Tin học Máy tính bị mất dữ liệu

Học Trò Của Sai Lầm

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
393
498
66
20
Bình Định
THPT Phù Cát 2
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm qua em mở máy tính lên thì các biểu tượng My Computer, My Documents, Microsoft Office, Chrome thì mất các trang em đã đánh dấu, Cốc Cốc thì bị xóa, em cho nó hiển thị trên màn hình lại rồi nhưng khi vào My Documents thì không còn file gì nữa. Mọi người biết đây là bị gì không ạ và giúp em lấy lại dữ liệu trong My Documents với. Em cảm ơn nhiều

Haizzz ...

Học sinh
Thành viên
21 Tháng sáu 2019
168
163
46
18
Bắc Ninh
Thcs Song Hồ
Hôm qua em mở máy tính lên thì các biểu tượng My Computer, My Documents, Microsoft Office, Chrome thì mất các trang em đã đánh dấu, Cốc Cốc thì bị xóa, em cho nó hiển thị trên màn hình lại rồi nhưng khi vào My Documents thì không còn file gì nữa. Mọi người biết đây là bị gì không ạ và giúp em lấy lại dữ liệu trong My Documents với. Em cảm ơn nhiều
bạn tải
Recuva
về dùng thử xem

Ng T Dũng

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng bảy 2019
80
681
71
Nghệ An
THCS
Trước hết thì anh có thể giải thích cho em là nó mất ra sao không ạ ? Nếu chỉ mất ngoài Desktop thì vô đây
Seach xong rồi tự kéo ra . Và cách kiểm tra còn hay không là vào Control Panel => Uninstalls a programs
Còn muốn Recovery Data thì anh tìm phần mềm partition wizard rồi tự tìm hiểu cách recovery data nhé!

• Like
Reactions: Kyanhdo
Top Bottom