Tin học Máy tính Windows 10

daukhai

Học sinh chăm học
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
3 Tháng tám 2018
459
391
76
13
Nghệ An
Trường Tiểu Học DIễn Thành
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay về mở laptop, máy mình có hiện lên một dòng chữ xanh
" Your windows license will expire soon
You need to activate Windows in Setting"
Theo mình hiểu thì câu này có nghĩa "Giấy phép windows của bạn sẽ hết hạn sớm. Bạn cần kích hoạt Windows trong Cài đặt"
Nhưng vào Cài đặt thì toàn tiếng anh nên mình không biết làm thế nào. Ai biết thì chỉ giúp mình với ạ

Last edited:

Tiến Phùng

Cựu Cố vấn Toán
Thành viên
27 Tháng mười 2018
3,742
3,705
561
Hà Nội
Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội
Window bình thường cần kích hoạt bản quyền. Có thể lên mạng tìm key kích hoạt bản quyền windows
Nếu em ko biết thì mang ra quán laptop bảo người ta crack cho, chứ còn mua bản quyền đúng của windows thì tốn tiền mới mua được

daukhai

Học sinh chăm học
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
3 Tháng tám 2018
459
391
76
13
Nghệ An
Trường Tiểu Học DIễn Thành
Window bình thường cần kích hoạt bản quyền. Có thể lên mạng tìm key kích hoạt bản quyền windows
Nếu em ko biết thì mang ra quán laptop bảo người ta crack cho, chứ còn mua bản quyền đúng của windows thì tốn tiền mới mua được
Không mua bản quyền thì được không anh?

Tiến Phùng

Cựu Cố vấn Toán
Thành viên
27 Tháng mười 2018
3,742
3,705
561
Hà Nội
Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội
Cũng không sao cả, vẫn dùng bình thường, chỉ là sẽ thấy dòng chữ nhắc nhở kích hoạt bản quyền ở góc màn hình
Còn lại chỉ bị giới hạn 1 số tính năng không đáng kể lắm, ví dụ như không đổi được hình nền desktop thôi. vẫn dùng bình thường hết

• Like
Reactions: daukhai

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Thông thường các máy tính ở Việt Nam hiện nay nhất là máy tính cá nhân rất ít maáy dùng win bản quyền vì nó quá đắt, do đó, sau một thời gian sử dụng (lâu hay mau là do hên xui) nó sẽ bị lỗi.
Cách tốt nhất là bạn mang ra chỗ dịch vụ họ làm cho, tốn khoảng 50 - 100k. Vừa nhanh mà an toàn

• Like
Reactions: daukhai

Lê thanh Dũng

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2018
39
10
21
20
Quảng Trị
thcs Hải Thượng
bạn gõ tool active win 10 ki thuat so vv lên google rồi vào cái hướng dẫn của phanmemgoc .com down tool về làm như hướng dẫn là được

truongtuan2001

Học sinh tiến bộ
Thành viên
16 Tháng mười hai 2014
1,424
237
264
subngay.com
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Huệ
Tại sao phải crack hoặc đưa ra quán khi các bạn có thể tự activate hoặc nhờ người khác activate qua teamviewer được nhỉ?
Nếu bạn không tự làm được thì có thể tạo 1 acc facebook rồi vào group này nhờ activate nhé. Hoặc inbox cho mình

• Like
Reactions: Lê Văn Đông

Lê thanh Dũng

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2018
39
10
21
20
Quảng Trị
thcs Hải Thượng
cài teamview rồi gửi qua đây mình giúp cho
gửi ở đây đấy

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
Theo mình hiểu thì câu này có nghĩa "Giấy phép windows của bạn sẽ hết hạn sớm. Bạn cần kích hoạt Windows trong Cài đặt"
Nhưng vào Cài đặt thì toàn tiếng anh nên mình không biết làm thế nào. Ai biết thì chỉ giúp mình với ạ
Bạn ib mình, mình sẽ gửi key cho bạn.

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Windows của chị cài chưa dược active . Chị có thể sử dụng key có ghi trên đĩa,USB cài win hoặc mua key để khắc phục . Crack tyhif em sợ bị vius lắm

dangtiendung1201

Cựu Mod Toán
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
1,272
1,359
191
20
Thái Bình
THCS Lương Thế VInh-Thành phố Thái Bình
Dùng KMSpico nha em.Cái này em có thể search google.

• Like
Reactions: NTD Admin
Top Bottom