Lúc nào cũng đỗ lỗi tại tôi

Status
Không mở trả lời sau này.

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình ko thích cách bố mẹ mình xử sự chút nào, khi nào mà bố mẹ quên đồ hay cái gì mất là bắt đầu mình là đối tượng đầu tiên.
Mình cũng có bảo lại là ko đc ns như thế rồi nhưng mà bố mẹ mình vẫn vậy.
Gần đây nhất là lúc nãy ba mình tìm cái bấm, ko thấy cái bảo :'' Cái gì mà mày chả đụng vô'' xong la mình, đỗ lỗi tại mình cho xong chuyện.
Mình ko biết đó có phải là tính xấu của người Việt mình ko nữa mà ngoài đời mình cũng gặp vài người như vậy.
Bạn bè mình cũng như thế, mỗi khi nó nhìn bài mình xong sai thì lại đi chửi mình, trong khi đó mới là lỗi của nó chứ, chả liên quan gì cả mà cứ đi ns người ta Tức bà cố.
Mình ko biết lần sau bố mẹ mình nói vậy nữa thì mình nên nói câu gì cho ngầu nhất nữa đây? Vì dù gì mọi câu ns mình cũng đã thử mà ko có hiệu quả rồi.
Phải làm sao đây???

yo=ona

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2017
683
413
101
Hà Nam
Mình ko thích bố mẹ mình chút nào, khi nào mà bố mẹ quên đồ hay cái gì mất là bắt đầu mình là đối tượng đầu tiên.
Gần đây nhất là lúc nãy ba mình tìm cái bấm, ko thấy cái bảo :'' Cái gì mà mày chả đụng vô'' xong la mình, đỗ lỗi tại mình cho xong chuyện.
Mình ko biết đó có phải là tính xấu của người Việt mình ko nữa mà ngoài đời mình cũng gặp vài người như vậy.
Bạn bè mình cũng như thế, mỗi khi nó nhìn bài mình xong sai thì lại đi chửi mình, trong khi đó mới là lỗi của nó chứ, chả liên quan gì cả mà cứ đi ns người ta Tức bà cố.
Mình ko biết lần sau bố mẹ mình nói vậy nữa thì mình nên nói câu gì cho ngầu nhất nữa đây? Vì dù gì mọi câu ns mình cũng đã thử mà ko có hiệu quả rồi.
Phải làm sao đây???
chỉ cần cười và nói còn ko biết
giống tớ quá hen

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
chỉ cần cười và nói còn ko biết
giống tớ quá hen
bố mẹ mình khi nào cũng vậy làm mình thấy ghét
ns ko biết cũng như ko
:(
chửi thêm

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH
Mình ko thích bố mẹ mình chút nào, khi nào mà bố mẹ quên đồ hay cái gì mất là bắt đầu mình là đối tượng đầu tiên.
Phải làm sao đây???

Cách duy nhất là im lặng bn a~Bởi vì : bố mẹ quên đồ xong la + đổ lỗi tại bn chứng tỏ chắc là đang bực bội chuyện gì đó. Mà bn cũng biết , người đang bực thì rất dễ nổi cáu , đụng tí thì có thể sẽ nói những câu không nên nói => im lặng vẫn tốt nhất bn ạ ! Cơ mà nếu nói như vậy thì bn cũng là người Việt ? nghĩa là bn đang nói ra tính xấu của chính bn ? Mình hiểu ! Cái cảm giác của bn ! Nhiều lúc tủi thân lắm ! nhưng biết sao , dù gì thì đó cũng là bố mẹ của bn - họ sinh ra bn đấy ! Đừng giận họ , sau này bn sẽ hiểu rồi bn sẽ ân hận thôi ! Còn cái vụ bn bè ! Dễ lắm ! Mình nói thật , bn như vậy không chơi thì tốt hơn . Tốt nhất nói với nó một câu kiểu : Thế thôi ! T làm sai mờ ! Nhìn làm gì ? T biết m học giỏi r ! (p/s : suy nghĩ của t . mỗi ng` đều có những suy nghĩ khác nhau nên tất nhiên không tránh khỏi.....dù gì thì có gì sai thì thông cảm cho t nhé!)

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
tớ cũng giống bạn khi nào bố mẹ quên cái gì là lại nói tại mày nên mới thế mà trong khi đó là tại bố mẹ mình có biết gì đâu lúc nào cũng bị là hết

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
Phải làm sao đây???
người ta gọi đó là giận cá chém thớt mình bị vậy hoài à

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Cách duy nhất là im lặng bn a~Bởi vì : bố mẹ quên đồ xong la + đổ lỗi tại bn chứng tỏ chắc là đang bực bội chuyện gì đó. Mà bn cũng biết , người đang bực thì rất dễ nổi cáu , đụng tí thì có thể sẽ nói những câu không nên nói => im lặng vẫn tốt nhất bn ạ ! Cơ mà nếu nói như vậy thì bn cũng là người Việt ? nghĩa là bn đang nói ra tính xấu của chính bn ? Mình hiểu ! Cái cảm giác của bn ! Nhiều lúc tủi thân lắm ! nhưng biết sao , dù gì thì đó cũng là bố mẹ của bn - họ sinh ra bn đấy ! Đừng giận họ , sau này bn sẽ hiểu rồi bn sẽ ân hận thôi ! Còn cái vụ bn bè ! Dễ lắm ! Mình nói thật , bn như vậy không chơi thì tốt hơn . Tốt nhất nói với nó một câu kiểu : Thế thôi ! T làm sai mờ ! Nhìn làm gì ? T biết m học giỏi r ! (p/s : suy nghĩ của t . mỗi ng` đều có những suy nghĩ khác nhau nên tất nhiên không tránh khỏi.....dù gì thì có gì sai thì thông cảm cho t nhé!)
mình ko thích
cái kiểu bố mẹ mình , đặc biệt là mẹ xong rồi đi ns vs người khác kể tật xấu của mình làm mất hình ảnh của mình trong mắt họ chút nào.

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH
Bố mẹ ? nhắc đến thì ai chả hiểu ! bố mẹ nghĩa là đâu còn trẻ nữa . không trẻ thì gọi là già mà già thì hay mắc bệnh "đãng trí" lắm ! kể cả t cũng bị mờ ! Aizz....nếu nói gì thì cũng là bố mẹ , ừ nhiều lúc cổ hủ lắm tất nhiên không tránh khỏi việc lỡ mồm ! T bị vậy cũng nhiều r :) nhưng các cậu đã thử suy nghĩ tích cực lên chưa ? sao không nghĩ đó như một bài học bố mẹ dạy cho mình . Hãy nghĩ theo lối khác r t tin các cậu sẽ vượt qua được thôi !

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
ờ cậu sai rồi không bố mẹ nào đi kể tật xấu cả kể cả lúc nóng giận

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
lâu ngày cũng quen thôi mình bị vậy thì chỉ có im lặng nghe nói xíu xong huýt sáo nhỏ nhỏ rồi chạy ra ngoài

Hồng Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
802
413
169
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
Phải làm sao đây???
Vậy là giống mình quá rồi, bố mẹ mình cũng vậy nữa. Bố mẹ đi làm cả ngày mệt nên về làm cái gì cũng cáu và đổ lỗi cho mình hết, mặc dù có những chuyện chẳng phải lỗi của mình nữa nên cũng phải thông cảm cho bố mẹ thôi.... mặc dù thật sự rất khó chịu và cũng muốn cáu luôn vậy đó

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Vậy là giống mình quá rồi, bố mẹ mình cũng vậy nữa. Bố mẹ đi làm cả ngày mệt nên về làm cái gì cũng cáu và đổ lỗi cho mình hết, mặc dù có những chuyện chẳng phải lỗi của mình nữa nên cũng phải thông cảm cho bố mẹ thôi.... mặc dù thật sự rất khó chịu và cũng muốn cáu luôn vậy đó
mình chỉ ko thích cách ứng xử đó thôi

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Phải làm sao đây???
cái này thì phải nói thẳng thắn, mình là mình bố mẹ là bố mẹ đâu thể cái gì cũng đổ lỗi tại mình! Có lần mình nói :"Con có phải bách khoa toàn thư đâu mà cứ hỏi con mãi vậy?" nhưng lúc đó bức xúc quá thôi đừng giống mình vì mình bị mắng rùi.Không thì lì mặt vào.Mà không được nữa thì trả lời "con không biết hỏi con cũng chẳng ra thôi thì để con tìm cho"

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
cái này thì phải nói thẳng thắn, mình là mình bố mẹ là bố mẹ đâu thể cái gì cũng đổ lỗi tại mình! Có lần mình nói :"Con có phải bách khoa toàn thư đâu mà cứ hỏi con mãi vậy?" nhưng lúc đó bức xúc quá thôi đừng giống mình vì mình bị mắng rùi
kiểu này chắc nói xong bị tát sái hám à

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom