Tin học Lỗi web và lỗi phần mềm

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
fake Ip nói nôm na là bạn duyệt web ở Singapor và Hongkong chứ không phải bạn duyệt web ở nhà của bạn.

VPN thì không nên dùng thằng Hola, nên dùng các thằng khác, ví dụ Nord VPN ( trả phí) hoặc Zemate miễn phí.
Bạn cài extension của chrome thôi, không cần cài đặt. Không biết bạn hiểu ý mình không nhỉ

xác định rồi, mạng nhà bạn đó :)) không phải do nghẽn mạng đâu, fb cty lớn số lần nghẽn mạng không nhiều.
Mình hỏi là bạn xài FPT phải không?
Cách giải quyết có 2 cách:
+ Restart module.
+ FakeIP như mình nói ở trên.

Còn nếu bạn dùng FPT thì chỉ có 1 cách duy nhất là dùng VPN để fake IP, nếu bạn không làm thì bạn đợi sáng mai :D, mạng lag toàn vào buổi tối thôi.
Anh ơi anh có biết làm sao mà mỗi lần em bật máy lên thì các phần mềm nó cũng tự mở như vậy mà chưa kịp nhấn vào phần mềm gì ?
Anh có biết tại sao không ?

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
Anh ơi anh có biết làm sao mà mỗi lần em bật máy lên thì các phần mềm nó cũng tự mở như vậy mà chưa kịp nhấn vào phần mềm gì ?
Anh có biết tại sao không ?
Do bạn để chế độ khởi động cùng Windows. Cái này có cái tiện là bật lên là xài được luôn, không cần phải click, thường thì phần mềm mình để khởi động cùng Windows là: Unikey, phần mềm diệt virus.
Còn lại thì bạn có thể tắt để máy khởi động nhanh hơn

Cách mở: Ctrl + Alt + Delete ( bấm cùng lúc ) => Task Manager.

Nếu thế này thì bấm more detail ở hình 1 để nó hiện ra cái hình số 2
Hình 1

Hình 2

Sau đó chuyển qua task: startup
Rồi bạn xem cái noà không cần thiết thì tắt. Mình nhớ chỗ này hình như có cái driver hay sao ấy, bạn nên chụp hình lại mình xem giúp cho nhé.

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,694
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Do bạn để chế độ khởi động cùng Windows. Cái này có cái tiện là bật lên là xài được luôn, không cần phải click, thường thì phần mềm mình để khởi động cùng Windows là: Unikey, phần mềm diệt virus.
Còn lại thì bạn có thể tắt để máy khởi động nhanh hơn

Cách mở: Ctrl + Alt + Delete ( bấm cùng lúc ) => Task Manager.

Nếu thế này thì bấm more detail ở hình 1 để nó hiện ra cái hình số 2
Hình 1
View attachment 156405

Hình 2
View attachment 156406

Sau đó chuyển qua task: startup
View attachment 156407
Rồi bạn xem cái noà không cần thiết thì tắt. Mình nhớ chỗ này hình như có cái driver hay sao ấy, bạn nên chụp hình lại mình xem giúp cho nhé.
Cái này là win 10 mà anh . Em cần win 7

cucbang1985@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2020
18
31
6
16
Hà Nội
trường THCS Mê Linh
có thể máy bạn lag đó :rongcon10 mik cũng ko bt mỗi khi vào web nào đó mik cũng bị vậy

Top Bottom