Màu mè các chất ..tiếp..

S

songlacquan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Để chúng ta có thể dễ nhớ màu các chất trong hóa học, mình mở topic này hi vọng các bạn tham gia đóng góp. :D

Mở đầu nha:
Màu hợp chất của đồng
[Cu(NH3)4]SO4 và Cu(OH)2

Cái này là CuSO4.5H2O

M

mutantx

Lớp trưởng muôn năm........post típ đi.....háo hức wa.....nhà tui cũng làm đc thí nghiệm tạo Cu(OH)2, kết tủa......đẹp dã man.......

N

nguyenhoai

Tui thấy trong sách viết về màu xanh đặc trưng
Cu(OH)2 tan trong glixeril mà chưa hình dung ra màu anh đặc trưng đó thế nào. Ai bit hông?

7

7370711038

nguyenhoai said:
Cu(OH)2 tan trong glixeril mà chưa hình dung ra màu anh đặc trưng đó thế nào. Ai bit hông?

hình như nghe đồn là nó có màu xanh thẫm giống như nước biển á,
có người lại nói nó có màu xanh lam.... => khó hiểu

N

nuotmoi

ko nó ko phải là xanh nước biển mà ồn là xanh da trời .hehehehe

khia khia khia kia
bibi

D

duythanhhl

nguyenhoai said:

Nói chung là nó có 1 màu đặc trưng ko giống chất nào hết, màu xanh nhạt gì gì ấy

D

dustbin

A, post tiếp đi nào....Lâu nay mình vẫn băn khoăn làm cách nào dùng Cu(OH)2/OH- để phân biệt Acid Acetic và
Glyxerin--------->Chắc là màu xanh khác nhau...

Cho mình xem hình Đồng II Glyxerat, Lòng trắng trứng khi nhỏ Cu(OH)2 và muối Cu của Acid Acetic với.......Cám ơn!

S

songlacquan

dustbin said:
A, post tiếp đi nào....Lâu nay mình vẫn băn khoăn làm cách nào dùng Cu(OH)2/OH- để phân biệt Acid Acetic và
Glyxerin--------->Chắc là màu xanh khác nhau...

Cho mình xem hình Đồng II Glyxerat, Lòng trắng trứng khi nhỏ Cu(OH)2 và muối Cu của Acid Acetic với.......Cám ơn!
Uhm ,hẹn sau khi thi đại học nhá, bi giờ tui ít thời gian nghịch ngợm lém, mà ông lên google search 1 nhả luôn (nếu tìm dc thì post luôn vào đây hộ tui nhá) chúc thành công! :mrgreen:

Top Bottom