[Luyện thi VIP] Tài liệu dành cho khóa VIP

S

sontung91

Last edited by a moderator:
T

tranhaanh

Cho em hỏi tại sao các tài liệu 2 môn LÍ, HÓA trong khóa Vip lại thiếu nhiều thế ạ?
Em mong các anh chị cố gắng cập nhật đầy đủ tài liệu 1 cách sớm nhất để chúng em học tập được hiệu quả!

bạn nên nỏi rỏ là bạn cần gì....thiếu cái gì...và ý kiến bạn đưa ra là ?? vậy thì BQT mới có cách giải quyết vừa ý bạn chứ :)

S

sontung91

Phần tài liệu bài giảng đó bạn. Thiếu nhiều lắm. Bạn vào khóa Vip ma xem. Phần tài liệu bài giảng phía dưới đề kiểm tra ý.

M

Moderator

Cho em hỏi tại sao các tài liệu 2 môn LÍ, HÓA trong khóa Vip lại thiếu nhiều thế ạ?
Em mong các anh chị cố gắng cập nhật đầy đủ tài liệu 1 cách sớm nhất để chúng em học tập được hiệu quả!

Chào em!

>>> Sau đây anh sẽ trả lời thắc mắc của các em.

>> Về các bài giảng: khóa VIP thì mỗi tuần được cung cấp 2 đến 3 bài. Sau đó các em có thể xem lại được. Các bài giảng mới liên tục được cập nhật.

>> Về đề thi, tài liệu: Chỉ những bài nào mà có tài liệu phù hợp với bài giảng thì sẽ được upload kèm theo bài giảng em ah. Các em chú ý nhé: Không phải tất cả các bài giảng đều có tài liệu. Các em nên nhớ khi xem bài giảng nhớ chọn "Chi tiết bài giảng nhé".

BQT

M

manhhung

Hic, mà tại sao môn toán được gửi tặng tài liệu. Sao lý hóa lại ko hả anh. Môn lý ,hóa muốn xem tài liệu thì phải tắt bài giảng mới xem dc, rùi xem 1 tý thì bật lại em thấy bất tiện cho tuị em wá. Số tiền tụi em bỏ ra ôn thi trên hocmai đâu có phải ít đâu, mà tụi em chẳng nhận được mảnh giấy nào, hay do bản quyển tài liệu hocmai?. Với số tiền đk luyện thi vip online trên hocmai thì tụi em co' thể học trực tiếp dc 3môn trên trung tâm luyện thi chất lượng cao vĩnh viễn, 1tuần 30 tiết+tài liệu hỗ trợ đầu đủ. em xin hocmai xem lại cách hoạt động của luyện thi vip, từ lúc khóa luyện thi vip bắt đầu đến giờ thì vẫn chưa làm cho bọn hài lòng lắm, các bạn còn nhiều thắc mắc lắm,mà câu trả lời chỉ thì hoàn toàn từ phía bqt hocmai, đóng góp ý kiến của tụi em chỉ thừa?

T

tenlahoang

Chuẩn xác, hocmai.vn có nhiều thiếu xót quá.
Lúc quảng cáo nghe rất hấp dẫn, thấy rất nhiều hỗ trợ, rất nhiều ưu điểm nhưng ai dè nhược điểm còn nhiều hơn. Mình thấy nhất là phần được hỗ trợ trực tuyến ... hix đến post cả bài nhờ mấy anh trên này làm hộ ở khóa VIP còn 2 ngày chưa thấy ai trả lời chứ chưa nói đến trực tuyến.

D

dkhung

đúng là co' nhiều nhược diểm thật dấy. Tài liệu lý + hoá tải về nhưng rât mờ, e rằng in ra khó có thể đọc được

K

kiemsy87

uh,mình cũng thấy thế.thắc mắc của mình mình gửi gần 3 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hồi âm.mình mong ban quản trị của hocmai tiếp thu ý kiến của các bạn để tạo điều kiện tụi em có đầy đủ kiến thức để thi tốt kì thi đại học tới ạ.

M

manhhung

Thấy ko, em nói mà, hocmai đâu có quan tâm ý kiến của chúng ta đâu, quyết định từ 1 phía nơi họ thôi. Mình rất là tiếc và hối hận đã đóng tiền cho khóa học này, số tiền đó ko phải ít thuyết phục mãi gia đình mới cho, từ lúc bắt đầu đến giờ chưa học được cái gọi là kiến thức hocmai đưa ra cả, lúc hocmai quảng cáo thì ôi thôi, nhưng bây giờ tiền mất mà kiến thức ko có, làm cho qua.
Thôi mình và các bạn ráng chịu, tại chúng mình quá tin vào hocmai, ko làm gì lấy lại tiền dc đâu dù là 50% số tiền. Chắc từ đây mình ko dám giới thiệu cho bạn mình và người khác tham gia khóa luyện thi vip của hocmai nữa đâu.

A

anhthu1290

Thấy ko, em nói mà, hocmai đâu có quan tâm ý kiến của chúng ta đâu, quyết định từ 1 phía nơi họ thôi. Mình rất là tiếc và hối hận đã đóng tiền cho khóa học này, số tiền đó ko phải ít thuyết phục mãi gia đình mới cho, từ lúc bắt đầu đến giờ chưa học được cái gọi là kiến thức hocmai đưa ra cả, lúc hocmai quảng cáo thì ôi thôi, nhưng bây giờ tiền mất mà kiến thức ko có, làm cho qua.
Thôi mình và các bạn ráng chịu, tại chúng mình quá tin vào hocmai, ko làm gì lấy lại tiền dc đâu dù là 50% số tiền. Chắc từ đây mình ko dám giới thiệu cho bạn mình và người khác tham gia khóa luyện thi vip của hocmai nữa đâu.

hi. Chào bạn, tớ cũng đang tham gia khóa học, Tớ nghĩ không đến nỗi như vậy đâu. Bây giờ các anh chị phụ trách của hocmai cũng đang nỗ lực hết sức để cho mọi người có được đầy đủ kiến thức. Tớ thấy có những nơi bỏ phiếu và đóng góp ý kiến cho khóa học mà. Các anh chị cũng rất quan tâm đến ý kiến của mọi người đấy chứ. Nếu không thì làm gì có chuyện chúng ta được tặng sách, hay phòng chat vip của môn hóa đâu.
Giờ mọi người hãy cũng cố gắng nha! hi , Chúc cậu thành công trong kỳ thi sắp tới!:)

M

manhhung

hi. Chào bạn, tớ cũng đang tham gia khóa học, Tớ nghĩ không đến nỗi như vậy đâu. Bây giờ các anh chị phụ trách của hocmai cũng đang nỗ lực hết sức để cho mọi người có được đầy đủ kiến thức. Tớ thấy có những nơi bỏ phiếu và đóng góp ý kiến cho khóa học mà. Các anh chị cũng rất quan tâm đến ý kiến của mọi người đấy chứ. Nếu không thì làm gì có chuyện chúng ta được tặng sách, hay phòng chat vip của môn hóa đâu.
Giờ mọi người hãy cũng cố gắng nha! hi , Chúc cậu thành công trong kỳ thi sắp tới!:)

Chuyện phòng chat thì có gì đâu, đâu phải lúc nào cũng dc gặp thầy cô online, xin hỏi bạn có hỏi dc kiến thức gì từ thầy cô trong phòng chat ko, 1khóa vip online biết bao nhiêu học sinh, thử hỏi xem có đến phiên bạn hỏi ko, chằng thà 1 môn 1 tuần gặp 2 lần may ra hỏi dc, đằng này từ lúc bắt đầu đến giờ chỉ gặp dc môn hóa có 1 lần, mà mỗi lần thầy cô online từ 30'->45', hỏi dc gì?
Bạn thử nghĩ xem, tụi mình đóng tiền đi học, yêu cầu có tài liệu để học tập, như vậy có quá đáng lắm ko? có đòi hỏi ko? Thưa với bạn là hoàn toàn ko, cho dù bạn đi học thêm ở đâu hay luyện thi bất cứ nơi nào thì ít nhất cũng có 1 số tài liệu để chốt lại kiến thức.
Đã thế mình xin nói thẳng ra cho các bạn hiểu luôn:
Hocmai ko muốn tặng tài liệu vì sợ copy tài liệu ra ngoài, mất giáo án của họ.
Tại sao môn Toán dc tặng sách? Vì bộ sách đó được thầy Phương viết và bán ở ngoài công khai và môn Toán trên hocmai lấy dạy trong cuốn sách toán đó. Các biết trong các bài giảng môn Toán, đầu và cuối bài giảng thầy Phương toàn maketing 2 cuốn sách mình. Hocmai mua sách đó để ủng hộ thầy và đồng thời tặng sách cho các bạn, tại sao hocmai ko tặng sách ngay từ bắt đầu khóa vip đi?Nói thế thôi các bạn tự hiểu.
Có lẽ vấn đề thắc mắc tài liệu sẽ ko dc giải quyết đâu, kinh doanh thì phải vậy thôi, ko ai có lòng tốt cho ko đâu.

H

Help_physics

Thân chào tất cả các bạn!
Qua chuyện trên, chúng tôi đã biết về những thắc mắc của các bạn về khóa VIP, chúng tôi đang nỗ lực cố gắng đáp ứng đúng như cam kết và theo yêu cầu của các bạn. Mọi thắc mắc về khóa Vật lí VIP xin gửi link theo địa chỉ:

Nick: hocmai.vatli
Mod Vật lí: 0949038588

Xin cảm ơn, chúng tôi sẽ làm hài lòng các bạn!

M

Moderator

Tại sao môn Toán dc tặng sách? Vì bộ sách đó được thầy Phương viết và bán ở ngoài công khai và môn Toán trên hocmai lấy dạy trong cuốn sách toán đó. Các biết trong các bài giảng môn Toán, đầu và cuối bài giảng thầy Phương toàn maketing 2 cuốn sách mình. Hocmai mua sách đó để ủng hộ thầy và đồng thời tặng sách cho các bạn, tại sao hocmai ko tặng sách ngay từ bắt đầu khóa vip đi?

manhhung thân mến!

Anh cảm ơn em đã đóng góp ý kiến thiết thực cho khóa học VIP của Hocmai.vn.

>> Anh sẽ giải đáp thắc mắc của em cũng như một vài bạn cũng đang có thắc mắc giống em.

1. Tại sao môn Toán lại được tặng sách?

>>> Nếu dạy chậm như là đi xe đạp 15km/h (ai cũng có thể đi được) thì sẽ không dạy được hết khối lượng kiến thức. Nhưng nếu dạy với tốc độ như đi xe F1 300km/h (ít ai làm được) thì bắt buộc phải có giáo trình để kết hợp việc nghe giảng với việc xem giáo trình (giữa yếu tố nhanh và chậm). Nếu không có giáo trình thì khi xem các bài giảng clip trên Hocmai.vn sẽ có cảm giác nhanh khó nắm bắt vấn đề.

>>> Nếu như việc chữa bệnh phải tuân thủ chặt chẽ theo phác đồ của bác sĩ giỏi thì điều kiện cần để học hiệu quả môn Toán của thầy giáo Trần Phương trên mạng hocmai.vn nên có giáo trình "Bài giảng trọng tâm ôn luyện môn Toán".
>>> Đối với hai môn Lí và Hóa: các thầy đều giảng dạy bằng hình thức viết bảng, các tài liệu kèm theo đều được upload theo bài phù hợp trên Hocmai.vn. Các em đều có thể lấy về sử dụng.

2. Về sử dụng tài liệu trong khóa VIP?

>>> Tài liệu trên khóa VIP nếu như theo em nói "Hocmai ko muốn tặng tài liệu vì sợ copy tài liệu ra ngoài, mất giáo án của họ." Như vậy không đúng.

>>> Hocmai đang thực hiện tặng tài liệu Toán VIP và cho phép tải tài liệu 2 môn Vật lí và Hóa học. Như thế không thể nói là sợ mất giáo án được.

3. Quảng cáo tài liệu?

>>> Chi phí cho mỗi bộ sách như anh đã nói ở trên là 85k cho một bộ cộng với toàn bị chi phí liên quan khác trong việc chuyển tài liệu cho các em. Vì thế không thể nói là quảng cáo được. Hơn nữa đây là tài liệu có bán ở tất cả các hiệu sách trên toàn quốc mà đã được nhiều bạn biết đến và mua về sử dụng.

BQT

C

chuoiviet

Đành cố gắng tự học thôi, không đủ ở đây thì vào google tìm, minh cg hay lam như vậy vì nhiều khi trên bài giảng ko có thứ mình tìm mà helper nhièu lúc cũng không thể trả lời mình ngay được, quá bận thì phải ? Mình chỉ thấy học mãi cho mình 1 hướng đi , 1 sự tự tin cần thiết chứ không nhất định là phải lo tất cho mình, mọi người hãy cung nhau chia sẻ và dựa vào bản thân mình nhé , chúc mọi người ôn thi tôt

D

dotrungnam

uk`! minh` thấy các anh cũng quan tâm đến ý kiến của chúng ta đấy chứ , xem bài giảng 1 phần mình phải mua thêm tài liệu trắc nghiệm để học .Hocmai chỉ để xem lại bài giảng cách làm thôi. theo mình là thì vừa học trên hocmai chúng mình phải mua thêm tài liệu trắc nghiệm vể nhà tự làm !

o0o---[CK]nct---o0o

W

whoami_o0o

ủa? mà tặng sách sao pắt đăng kí thông tin rườm rà thế, đúng ra nếu có thiện chí tặng thì nên gởi mail đến mỗi người đã đăng kí học. Bây h vô mấy nhà sách tìm cũng có thấy bán đâu. Tài liệu môn Hoa' thì không đủ + mờ! Không đọc ra chữ luôn!

N

nguyenthetu

bạn có thể đồng thời đăng nhập hai lần trên 1 máy.Sau đó 1 bạn để nghe cô giảng ,1 để theo dõi tài liệu cũng được mà .Tuy nhiên có tài liệu tách riêng thì cũng hay hơn đúng không!............

H

hathu21

Chuyện phòng chat thì có gì đâu, đâu phải lúc nào cũng dc gặp thầy cô online, xin hỏi bạn có hỏi dc kiến thức gì từ thầy cô trong phòng chat ko, 1khóa vip online biết bao nhiêu học sinh, thử hỏi xem có đến phiên bạn hỏi ko, chằng thà 1 môn 1 tuần gặp 2 lần may ra hỏi dc, đằng này từ lúc bắt đầu đến giờ chỉ gặp dc môn hóa có 1 lần, mà mỗi lần thầy cô online từ 30'->45', hỏi dc gì?
Bạn thử nghĩ xem, tụi mình đóng tiền đi học, yêu cầu có tài liệu để học tập, như vậy có quá đáng lắm ko? có đòi hỏi ko? Thưa với bạn là hoàn toàn ko, cho dù bạn đi học thêm ở đâu hay luyện thi bất cứ nơi nào thì ít nhất cũng có 1 số tài liệu để chốt lại kiến thức.
Đã thế mình xin nói thẳng ra cho các bạn hiểu luôn:
Tại sao môn Toán dc tặng sách? Vì bộ sách đó được thầy Phương viết và bán ở ngoài công khai và môn Toán trên hocmai lấy dạy trong cuốn sách toán đó. Các biết trong các bài giảng môn Toán, đầu và cuối bài giảng thầy Phương toàn maketing 2 cuốn sách mình. Hocmai mua sách đó để ủng hộ thầy và đồng thời tặng sách cho các bạn, tại sao hocmai ko tặng sách ngay từ bắt đầu khóa vip đi?Nói thế thôi các bạn tự hiểu.
Có lẽ vấn đề thắc mắc tài liệu sẽ ko dc giải quyết đâu, kinh doanh thì phải vậy thôi, ko ai có lòng tốt cho ko đâu.
Ý kiến của cậu về phòng chat tớ hoàn toàn ủng hộ. Lịch học của bọn tớ là cả sáng và chiều ở trên trường chỉ có tối mới ol đc , cho nên tớ cũng không hỏi đc gì luôn, bùn quá. Còn về vấn đề tài liệu ôn thì đúng là hơi ít thật, mặc dù thầy giảng bài rất hay ( môn lý). Nhưng thôi, cậu đừng quá gay gắt như thế, phải tự vận động tìm tài liệu thêm thôi, cái gì mới mà chả có thiếu sót, không thể tránh khỏi,

H

hoatinh91vp

cái gì cũng có 2 mặt của nó, chúng mình nen nhìn 1 cách toàn diện chứ nhỉ, không có gì là hoàn hảo hết cậu àh

T

thuykhu6

Đúng vậy mình cũng nghỉ thế.bạn manhhung có cần phải yêu cầu khắt khe như vậy không.Dù sao thì các thầy cô cũng đã rất cố gắng để đem lại những gì tốt nhất cho tất cả các bạn.Mặc dù còn nhìu thiếu sót nhưng đối với mình chẳng sao cả bởi có cái gì là hoàn hảo đâu

Top Bottom