Mỗi ngày 1 câu nói hay - Suy nghĩ và cảm nhận nhé!

H

havo1206

Nói về tình yêu

1. Loss leaves us empty - but learn not to close your heart and mind in grief. Allow life to replenish you. When sorrow comes it seems impossible - but new joys wait to fill the void.
Sự mất mát khiến chúng ta trống rỗng - nhưng hãy học cách không để sự đau khổ đóng lại trái tim và tâm hồn mình. Hãy để cuộc đời đổ đầy lại bạn. Dưới đáy u sầu, dường như điều đó là không thể - nhưng những niềm vui mới đang chờ đợi để lấp đầy khoảng trống.

H

havo1206

nói về tình bạn

1. Bạn không bao giờ thực sự phân biệt được bạn và thù cho tới khi mặt băng vỡ.

2. Tình bạn ít ồn ào nhất và khiêm nhường nhất là tình bạn hữu ích nhất.
Ai không có một người bạn chân chính thì người đó không xứng đáng được sống
Nếu qui luật đầu tiên của tình bạn là phải vun đắp nó thì qui luật thứ hai là phải độ lượng khi qui luật thứ nhất bị sao lãng
Bạn bè là người ta có thể nói chuyện mà không cần dùng đến lời nói.
Nỗ lực lớn nhất của tình bạn không phải là chỉ thẳng cho bạn thấy khuyết điểm mà là làm cách nào cho bạn thấy được nó.

3. Những người bạn giống như những ngôi sao. Họ đến rồi đi. Nhưng những người ở lại mới là những người toả sáng.

4. Một người sẽ luôn có thể đi qua những thời điểm tối tăm của cuộc sống, nếu họ biết rắng có những người bạn vẫn đang đợi mình ở nơi có ánh sáng.
5. Một người bạn tốt sẽ nhìn thấy giọt nước mắt đấu tiên, lau đi giọt nước mắt thư hai và ngăn lại giọt nước mắt thứ ba.

6. Chúng ta không thể gọi những con người không hề có cánh là thiền thần, nên thay vào đó, chúng ta gọi họ là những người bạn.

7. Đã có những lúc chúng ta không thể diễn tả được nỗi đau của mình, ngôn ngữ của một người bạn còn có ý nghĩa hơn những gì được nói ra.

8. Một người bạn tốt cũng giống như một ngày nắng đẹp, có thể lan tỏa ánh sáng tới khắp mọi nơi.

Hãy đối xử với bạn bè như đối xử với những bức tranh, nghĩa là hãy đặt họ ở những góc độ có nhiều ánh sáng nhất

9. Một người bạn là người mỉm cười khi bạn cười, vui khi bạn vui, nhưng không khóc khi bạn khóc, vì khi ấy họ còn phải nắm tay và ôm lấy bạn.

10. Hành trình của cuộc sống sẽ dễ dàng hơn rất nhiều khi bạn nghe thấy tiếng bước chân của một người bạn bên cạnh mình.

11. Những người bạn tốt cũng giống như tài khoản trong ngân hàng niềm tin.Bạn càng giữ được lâu thì càng giá trị.

H

havo1206

nói về cuộc sống

Tiền bạc chưa chắc đem lại hạnh phúc , nhưng chắc chắn đem lại niềm vui

Người tốt không bao giờ đến, người đến không bao giờ tốt.

Cái nhìn của một con chó đầy định kiến và phân biệt.

Bố mẹ bạn thường luôn muốn bạn biết cách đứng dậy, nhưng nếu bạn không bao giờ ngã bạn sẽ không cần phải biết điều đó.

Tiền là công cụ tối thiểu và tối quan trọng để tạo nên hạnh phúc
Có tiền có thể không có hạnh phúc
Nhưng để có được hạnh phúc thì chắc chắn chúng ta phải có TIỀN

Trên đời này, có rất nhiều điều là vĩnh cửu, nhưng tuyệt nhiên, tình yêu không phải là 1 trong số đó...

Khi ngụp lặn trong đống *** thì điều tốt nhất là nên ngậm miệng vào.

Mọi việc đều ko phải là ngẫu nhiên, nó được sắp đặt ngay từ khi bắt đầu.

Không có tình bạn ở đời , mỗi người đều đặt quyền lợi lên đầu tiên.

Nếu đã không tự quyết định được mình sinh ra từ đâu thì hãy tự quyết định lấy cái chết của mình.

Nghĩ mình mạnh hơn khả năng là tự sát.

Thỉnh thoảng, để làm điều đúng đắn, chúng ta phải kiên định và từ bỏ đi những thứ ta muốn nhất. Cho dù là giấc mơ.

Giàu chưa chắc sướng nhưng nghèo chắc chắn khổ.

tiền đi đôi với tệ
tiền đi đôi với bạc
tệ bạc
tiền là ông chủ độc ác , và cũng là người đầy tớ tử tế .

Thà đắc tội với quân tử chứ đừng đắc tội với tiểu nhân

“Ớt dù cay vẫn ăn cả vỏ
Chuối dù ngọt cũng bỏ vỏ ngoài..”
Có những quy luật tự nhiên của tạo hóa mà ta không thể không thừa nhận..

Bỏ cuộc là một thói quen khó bỏ

Yêu đơn phương như tự *** vào chân vậy . Người khác thì thấy điên nhưng ta lại thấy rất ấm áp

Những con đường dẫn đến thành công không bao giờ thành lối.

H

havo1206

1 Câu nói về tình yêu

nhung-cau-noi-ve-tinh-yeu-hay-nhat-2013.html

T

thanhhau831@yahoo.com.vn

Có nhiều câu nói hay nhỉ .
Câu của mình là : '' Hãy cứ sống hết mình mỗi ngày ''

M

minhthuy18

mỗi ngày 1 câu nói hay

câu nói mà mình tâm tắc nhất: "Trước khi bạn tin vào các đường chỉ tay thì hãy nhớ rằng các đường chỉ tay đó đang nằm trong lòng bàn tay của bạn "

N

ngoctrinh2000

Mình lại thích câu " Tôi có thể đi chậm, nhưng tôi không bào giờ đi lùi" của Lincoln

Top Bottom