Mỗi ngày 1 câu nói hay - Suy nghĩ và cảm nhận nhé!

L

lifunhappy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Những câu nói hay, những câu danh ngôn xuất phát từ những kinh nghiệm sống và mình nghĩ nó còn mang lại cho chúng ta những điều đáng quý trong cuộc sống.

Vì vậy mình hy vọng mỗi ngày với 1 câu danh ngôn. Mọi người đều sẽ học được nhiều điều hay và áp dụng chúng để cuộc sống này tốt đẹp hơn và vui tươi hơn nhé.

Marian Evans, trong bức thư viết cho bà Burns Jones vào năm 1875, có đoạn như sau:

"Có vẻ như tôi không chỉ yêu mà người ta còn nói với tôi rằng tôi được yêu. Tôi không chắc bạn có đang cùng cảm giác với tôi không. Nhưng thế giới của sự im lặng đã đủ rộng lớn bên dưới nắm mồ rồi. Đây là thế giới của từ ngữ và lời nói, và tôi sẵn sàng nói rằng bạn là một người bạn rất thân thiết của tôi."

Để ý xung quanh mình, mọi người thể hiện những cử chỉ yêu thương bằng nhiều cách nhưng đa phần đều không làm cho chúng ta cảm nhận được hết những tình cảm mà người thể hiện muốn nói. Và có khi còn hiểu sai ý và gây ra hiểu lầm. Hay cũng có những người yêu thương bằng cách im lặng và lưu trong lòng. Giá như mọi người đều thể hiện ra 1 cách đúng đắn - đúng lúc, đúng thời điểm và chân thật. Thì chắc giờ đây chung ta đã có 1 thế giới tràn ngập tình yêu thương và hạnh phúc rồi. Mong rằng các bạn đừng biến thế giới mà đáng ra tràn ngập tình yêu thương này thành cái thế giới im lặng đến đáng sợ bên dưới nắm mồ. Hãy yêu thương để được yêu thương...

Đừng ngại ngần gì mà không thể hiện những cử chỉ yêu thương với người khác. Mình tin chắc bạn sẽ hạnh phúc hơn rất nhiều.

Cùng chia sẽ với mình nhé :)

Last edited by a moderator:
L

lifunhappy

"Tôi đã học được rằng cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn nếu chúng ta biết đặt tình bạn lên trên cái tôi ích kỷ, biết khiêm tốn thay cho tự mãn, biết lắng nghe thay vì chỉ ban phát lời khuyên"

Hãy tìm cho mình 1 tình bạn thật sự và đúng ý nghĩa nhé!

D

diep_2802

"Thước đo tình bạn không phải ở chỗ dài hay ngắn.Mà là việc bạn đã làm được gì cho tình bạn đó "
-"Dốc núi cheo leo mà để trèo tình bạn phẳng lặng mà khó leo"
Mình thjk nhất câu này :)

H

huansss

chào các bạn cho mình tham gia bài viết với
nói đén vấn đề này mình thật sự rất vui vì mình có một người bạn thật sự hiểu và chia sẻ với mình mọi thứ
mình cảm thấy rất vui và nhiều lúc thầm cảm ơn trời vì đã cho mình một người bạn như vậy cùng học chung một lớp cùng nhau chia sẻ những đắng cay niềm vui trong cuộc sống và mình trân trọng nó tuy nhiên mình cũng phải đối mặt với những người rất đểu "bề ngoài thơn thớt nói cười bên trong nhan hiểm giết người không dao" nhiều lúc ức chế lắm nhưng mình chỉ chơi với họ như ngoại giao thôi còn trong lòng cũng chẳng thích thú gì vì bọn nó rất đểu chỉ biết ghen tị với người khác
thật ra mỗi vấn đề hay cách giải quyết đều tùy thuộc vào mỗi người có những thứ mình mất đi mình mới nhận ra nó quan trọng
sống ở đời mà có ngưòi tri kỉ khó lắm

I

ilovemyfriendforever

Sống phải có bạn bè!bạn bè chia sẻ và quan tâm đến ta,từ những điều nhỏ bé nhất đến những chuyện lớn lao nhất của ta,nhưng đừng quá dễ dàng tin vào nhữung điều trước mắt,hãy suy nghĩ kĩ trước khi quyết định làm bạn thân của nhau,và nếu đã là bạn,thì phải tuyệnt đối tin tưởng nha!
Đây là kinh nghiệm của riêng mình!

M

meobachan

Mình tâm đắc nhất là câu nói này:
"Ăn có thể nửa bữa
Ngủ có thể nửa đêm
Nhưng không thể đi một nửa đường chân lý
Và yêu người bằng một nửa trái tim ..."
:)

H

huansss

tớ tin vào nhười bạn ấy không chút nghi ngờ vì tớ biết chẳng bao giờ bạn ý lừa tớ cả
hơn nữa bạn ý còn là một người rất chân thành biết quan tâm và chia sẻ với ngươi khác bọn tớ cũng sát cánh khá lâu rùi mà

L

lifunhappy

"Thước đo tình bạn không phải ở chỗ dài hay ngắn.Mà là việc bạn đã làm được gì cho tình bạn đó "
-"Dốc núi cheo leo mà để trèo tình bạn phẳng lặng mà khó leo"
Mình thjk nhất câu này
Cám ơn về câu nói của cậu. Mình thấy thật đúng "tình bạn phẳng lặng, khó mà leo" Nhưng nếu "dốc" quá thì... Chắc vì thế mà tìm 1 người bạn thật sự rất khó cậu nhỉ 8->

chào các bạn cho mình tham gia bài viết với
Đông người tham gia thì càng vui hihi.

nói đén vấn đề này mình thật sự rất vui vì mình có một người bạn thật sự hiểu và chia sẻ với mình mọi thứ
mình cảm thấy rất vui và nhiều lúc thầm cảm ơn trời vì đã cho mình một người bạn như vậy cùng học chung một lớp cùng nhau chia sẻ những đắng cay niềm vui trong cuộc sống và mình trân trọng nó

Nói thật 1 điều là mình hạnh phúc thay cho cậu. Thật vui và hạnh phúc khi có 1 người bạn thật sự cậu nhỉ. Ôi hạnh phúc!

tuy nhiên mình cũng phải đối mặt với những người rất đểu "bề ngoài thơn thớt nói cười bên trong nhan hiểm giết người không dao" nhiều lúc ức chế lắm nhưng mình chỉ chơi với họ như ngoại giao thôi còn trong lòng cũng chẳng thích thú gì vì bọn nó rất đểu chỉ biết ghen tị với người khác
thật ra mỗi vấn đề hay cách giải quyết đều tùy thuộc vào mỗi người có những thứ mình mất đi mình mới nhận ra nó quan trọng
sống ở đời mà có ngưòi tri kỉ khó lắm

Ở đâu cũng thế mà. Nếu mình và họ trở thành bạn và thay đổi họ thì thế giới này đẹp biết bao :X hihi
Sống phải có bạn bè!bạn bè chia sẻ và quan tâm đến ta,từ những điều nhỏ bé nhất đến những chuyện lớn lao nhất của ta,nhưng đừng quá dễ dàng tin vào nhữung điều trước mắt,hãy suy nghĩ kĩ trước khi quyết định làm bạn thân của nhau,và nếu đã là bạn,thì phải tuyệnt đối tin tưởng nha!
Đây là kinh nghiệm của riêng mình!

Đúng! Mình phải tuyệt đối tin tưởng người bạn của mình. Nếu nghi ngờ thì... tình bạn này sớm muộn gì cũng tan vỡ...Cám ơn về câu nói của cậu nhé!

Mình tâm đắc nhất là câu nói này:
"Ăn có thể nửa bữa
Ngủ có thể nửa đêm
Nhưng không thể đi một nửa đường chân lý
Và yêu người bằng một nửa trái tim ..."

Hay! Hay! Không thể yêu người bằng nửa trái tim :X Hãy yêu bằng cả trái tim và sống thật trọn vẹn. Chắc chắn sẽ hạnh phúc hì hì.

Tớ tin vào nhười bạn ấy không chút nghi ngờ vì tớ biết chẳng bao giờ bạn ý lừa tớ cả hơn nữa bạn ý còn là một người rất chân thành biết quan tâm và chia sẻ với ngươi khác bọn tớ cũng sát cánh khá lâu rùi mà
1 người bạn thật tuyệt vời cậu nhỉ. Hạnh phúc thay cho cậu này hihi :X

"Một người bạn thật sự là người đến với ta khi những người còn lại ra đi" - Walter Winchell

"Tôi nhận ra rằng, sống trên đời này, có những lúc bạn cho đi mà không cần bất cứ sự đền đáp nào cả.
Khi cho đi, bạn sẽ nhận lại được điều vô giá hơn. Đó chính là cảm giác hạnh phúc khi nhìn thấy người khác hạnh phúc. Hiểu được điều này cuộc sống của bạn sẽ thú vị hơn rất nhiều"

Thật hạnh phúc khi có những lời hồi đáp của các bạn :X

L

lucky_star114

những người bạn tốt nhất luôn ở ngay bên cạnh bạn vì thế phải biết trân trọng những người bạn mà mình đang có.

L

lifunhappy

"Tất cả những thành công hay thất bại trong cuộc sống đều do chính suy nghĩ của chúng ta tạo nên" - James Allen

Suy nghĩ của chúng ta quyết định cuộc đời đúng không các bạn...!

L

lifunhappy

"Thời gian làm yên ổn, thời gian lắng gạn
Không có tâm trạng nào có thế bất biến theo dòng thời gian"​

Dù là gì đi nữa thì thời gian cũng sẽ cuốn đi tất cả đúng không !? Điều quan trọng là trong giây phút này ta làm được gì, để khi thời gian trôi qua, dù có cuốn đi mọi thứ, ta vẫn không hối tiếc gì. Vì ta đã sống thật trọn vẹn rồi...

L

lifunhappy

"Tôi đã học được rằng chúng ta có thể vượt qua được mọi nổi buồn đau chỉ bằng ý chí mạnh mẽ"
Đây là câu nói đã giúp mình vượt qua được những nổi buồn, những lần thất vọng... Có lẽ những lúc đang trong tâm trạng buồn hay thất vọng... mình đã lầm lạc, đã tiêu cực. Nhưng mình đã nhận ra một điều quan trọng rằng mình có thể vượt qua tất cả chỉ bằng ý chí mạnh mẽ. Và giờ đây mình đã vượt qua được tất cả. Ôi! Hạnh phúc thật!
Cám ơn các bạn đã cùng mình chia sẽ nhé! Gửi một lời cảm ơn chân thành đến các bạn :p

Dừng lại, lắng nghe và cảm nhận cuộc sống này. Để biết được rằng cuộc sống cho ta những trải nghiệm tuyệt vời như thế nào

L

lifunhappy

Trái tim có điều kì diệu

"Nỗi buồn đến từ trái tim hãy để nó về với trái tim"

Từ trái tim đến trái tim, xuất phát tử đâu thì trở về đó. Nhưng nổi buồn trở về trái tim thì sẽ biến mất hay tồn tại trong im lặng... "
"Trong trái tim con chim đau nằm im , ngủ dài lâu mang theo vết thương sâu,môt sớm mai chim bay đi triền miên làm tiếng hát vang trong chiều gió lên.
Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người cả cuộc đời ta cứ vui , dù vắng bóng ai, dù vắng bóng ai... "

"Hãy khám phá những điều nhỏ nhoi đang làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn. Những khoảnh khắc ấy là những hạt vàng trên lối đi toàn sỏi đá... để ta nhận ra rằng Cuộc đời là một Điều kì diệu"
Luôm mĩm cười với cuộc sống này nhé!

M

meobachan

Mình góp vào topic nữa nhé ^^

Có một câu nói :" Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ ? " .Và câu trả lời : " Vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi những vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất " .Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương !

L

lifunhappy

Có một câu nói :" Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ ? " .Và câu trả lời : " Vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi những vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất " .Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương !

Muốn có một tình yêu vĩnh hằng thật không dễ. Nhưng có rồi thì cầm chắc trong tay hạnh phúc vĩnh hằng. Cái nhận được thật to lớn hihi. Cám ơn câu nói của cậu

Cuộc sống là một món quà
Hôm nay trước khi bạn nghĩ về việc nói ra một lời không tử tế - hãy nghĩ về một ai đó không thể nói được.

Trước khi bạn than phiền về vị của món bạn đang ăn – hãy nghĩ về ai đó không có gì để ăn.

Hôm nay trước khi bạn than vãn về cuộc sống – hãy nghĩ về ai đó đã lên thiên đàng quá sớm.

Trước khi bạn than phiền về tụi nhóc – hãy nghĩ về ai đó đang mong đợi những đứa con mà không có được.

Trước khi than phiền về nhà cửa bừa bộn, ai đó không chịu chùi dọn – hãy nghĩ về những người đang sống ngoài hè phố.

Trước khi than phiền về dặm đường mình phải lái xa – hãy nghĩ về ai đó đang đi bộ cũng chừng đó dặm đường.

Trước khi mệt mỏi và rên rỉ vì công việc – hãy nghĩ về những người thất nghiệp, những người khuyết tật và những ai đang mơ ước một công việc.

Nhưng trước khi bạn nghĩ về việc chỉ tay hoặc ra lệnh cho người khác – hãy nhớ rằng không ai trong chúng ta phạm lỗi và tất cả chúng ta sẽ chịu trách nhiệm đối với chính bản thân mình.

Và khi những suy nghĩ làm phiền lòng đó khiến bạn chán nản – hãy nở một nụ cười trên môi và cảm ơn cuộc đời rằng bạn vẫn còn sống quanh quẩn đâu đây.

Cuộc sống là một món quà, hãy sống một cuộc sống thật trọn vẹn, tận hưởng nó, tôn vinh nó, phát huy nó và trên hết hãy yêu lấy cuộc sống.

D

dangdailinh

từ tình bạn có thể dẫn tới tình iu
chứ kòn một lần tình iu tan vỡ sẽ k thể trở lại làm bạn

H

hachiko_theblues

"......Con không khoái họ, bố à, thực sự đấy.....!!!

Con thấy oải và chán ngán đến tận cổ mỗi khi nghe họ nói .Họ nghĩ họ là ai cơ chứ ??? Con chả làm gì để " dạy cho họ 1 bài học " được cả, chao ôi sao con lại bất lực đến thế.....

Còn chả muốn động chạm tới những vấn đề này bởi con vẫn chỉ là 1 học sinh, nhiệm vụ của con là học và chỉ học mà thôi, con cũng chẳng có quyền hành, hay đủ tư cách để bình phẩm về đất nước này - vì con đã cống hiến đc gì đâu ! Nhưng sao họ cứ muốn con phát điên lên, con căm thù họ, những con người giỏi nói, giỏi nghĩ nhưng mù tịt về làm. Họ cứ nghe linh tinh, đọc vớ vẩn ở đâu, ko có chứng kiến riêng rồi bê luôn nó thành ý nghĩ của mình và cứ thế bô bô ra như mình là người hiểu biết lắm....Con tức lắm bố ơi, con chưa đủ hiểu biết nhưng con tin cái đầu của con còn lớn gấp 5,6 lần so với họ.Con biết là con phải chấp nhận, chấp nhận để đi lên, để thay đổi, để hoàn thiện xã hội này, chứ ko ngồi đấy mà kêu ca, mà chửi, rồi bỏ đi .....Con ko muốn trở thành người ăn sẵn như họ, họ muốn đến những nơi có nền văn minh và hiện đại hơn, họ ko muốn chung tay xây dựng những thứ mới chỉ là bắt đầu.Con ko muốn thế, và đó là sự lựa chọn của con, nhưng trời ơi, họ ko muốn tha cho con.Họ nói họ kêu, rồi họ đi...đi thì vứt xác họ ở bên đấy đi đừng liên quan ở đây nữa, nhưng họ lại so sánh rồi ca tụng, còn đất nước mình họ chà đạp chẳng ra gì.Con đau lắm bố ơi, chưa bao giờ con đau cho 2 từ Việt Nam đến thế. Họ ko cống hiến đc gì cho đnc tại sao họ có quyền bình phẩm về nó cơ chứ. Họ mất gốc, mất cái gốc thật rồi........!!

Con ghét kiểu thùng rỗng kêu to, họ là như thế đấy.Họ chả biết gì cả, nhưng họ nói như họ là những thiên tài, trong khi cái cách nói và xử sự của họ ko khác gì bọn phản nước.Con căm thù bọn họ, căm thù....

Dân Việt vẫn là vậy, làm gì thì làm vẫn phải có cái gốc chứ, ít nhất cũng phải có" uống nước nhớ nguồn " ở trong người nhưng sao nỡ phũ đến vậy.Có ghét bây giờ đến mấy thì cũng phải tôn trọng họ, có họ mới có ta như bây giờ, có đất nước như lúc này, có thời gian cho ta thực hiện nhiều điều ao ước....cho ta nhiều điều lắm chứ.Tất cả ngã xuống là bảo vệ đnc,bảo vệ ta, và giờ ta phải bảo vệ lại đnc ấy, nhưng giờ là gì đây, chửi ko ra 1 thể thống gì...72 nghĩa trang ở Quảng Trị, những người nằm xuống, họ hy sinh tất cả, từ bỏ cả ước mơ, tất cả thật lẵng phí........họ đã chết cho những người ko coi Vn ra gì, thà hoán đổi có phải tốt đẹp ko....

Bố ơi, con chán ghét họ, giờ con thấy ai ai cũng thế, sao những con người cô dạy văn con vẫn thường kể về ngày xưa cao quý và đẹp đến thế.Còn giờ,con thấy thất vọng quá bố ơi........

Con muốn thay đổi họ, nhưng có lẽ là ko thể? sao họ ko đặt 1 câu hỏi :" Sống ở 1 đất nước hòa bình như thế này,mình còn muốn gì nữa đây? "

..........."

Sống là một con người VIỆT NAM theo đúng nghĩa :)!

T

thaonguyen25

Mọi chuyện rồi cũng qua đi...

Câu này dành cho các bạn hay lo lắng thái quá thôi nhé!Chứ mấy anh chàng đại lãn thì thôi rồi!:p:)>-

Top Bottom