Sinh 9 Lưới thức ăn

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Last edited:

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
Vẽ lưới TA có cỏ, rắn, châu chấu, vi khuẩn,chuột, hổ , đại bàng, trâu
Vẽ lưới có gì khó khăn đâu ?
Vẽ các chuỗi rồi lồng các chuỗi vào với nhau
Nếu không biết con này có ăn con kia không thì tìm trên google
Hôm trước em cũng đăng 1 bài y dạng này rồi mà nhỉ?

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Em vẽ dạng từ sv thức ăn (cây cỏ,v.v) Rồi SVTT bậc 1,2,3,4,.. rồi đến sv phân giải nối với nhau được không ạ?Em xem độc thấy người ta vẽ vòng tròn,... kiểu như này.. Mà kiểu này lại khó võ với em... Nên em hỏi chứ.
Vẽ lưới có gì khó khăn đâu ?
Vẽ các chuỗi rồi lồng các chuỗi vào với nhau
Nếu không biết con này có ăn con kia không thì tìm trên google
Hôm trước em cũng đăng 1 bài y dạng này rồi mà nhỉ?

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
Em vẽ dạng từ sv thức ăn (cây cỏ,v.v) Rồi SVTT bậc 1,2,3,4,.. rồi đến sv phân giải nối với nhau được không ạ?Em xem độc thấy người ta vẽ vòng tròn,... kiểu như này.. Mà kiểu này lại khó võ với em... Nên em hỏi chứ.
Vẽ vòng tròn là sao em nhỉ ?
Em xem trong SGK người ta có vẽ lưới thức ăn minh hoạt mà ?
Vẽ kiểu của bạn @bé nương nương bên trên kia là chuẩn đó

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Vẽ vòng tròn là sao em nhỉ ?
Em xem trong SGK người ta có vẽ lưới thức ăn minh hoạt mà ?
Vẽ kiểu của bạn @bé nương nương bên trên kia là chuẩn đó
Đấy, kiể unhư vẽ của bạn đấy ấy e gọi là vẽ vòng tron.. Em thì nghĩ là sắp xếp các sv sản xuất (cây cỏ,v.v) Rồi SVTT bậc 1,2,3,4,.. rồi đến sv phân giải theo thứ tự rồi nối với nhau
Sinh vật sản xuấtSinh vật tiêu thụ bậc 1Sinh vật tiêu thụ bậc2Sinh vật tiêu thụ bậc ....Sinh vật phân giải
...............................................................................................................................................................................................
...............................................................................................................................................................................................
..............................................................................................................................................................................................
[TBODY] [/TBODY]
Em điền tên vô đó rồi nói lại theo con nào ăn con nào đc ko ạ?

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
Đấy, kiể unhư vẽ của bạn đấy ấy e gọi là vẽ vòng tron.. Em thì nghĩ là sắp xếp các sv sản xuất (cây cỏ,v.v) Rồi SVTT bậc 1,2,3,4,.. rồi đến sv phân giải theo thứ tự rồi nối với nhau
Sinh vật sản xuấtSinh vật tiêu thụ bậc 1Sinh vật tiêu thụ bậc2Sinh vật tiêu thụ bậc ....Sinh vật phân giải
..............................................................................................................................................................................................
[TBODY] [/TBODY]
Chị không hiểu em nói gì :D
Nối lại với nhau trong bảng hay nối ra giấy nhỉ ?
Hơi khó hiểu :)

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
[TBODY] [/TBODY]
để yêu cầu vẽ lưới thức ăn , vẽ đấy m , m điền như thế thì không được.CHỉ khi người ta yêu cầu thôi.Còn m muốn vẽ lưới thì đặt các mắt xích chung từ trái sang phải theo thứ tự như trong chuỗi thức ăn rồi nhìn thử con nào cho con nào ăn và nối lại là xong.Mày vẽ nhiều sẽ quen,chị chii nói đúng ,mấy dạng m hỏi như này thực không khó.

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
Kiểu như em viết tên ra rồi xong nối là đc (ở ngoài giấy thì không kẻ bảng, em kẻ trong đây cho dễ nhìn thôi :v
Không được nha
Trong lưới thức ăn chắc chắn phải có các mắt xích chung :)
Nên không được nối nối nha
Cách duy nhất là làm như bên trên kia thôi

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Không được nha
Trong lưới thức ăn chắc chắn phải có các mắt xích chung :)
Nên không được nối nối nha
Cách duy nhất là làm như bên trên kia thôi
Thế thì khó vẽ lắm ạ.. Em không hiểu vẽ cái đấy như thế nào ạ.. Mọi người chỉ dẫn hộ em với

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
Thế thì khó vẽ lắm ạ.. Em không hiểu vẽ cái đấy như thế nào ạ.. Mọi người chỉ dẫn hộ em với
Bắt đàu từ SVSX là: Cỏ (thực vật)
Sau đó vẽ các nhánh đầu mỗi nhánh là sinh vật tiêu thụ bậc 1
Rồi lại vẽ các nhánh con :) Đầu các nhánh là SV tiêu thụ bậc 2
Đến đây sẽ xuất hiện các sinh vật trùng nhau, điều em cần làm là sắp xếp các nhánh đó lại gần và gộp chúng lại thành 1
Tương tự đến hết
Khó hiểu nhỉ ?
Nhưng em tự viết ra theo chị nói xem :)

Top Bottom