thí sinh - các em đã là những thành viên ưu tú của diễn đàn. Các em hãy luôn đồng hành cùng Box Cộng đồng nói riêng và Diễn đàn HOCMAI nói chung, cùng xây dựng diễn đàn phát triển hơn nữa. Với BTC, các bạn luôn là người chiến thắng.!!!
Dành tặng các bạn bó hoa thật xinh. :D

Chúng ta cùng xem lại những khoảnh khắc đẹp nhất của 61 thí sinh vào vòng sơ khảo9 thí sinh vào vòng chung kết nhé JFBQ00154070129B

Bây giờ cho chị hỏi nhỏ: Có bạn nào đoán được thí sinh nào sẽ dành được danh hiệu Miss/Mr 2017 không? Và hôm nay, BTC sẽ công bố ngôi vị cao nhất của cuộc thi và kết quả 2 minievent bên lề.

Đầu tiên BTC xin công bố kết quả phần thi của từng bạn:

Qua bảng điểm, các em đã biết ngôi vị cao nhất thuộc về ai rồi đúng không?
Chúc mừng @♫ Phạm Công Thành ♫@biobaby hai em đã xuất sắc vượt qua nhiều thí sinh và dành được ngôi vị cao nhất.

@♫ Phạm Công Thành ♫ đạt danh hiệu "Mr diễn đàn HOCMAI năm 2017"
View attachment 15207

@biobaby đạt danh hiệu "Miss diễn đàn HOCMAI năm 2017"
View attachment 15208

Đâu thể thiếu màn tặng hoa nhỉ ^^
View attachment 15220
Mỗi bạn sẽ nhận được phần quà là:
+ Huy chương Mr/Miss diễn đàn HOCMAI 2017.
+ Title tương ứng với danh hiệu mình đạt được.
+ Tôn vinh trên trang chủ diễn đàn HOCMAI 1 tháng.
+ Mr/Miss: 01 áo thun HOCMAI, 01 sổ lưu bút diễn đàn HOCMAI, tài khoản HOCMAI 200K, 1.000 HMĐ, 20 điểm thành tích.

r712 Giải phụ dành cho thí sinh được yêu thích nhất dựa vào số lượt bình chọn của các bạn thành viên là:
@vuhoangnam2001 : Mr được yêu thích nhất
@lolem_theki_xxi : Miss được yêu thích nhất

Mỗi bạn sẽ nhận được một phần quà: 01 áo thun HOCMAI, 01 sổ lưu bút diễn đàn HOCMAI, 1.000 HMĐ, 10 điểm thành tích.

View attachment 15219
Chúc mừng các bạn.

r76Kết quả 10 Thành viên tham gia bình chọn
các thí sinh tham gia cuộc thi sẽ được chọn ngẫu nhiên. Và 10 bạn đó là:

@Tùy Phong Khởi Vũ : 01 sổ lưu bút HOCMAI
@Trịnh Hoàng Quân : 200 đơn vị tiền ảo.
@Monkey D. Luffy : 200 đơn vị tiền ảo.
@Kyanhdo : 200 đơn vị tiền ảo.
@Bùi thị thanh : 200 đơn vị tiền ảo.
@OgataYu : 200 đơn vị tiền ảo.
@SUNSHINE 1106 : 200 đơn vị tiền ảo.
@joon_young#1 : 200 đơn vị tiền ảo.
@chua...chua : 200 đơn vị tiền ảo.
@Shmily Karry's : 200 đơn vị tiền ảo.

r84Kết quả minievent Dự đoán kết quả vòng sơ khảo

Kết quả 02 thành viên có lời nhận xét thuyết phục nhất: @Ngọc Đạt@Shmily Karry's . Mỗi bạn dành được 5 điểm thành tích.
02 thành viên có dự đoán sớm nhất và chính xác nhiều thí sinh lọt vào vòng Chung kết nhất: @Ngọc Đạt@Bé Thiên Bình . Mỗi bạn dành được 5 điểm thành tích.

r91Kết quả 10 Thành viên tham gia Minievent Share facebook, nhận quà ngay là:

Quỳnhh Chii : 1 sổ lưu bút HOCMAI
Bee Bee : 200 đơn vị tiền ảo
Hà Lam : 200 đơn vị tiền ảo
Lê Việt Hưng : 200 đơn vị tiền ảo
Nguyễn T.A Thư : 200 đơn vị tiền ảo
Châu Thi : 200 đơn vị tiền ảo
Phượng Nguyễn : 200 đơn vị tiền ảo
Kanh : 200 đơn vị tiền ảo
Thanh Trúc : 200 đơn vị tiền ảo
Nguyễn Quang Trung : 200 đơn vị tiền ảo

Lưu ý: Những bạn có tên trên danh sách trên, trong vòng 10 ngày ( 25/07 - 04/08/2017), phản hồi về hội thoại cho tài khoản @HMF Ban tổ chức để xác nhận và nhận thưởng nhé. Nếu bạn nào không phản hồi trong thời gian quy định sẽ không nhận được phần thưởng và bị sung quỹ cho những cuộc thi sau :D

r44Kết quả minievent Sánh vai cùng Mr/Miss HMF 2017
chỉ có 1 bạn duy nhất, đó là bạn: @xuanthanhqmp . Quà cho bạn là Tittle "Sánh vai cùng Mr & Miss 2017

Lưu ý cho các bạn thành viên nhận thưởng bằng hiện vật: Các em gửi hội thoại về tài khoản @HMF Ban tổ chức với Tiêu đề: Thông tin nhận quà cuộc thi Miss & Mr 2017
Với nội dung:

Thông tin gồm có:
- Tên người nhận quà: (có thể lấy tên ba, mẹ, người thân), vui lòng trao đổi trước với người thân để biết thông tin và nhận quà)
- SĐT của người nhận quà: (SĐT thường xuyên sử dụng)
- Địa chỉ chi tiết của người nhận quà: (ghi rõ số nhà, tên đường, xã phường, huyện thị trấn thị xã thành phố, tỉnh)

- Quà là áo thì đăng ký loại áo Nam hay Nữ, size M hay L

Một lần nữa chúc mừng các em. Chúc các em sẽ luôn là những thành viên ưu tú của HMF.

Hẹn gặp lại vào năm 2018

Cùng nghe một bản nhạc quen thuộc nhé các em. ^_^
Cho em hỏi lại ngày bắt đầu giao quà ạ

Mời em xem thông tin TẠI ĐÂY
Chị Thy.

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Nghĩ làm cho cố cố gắng hết sức cuối cùng kq ntn!
Ko có giải nào cho á quân
Đây cũng là cuộc thi cuối cùng
và là lần cuối cùng sử dụng diễn đàn HOCMAI
vô năm học rồi nên ko nói gì nhiều
chúc diễn đàn phát triển
và mong rằng có 1 lời giải thích chính đáng!!!
Cứ nghĩ An thắng. Hôm ý t coi thấy hơn 120 Like.... nhọ!

FireGhost1301

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười một 2015
433
295
174
20
TP Hồ Chí Minh
ko nói gì nhiều nữa nha bạn
5/8 tui vô học
nên khóa tài khoản ngày 30/7/2017
và ko bao giờ thi cái gì nữa trên diễn đàn này!
Em nói sự thật mong anh đừng buồn nhé :)
Thứ nhất: Việc anh nói rằng anh có ... like tại thời điểm đó là hoàn toàn KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG.
Và bạn @vuhoangnam2001 thậm chí còn mất nhiều like hơn anh vì có nhiều nick <10 bài viết like cho bạn.
Vì vậy mong anh chấp nhận về việc này, cuộc thi nào cũng phải có thắng có thua thôi.

Thứ hai: Cách nói chuyện của anh thực sự quá thiếu tôn trọng BTC.
Giả sử như anh trở thành Mr HMF 2017 mà anh ứng xử như vậy, thực sự là rất không xứng đáng.
Mục đích tham gia cuộc thi này là gì? Có lẽ chỉ là vì phần thưởng + danh hiệu thôi đúng không =))
Và anh cũng đừng tự xem mình là quan trọng nhất, anh khóa tài khoản thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến mọi người đâu, có lẽ là chỉ lưu lại trong trí nhớ của mọi người anh là một người "thiếu tôn trọng, tự xem mình hơn mọi người" mà thôi :v

Thứ ba: Kết quả của cuộc thi dựa vào nhận xét của BTC và sự hài lòng của các thành viên về ảnh, về cách ứng xử, ...
Và em nói thẳng ra là phần trả lời ứng xử của anh không hề tốt một chút nào, những câu trích dẫn không nghiêm túc, phần trả lời không thuyết phục, ...

Thứ tư: kêu gọi mọi người like
Anh có để ý là bạn @♫ Phạm Công Thành ♫ hoàn toàn không kêu gọi mọi người like không?
Nhưng bạn vẫn dành Mr HMF 2017 vì cách ứng xử tốt, và quan trọng nhất là VIẾT ĐÚNG CHÍNH TẢ và TRÌNH BÀY BỐ CỤC TỐT. Vì vậy danh hiệu này hoàn toàn xứng đáng.
Còn anh? Nhiều like nhưng vẫn bị điểm thấp, là vì viết sai chính tả và trình bày thiếu chuyên nghiệp (nhìn rất khó chịu), và việc điểm thấp là một việc tất yếu.

Vì vậy, mong anh hãy xem xét lại bản thân và cố gắng hơn để những công sức của mình có ích, không phải bỏ công sức ra để làm những việc không tốt nhé :)

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,338
1,439
TP Hồ Chí Minh
Emm quên mất ạ với cả em tìm lại ko thấy topic, tại box CĐ nhiều topic quá
Chào em, kết quả cuộc thi luôn dẫn link thông báo về cuộc thi đó, em tự tìm thông tin trong đó nhé, tập vận động tìm tòi đi trước khi đặt câu hỏi nha em.
Cứ nghĩ An thắng. Hôm ý t coi thấy hơn 120 Like.... nhọ!
Chào em, em hãy đọc hết topic trước khi đăng bài nhé, hiện tại thành viên Quốc An có tới 132 lượt bình chọn, nhưng hợp lệ thì con số nhỏ hơn. Vì sao nhỏ hơn thì em kéo lên phía trên đọc giúp anh.

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
- Lúc đầu em nhớ không có thưởng 10 TV tham gia bình chọn mà, cái này mới có thêm ạ?
- Mấy Mr ơi, năm nay Mr ít điểm hơn Miss , năm sau cố gắng chứng tỏ Mr chúng mình ko thua kém các Miss xinh đẹp đâu nha!
P.s: Năm sau em ko mún làm thí sinh đâu, làm BTC đc k ạ?

Last edited:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
- Lúc đầu em nhớ không có thưởng 10 TV tham gia bình chọn mà, cái này mới có thêm ạ?
- Mấy Mr ơi, năm nay Mr ít điểm hơn Miss , năm sau cố gắng chứng tỏ Mr chúng mình ko thua kém các Miss xinh đẹp đâu nha!
P.s: Năm sau em ko mún làm thí sinh đâu, làm BTC đc k ạ?
Không phải em nha. Mọi phần thưởng đều có ngay từ bạn đầu.
Từ nay về sau, nếu tham gia hay theo dõi bất cứ cuộc thi nào các em hãy đọc kỹ tất cả nội dung của cuộc thi đó. Tránh trường hợp hỏi như Đạt nhé.

Top Bottom