Lời nhắn mùa thi

H

hocmai.tuyensinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi ngàn lời chúc tới sĩ tử

Gửi ngàn lời chúc tới sĩ tử

Đồng hành cùng các bạn học sinh trong suốt một năm vừa qua, Hocmai.vn luôn nỗ lực không ngừng để mang đến cho học sinh các bài giảng chất lượng, các cuộc thi bổ ích và những thông tin tư vấn, hướng nghiệp thiết thực cho việc chọn trường, chọn nghề, định hướng tương lai của các bạn.

Chỉ còn một vài ngày nữa kì thi ĐH, CĐ 2012 chính thức bắt đầu, Hocmai.vn xin chúc tất cả các bạn học sinh luôn có đủ sức khỏe, đủ tự tin, đủ quyết tâm, đủ khát khao chiến thắng để hoàn thành tốt nhất bài thi của mình, con đường vinh quang đang chờ các bạn ở phía trước:
[YOUTUBE]0VaCKrb8hmc[/YOUTUBE]​

Những lời chúc, chia sẻ, tâm sự hay cả những kỉ niệm mùa thi của quý phụ huynh, các thầy cô giáo và chính các bạn cũng có thể chia sẻ tại topic này.

Hãy cùng tiếp thêm nghị lực và niềm tin cho các sĩ tử trong mùa thi 2011-2012!

Hocmai.vn

Last edited by a moderator:
L

loncon_lonton

Cố lên!

Vì văn tớ ko hay nên xin mở đầu pic bằng nội dung sưu tầm này nhé! Chúc cả nhà sẽ đạt được kết quả cao trong kì thi sắp tới:

1. Tránh Xa Điểm 1 ,
  2. Dẹp Điểm 2,
  3. Bye Điểm 3,
  4. Xa Điểm 4,
  5. Trốn Điểm 5,
  6. Căm Điểm 6,
  7. Quý Báu Gì điểm 7,
  8. Quyết Nhảy Qua Điểm 8,
  9. Bám Chặt Điểm 9,
  10. Vịn Chắc Điểm 10.
Love Hocmai.vn!:)>-

H

hocmai.tongthison

Kiến thức, tự tin và một chút may mắn sẽ giúp các em làm bài tốt. Cô cầu chúc các em sẽ hài lòng với kì thi sắp tới!

Một số kinh nghiệm rút ra từ bản thân hi vọng sẽ có ích cho các em nhé!

Ngoài việc đã chuẩn bị tốt về kiến thức, chúng ta có thể làm 1 số việc sau để giúp ta thêm tự tin và có may mắn:

1. Không cắt tóc, cắt móng tay, ... trong vòng 1 tuần trước khi thi

2. Đi vãn cảnh những nơi được đồn đại là tốt cho thi cử, linh thiêng (không cần thiết phải chen chân vào thắp hương hay sờ cái này cái nọ)

3. Mang vào phòng thi 1 vật may mắn của mình hoặc của người thân của mình

4. Chuẩn bị hết đồ đạc cần cho các buổi thi cho vào 1 cái túi, tránh tình trạng môn thi môn nào mới chuẩn bị môn đó. Bút không nên viết bút ngòi nhỏ, không nên dùng chì kim để tô, máy tính nên chuẩn bị 2 cái, nếu không thì nhớ xem pin đã thay lâu chưa thì đi thay và dùng trước đó vài ngày xem nó có bị chập cheng không. Nên dùng các đồ đạc ta đã quen và dùng qua rồi, không nên dùng bút mới vì có thể mực ra mờ.

5. Không ăn đồ ăn của cửa hàng lạ, tránh ăn đồ ăn dễ gây đầy bụng, sôi bụng, dễ buồn đi tiểu hay tiêu chảy như bún, phở (cái này nhanh đói nữa), trứng vịt lộn, hoa quả, xôi xéo, bánh cuốn, …. Tốt nhất là ăn xôi ruốc. Mang chai nước lọc vào phòng thi để uống.

6. Chỉ cho phép mình run khi nhận đề.

7. Làm bài tập trung, chắc chắn, không hóng hớt để bị dao động bởi xung quanh (vì chỉ có những bạn học không vững mới cần trao đổi, bọn học tốt nó chỉ im ỉm nó làm thôi). Toán thì làm đến đâu chắc đến đó, viết bài thoáng ra, hết ý cách dòng (không phải tiết kiệm giấy), không cần thiết phải để cách giấy cho những ý chưa làm được (vì biết mình làm bao nhiêu đâu mà cách, hoặc là không làm được thì cách làm gì), không cần làm tuần tự, ghi rõ ý đó là ý mấy câu mấy. Làm chắc chắn để không phải kiểm tra lại bài, làm cẩn thận và chi tiết vào ngay bài để đỡ mất thời gian nháp, nhất là không nên kiểm tra lại lúc gần hết giờ vì lúc đó rất dễ sửa đúng thành sai.

Hóa thì thêm cái nữa là phân bố thời gian cực kì hợp lí. Lí thuyết đọc mà thấy không làm được, không biết là bỏ qua, nên dành cho nó khoảng 30s, rất ít câu mới cần nhiều thời gian hơn. Bài tập thì dành khoảng 1,5 – 2 phút là cùng. Câu nào cực kì chắc chắn thì tô và gạch chéo luôn vào chữ “Câu …” vào trong đề để đánh dấu. Nhìn kĩ số thứ tự câu và phiếu trả lời trắc nghiệm không có là tô lệch đấy nhé! 5’ cuối mới là tô bừa.

Tất cả các phép tính đều bấm máy 2 lần.

F

<font color="blue"><b>minhgs</b></font>

Chúc tất cả các bạn học sinh lớp 12T2, 12T3 truờng THPT Quảng Xương 1 - Thanh Hóa nói riêng và tất cả các bạn thí sinh chuẩn bị bước vào kỳ thi ĐH sắp tới đạt được kết quả tốt nhất, thành công rực rõ trong kỳ thi ĐH sắp tới.
Tự chúc bản thân mình thành công và đậu vào trường ĐH mơ ước, Ba mẹ ơi con sẽ cố gắng :D
Cùng vượt vũ môn nhé cả nhà. love Ngôi trường chung của học trò Việt, love thầy Lê Phương (thích cái bụng của thầy ;))), like thầy Hùng, thầy Ngọc và tất cả các anh chị thầy cô ở Hocmai.vn, các thầy cô tại trường THPT , em sẽ cố gắng :X

Cùng gửi lời chúc để tự tin hơn nhé cả nhà.

M

maly95

Chúc tất cả các anh chị lớp 12 đang tham gia hocmai.vn sẽ có một kì thi đại học thật may mắn,sẽ đạt được số điểm nhưmong muốn,để đỗ vào trường đại học mơ ước. Good luck!!!

P

peto_cn94

Vậy là còn một tuần nữa là chúng ta bắt đầu kì thi đại học-một mốc quan trong trong cuộc đời của mỗi chúng ta. Tớ chúc tất cả mem hocmai nói riêng và toàn thể sĩ tử nói chung đều đạt đước những kết quả như mong đợi.:)
Em xin gửi lời cảm ơn đến các anh chị, đến các thầy cô của hocmai đã tạo cho chúng em một diễn đàn bổ ích như thế này...nơi đây không nhưng đã cho em nhiều kiến thức mà còn cho em những người bạn tốt, những niềm vui.em sẽ không bao giờ quyên được những kỉ niệm mà mình có được trên hocmai :x
@94: tớ yêu các cậu >:D<:x

M

maly95

Chúc thi tốt

Sắp đến kì thi đại học rôi.E: gửi ngàn lời chuc thân thương nhất danh tặng khối 12 trương thpt Nguyen Tất Thanh,Việt tri và tới tất cả sĩ tử đang tham gia hocmai.vn.Chúc các anh chi:
Đủ sức khỏe - Đủ tự tin - Đủ quyết tâm - Đủ khát khao chiến thắng!!Good luck:khi (162):

M

max_trump

tuy còn 1 năm nữa em nới bước vào kì thi sinh tử này!! nhưng em vẫn rất lo!!
chúc các anh chị đạt được mục tiêu mà mình phấn đấu bấy lâu!! và thành công trong cuộc sống..:D:D:D:D

M

maly95

sao chẳng gặp phải ai thi đại học khối c thế nhi?chán qua'/ai học khoi c pm e nhe

M

maly95

tuổi trẻ là sự kết hợp của thử thách,kinh nghiệm,thất bại,cố gắng và thành công.Vì vậy đừng bao giờ chọn con đường an toàn vì đôi khi thành công là kết quả của việc liều mình thử sức.Đừng giả vờ mạnh mẽ khi bạn buồn vì bất cứ ạ cũng cần một bờ vai khác để sẻ chia.Đừng thất vọng khi bạn thất bại vì Herry Ford đã từng nói "Thất bại chính là cơ hội cho bạn bắt đầu lại từ đầu một cách hoàn hảo hơn" Nhưng nêu như con cố được thi hãy gắnhêtas sức cho đến khi nào k cố được nữa,bạn nhé :)

T

tranvanduc93

Thoi gian dang diem den nhung gio phut cuoi cung ..nhug thoi khac quan trog trog cuoc doj moj nguoj cug sap toj ..t chuc tat ca cac ban co du njem tjn de vuot qua thu thach nax..hy vog se dk gap moj nguoj khj t o duoj maj truog ktqd..

H

hiensau99

Chúc mọi người năm nay thi thật tốt nhé, dành thật nhiều danh hiệu thủ khoa, á khoa về cho hocmai.vn :). Tự tin khẳng định mình là member hocmai nhé ;).

Mong rằng 100% mem hocmai năm nay đi thi đều đỗ hết :x

H

hoanby

Cảm ơn tất cả mọi người đã luôn đồng hành sát cánh cùng các mem 12!
vì vậy chúng ta cùng cố gắng hết mình!
Cảm ơn mọi người nhiều lắm

M

maly95

đếm lùi ngày thi đh.hx.Nhanh nhỉ.Đã sắp đến rồi đấy mọi người ạ.Hayx chắp tay nguyện cầu cho tất cả các sĩ tử của hocmai.vn sẽ có một kì thi vẹn toàn \,hoàn hảo và gặp nhiều may mắn.Ai cũng sẽ đỗ và đạt điểm thật cao.Thủ khoa,hay á khoa càng tốt nhé.Các anh chị ơi cố lên nhé.Good luckkkkkkkkkkkkk:)

M

maly95

các mem 12 nhất định phải đỗ chứ k được trượt.nhớ nhé.Phải cố lên.Neu trượt về hocmai.vn sẽ bị kỉ luật.hahaha:))

T

tieuvan95

sang năm tới lượt mem 95 thi đại học rồi không biết thế nào đây.dù sao thì cũng mong và chúc các anh chị 94 nói chung và mem của hocmai nói riêng thi đại học thật tốt nhé. ai cũng đố hết những trường mà mình thi.chúc mọi người 1 mùa thi gặt hái được nhiều thành công nhé
love hocmai.vn

G

gororo

Lời nhắn nhủ tới các em năm nay thi: kinh nghiệm của anh cho thấy như sau:

-Lời đầu tiên: Thi đại học ko hề khó khăn và áp lực như các em nghĩ. Vào phòng thi mới thấy mình học vẫn còn pro chán, bởi vì trong phòng thi có rất nhiều thành phần: học giỏi nhưng ko phải khối thi chính nên chỉ đi thi cho vui; học bình thường, có môn tủ môn ko tủ, có người cố nguyện vọng 1, có người lại mong đủ điểm để vào nv2 hoặc dự bị; học hơi kém, đi thi với mong muốn đủ điểm sàn; thi lại (ko chỉ của năm trc mà còn của năm trước trước, vì thế kiến thức cũng rụng khá nhiều, hic); cuối cùng là 1 bộ phận ko nhỏ thực sự là ko-biết-1-tí-gì, và đi thi cho biết, có trường hợp còn ngủ hết giờ làm bài =.=

-Giám thị thì ko khó tính như các em nghĩ.

-Mấy môn trắc nghiệm đó, ko cần phải tô đen kịt và kín hết đâu, nên tô kín 85-90% là ổn rồi, tránh trường hợp ngồi mất công tỉ mẩn ở mấy cái dấu tròn rồi ko đủ thời gian làm bài thi. Cái này đã thấy nhiều =.=

-Những môn tự luận, phần thông tin ở lề thi, quan trọng nhất là họ tên và số báo danh thôi, những phần khác cũng bt thôi, vì thế nếu chỗ đó lỡ có điền sai thì gạch đi viết lại, tránh xin tờ nữa vì giám thị sẽ rất là bực mình >"<

-Ko ôn nhiều quá vì đâu sẽ có đó cả thôi, ko cẩn thận lại tẩu hỏa nhập ma thì khổ!

-Ăn uống thì vào quán sạch sẽ 1 tí. Ở gần các trường ĐH nhiều quán siêu lợi nhuận lắm, ăn vào đau bụng ko đi thi đc là chết. Ăn vặt cũng ít thôi, cái này là để đề phòng.

-Đường xá thời gian này nó cũng khá là vấn đề, ko có việc gì thì tốt nhất là ở nhà. Ra ngoài đường thì phải cẩn thận.

-Cái vụ tóc tai với móng tay móng chân: kinh nghiệm bản thân cho thấy trc ngày đi thi mà làm thế thì làm đc bài. Kinh nghiệm đứa bạn cho thấy, trc khi đi thi mà làm thế nó đc 24,5đ khối B. Vì thế nên đến gần ngày thi tóc tai hay móng tay nó dài thì cứ cắt nhá em nhá, trông sạch sẽ sáng sủa tí cho giám thị có cảm tình ^^

-Cuối cùng là phải biết tự tin vào phần bài làm của bản thân!

Chúc các em thành công!
P/s: mình đang học Y thái nguyên :D

H

hocmai.diendan

Xin chào các em!

Có khá nhiều kinh nghiệm quý báu và các lời khuyên kèm theo phân tích rất kỹ để các em hiểu, giảm áp lực lên bản thân và tự tin hơn vào chính mình rồi đúng không?

Vậy thì anh khuyên thế này:
- Vào phòng thi nhớ mang theo 1 đồng xu, lấy đồng xu 200 đồng cho nhẹ hoặc đồng 1000 đồng cho gọn. Câu nào bí quá ta tung đồng xu để chọn đáp án, sau đó tung lần nữa để lấy đáp án cuối cùng bằng phương pháp loại trừ.

Lưu ý: Khi tung nhớ tung ở tầm thấp (từ lưng hoặc gáy đồng chí ngồi trước mình trở xuống, vai không nhấp nhô, tay luôn linh hoạt để đặt đúng điểm rơi nhằm không cho người bên cạnh biết/thấy đáp án mình vừa chọn được.

- Sau khi làm xong 1 lượt, nhớ kiểm tra lại thật kỹ càng cũng bằng cách sử dụng đồng xu nhé.

Chúc các em làm bài tốt và đạt kết quả cao nhất! :khi (131):

H

hocmai.tuyensinh

Thầy Đặng Văn Mạnh gửi lời chúc sĩ tử

Chúc các em học sinh chuẩn bị bước vào kỳ thi Đại học, Cao đẳng 2012 luôn có sức khoẻ tốt, tự tin, thông thái hoàn thành suất xắc từng bài thi và vững bước trên con đường các em đã chọn!Các Thầy, các Cô luôn đặt niềm tin chiến thắng ở các em!
Đồng kính chúc các Thầy, các cô, toàn thể cán bộ nhân viên làm việc tại Trung tâm Bồi dưỡng Văn hoá Học mãi luôn mạnh khoẻ, tươi trẻ, hăng say cống hiến tích cực hơn nữa trong sự nghiệp trồng người! Chúc cho TT học mãi luôn thành công và phát triển nhiều hơn nữa! Ngày càng đông học sinh, nhiều cơ sở! Là cơ sở Đào tạo-Luyên thi số một tại thủ đô cũng như cả nước!

Thư gửi từ: Thầy Đặng Văn Mạnh - Giảng viên ĐH Sư phạm Hà Nội, Giáo viên Khóa Luyện giải đề thi ĐH môn Tiếng Anh tại Hocmai.vn

H

hoahongtham_6789

Xin chào các em!

Có khá nhiều kinh nghiệm quý báu và các lời khuyên kèm theo phân tích rất kỹ để các em hiểu, giảm áp lực lên bản thân và tự tin hơn vào chính mình rồi đúng không?

Vậy thì anh khuyên thế này:
- Vào phòng thi nhớ mang theo 1 đồng xu, lấy đồng xu 200 đồng cho nhẹ hoặc đồng 1000 đồng cho gọn. Câu nào bí quá ta tung đồng xu để chọn đáp án, sau đó tung lần nữa để lấy đáp án cuối cùng bằng phương pháp loại trừ.

Lưu ý: Khi tung nhớ tung ở tầm thấp (từ lưng hoặc gáy đồng chí ngồi trước mình trở xuống, vai không nhấp nhô, tay luôn linh hoạt để đặt đúng điểm rơi nhằm không cho người bên cạnh biết/thấy đáp án mình vừa chọn được.

- Sau khi làm xong 1 lượt, nhớ kiểm tra lại thật kỹ càng cũng bằng cách sử dụng đồng xu nhé.

Chúc các em làm bài tốt và đạt kết quả cao nhất! :khi (131):
Anh ơi, cũng có thế này nữa răng?:D:-w:-w:-w
Vào phòng thi không nên đem theo những cái không cần thiết, vẫn được đem đồng xu ạ :)):)):))

Top Bottom