MB Đất nước

miaa3472

Học sinh
Thành viên
16 Tháng mười hai 2021
9
10
21
18
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi viết MB Đất nước mình có được dùng từ bài thơ Đất nước haye tác phẩm Đất nước không ạ? Tại em thấy Đất nước trích trong tác phẩm Mặt đường khác vọng. Nếu mình dùng bài thơ hay tác phẩm nó có hợp lý không?
Em cám ơn trước ạ❤️

Sily vũ

Cựu TMod Văn
Thành viên
25 Tháng hai 2022
229
1
106
41
18
Hải Dương
Bạn có thể dùng bài thơ, nhưng k được dùng tác phẩm nhé. Nếu muốn an toàn chính xác tuyệt đối bạn nên dùng đoạn trích hoặc văn bản nhé.

Nếu còn thắc mắc hoặc chưa hiểu rõ, bạn có thể hỏi thêm để được chúng mình giải đáp.
Chúc bạn học tốt
Tham khảo trọn bộ kiến thức tại đây

• Love
Reactions: miaa3472

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Em muốn hỏi viết MB Đất nước mình có được dùng từ bài thơ Đất nước haye tác phẩm Đất nước không ạ? Tại em thấy Đất nước trích trong tác phẩm Mặt đường khác vọng. Nếu mình dùng bài thơ hay tác phẩm nó có hợp lý không?
Em cám ơn trước ạ❤️
miaa3472Theo e nghĩ khi c giới thiệu tác giả, tác phẩm, vấn đề cần nghị luận sang phần trích thơ chị trích 1 câu đầu xong ... r đến câu cuối nha c! vì tp Đất Nước trên 10 dòng r ạ! Lưu ý c trích tp Đất Nước c nha! => Đói vs trường hợp phân tích cả tác phẩm
Mặt khác c trích đoạn trong tp Đất Nước cần phân tích với kiểu đề: Phân tích 1 đoạn trích

• Love
Reactions: miaa3472
Top Bottom