[LTĐB] Cảm Nhận Về Bài Giảng Thầy Quang Anh!

K

kienthuc.

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

*** Phương pháp dạy của Thầy!
Mình cảm thấy Thầy Quang Anh dạy rất hay (chậm + kĩ + Dễ hiểu)! Lúc trước mình cũng có rất nhiều kiến thức chưa nắm vững. Nhưng sau khi xem các bài giảng mà Thầy đăng mình đã nắm được các bản chất thật sự của chúng ---->> Ứng dụng vào bài tập rất tốt!
*** Về việc Thầy có hơi chậm trễ trong vấn đề đăng bài giảng.
Mình nghĩ cả 2 phía Thầy và chúng ta đều không ai muốn đâu, có lẽ Thầy bận nhiều việc quá! Nên mình mong các bạn hãy bình tỉnh và thông cảm cho Thầy!
Trong thời gian chờ đợi bài giảng các bạn có thể xem lại các bài giảng cũ để nắm cho thật vững các kiến thức ấy. Ngoài ra, các bạn cũng có thể tập trung vào 2 môn còn lại ( Hóa + Tóan) vì mình nghĩ thi ĐH, CĐ ( Khối B) đâu chỉ riêng môn Sinh đâu!
Chúc các bạn học tốt!
Mến chào các bạn!

K

khanhchauquyen

mình thật ngưỡng mộ sự kiên nhẫn của bạn kienthuc. mình mỏi mệt về sự đợi chờ này. thầy Anh dạy hay, mình đồng ý cho nên chỉ cần học một lần là nắm rồi, đó là những cái cơ bản mà. còn cần nhiều thứ ở những bài phương pháp để luyện kĩ năng mức độ thi đại học. bạn đã học trong lớp, ít nhiều gì thầy cô trong lớp đã dạy qua 1 lần, bạn học 1 lần nữa ở hocmai, sẽ dễ dàng tiếp thu thôi.
mình không biết, mình hỏi thiệt là để làm được một bài giảng mất bao lâu để bạn xem được, bạn biết không? nếu lâu thì mình đành chịu. các môn khác của hocmai tiến độ rất tốt.
tuần này tới nay chưa có bài giảng mới. kì thi đại học quan trọng cần phải chuẩn bị chu đáo. Sự thật là mình tin tưởng hoàn toàn vào hocmai, các thầy cô hocmai thì tuyệt vời, thầy Anh dạy thật hay rồi, tốt hết. nhưng bài giảng quá chậm, chưa có nhiều bài phương pháp, tổng hợp-mình thật lo lắng! còn môn hóa môn toán, mình thấy ổn rồi, tương đối, trước ngày thi thì sẽ chuẩn bị hoàn chỉnh.

H

hocmai.sinhhoc

mình thật ngưỡng mộ sự kiên nhẫn của bạn kienthuc. mình mỏi mệt về sự đợi chờ này. thầy Anh dạy hay, mình đồng ý cho nên chỉ cần học một lần là nắm rồi, đó là những cái cơ bản mà. còn cần nhiều thứ ở những bài phương pháp để luyện kĩ năng mức độ thi đại học. bạn đã học trong lớp, ít nhiều gì thầy cô trong lớp đã dạy qua 1 lần, bạn học 1 lần nữa ở hocmai, sẽ dễ dàng tiếp thu thôi.
mình không biết, mình hỏi thiệt là để làm được một bài giảng mất bao lâu để bạn xem được, bạn biết không? nếu lâu thì mình đành chịu. các môn khác của hocmai tiến độ rất tốt.
tuần này tới nay chưa có bài giảng mới. kì thi đại học quan trọng cần phải chuẩn bị chu đáo. Sự thật là mình tin tưởng hoàn toàn vào hocmai, các thầy cô hocmai thì tuyệt vời, thầy Anh dạy thật hay rồi, tốt hết. nhưng bài giảng quá chậm, chưa có nhiều bài phương pháp, tổng hợp-mình thật lo lắng! còn môn hóa môn toán, mình thấy ổn rồi, tương đối, trước ngày thi thì sẽ chuẩn bị hoàn chỉnh.
Chào các em!
Trước tiên Hocmai.vn cảm ơn các em rất nhiều vì đã quan tâm và tham gia khóa học. Một số bài tập về phương pháp, tổng hợp hocmai.vn sẽ đưa lên sớm nhất. Các em yên tâm, đợt này các thầy, cô đang xúc tiến đẩy nhanh tiến độ.
Chúc các em học tốt!

C

conquylentroi

Chào các em!
Trước tiên Hocmai.vn cảm ơn các em rất nhiều vì đã quan tâm và tham gia khóa học. Một số bài tập về phương pháp, tổng hợp hocmai.vn sẽ đưa lên sớm nhất. Các em yên tâm, đợt này các thầy, cô đang xúc tiến đẩy nhanh tiến độ.
Chúc các em học tốt!
em thấy thầy nói giông như hứa suông vậy theo lịch trình thì mấy bài đó bây giờ pải đang rồi em đã hoàn toàn tinh tưởng ở hocmai ko đi học thêm bây giờ thì có muồn đi học cũng ko được
em học những khóa học khác có bị delay như khóa sinh của thầy Quang Anh đâu
Mong thầy nhanh lên tháng ba là phải giải đề rùi thầy ơi

H

hocmai.sinhhoc

Chào em!
Thời gian vừa rồi thầy Quang Anh có chút việc bận, khôn thể quay các bài giản đúng tiến độ. Đợt này thầy đã quay bổ sung. Hocmai cũng đang tổng hợp và đưa lên! Hocmai cũng đã đưa đề kiểm tra số 1 lên, các em tham khảo và làm nhé! Các thầy, cô sẽ đưa bài giảng chữa đề lên sau.
Chúc em học tốt!

T

toichon1conduong

:-SS
hơi lo về quá trình phát hành bài giảng
nhưng niềm tin đã đặt hết nơi thầy mong thầy đừng bỏ rơi bọn em nhé
:)

H

hocmai.sinhhoc

mình thấy thầy chưa xoáy vào sách giáo khoa. giống như dạy cho học sinh Chuyên sinh...
Chào em!
Thầy Quang Anh đã chọn lọc tương đối kĩ những kiến thức dạy cho khóa mình, nên các em cứ yên tâm. Những kiến thức thầy dạy đều là những kiến thức trọng tâm, xoáy sâu vào các dạng đề thi đại học chứ không lan man như sách giáo khoa. Các em chứ ý nghe thầy giảng, ghi chép bài cần thận và luyện tập lại những dạng bài tập tự luyện. Sắp tới các thầy, cô sẽ đưa bổ sung thêm một số dạng bài nữa để các em củng cố.
Chúc các em học tốt!

N

ngobaochauvodich

chào bạn

mình thấy thầy chưa xoáy vào sách giáo khoa. giống như dạy cho học sinh Chuyên sinh...

Chào bạn !

Thầy Quang Anh dạy rất tốt rồi, mình còn mong muốn thầy dạy giải bài tập di truyền với những bài thật khó, có tính phân loại cao
Chuyên sinh đâu có học những thứ này, mà học Sinh lí động vật, thực vật, sinh học tế bào, vi sinh vật, di truyền....
Và bạn có biết mấy thầy cô ra đề thi học sinh giỏi quốc gia môn Sinh cũng ra đề thi Tuyển Sinh Đại Học hay không
Bạn có biết đề đại học môn Sinh bây giờ là 22 câu bài tập tính toán ,đòi hỏi phải có kĩ năng và phương pháp giải , còn lại 28 câu kia là giáo khoa tổng hợp,chứ đâu có câu nào thuộc lòng SGK là chọn được ngay đâu mà bạn kêu thầy xoáy vào SGK
Với lại vấn đề SGK là do thầy cô trên lớp bạn dạy hoặc bạn tự học, còn học thêm, nhất là luyện thi đại học là phải biết thêm ngoài sách GK (về phương pháp giải bài tập)
Một vấn đề cuối muốn nói với bạn là thi Tuyển Sinh ĐH là cả nước cùng làm chung, và thi tuyển, vậy có được xem là 1 kì thi học sinh giỏi quốc gia hay không, và có cần phải học thêm nhiều bài khó để làm tốt đề thi tuyển sinh ĐH hay không ? :D

A

anhtien_nguyen

Chào bạn !

Thầy Quang Anh dạy rất tốt rồi, mình còn mong muốn thầy dạy giải bài tập di truyền với những bài thật khó, có tính phân loại cao
Chuyên sinh đâu có học những thứ này, mà học Sinh lí động vật, thực vật, sinh học tế bào, vi sinh vật, di truyền....
Và bạn có biết mấy thầy cô ra đề thi học sinh giỏi quốc gia môn Sinh cũng ra đề thi Tuyển Sinh Đại Học hay không
Bạn có biết đề đại học môn Sinh bây giờ là 22 câu bài tập tính toán ,đòi hỏi phải có kĩ năng và phương pháp giải , còn lại 28 câu kia là giáo khoa tổng hợp,chứ đâu có câu nào thuộc lòng SGK là chọn được ngay đâu mà bạn kêu thầy xoáy vào SGK
Với lại vấn đề SGK là do thầy cô trên lớp bạn dạy hoặc bạn tự học, còn học thêm, nhất là luyện thi đại học là phải biết thêm ngoài sách GK (về phương pháp giải bài tập)
Một vấn đề cuối muốn nói với bạn là thi Tuyển Sinh ĐH là cả nước cùng làm chung, và thi tuyển, vậy có được xem là 1 kì thi học sinh giỏi quốc gia hay không, và có cần phải học thêm nhiều bài khó để làm tốt đề thi tuyển sinh ĐH hay không ? :D

bạn làm hết đề Thi ĐH sinh 2007, 2008, 2009, 2010, 2011 chưa? nếu đã làm hết thì mới có khả năng nhận xét. coi thử sách giáo khao có bao nhiêu công thức... nhưng khi Thi ĐH là người ta chỉ cho Người ra đề 2 quyển sách sgk Sinh học 12 và 1 quyển sách bài tập sinh học 12. còn nói về toán sinh, chỉ tập trung: AND - ARN - protêin, Menden-Mocgan-Di truyền liên kết giới tính, Hacđi-Vanbec, ảnh hưởng của nhiệt độ lên đời sống sinh vật và sự biến đổi năng lượng trong dòng sinh thái...

p/s: nếu xem thường sách giáo khoa Sinh, bạn sẽ phải hối hận trong kì thi ĐH 2012

Top Bottom