Vật lí [Lớp 9] Điện từ

Nhi_min

Học sinh
Thành viên
14 Tháng tám 2017
191
38
26
Bình Định
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo em biết thì khi cực N của nam châm lại gần cuộn dây thì số đường sức từ xuyên qua tiết diện S của cuộn dây tăng. Vậy nếu cực S của nam châm lại gần cuộn dây thì số đường sức từ xuyên qua tiết diện trên tăng hay giảm ạ?

samhai

Học sinh
Thành viên
4 Tháng mười 2017
84
38
49
20
Hà Giang
Theo mình thì không bạn ạ ở hai đầu thì lực từ luôn mạnh nhất hay là đường sức từ nhiều nó chỉ khác chiều thôi nhất nên số đường sức từ giảm còn ít nhất khi nó đối diện với phần giữa của nam châm trong hình ý

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
View attachment 37611
Theo em biết thì khi cực N của nam châm lại gần cuộn dây thì số đường sức từ xuyên qua tiết diện S của cuộn dây tăng. Vậy nếu cực S của nam châm lại gần cuộn dây thì số đường sức từ xuyên qua tiết diện trên tăng hay giảm ạ?
nếu cực S của nam châm lại gần cuộn dây thì số đường sức từ xuyên qua tiết diện trên tăng

Trung Đức

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng bảy 2016
281
243
164
25
Hà Nam
cực nào của nam châm lại gần cuộn dây cũng làm tăng số đường sức từ đi qua cuộn dây bạn nhé. các cực khác nhau lại gần chỉ làm chiều dòng điện trong cuộn dây khác nhau mà thôi

• Like
Reactions: Tên để làm gì
Top Bottom